GS Ngô Bảo Châu nhận Bắc Đẩu Bội Tinh

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Các cụ cức cãi nhau ỏm tỏi làm e mất buỏi sáng để đọc.
Thực tế là tại VN thời điểm này chúng ta cần 1 Đoàn Nguyên Đức hơn là 1 NBC . Đến 1 lúc nào đó khi ai cũng có cơm ăn áo mặc , ai cũng dc học hành . Xã hội công bằng , dan chủ , văn minh thì chúng ta hãng mơ màng đến những cái bổ đề của nợ chả mang lại cơm cho con , cháu chung ta.

Gabpearl

Xe buýt
Thực tế là tại VN thời điểm này chúng ta cần 1 Đoàn Nguyên Đức hơn là 1 NBC . Đến 1 lúc nào đó khi ai cũng có cơm ăn áo mặc , ai cũng dc học hành . Xã hội công bằng , dan chủ , văn minh thì chúng ta hãng mơ màng đến những cái bổ đề của nợ chả mang lại cơm cho con , cháu chung ta.
Em vod ý kiến này ạ. Đất nước mình còn quá nhiều vấn đề cần phải giải quyết ngay để đời sống của mỗi người dân được ấm no, hạnh phúc.

vietran

Xe ba gác
Nếu k có những người lặn lội bỏ công sức ra nước ngoài học mà chỉ nhăm nhăm chặt rừng và đầu cơ bđs thì mợ k có gốm sứ Minh Long đẹp tinh như thế mà bán đâu.
Đương nhiên khi dân trí còn thấp và quanh quẩn lo bát cơm mamh áo mà không quan tâm đến những cái liên quan thì đừng mong có dc xh công bằng dân chủ văn minh thực sự đâu. Vì bên cạnh bầy nai là những con sói, đôi khi những con sói nó ăn thịt dần đồng loại nhưng những con nai vẫn lấy nó làm thần tượng, giá như có nhiều nhưungx con như con sói thì khu rừng mình có phải mạnh nhất không.

accord2008

Xe máy
Nếu mình mà có thêm nhiều Đ N Đ thứ hai thì chắc F1 sau này sẽ biết rừng xanh, muông thú qua phim của walt disney mà thui...

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Nếu k có những người lặn lội bỏ công sức ra nước ngoài học mà chỉ nhăm nhăm chặt rừng và đầu cơ bđs thì mợ k có gốm sứ Minh Long đẹp tinh như thế mà bán đâu.
Đương nhiên khi dân trí còn thấp và quanh quẩn lo bát cơm mamh áo mà không quan tâm đến những cái liên quan thì đừng mong có dc xh công bằng dân chủ văn minh thực sự đâu. Vì bên cạnh bầy nai là những con sói, đôi khi những con sói nó ăn thịt dần đồng loại nhưng những con nai vẫn lấy nó làm thần tượng, giá như có nhiều nhưungx con như con sói thì khu rừng mình có phải mạnh nhất không.
Nếu mình mà có thêm nhiều Đ N Đ thứ hai thì chắc F1 sau này sẽ biết rừng xanh, muông thú qua phim của walt disney mà thui...
Đồng ý là các anh ý đi lên từ rừng , trong lúc tranh tối tranh sáng thì hầu như những đại gia của VN đều đi lên từ buôn lậu , cơ chế và khai thác tài nguyên cả .
Tuy nhiên có 1 số người sau khi có lưng vốn đã chuyển hướng sang sx . Họ mới là người làm ra của cải vật chất nuôi XH . Có thể ở đâu đó với XH văn minh và giầu có hơn , họ cần 1 NBC để "trang trí " còn ở VN chúng ta cần những người biết làm ra cơm ăn , xe để đi , vải để may áo , bát để đựng thực phẩm ... Những cái cao siêu mà đến tiến sĩ toán đọc cũng chả hiểu thì ko giúp gì đc ta cả .
Nói tóm lại đây chỉ là quan điểm của cá nhân em , VN ta cần 1 Lý Ngọc Minh biết nghiên cứu khoa học để cho ra những sp sứ Minh Long XK thu ngoại tệ , cần 1 Đoàn Nguyên Đức biết tạo ra việc làm , trồng hàng ngàn ha cao su .... hơn 1 NBC thực chất chỉ làm trang trí cho 1 QG .

letung

Xe tải
... VN ta cần 1 Lý Ngọc Minh biết nghiên cứu khoa học để cho ra những sp sứ Minh Long XK thu ngoại tệ.... .
Cụ này bảo vệ " Nhóm lợi ích " của Cụ nhé ! may mà cụ không bán Điện , Ga ! :))

Tôi biết có hai người cùng độ tuổi, cùng thành công và nổi tiếng gần như cùng thời điểm, đó là GS Ngô Bảo Châu và PTT Đức Philipp Rösler, không cần biết họ ở đâu, mang Quốc tịch gì, nhưng những gì họ làm được thì đáng là tấm gương cho Thế hệ trẻ học hỏi. Đơn giản thế.
cái ông Rốt- lơ ấy đã bao giờ comment chính sách của VN chưa cụ? GS Châu có thành tựu toán học mà VN chả ai hiểu nhưng là con người có trách nhiệm với đất nước. GS luôn có đóng góp với các chính sách của đất nước. một n bình thường có trách nhiệm như vậy cũng là đáng quý

Đồng ý là các anh ý đi lên từ rừng , trong lúc tranh tối tranh sáng thì hầu như những đại gia của VN đều đi lên từ buôn lậu , cơ chế và khai thác tài nguyên cả .
Tuy nhiên có 1 số người sau khi có lưng vốn đã chuyển hướng sang sx . Họ mới là người làm ra của cải vật chất nuôi XH . Có thể ở đâu đó với XH văn minh và giầu có hơn , họ cần 1 NBC để "trang trí " còn ở VN chúng ta cần những người biết làm ra cơm ăn , xe để đi , vải để may áo , bát để đựng thực phẩm ... Những cái cao siêu mà đến tiến sĩ toán đọc cũng chả hiểu thì ko giúp gì đc ta cả .
Nói tóm lại đây chỉ là quan điểm của cá nhân em , VN ta cần 1 Lý Ngọc Minh biết nghiên cứu khoa học để cho ra những sp sứ Minh Long XK thu ngoại tệ , cần 1 Đoàn Nguyên Đức biết tạo ra việc làm , trồng hàng ngàn ha cao su .... hơn 1 NBC thực chất chỉ làm trang trí cho 1 QG .
cụ có thấy tư tưởng của NBC ko? nếu tư tưởng đó đc phổ biến ở VN thì có khi VN còn có Apple thứ 2 ấy chứ.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

vua_luoi

Xe điện
Cụ nhầm, Đ N Đ không mang đến cơm no áo mặc đâu, mà có khi làm hỏng nhiều cháu nhỏ cạn nghĩ là cần đ gì học mà vẫn giàu. Cháu thích vn nhiều NBC hơn, rồi sẽ có Nhiều đ n Đ

Chỉnh sửa cuối:

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Cụ nhầm, Đ N Đ không mang đến cơm no áo mặc đâu, mà có khi làm hỏng nhiều cháu nhỏ cạn nghĩ là cần đ gì học mà vẫn giàu. Cháu thích vn nhiều NBC hơn, rồi sẽ có Nhiều đ n Đ
Nói vậy thì bùng lắm ạ , nếu các cháu nhỏ lấy anh Bill Gate làm thần tượng thì cũng thế thôi .
Nên em mới bảo là thời điểm này , quan điểm của em nó thế . Có thể 10 năm nữa lại khác .

sv_ngheo

Xe điện
Nói chung là bây giờ cuộc sống còn nhiều khó khăn, miếng ăn ưu tiên là trên hết. Nên tập trung vào ăn và ị - mấy cái toán học văn học nghệ thuật chả ra cái mẹ gì để phải tặng huy chương mới cả khen ngợi cả, nhể !!!

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
mình ghét môn toán nên cũng dửng rưng với món huân huy chương, cũng lạ cứ trong nước có gì nổi nổi là cụ này lại về nếu ko cụ rùa lại nổi.

gocart

Xe cút kít
Cụ khâm phục Lý Ngọc Minh thì cháu đồng ý nhưng Đoàn Nguyên Đức thì không. Dù rằng cháu cũng không ghét ĐNĐ nhưng trước kia ông ấy phá rừng, bây giờ ông ấy vẫn phá.
NBC thuộc nhóm những người không trực tiếp tạo ra của cải vật chất cho XH nhưng tạo ra của cải tinh thần.
Cái sản phẩm Minh long nhà cụ cũng chứa một phần tinh thần trong đó phải không, Cụ Tố?

Chỉnh sửa cuối:

NghiaRex

Xe điện
Theo cháu thớt này sắp chuyển sang chủ đề: Thần tượng của bạn là ai rồi? ;))

Có cụ nào tóm cái váy cho cháu một câu là: NBC có xứng đáng nhận Bắc Đẩu Bội Tinh hay không thôi? :)

ôtô 2 bánh

Xe máy
- Cụ ơi, dân tộc VN ko phải bò cũng chả phải cừu. Ko phải chỉ cần no và đi lề phải là đủ đâu cụ ạ. Khái niệm cơm ăn áo mặc là căn bản và đúng đắn, nhưng VN ta đã vượt qua đc giai đoạn đó rồi.
- Khi đánh giá thấp toán, cụ có chút nhầm lẫn gì ko? Chẳng quan trọng mà toán và văn là môn học chính của hệ thống giáo dục kể cả bậc đại học hay sao?
Cuối cùngmm, khi nói đến những người giỏi đóng góp cho đất nước thì đừng so đo người ấy cho ta hay cho nước cái gì, cụ nhé.

Chú này cũng giỏi, nhưng ngoài cái tiếng, còn đóng góp gì thêm cho nước nữa chưa nhỉ?
mà không biết bọn phú lang sa nó tặng huân chương thế này có mang tính chất chính trị, giống ngày xưa chính phủ bảo hộ tặng bắc đẩu bội tinh cho vài nhân vật mà các nhà lãnh đạo lão thành cách mạng việt nam gọi là chó săn cho tây không nhỉ?
Em lại có ý này: Nếu coi cụ, em, ae OF và toàn dân VN đều là con của đất Mẹ.
Ví dụ nhỏ, nếu F1 của cụ thông minh giỏi giang đc ra nước ngoài du học. Rồi nó đc nhận các giải thưởng do chính phủ nước ngoài trao tặng và quốc tịch nước đó. Cụ có tự hào ko? Kể cả giải đó nước ngoài tặng nó trên danh nghĩa công dân nước ngoài thì cụ có tự hào ko? Đồng thời cụ có cần nó mang tivi tủ lạnh euro về cho cụ tiêu ko?
Mẹ Việt nam hẳn rất tự hào khi sinh ra những người con như vậy. Ít nhất thế giới biết đến đứa con giỏi giang của mẹ. Nếu có điều gì đó làm mẹ buồn, đó chắc là những đứa vô tích sự ko làm rạng danh bản thân hay rạng danh đất nước nhưng vẫn dẩu mồm dè bỉu đứa kia.
Em xin nhấn mạnh: dù cụ có nói NBC thế nào, thì những kẻ vô danh tiểu tốt như em và cụ đều ko đủ tư cách phán xét.

archtstyle

Xe hơi
Vodka cụ. Không có những người cống hiến cho khoa học, văn hóa, xã hội... thì làm sao có tiến bộ nhân loại. Tư duy ăn xổi ở thì chỉ là nhất thời.

kraz255b

Xe điện
- Cụ ơi, dân tộc VN ko phải bò cũng chả phải cừu. Ko phải chỉ cần no và đi lề phải là đủ đâu cụ ạ. Khái niệm cơm ăn áo mặc là căn bản và đúng đắn, nhưng VN ta đã vượt qua đc giai đoạn đó rồi.
- Khi đánh giá thấp toán, cụ có chút nhầm lẫn gì ko? Chẳng quan trọng mà toán và văn là môn học chính của hệ thống giáo dục kể cả bậc đại học hay sao?
Cuối cùngmm, khi nói đến những người giỏi đóng góp cho đất nước thì đừng so đo người ấy cho ta hay cho nước cái gì, cụ nhé.

Em lại có ý này: Nếu coi cụ, em, ae OF và toàn dân VN đều là con của đất Mẹ.
Ví dụ nhỏ, nếu F1 của cụ thông minh giỏi giang đc ra nước ngoài du học. Rồi nó đc nhận các giải thưởng do chính phủ nước ngoài trao tặng và quốc tịch nước đó. Cụ có tự hào ko? Kể cả giải đó nước ngoài tặng nó trên danh nghĩa công dân nước ngoài thì cụ có tự hào ko? Đồng thời cụ có cần nó mang tivi tủ lạnh euro về cho cụ tiêu ko?
Mẹ Việt nam hẳn rất tự hào khi sinh ra những người con như vậy. Ít nhất thế giới biết đến đứa con giỏi giang của mẹ. Nếu có điều gì đó làm mẹ buồn, đó chắc là những đứa vô tích sự ko làm rạng danh bản thân hay rạng danh đất nước nhưng vẫn dẩu mồm dè bỉu đứa kia.
Em xin nhấn mạnh: dù cụ có nói NBC thế nào, thì những kẻ vô danh tiểu tốt như em và cụ đều ko đủ tư cách phán xét.
tôi không hề dè bỉu gì NBC, vì tuổi tôi cao hơn tuổi NBC nhiều, nên tôi gọi là chú. Tôi chỉ đề cập đến là cái huân chương ấy, có đáng để vinh dự hay không? và tại sao lại phải nhập quốc tịch pháp thôi!
và tôi cũng không thích tranh luận với bất cứ ai, đây là 1 diễn đàn mở, và ai cũng có quyền giữ ý kiến của mình. Còn để thóa mạ nhau, thì ra chợ!