Hãng xe Toyota sơn xe xong làm gãy chốt ốp gương

bitit

Xe hơi
Chả là e đi làm Bảo hiểm tại Toyota ..... tại Việt nam. Sau khi sơn vỏ xe và bao gồm cả 2 ốp gương, e phát hiện ra 1 bên ốp gương bị vênh, chưa vào nãy.
Tuần sau e đến khắc phục tại Toyota ..... thì phát hiện trong 3 cái nãy dưới ốp gương thì bị gãy mất 2 cái, chỉ còn cái vấu ở giữa. Nên sau khi lắp vô rồi, không bị kênh nữa rồi nhưng ốp gương lỏng như "răng ông lão bị lung lay".
Theo các bác e nên xử lý như thế nào? e đã bắt đền hãng thay thế cái mới và sơn đúng màu xe em, chứ không khắc phục theo ý của họ là hàn vấu lại thì dăm ba bữa lại bung ra thôi. Họ đã đồng ý thay ốp khác cho e nhưng phải chờ họ check hàng lại, có gì sang tuần thông báo lại. Xe em là xe Yaris nhập khẩu. Lần đầu tiên bị khui ốp gương ra mà đã dính vụ này rồi.
Giờ e đang phân vân có nên làm to vụ này lên không? Liệu họ có thay cái mới và zin từ xe Yaris nhập khẩu không? Hay họ có thay thế từ dòng xe khác chất lượng không được tốt? bác nào có comment gì cho e tham khảo biết thêm ạ.
Tks các bác !

RAVA

Xe ba gác
-Ôi giời, đại lý nó đã biết lỗi và thay cái mới cho bác rồi thì bác định làm to chuyện để làm gì? Còn hãng thì nó thay cho bác đồ chính hãng chứ nó thay đồ đểu làm quái gì, nếu ko tin thì bác cứ mang cái cũ ra mà so, nếu ko đúng thì bắt mua cái đúng hàng xịn, còn nếu vẫn củ chuối thì lúc đó bác làm gì cũng đã muộn đâu?:-?

TVPL

Xe container
Cụ cứ bình tĩnh chờ hãng nó check và xử lý thôi, em cũng thống nhất ý kiến như cụ Rava ợ.
-Ôi giời, đại lý nó đã biết lỗi và thay cái mới cho bác rồi thì bác định làm to chuyện để làm gì? Còn hãng thì nó thay cho bác đồ chính hãng chứ nó thay đồ đểu làm quái gì, nếu ko tin thì bác cứ mang cái cũ ra mà so, nếu ko đúng thì bắt mua cái đúng hàng xịn, còn nếu vẫn củ chuối thì lúc đó bác làm gì cũng đã muộn đâu?:-?

bitit

Xe hơi
nghe nói Yaris nhập khẩu thì ốp gương không có đèn... còn mấy loại Vios thì có đèn nên nó chỉ còn nước thay hàng ốp của chính yaris. Vớ vẩn nó chơi các ốp gương màu trắng gương (giống ốp mấy cụ inova hay chơi ý) rồi nó sơn cũng nên :D

tuxedo_hmt24

Xe tăng
bắt vạ đc thì cứ để xem thế nào đã cụ, ng ta cũng nhận lỗi rồi còn gì! chứ nếu ng ta ko nhận thì bắt vạ đc cũng khó cụ ạ

Vanquish

Xe buýt
Người ta đã nhận lỗi và cũng có cách khắc phục hợp lý cho cụ rồi, không nên làm lớn chuyện làm gì cụ à. Ở hãng thì không đời nào người ta lại lắp đồ không chính hãng cho cụ cả, thế nên cứ yên tâm đi.

linkng

Xe tăng
Cái lẫy của ốp gương thôi mà, người ta khắc phục cho mình là tốt rồi. Bác đừng thần thánh hóa mọi chuyện!

luannissan

Xe tăng
đại lý nó cũng không thể chăm hết xe được, vì thế không tránh khỏi gãy.Nhưng mà đại lý nó nhận lỗi rồi sửa cho cụ là được rồi.Nhưng sau sửa mà nó vẫn có vấn đề thì cụ hãy làm to chuyện ạ

trungld

Xe hơi
Hãng đã nhận thay cho bác là có thiện chí rồi, còn nếu thay xong mà bác thấy có vấn đề hẵng làm ra chuyện. Dĩ hòa vi quý bác ợ :)

bitit

Xe hơi
E gọi nó bảo phải nhập hàng về rồi (chả bít nhập từ đâu) nhưng phải 12 ngày nữa mới có. Đành chờ vậy , chắc là hàng mới và đúng chính hãng
Update: e vừa sơn cánh cửa sau và ốp gương và bưởng trước+sau. Hôm nay lùi bị vỉa vào cái cột điện. Chắc chắn bị chơi nốt cả 1 cánh nữa rồi huhuhu -> bực cái là hangz sơn không jlhieenj lên được cái gân ngang như sơn zin các bác ợ

Kiabuoisang

Xe container
Chuyện gãy vấu, chốt nhựa là chuyện bình thường như cân đường, thế mới biết quá nhiều cụ khó tính, cứ đi làm nội thất sẽ thấy khi họ giựt táp pi ra thì không thể tránh khỏi chuyện gãy, chuyện rơi mất vấu,... chả lẽ bắt đền thay cái tap pi mới và phải là hàng " nhập " nếu không thì làm " lớn " chuyện ????!!!!
Em nghĩ nếu họ khắc phục được thì nên để họ khắc phục, và bảo hành việc khắc phục đó ở 1 time nhất định. Nếu trong time đó mà hỏng thì phải thay mới.
Chủ thớt có nghĩ rằng 1 ngày nào đó mang xe vào hãng, chỉ vì chuyện cái chốt nhựa bị bắt đền mà có thể ăn 1 ít cát đen hoặc đường phèn vào động cơ khi thay dầu không ?
Hoặc chỉ bằng 1 cái kim xuyên qua ống dẫn nước làm mát để nó nhỏ giọt từ từ tý tách không ??? ( vụ này em thấy 1 bác mang xe đến nhà cụ Vòi để tìm lỗi thấy cụ Vòi phát hiện ra bị gara khác chơi đểu ).
Nên thấy nhiều khi phanh vừa vừa vẫn ăn hơn là phanh cố ;))

Linhlovely

Xe tăng
Chả là e đi làm Bảo hiểm tại Toyota ..... tại Việt nam. Sau khi sơn vỏ xe và bao gồm cả 2 ốp gương, e phát hiện ra 1 bên ốp gương bị vênh, chưa vào nãy.
Tuần sau e đến khắc phục tại Toyota ..... thì phát hiện trong 3 cái nãy dưới ốp gương thì bị gãy mất 2 cái, chỉ còn cái vấu ở giữa. Nên sau khi lắp vô rồi, không bị kênh nữa rồi nhưng ốp gương lỏng như "răng ông lão bị lung lay".
Theo các bác e nên xử lý như thế nào? e đã bắt đền hãng thay thế cái mới và sơn đúng màu xe em, chứ không khắc phục theo ý của họ là hàn vấu lại thì dăm ba bữa lại bung ra thôi. Họ đã đồng ý thay ốp khác cho e nhưng phải chờ họ check hàng lại, có gì sang tuần thông báo lại. Xe em là xe Yaris nhập khẩu. Lần đầu tiên bị khui ốp gương ra mà đã dính vụ này rồi.
Giờ e đang phân vân có nên làm to vụ này lên không? Liệu họ có thay cái mới và zin từ xe Yaris nhập khẩu không? Hay họ có thay thế từ dòng xe khác chất lượng không được tốt? bác nào có comment gì cho e tham khảo biết thêm ạ.
Tks các bác !
Toy Láng Hạ fai? 0 A?
Hôm nọ E để xe ở đấy bảo dưỡng & sơn lại, chỉ nhớ cât cái Ifone mà quên 0 cât cái E71, thế là mât luôn đấy ạ!
H E ứ tin chỗ ý nữa!:-/

tovit

Xe tăng
Toy Láng Hạ fai? 0 A?
Hôm nọ E để xe ở đấy bảo dưỡng & sơn lại, chỉ nhớ cât cái Ifone mà quên 0 cât cái E71, thế là mât luôn đấy ạ!
H E ứ tin chỗ ý nữa!:-/
khổ thân mợ, lần sau call cho e, e cho nó 1 trận

bitit

Xe hơi
ngay tuần hôm sau (sau khi sơn 2 bửa xe và 2 ốp gương) e lại đến sơn lại cả cái cảnh cửa trước .. thế là xui xẻo lần thứ 2 vào "viện" vì lùi xe vào góc hẹp bị va vào cột điện

update:
Ngay hôm đó họ đưa ra cho e cái ốp gương màu đen, đầy đủ 3 chốt luôn (e có xem và có chụp ảnh mà) cái ốp cũ thì e cất vào xe...lúc nhận xe thấy vẫn còn nguyên vị trí cũ trong cốp các bác ợ.
Ốp gương mới có vết xước, đúng là hàng thửa chứ không phải hàng mới ... (nhưng được cái đúng form TOYOTA dành cho dòng xe em)
Hàng về đây ạ!
SLOVAKIA TOYOTA

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối: