Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Xin lỗi cụ em quên không nói tên xe!
Xe nhà e la Avante M16 GDi ạ!
Chả bi nhiu cả đâu cụ ơi, chỉ có dầu máy và công xử cũng như phụ tùng hỏng gây nên tiếng kêu, còn phụ tùng hỏng là cái gì thì phải khám cụ ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Bác Top ơi, bác check giúp em xem có phải kiểm tra gì thêm không bác nhé, rét quá nên em trốn về thôi ạ! Nếu bác cần check thêm gì nữa thì bác alo giúp em vào số kia với bác nhé! Mấy loại kia đã hòm hòm hết rồi ạ, chiều em chạy qua lấy luôn rồi lượn thêm 1 vòng và trốn luôn bác ạ!
Hê hê
Iem đã bẩu là mang theo áo mà lão cứ bẩu là bên đó có áo rồi.
Món em nhờ lão chắc là OK rồi đúng ko ạ.

Kientrannguy

Xe hơi
Khi thớt F5 đã quá dày sau một thời gian dài "ế khách", nhà cháu đã phân vân khi quyết định mở thớt mới nhưng bây giờ thì nhà cháu thấy các cụ vẫn tiếp tục ủng hộ nhà cháu rất nhiệt tình.
Nay, để tiếp tục "làm ăn" trên OF, đồng thời đánh dấu một bước ngoặt trong sự nghiệp của nhà cháu, nhà cháu tiếp tục mở thớt mới và mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của các cụ!
Bác hardtop cho cháu hỏi, xe cháu forte koup, buổi sáng nổ máy đi, dẫm ga cứ có tiếng tạch tạch , Đi được khoang 15phút thì hết. Không biết có bệnh gì không ạ. E cảm ơn ạ

Korea parts

Xe buýt
Cụ đúng là một OFER đích thực, cực kỳ nhiệt tình với anh em, em đã cảm ơn cụ bí mật rồi, giờ public lời cảm ơn của cá nhân em tới cụ lên đây để gia đình OF biết ai là ai!
Em cũng cần một số thứ nữa nhưng thôi cụ ạ, đi xa ngại cụ phải mang vác nhiều, hơn nữa cái cần ấy cũng chưa đến mức phải phiền cụ cắp nách về ngay.
Chúc cụ thượng lộ bình an, mau về với Gấu!
Hihi, cụ khen em như thế làm mũi em phổng lên to quá nên em không dám nhận đâu ạ! Mấy lần có dịp tiếp xúc với cụ giúp em học hỏi được rất nhiều từ sự nhiệt tình và chân thành của cụ! Thật sự là em và rất nhiều Offer khác, những người đã có dịp gặp cụ đều tâm phục khẩu phục sự nhiệt huyết và chân tình mà cụ đã dành cho anh em!
Em chân thành cảm ơn cụ rất nhiều !

mr.ken_no1

Xe container
Ơ thế cứ khen nhau thế này thì loãng hết thớt :D
Em đề nghị khen nhau tại bàn nhậu đê, iem chắc chắn có mẹt ạ!

Ơ thế cứ khen nhau thế này thì loãng hết thớt :D
Em đề nghị khen nhau tại bàn nhậu đê, iem chắc chắn có mẹt ạ!
Lão Ken vừa trúng số cụ Part ơi!!!! Mềnh bố trí thời gian đê, cụ ấy tài trợ, lần này dứt khoát đẩy thàng Campuchia và con bé lệ quyên ra ngoài, nhường độc quyền tài trợ cho cụ Ken.

Korea parts

Xe buýt
Lão Ken vừa trúng số cụ Part ơi!!!! Mềnh bố trí thời gian đê, cụ ấy tài trợ, lần này dứt khoát đẩy thàng Campuchia và con bé lệ quyên ra ngoài, nhường độc quyền tài trợ cho cụ Ken.
Vụ này em nhứt trí cả 2 tay luôn đấy cụ Top ạ, lão Ken đâu rồi nhảy vào phát biểu cảm tưởng cái đê nhể !

gatrongnon82

Đi bộ
Bác Hardtop ơi, Bác xem giúp em vụ này với:
http://www.otofun.net/threads/435041-forte-2011-bi-chay-dau-phot-dau-dong-co

Forte 2011 bị chảy dầu phớt đầu động cơ

Dear các bác.
Tình hình xe của em mới mua tháng 10 năm 2011 năm ngoái, mới chạy được có 1.9 vạn. Xe forte 2011 sx của trường hải số tự động.
Hôm trước em đi bảo dưỡng thì phát hiện bị chảy dầu phớt đầu động cơ, em úp một số ảnh để các bác xem và tư vấn giúp em.
Em mới chạy xe lên không biết lỗi này có hay gặp không, và thường đi bao nhiêu vạn thì xe mới bị lỗi trên.
Em cảm ơn các bác.
(Em up load ảnh nhưng sao không vào đây được nhỉ, bác admin thông cảm em copy link vào đây để anh em tư vấn ạ
)​

Em cảm ơn bác nhé.

Godfather77

Xe điện
[video=youtube;o0vP_2uHFs4]http://www.youtube.com/watch?v=o0vP_2uHFs4[/video]Cái đèn taplo của em nó bị thế này, nó bị sai cả cái báo nhiệt độ ngoài trời nữa. Chắc là cùng bệnh cụ nhỉ? Nếu chạy một lúc nó nhấp nháy nhưng lại báo dung nhiệt độ outside

Chỉnh sửa cuối:

vanvuong

Xe điện
các cụ cho em xin tý thông tin. chả là em lấy vợ seconhand nên không biết dây đai cam theo xe nó hiệu gì. xe kia spectra thì tuổi đời hơi cao (xe 2005, đồng hồ 5vạn nhưng em nghi là bị tua thôi, em mới góp 1 vạn trong này). em mở ra khám bằng mắt thì thấy "còn ngon" ,chữ rõ ràng, mép thẳng chưa sờn, chưa hề nứt nẻ, ghi chữ made in japan màu vàng. em hỏi chủ liền kề em (con vợ này của em lăng nhăng lắm, qua đến em là đò thứ 3-4 gì rồi) thì nó thề là chưa thay đai cam. em tính thay nên hỏi mua của cụ màu thì có dây của mobis, hàng của hàn xẻng. vậy cụ nào "cao minh" xin cho em hỏi là dây đai cam theo xe của em hiệu gì? dây xe em thay chưa ? nếu thay rồi thì có cần thay trước khi đi xa không ạ? nếu thay dây mobis thì có tốt không? vì dịp đông chí năm nay em định dong nó từ nam ra tận phanxibang cơ ạ. dự trù cung đường khoảng 5000 km, đi trong khoảng 2 tuần đổ lại (em đang tính khoảng 10 ngày +phát sinh rượu chè be bét 2 ngày). kính các cụ cao minh chỉ giáo em với. em chuẩn bị sẵn votka lá chuối đầy đủ ạ !

Chỉnh sửa cuối:
Bác Hardtop ơi, Bác xem giúp em vụ này với:
http://www.otofun.net/threads/435041-forte-2011-bi-chay-dau-phot-dau-dong-co

Forte 2011 bị chảy dầu phớt đầu động cơ

Dear các bác.
Tình hình xe của em mới mua tháng 10 năm 2011 năm ngoái, mới chạy được có 1.9 vạn. Xe forte 2011 sx của trường hải số tự động.
Hôm trước em đi bảo dưỡng thì phát hiện bị chảy dầu phớt đầu động cơ, em úp một số ảnh để các bác xem và tư vấn giúp em.
Em mới chạy xe lên không biết lỗi này có hay gặp không, và thường đi bao nhiêu vạn thì xe mới bị lỗi trên.
Em cảm ơn các bác.
(Em up load ảnh nhưng sao không vào đây được nhỉ, bác admin thông cảm em copy link vào đây để anh em tư vấn ạ
)​

Em cảm ơn bác nhé.
Cái này là lỗi lắp ráp thôi cụ ạ, chứ xe em 12 vạn rồi mà vẫn khô cong.

các cụ cho em xin tý thông tin. chả là em lấy vợ seconhand nên không biết dây đai cam theo xe nó hiệu gì. xe kia spectra thì tuổi đời hơi cao (xe 2005, đồng hồ 5vạn nhưng em nghi là bị tua thôi, em mới góp 1 vạn trong này). em mở ra khám bằng mắt thì thấy "còn ngon" ,chữ rõ ràng, mép thẳng chưa sờn, chưa hề nứt nẻ, ghi chữ made in japan màu vàng. em hỏi chủ liền kề em (con vợ này của em lăng nhăng lắm, qua đến em là đò thứ 3-4 gì rồi) thì nó thề là chưa thay đai cam. em tính thay nên hỏi mua của cụ màu thì có dây của mobis, hàng của hàn xẻng. vậy cụ nào "cao minh" xin cho em hỏi là dây đai cam theo xe của em hiệu gì? dây xe em thay chưa ? nếu thay rồi thì có cần thay trước khi đi xa không ạ? nếu thay dây mobis thì có tốt không? vì dịp đông chí năm nay em định dong nó từ nam ra tận phanxibang cơ ạ. dự trù cung đường khoảng 5000 km, đi trong khoảng 2 tuần đổ lại (em đang tính khoảng 10 ngày +phát sinh rượu chè be bét 2 ngày). kính các cụ cao minh chỉ giáo em với. em chuẩn bị sẵn votka lá chuối đầy đủ ạ !
Cụ nên thay vì nó chả đáng bao nhiêu được cái là yên tâm, theo cụ tả thì xe cụ thay rồi nhưng em nghi ngờ hai chứ Japan nó in ở trên đó. Hàng Mobis là hàng của hãng, Mobis không tự SX mà đặt ai đó làm rồi mang về cấp cho đại lý, dáng thương hiệu của mình vào, em đã từng thấy Mobis nhưng Made in USA, Japan thậm chí là CHINA, đa phần là Korea cụ ạ.

mr.ken_no1

Xe container
Vụ này em nhứt trí cả 2 tay luôn đấy cụ Top ạ, lão Ken đâu rồi nhảy vào phát biểu cảm tưởng cái đê nhể !
Xin phép chủ thớt em sờ pam ko đúng nội dung của thớt tý ạ.
Iem đồng ý cả hai tay nhé 2 lão nhé.
Cụ Tốp chắc bận nhiều nên em nhường cụ quyền chủ động sét úp thời gian, địa điểm. Xong em sẽ có mặt và chủ tri nhuôn
P/s: Cụ giơ cao đánh khẽ thôi nhé :D

vanvuong

Xe điện
Cụ nên thay vì nó chả đáng bao nhiêu được cái là yên tâm, theo cụ tả thì xe cụ thay rồi nhưng em nghi ngờ hai chứ Japan nó in ở trên đó. Hàng Mobis là hàng của hãng, Mobis không tự SX mà đặt ai đó làm rồi mang về cấp cho đại lý, dáng thương hiệu của mình vào, em đã từng thấy Mobis nhưng Made in USA, Japan thậm chí là CHINA, đa phần là Korea cụ ạ.
Cám ơn cụ chỉ giáo. Em đành "hy sinh" 800k mua cái yên tâm là đai + bi tỳ luôn ạ.

NS690

Xe tải
Cám ơn cụ Ngoc Khanh, sáng nay em đến phiền cụ và được cụ đón tiếp, kiểm tra chu đáo quá. Kiểu này em lại đến phiền bác tiếp.

nguyenthanhcong

Xe tải
Xe em Morning 2012 mới đi, lúc khởi động em đạp phanh sâu rồi mới nhả ra thấy cứ bị kêu 1 cái, kiểu như dít vì khô dầu hay sao ấy. Bệnh này là bệnh gì hả các cụ?

kiendaydien

Xe buýt
Em phiền cụ TOP 1 chút . xe em là Huyndai Gezt chạy khoảng gần 2 vạn . Nay em muốn đi bảo dưỡng thì phải làm những công việc gì và có phải thay thế bộ phận gì ko ạ . Dạo này cứ để khoàng 2 hôm thì ra rất khó nổ , cứ phải đề vài phát mới nổ được . Tiện thể cụ cho em hỏi là bảo dưỡng như vậy thì buổi sáng có xong được không ạ . Em cám ơn cụ nhiều ạ