Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

36nct

Xe đạp
cụ tốp ơi ??????????????nhờ cụ 2 lần mà chẳng được gì .tội thân quá...lính mới lại ngu cũ-không biết có phạm gì không?thôi thì cứ hỏi lần thứ 3 vậy.anh làm ơn tra giùm WIN xe: số khung: KMH DH41DBU002554 - số máy:G4FD AU994828 .

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cu tí lại xơi mất đoạn dây điện ở cảm biến phanh trước bên phụ rồi, vạy nên hệ thống trên xe không nhận ra được xe cụ chạy được
Va chạm như cụ theo em chả ảnh hưởng gì đến việc hở gas ở lốc lạnh, có thể cụ đen nên dính phải hàng lỗi thôi, bệnh này người ta gọi là hở phớt cổ lốc, ở tỉnh thì em không biết chứ hở HN bệnh này là phổ biến và thường thì thợ chỉ thay cái phớt rồi nạp lại gas là OK, thiệt hại chử tầm chiệu thôi, thay cả lốc thì chết à????
Thợ vườn nhà cụ kiểm tra như thế, nói như thế là chuẩn đấy.
Em cảm ơn cụ TOP!

cụ tốp ơi ??????????????nhờ cụ 2 lần mà chẳng được gì .tội thân quá...lính mới lại ngu cũ-không biết có phạm gì không?thôi thì cứ hỏi lần thứ 3 vậy.anh làm ơn tra giùm WIN xe: số khung: KMH DH41DBU002554 - số máy:G4FD AU994828 .
Khổ quá, cụ tài mới nên không biết rồi, em đã votka cụ để thông báo rằng số VIN cụ đưa bị thiếu số nên em không thể check được, cụ kiểm tra lại nhé, số VIN có 17 ký tự, nếu có số VIN đúng thì em có luôn số máy, cụ không cần phải show lên đâu.

drwatson_qn

Xe hơi
Kính chào các pác, em mới mua con Kia spec cũ , mới học lái nên mua để đi xem sao, nếu có jì sau này nhờ các pác giúp đỡ nhé

linhnm

Xe tải
Cụ xem lại hướng đã sử dụng đê!!! Xem kiểu kêu ấy là kêu kiểu gì, tiếng kêu có khác nhau đẻ phân biệt là do cạy cửa hay do cảm biến rung. Bộ này xài hơi kén pin nên cụ nên xài pin xịn.
Em nghĩ là do cái key cụ à vì thỉnh thoảng nó không hiển thị là xe đang khóa hay mở, thỉnh thoảng thì lại hiện tất cả các thông tin lên như mới restar lại. Những lần này em phải tháo pin ra lắp lại là ok, đề chiều về em đổi cục pin mới xem dư lào ạ. Kính cụ ^^ (b)

elegantteam

Xe tăng
Cụ Tốp chếch hộ cháu cái số vin này với ạ, cháu lăn tăn mấy cái túi khí của em này quá ạ.
KNAPC811BBK007262

Em nghĩ là do cái key cụ à vì thỉnh thoảng nó không hiển thị là xe đang khóa hay mở, thỉnh thoảng thì lại hiện tất cả các thông tin lên như mới restar lại. Những lần này em phải tháo pin ra lắp lại là ok, đề chiều về em đổi cục pin mới xem dư lào ạ. Kính cụ ^^ (b)
Thế thì chăm phần chăm tại pin roài!!!!

Cụ Tốp chếch hộ cháu cái số vin này với ạ, cháu lăn tăn mấy cái túi khí của em này quá ạ.
KNAPC811BBK007262
Xe cụ là xe nội địa, là bản có nhiều túi khí nhất, 6 cái.

Minhhunggh

Xe đạp
Hôn trước cháu đi thay dầu xe, một bác thợ già ở gara nhìn vào bình chứa nước làm mát (bàng nhựa trắng) thấy đang ở mực Max, bác ấy bẩu như vậy là két nước có thể thiếu vì khi chạy xe, nước nóng thừa thì chảy tràn sang bình chứa, nhưng không thể hoàn lưu lại két nước (xe cháu KIA FORTE). Xin chỉ giáo của các bác!

Hôn trước cháu đi thay dầu xe, một bác thợ già ở gara nhìn vào bình chứa nước làm mát (bàng nhựa trắng) thấy đang ở mực Max, bác ấy bẩu như vậy là két nước có thể thiếu vì khi chạy xe, nước nóng thừa thì chảy tràn sang bình chứa, nhưng không thể hoàn lưu lại két nước (xe cháu KIA FORTE). Xin chỉ giáo của các bác!
Chả có cơ sở nào để minh chứng điều bác thợ già ấy nói mặc dù về concept bác ấy nói đúng, nếu nước không hút ngược được về két thì xe cụ nó bốc hỏa từ lâu rồi.

36nct

Xe đạp
Khổ quá, cụ tài mới nên không biết rồi, em đã votka cụ để thông báo rằng số VIN cụ đưa bị thiếu số nên em không thể check được, cụ kiểm tra lại nhé, số VIN có 17 ký tự, nếu có số VIN đúng thì em có luôn số máy, cụ không cần phải show lên đâu.
vâng em thiếu chữ B ạ .vậy nó đủ là số này: KMHDH41DBBU002554 nhờ anh tra gùm ra tiêng viêt ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenthedzung

Xe tải
Cụ tóp ơi, hôm trước em theo nhời bác đi vao chỗ michellin ngọc khánh để kiểm tra độ chụm cũng như chỉnh lại tay lái. Giờ nhờ cụ giải thích hộ em cái report này với:

HuyndaiKia

Đi bộ
Em cám ơn bác Hardtop đã rất nhiệt trình giải đáp cho em vụ không đề nổ hôm chủ nhật vừa rồi ạ!
Em báo cáo bác là con chuột nhà em nó thông minh quá, cắn chỉ duy nhất sợi dây đề (không đứt hẳn-chỉ đứt mỗi lõi mới đau chứ), làm em mất cả buổi sáng.

xedieu

Xe cút kít
Kính cụ Hardtop cho em hỏi 1 câu với, cụ bắt hộ em cái bệnh này là của xe hay là của em ạ:

Hiện tượng là muốn Tucson đi thẳng 1 đoạn dài không được, cảm giác khi vần volan cân chính giữa để đi thẳng thì volan hơi lỏng lẻo tí ti, lắc lắc nhẹ được. Đi rất thẳng chỉ 1 lúc, sau cỡ hơn 100m, xe hơi có hiện tượng nhao sang 1 bên bất kỳ nào đó (không có quy luật sang trái hay phải). Giả dụ nó nhao sang trái 1 tý ty, nếu lắc rất nhẹ volan sang phải để nó về giữa và đi thẳng, thì sau cỡ hơn 100m nó lại nhao sang phải 1 tý ty (hoặc ngược lại). Đi đường trường mỏi mỏi tay hơn thường lệ. Cảm giác volan không được "giữ chặt đủ độ đầm" khi ở vị trí chính giữa, xe đi thẳng.

Thêm 1 chi tiết là nếu volan được giữ thật yên ở vị trí chính giữa chừng vài chục giây, rồi xoay nhẹ volan sang trái có tiếng "kèn kẹt" 1 cái như tiếng miết của 2 chi tiết bị khô. Xoay sang phải thì không bị. HD GP đã tháo volan của em 1 lần để thay cái cong tắc xi nhan ạ.

Em không biết tại xe, tại em hay tại mặt đường nhỉ? Cụ khám giúp em cái.

Chỉnh sửa cuối:

elegantteam

Xe tăng
Xe cụ là xe nội địa, là bản có nhiều túi khí nhất, 6 cái.
Thế mà hôm trước em qua một thằng sâu nó cứ bảo, chỗ này là túi khí giả, chỗ này là túi khí thật, đầu DVD này là hịn . . làm em hoang mang

vâng em thiếu chữ B ạ .vậy nó đủ là số này: KMHDH41DBBU002554 nhờ anh tra gùm ra tiêng viêt ạ.
Xe bác là xe SX cho thị trường nội địa tại Hàn Quốc, xe có các thiết bị chủ yếu sau:

Xuất xưởng ngày 18 tháng 8 năm 2010
Máy 1.6 lít với hộp số tự động 6 cấp.
HT an toàn xe bác có ABS, 6 túi khí, hệ thống hỗ trợ đỗ xe.
Mâm đúc 16", nội thất nỷ , HT âm thanh có máy CD+MP3 với 6 loa.
Xe có HT chống trộm dùng điều khiển từ xa và chìa khóa từ (Smart key), chìa này phải giữ cẩn thận, mất là mệt lắm đó bác.
Xe cũng có gương gập điện , kính lái lên xuống tự động 2 chiều, đèn pha tự động............... còn nhiều thứ linh tinh khác nếu bác muốn biết kỹ hơn thì mời bác vào thớt chuyên check vin của cụ hùng cò nhá, thớt cũng đính gần thớt này đó bác ạ.

Cụ tóp ơi, hôm trước em theo nhời bác đi vao chỗ michellin ngọc khánh để kiểm tra độ chụm cũng như chỉnh lại tay lái. Giờ nhờ cụ giải thích hộ em cái report này với:
]
Thú thật là em không rõ lắm những thông số về góc độ này của KF đâu vì mỗi xe mỗi khác nhưng có một số thông số quan trọng thì lại không hiển thị ở đây: Độ trượt ngang, độ sai lệch về chiều dài cơ sở của hai bên .......... vấn đề là bây giờ sau khi chỉnh cụ thấy xe chạy thế nào, nhà cháu dự là vưỡn y chang vì xe cụ không có nhiều chỗ để thợ có thể chỉnh được.

Kính cụ Hardtop cho em hỏi 1 câu với, cụ bắt hộ em cái bệnh này là của xe hay là của em ạ:

Hiện tượng là muốn Tucson đi thẳng 1 đoạn dài không được, cảm giác khi vần volan cân chính giữa để đi thẳng thì volan hơi lỏng lẻo tí ti, lắc lắc nhẹ được. Đi rất thẳng chỉ 1 lúc, sau cỡ hơn 100m, xe hơi có hiện tượng nhao sang 1 bên bất kỳ nào đó (không có quy luật sang trái hay phải). Giả dụ nó nhao sang trái 1 tý ty, nếu lắc rất nhẹ volan sang phải để nó về giữa và đi thẳng, thì sau cỡ hơn 100m nó lại nhao sang phải 1 tý ty (hoặc ngược lại). Đi đường trường mỏi mỏi tay hơn thường lệ. Cảm giác volan không được "giữ chặt đủ độ đầm" khi ở vị trí chính giữa, xe đi thẳng.

Thêm 1 chi tiết là nếu volan được giữ thật yên ở vị trí chính giữa chừng vài chục giây, rồi xoay nhẹ volan sang trái có tiếng "kèn kẹt" 1 cái như tiếng miết của 2 chi tiết bị khô. Xoay sang phải thì không bị. HD GP đã tháo volan của em 1 lần để thay cái cong tắc xi nhan ạ.

Em không biết tại xe, tại em hay tại mặt đường nhỉ? Cụ khám giúp em cái.
Tiếng kêu thì thứ nhất không liên quan đến lái, mời cụ vô viện để bác sỹ nghe nhá.

Tay lái không nhao về bên nào là do mặt đường chứ không phải do xe, tuy nhiên có một chỗ điều chỉnh để hạn cái tội này nằm ở trên thước lái nhưng phải chỉnh khéo mới được để sao cho nó không nặng quá nhưng đủ nhẹ để tự trả lái về vị trí 0 độ.

Công Nông

Xe điện
CỤ Top ơi xe em dạo này cái gương bên phải ấn nút cụp gương thì nó chỉ cụp được nửa hành trình góc 45 độ rồi dừng lại cứng ngắc ko cụp được sát vào. Cụ hướng dẫn em quy trình tháo từng phần cái gương ra với để em xem nó bị kẹt hay làm sao. Em thank you cụ!

xedieu

Xe cút kít
Tay lái không nhao về bên nào là do mặt đường chứ không phải do xe, tuy nhiên có một chỗ điều chỉnh để hạn cái tội này nằm ở trên thước lái nhưng phải chỉnh khéo mới được để sao cho nó không nặng quá nhưng đủ nhẹ để tự trả lái về vị trí 0 độ.
Thôi xong phim. Cụ ơi em dạo này gần HD NK lắm, cụ cho em book 1 cái lịch được không? Hoặc cụ tiến cử cho em 1 đồng chí nào ở 1 địa chỉ nào cụ thể được không ạ?

Em hóng hớt luôn cái vụ chỉnh độ chụm trên kia, cụ bảo "không có nhiều chỗ để thợ có thể chỉnh được". Thế xe em Tucson thì vào đâu được hả cụ, em đày ải nó gần 3000km xuyên Việt nên bây giờ cứ thấy nó hơi bất thường sao ấy, muốn xem xét & đầu tư cho em nó 1 tý.

Cảm ơn cụ!

civictau

Xe tăng
Cám ơn cụ Huy đã giúp nhà cháu cái vụ báo lỗi cảm biến chân không !!! Thk!!

Trạng thái
Thớt đang đóng