[CCCĐ] Hà Nội - Viêng Chăn - Udon Thani - Viêng Chăn - Hà Nội (Chuẩn bị, cảm nhận và ảnh)!!!

Viking

Xe điện
Ké ké,
Em cũng đi Laos, nhưng đi Na Mèo, đóng Sầm Nưa, Vieng Thong, Vieng Kham, chơi Luông 2 hôm, tối qua mới tới Viêng Chăn vì em muốn chơi Tết té nước ở Viêng Chăn.
Nằm khách sạn Say Xỏm Bun, khách sạn người Việt
Em đang cân nhắc xem có nên làm tí vườn Phật Thái lan và Udon không, chờ bài bác chủ.
Thôi em chui ra vườn phật chơi tí đã.

Viking

Xe điện
Em vừa đóng Luông về Viêng Chăn tối qua, thời tiết nóng quá, lại tiếc, nhẽ ra ở Luông thêm hôm nữa.
Em đi Na Mèo, Sầm Nưa, Viêng Thong, Nam Bak, Luông, Viêng Chăn, Cầu Treo.

Đang cân nhắc xem có nên sang Thai Land xem Vườn phật ThaiLand và Udon Thani không, chờ bải của bác chủ.
Em sang Vườn phật Lào phát đã.

Dân Nghệ

Xe tăng
Nhà em về khách sạn tắm rửa (7h30). Gọi điện thoại cho cụ Dân Nghệ thì đang tiếp khách cách Viêng Chăn 20km, nên không join được. Em xem bản đồ rồi quyết định: cả nhà ra bờ sông Mekong ăn thử đô nướng của Lào cho biết...[/QUOTE]
Đây cũng là điều làm em áy náy nhất đấy cụ ạ!!! chuyến bác Babetta04 sang thì em lại rảnh việc nên có 3 ngày đi cùng vui lắm.

tymobai

Xe điện
Bài viết của bác rất hay, chi tiết, tỉ mỉ! Voted (b)

wombat

Xe máy
Đi Thái cứ qua cửa khẩu Hữu Nghị, xe mình có giấy phép liên vận rồi thì cứ xếp hàng làm thủ tục sang thoải mái, không ai cấm. Tôi nhớ lúc ở VC hỏi xe sang Thái thì nhiều người nói là không đi được, nhưng có một bác khẳng định đi được nên tôi cứ đi và bây giờ khẳng định với mọi người là đi vô tư.

cuongdt86

Xe tăng
Tiếp đi bác ơi, cả chiều nay bác bị táo à? Keke :D. Em nà em vốt bác ùi đấy, đợi bác sốt ruột ghê. E nhớ nước bạn Lào quá, trước e được đi sang Pakse ở phía Nam Lào qua Lao Bảo nhà mình, tiếc là hồi đó e chưa biết đến OF để mà up ảnh lên, chắc phải để lần khác rồi. Công nhận bên đó họ đi đường hiền lành và tuân thủ thật, nghĩ lại mà mình thấy hơi xấu hổ:">
Nhưng ở bển thì buồn thât, y như những gì bác chủ thớt nói đến và miêu tả. Em sang bên Uborn Ratchathani cũng bằng đường bộ như bác, qua 1 cái cầu bắc qua sông Mê kông khoảng 5-7 chục km gì đó thì vào tới nơi, bác up ảnh bên Udorn Thani đi để e xem Uborn e đi với Udorn bác đi có khác nhau k. Em cũng đã đi qua Patouxay ở Viêng rồi nhưng chẳng ở đó chơi được lâu như bác, được có mấy tiếng là đã phải ra sân bay về HN rồi, hồi 2007 đó e nhớ là nước Lào chỉ có đúng 3 cái máy bay, k biết giờ đã có nhiều hơn chưa bác chủ nhề. Sẽ có 1 ngày em quay trở lại nước Lào theo như cách của bác, khi đó bác nhớ chỉ dẫn cho e cái nhá. Mừng bác có chuyến đi rất vui và ý nghĩa. :)

Viking

Xe điện
Em vừa đóng Luông về Viêng Chăn tối qua, thời tiết nóng quá, lại tiếc, nhẽ ra ở Luông thêm hôm nữa.

Đang cân nhắc xem có nên sang Thai Land xem Vườn phật ThaiLand và Udon Thani không, chờ bải của bác chủ.

Viking

Xe điện

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Có lẽ là cụ gặp đoàn nhà cháu thì phải. Nhà cháu đến quán này trước cụ có mấy phút thôi. quay đi quay lại đã không thấy đoàn nhà cụ đâu cả.

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hình như là cụ gặp đoàn của nhà cháu. Quay đi quay lại đã không thấy đoàn nhà cụ đâu cả. Đúng là quán này có ít đồ quá, nhưng đoàn nhà cháu vừa rẽ vào quán thịt ếch gần đấy thì họ nghỉ tết không bán hàng nên dạt tạm sang quán này đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hình như cụ gặp đoàn nhà cháu. Quán này ít đồ mà đoàn nhà cháu lại đông nên nhà cụ té là phải. Nhà cháu góp với cụ ít ảnh nhé.

Hummer_C83

Xe tăng
2 vợ chồng cụ vưỡn còn son nên tha hồ vi vu rồi !
(b) cho người trụ cột chuyến vi hành ^^
chúc cả nhà thượng lộ bình an trên từng Km

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Có quán phở ở gần chỗ KS MINA đấy cụ à.

cuongdt86

Xe tăng
OF mấy hôm nay làm sao ý các bác nhề Chập chà chập chờn, đã thế lại còn hay bị lặp comment nữa chứ.

Dân Nghệ

Xe tăng

Bác đang ở Viêng à, gặp nhau làm chai bia Lao đi bác..... em đang ở Viêng đây..tết Lào với em thấy buồn muốn về VN thôi...:(

khoavq

Xe điện
Trời, bây giờ em mới xong việc. Sory các cụ/mợ.

@ Dân Nghệ: Cụ đừng nghĩ gì nhé, lần sau mình uống bia cũng được mờ.

@ cuongdt86 & Viking: Tý xíu là cháu up bài đi Udon luôn.

@ Hoàng Tất Thắng: Có khi là đụng với đoàn của cụ nhể. Quán phở gần k/s Mina đắt vãi hàng cụ nhể. :D

ruavic

Xe máy
Bác viết chi tiết lắm ợ. Cái này giúp ích cho các bác khác nhiều lắm. Em vote cụ nhé!

Ngoài ra, em cũng lang thang ở Lào cuối năm ngoái đúng dịp lễ phật lớn nhất trong năm. Vì tính em thích đi phượt 1 mình và "sâu sát với quần chúng" nên em cũng biết thêm nhiều điều khác nữa ợ. Một điều khác bác chủ là e đi lại bằng xe khách ạ và bạn đồng hành của e đều là dân buôn nên cũng học thêm được chút kinh nghiệm. Vậy nếu được bác chủ cho phép, e cũng xin góp thêm chút mắm muối vào topic này nhé.