Hà Nội - Hội An - Đà nẵng - Hà Nội : 7 ngày, 4 người : khoảng 20 triệu, trọn gói ạ!

VRX400

Xe tải
Đến cuối Lăng cô,ngay ngã ba rẽ vào chân đèo và đi vào hầm, em rẽ vào phía chân đèo khoảng 300m, ghé quán Sao Biển Bé Đen để thực hiện bữa trưa ạ.
Nó đây ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Linh_Moi

Xe máy
Tiếp đi cụ!Em ngồi hóng lấy kinh nghiệm...

Donquixote

Xe buýt
Không thích lên đèo Phú Gia thì đến đoạn Thừa Lưu các cụ rẽ trái. Gặp ngã tư rẽ phải. Đấy là đường cảng Chân Mây gần như song song QL1A. Đường rất đẹp, ít xe, đi men chân núi bên biển nên k phải qua đèo.

Hết đường là ra nhập QL1 đúng đoạn Lăng Cô.

hoanglee94

Xe tăng
Đến cuối Lăng cô,ngay ngã ba rẽ vào chân đèo và đi vào hầm, em rẽ vào phía chân đèo khoảng 300m, ghé quán Sao Biển Bé Đen để thực hiện bữa trưa ạ.
Nó đây ạ.
Chỗ này nhiều Lào lắm :D toàn biển đẹp nữa. Hôm nhà em đi cũng nghỉ ở đây, toàn biển vàng tứ quý :D

VRX400

Xe tải
Bắt đầu bữa trưa ạ.
1. 6 lạng tôm hùm(3 con nhỏ).
2. Một đĩa mực trứng nướng (to).
3. Cá mú nấu canh măng chua,
4. Cá mú sốt cà chua.
5. Bia, nước ngọt mỗi thứ hình như 2

Tổng thiệt hại hết 1 050 000 VND

VRX400

Xe tải
Không thích lên đèo Phú Gia thì đến đoạn Thừa Lưu các cụ rẽ trái. Gặp ngã tư rẽ phải. Đấy là đường cảng Chân Mây gần như song song QL1A. Đường rất đẹp, ít xe, đi men chân núi bên biển nên k phải qua đèo.

Hết đường là ra nhập QL1 đúng đoạn Lăng Cô.
Sang năm em sẽ thử đoạn này xem sao ạ.

VRX400

Xe tải
Phải công nhận là càng đi vào, rau sống của họ ăn càng đã ạ. Nhất là ăn kèm hải sản thì tốn nhiều bia lẫn mồi ạ.

VRX400

Xe tải
Ăn trưa, ngồi ngắm biển, núi thế mà cũng 2h mới xuất phát thẳng tiến Hội An.

chuẩn bị vào Hầm Hải Vân ạ:

VRX400

Xe tải
Chết thôi, dạo này box mình xuất hiện người trong ngành ;)
Dạ, như em đã trình bày, em là người nhà của người trong ngành ạ. Có người nhà đi nhờ xe để quên mà mãi không thấy sang lấy nên đến ngày đi đành mang theo hộ sợ mất ạ.:D

VRX400

Xe tải
Em đi xuyên qua DN vào Hội An (qua hầm em rẽ trái vào ĐN), sau này đi Bà Nà em mới biết có đường khác đi Hội An không qua Đà nẵng mà đường rất đẹp, đó là qua hầm đi thẳng đến đường QL 14 mới rẽ trái đâm thẳng 1 mạch gặp đường mới mở rất đẹp (vừa làm xong) nếu đi từ Hội An ra đến quận Ngũ Hành Sơn thì thấy biển chỉ dẫn hướng đi san bay, theo đường đấy mà về HA thi em nghĩ nhanh hơn ạ.
Khoảng 4h em đến khách sạn Hội An: Nó đây ạ http://hoianhotel.com.vn/vn/photo/garden.html

Em mua vót chơ trên hotdeal nên giá còn 1,35 triệu/đêm. em ở 2 đêm hết 2,7 triệu. Khách sạn này nằm đúng trung tâm hội an nên đi vào phố cổ mất 5 phút đi bộ, nó song song với đường Phan Chu Trinh, là nơi rất nổi tiếng về ẩm thực của Hội An.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Dạ, như em đã trình bày, em là người nhà của người trong ngành ạ. Có người nhà đi nhờ xe để quên mà mãi không thấy sang lấy nên đến ngày đi đành mang theo hộ sợ mất ạ.:D
May quá em cũng vừa làm 1 chuyến ĐN qua HCM và 1A về, may quá ko bị vịn phát nào vì em chạy hiền quá ;-0

chuotlang

Xe lừa
Em đi xuyên qua DN vào Hội An (qua hầm em rẽ trái vào ĐN), sau này đi Bà Nà em mới biết có đường khác đi Hội An không qua Đà nẵng mà đường rất đẹp, đó là qua hầm đi thẳng đến đường QL 14 mới rẽ trái đâm thẳng 1 mạch gặp đường mới mở rất đẹp (vừa làm xong) nếu đi từ Hội An ra đến quận Ngũ Hành Sơn thì thấy biển chỉ dẫn hướng đi san bay, theo đường đấy mà về HA thi em nghĩ nhanh hơn ạ.
Khoảng 4h em đến khách sạn Hội An: Nó đây ạ http://hoianhotel.com.vn/vn/photo/garden.html

Em mua vót chơ trên hotdeal nên giá còn 1,35 triệu/đêm. em ở 2 đêm hết 2,7 triệu. Khách sạn này nằm đúng trung tâm hội an nên đi vào phố cổ mất 5 phút đi bộ, nó song song với đường Phan Chu Trinh, là nơi rất nổi tiếng về ẩm thực của Hội An.
Đường này là qua Hoàng Sa nối Trường Sa Road đâm thẳng ra, mới làm cũng 1 time rồi ạ, đi gần hơn, qua đoạn Vinpearland Lux vài km thì có bắn tốc
Phan Châu Trinh thì có mỗi quán Cao Lầu .. hình như số 33 là ngon nhất, đông khách

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Đường này là qua Hoàng Sa là Trường Sa Road đâm thẳng ra, mới làm cũng 1 time rồi ạ, đi gần hơn, qua đoạn Vinpearland Lux vài km thì có bắn tốc
Phan Châu Trinh thì có mỗi quán Cao Lầu .. hình như số 33 là ngon nhất, đông khách
Còn có món này nữa cụ ạ:

Sau khi cả nhà em tắm rửa xong thì đi bộ mất 5 phút ra đây, em vừa đến may còn 3 chỗ vào ngồi luôn, có một đoàn em thấy toàn giọng bắc phải tầm 20 người vào sau em đúng một phút phải ngồi chờ ngoài cửa vì hết chỗ ạ.Hình như mất khoảng 15 phút ạ.

Taplai_07

Xe container
Khách sạn này là HoiAn Historic Hotel. Là khu hành chính toàn quyền của cả Pháp và Mỹ cho khu vực Quảng. Nó nằm tại số 10 Trần Hưng Đạo, nó không song song với Phan Chu Trinh đâu kụ. Và nó đây ợ... Cách đây trong 1 tháng.

...