Help Ỉn 207...

Nguyen Hien

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ các bác phán bệnh hộ e. Ỉn cuối 207... Lâu nay e đi bình thường tự dưng 1 tháng gần đây dở chứng. Đang đi xe tự tắt máy, lúc đề 3 lên chạy khoảng hơn 100km là có hiện tượng này, sau khi tắt máy đề ép tua dài nó cũng ko nổ, phải đề 3->4 lần tua dài, hoặc dừng lại nghỉ 5p đề lại là ok nhưng ga to như xe mới để qua đêm nguội máy vậy...
E đã tháo ra kiểm tra lọc gió ko bẩn vì mới thay.
Lọc xăng thì e ko tự tháo đc ...
Và cho e hỏi phía trước cục lọc xăng nhỏ có 1 cục hình trụ to gấp 3 màu đen đó là cục gì ạ. E định tự tháo ra kiểm tra lọc xăng nên có bác nào đã làm rồi xin hướng dẫn giúp e.

Chỉ giúp e cái bơm xăng nó nằm chỗ nào nữa ạ

Và nhờ các bác bắt bệnh hộ cái vụ tắt máy giúp e ạ.

oto16ahn

Xe điện
Den chech engine co noi k cu.Xe cu thay BOM xang em du la het benh,cu can than thay luon loc xang di a.Bom xang nam trong binh pai ha binh xang moi thay dc.Trong bom xang con 1 cai loc o dit bom nua thuong rat ban. (xin phep mod em k viet co dau dc)

hiromasa

Xe tải
Xe cụ thay bơm xăng là hết bệnh ngay , cụ nên thay sớm k có lại nằm đg thì khổ. Mà cụ khéo khoe nhé , máy sạch quá cơ...

thietpham

Xe máy
bơm xăng nằm ở trong bình xăng luôn nhé cụ, bình xăng nằm dưới hàng ghế sau.
cái cục đó là lọc than hoạt tính đấy cụ, thằng này nó ngăn không cho hơi nhiên liệu từ bình thóat ra khí quyển.
còn bệnh thì như các cụ trên đã nói, thêm nữa là cụ kêu thợ kiểm tra cảm biến nhiệt độ nước làm mát xem có bị lỗi không
cơ mà khoang dong co cụ mới thế :-?

Nguyen Hien

[Tịch thu bằng lái]
Èo các bác phán thế thì khéo e phải vác ra gara gấp thôi ạ... E ở Đà Nẵng chưa thay bơm xăng bao giờ nên nhờ các cụ ở trên đã thay rồi xin cho e cái giá tham khảo cả công + vật tư để e đỡ phải bị chặt chém trong gara với ạ...

Động cơ e up là động cơ 2013 ấy ợ :)) Khoang máy nhà e dơ vô lối vì vừa rồi mới hỏng phốt trục cơ trước nó văng nhớt lên dây cuaroa + máy phát nên sạch thôi rồi luôn ạ :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hiromasa

Xe tải
E có cậu bạn mới thay tuần trước 2củ3 , E k biết đà nẵng nơi cụ thì bao nhiêu.

oto16ahn

Xe điện
Bom xang cu pai thay bom xin khoang hon 2trieu moi chuan,con thay bom denso chi to nam duong,rieng In rat ken bom xang.