[Funland] <góc nghiêm túc> ôi đàn ông!

nguyenquocthanh

Xe tăng
Bạn em khi vào viện là đã mê man rồi, tỉnh lại rất ít.
Hồi đó, khi bọn em vào viện thăm, thì thấy anh chồng chăm vợ không còn gì để nói. Chắc cô ấy quá tin tưởng vào chồng nên không nghĩ đến việc chia tài sản khi còn sống.
Ông bà nội thì thương cháu nhưng suy nghĩ đơn giản (nghĩa là vẫn còn cơm ăn là OK). Ông bà ngoại thì mất lâu rồi.
Cuối tuần này em sẽ đi gặp một số bạn cùng lớp (bọn em học cùng lớp ĐH). Em chỉ muốn là tài sản của bạn em, cô ấy đã phải lao tâm khổ tứ để gây dựng với mục đích giành cho các con cô ấy thì nhất định phải để lại cho con cô ấy. Còn anh chồng thì chuyện lấy vợ mới như thế nào là chuyện của anh ta. Em không thấy cam tâm khi thấy con cô ấy khổ sở như vậy.
Thế mợ định làm gì ?

Michael J

Xe điện
Làm kế mẫu của cậu nhóc là lo được cho cháu ngay.
Ý kiến quá hay cho người tốt muốn giúp cháu. Còn nếu ko làm được thì biến. Chuyện riêng nhà người ta. Ông kia có lấy ai đó cũng là việc nhà người ta, họ cũng cần có tình yêu... người ngoài biết sao được.

Linh Miu

Xe buýt
Mợ giật tít như ****

HuyArt

Xe lăn
Đúng luật thì thế, nhưng giờ bố con vác nhau ra toà chăng, gặp ông ko nghĩ cho con là mệt đấy @_@
Các quý cụ trên này cũng nên tham khảo 4 bộ luật để bảo vệ ấm chén, đó là:
1. Luật đất đai
2. Luật nhà ở
3. Luật hôn nhân
4. Luật tài sản

Michael J

Xe điện
Bó tay cách hay nhất là gửi link topic này cho ô Bố còn sống ý. Ô ý số sát thê mà lại làm trò này thì em e là sớm muộn cũng xảy ra chuyện
Nick thì tuệ với minh mà phát ngôn thế này??? Khẩu nghiệp lắm e ạ. Tu cái mồm trước đi. Chuyện riêng nhà người ta ở bên ngoài ko hiểu thì nói ít thôi.

Michael J

Xe điện
Qua chuyện cô bạn em, em đang suy nghĩ nghiêm túc rằng em cũng cần phải viết di chúc.
Nói dại mồm, sau này mình có thế nào, chỉ con mình là khổ nhất.
Hôm qua, em vừa mới há mồm ra nói chuyện này với chồng em, mà ông xã em đã gầm ghè, lão ấy tru lên như sói rồi than thở "ôi đàn bà, sao mà khó chiều thế"
=))=))=))=))=))

Bát Mã

Xe điện
Tôi ở ngoại ô, nhà xinh, hoa thơm, trái lành !
Cháu thấy mợ thớt có vẻ quan tâm sâu sắc đến gia đình bạn, có vẻ là tình bạn tốt ! Tuy nhiên mợ cũng chỉ là bạn, việc gia đình họ nên để người trong nhà giải quyết.

Cháu thấy còm của cụ Thích Là Bụp cũng đáng quan tâm đấy !

cacoi

Xe máy
Nếu anh chồng và cô bồ là người biết suy nghĩ thì đã ko có tình huống này. Do vậy, cụ tự suy ra là cụ sẽ phải đối mặt với những người thế nào rồi đó. Cụ cứ chuẩn bị tinh thần là anh chồng lẫn cô bồ kia sẽ ko nhả ra một đồng (em đoán vậy).
Tuy nhiên, em thấy còn một thế lực là Mạng xã hội, khi nhiều người cùng gây áp lực, thì có khi lại được việc, cụ cân nhắc!

TrangBonBon

Xe tăng
Ông chồng đúng là bất tài. Sớm hay muộn thì tài sản để lại cũng khó giữ đc với ng bất tài, nghĩa mỏng.

Em sinh viên trẻ hơ hớ nhìn thấy 1 anh goá vợ 2 con mà vẫn muốn lấy, bảo không nhòm ngó gia tài hay vì tình yêu sợ rằng không chân tình.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Em chưa biết phải làm gì, nhưng ít nhất có thêm một vài người bạn cùng giúp đỡ thì nó sẽ tốt hơn.
Mợ về mà lo việc nhà mợ đi không người ta không nể bạn của vợ người ta chửi cho sml ra.
Việc nhà chắc éo gì đã lo được còn đòi đinlo chuyện bao đồng.

HuyArt

Xe lăn
Nếu anh chồng và cô bồ là người biết suy nghĩ thì đã ko có tình huống này. Do vậy, cụ tự suy ra là cụ sẽ phải đối mặt với những người thế nào rồi đó. Cụ cứ chuẩn bị tinh thần là anh chồng lẫn cô bồ kia sẽ ko nhả ra một đồng (em đoán vậy).
Tuy nhiên, em thấy còn một thế lực là Mạng xã hội, khi nhiều người cùng gây áp lực, thì có khi lại được việc, cụ cân nhắc!
MXH như cái ống nhổ, thế nên cũng đầy vi trùng bệnh tật nguy hiểm, không ngứa họng, không dớt dãi thì cũng không nên ghé miệng vào hậm họe kẻo lành ít dữ nhiều:D

URAL CCCP

Xe ba gác
Chuyện này chỉ ông bố kia mí giải quyết được vấn đề. Đỏ thì được bà mẹ kế tốt, đen vớ phải kỹ sư đào mỏ thì nhọ8->

namtuoc

Xe tải
Chuyện này nghe ảo quá, 1 thằng đàn ông có 1 đứa con trai 16t thì chắc suy nghĩ ko thể nông cạn mà đi cưới e sv và lại còn đòi sang tên sổ đỏ cho e nó. Trên đời liệu còn tồn tại 1 ng đàn ông như vậy???

Đài Bi

Xe máy
Cháu thấy mợ thớt có vẻ quan tâm sâu sắc đến gia đình bạn, có vẻ là tình bạn tốt ! Tuy nhiên mợ cũng chỉ là bạn, việc gia đình họ nên để người trong nhà giải quyết.
Em thấy ân hận vì suốt 2 năm qua, em đã bỏ mặc 2 bé con bạn.
Em nhắc lại, em chỉ muốn 2 bé phải được hưởng thành quả của mẹ nó. Còn đương nhiên, chuyện anh chồng là chuyện cá nhân của anh ta, em không muốn và cũng không có quyền can dự.

Cháu thấy còm của cụ Thích Là Bụp cũng đáng quan tâm đấy !
Vâng, cụ thấy còm của cụ ấy đáng quan tâm thì cụ cứ quan tâm. Còn em thì không thích đùa trong trường hợp này.

Đài Bi

Xe máy
Mợ về mà lo việc nhà mợ đi không người ta không nể bạn của vợ người ta chửi cho sml ra.
Việc nhà chắc éo gì đã lo được còn đòi đinlo chuyện bao đồng.
Người ta nói, văn là người. Nếu còm trên thể hiện con người của cụ thì em cũng xin phép không có ý kiến với cụ nữa. Chúc cụ mọi việc vui vẻ.

BadBoy79

Xe lăn
Chuyện này nghe ảo quá, 1 thằng đàn ông có 1 đứa con trai 16t thì chắc suy nghĩ ko thể nông cạn mà đi cưới e sv và lại còn đòi sang tên sổ đỏ cho e nó. Trên đời liệu còn tồn tại 1 ng đàn ông như vậy???
Theo câu chuyện đang có như thế cụ à, hazz, em cày còm.

LongLH

Xe điện
Bạn em khi vào viện là đã mê man rồi, tỉnh lại rất ít.
Hồi đó, khi bọn em vào viện thăm, thì thấy anh chồng chăm vợ không còn gì để nói. Chắc cô ấy quá tin tưởng vào chồng nên không nghĩ đến việc chia tài sản khi còn sống.
Ông bà nội thì thương cháu nhưng suy nghĩ đơn giản (nghĩa là vẫn còn cơm ăn là OK). Ông bà ngoại thì mất lâu rồi.
Cuối tuần này em sẽ đi gặp một số bạn cùng lớp (bọn em học cùng lớp ĐH). Em chỉ muốn là tài sản của bạn em, cô ấy đã phải lao tâm khổ tứ để gây dựng với mục đích giành cho các con cô ấy thì nhất định phải để lại cho con cô ấy. Còn anh chồng thì chuyện lấy vợ mới như thế nào là chuyện của anh ta. Em không thấy cam tâm khi thấy con cô ấy khổ sở như vậy.
Cụ, mợ không xía vào chuyện nhà người ta thì hai đứa trẻ kia còn có được thêm những ngày yên ổn, nếu như tương lai như dự đoán của cụ/mợ. Còn xía vào thì khi mọi người về hai đứa trẻ có khi chịu tổn thương luôn ấy. Đừng tưởng mình thương thì mình làm được, nghĩ cho kĩ vào hãy hành động.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Người ta nói, văn là người. Nếu còm trên thể hiện con người của cụ thì em cũng xin phép không có ý kiến với cụ nữa. Chúc cụ mọi việc vui vẻ.
Dạ vâng con người em như vậy đấy ạ. Còn mợ chào em nhưng em thấy ngứa tai quá em không chào mợ đc.
Mợ nên nhớ rằng mợ chả là cái gì nhá.
Còn nếu mợ muốn can thiệp thì chỉ có cách như cụ Bụp bảo mợ thôi.