Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
vụ của cụ cụ tả làm em loạn hết cả lên nên chưa trả lời cụ được ah. nhưng khả năng lớn nhất là bơm trợ lực kêu và cảnh báo cụ là em đã làm nhiều xe hỏng bơm không biết có đi hỏng luôn cả thước lái ah. trên diễn đàn cũng có 1 bài về thuốc lái CDX cụ tham khảo lại ah
Cụ cho em hỏi chút,con CDX của em mỗi lần đánh lái em lại nghe thấy tiếng kêu rè rè,như kiểu robot ấy ạ...E cứ tìm hiểu mãi xem nó là cái gì mà mãi ko tìm ra...Tiếng này em nghĩ ko phải do trục trặc ở bộ phận nào đâu mà cứ như nó cảm biến theo volang của mình hay sao ấy...viết thế này hơi khó hiểu vì e chẳng biết diễn tả thế nào nữa hehe
p/s : chỉ nghe thấy khi xe đang đỗ và bắt đầu chuyển bánh,yên lặng mới nghe đc ạ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ Tuấn Anh cho em hỏi, xe em đồng hồ vòng tua máy tự nhiên nó tịt ngóm, xe vẫn chạy bình thường mấy tháng nay (e lười đi check) thì do lí do gì hả cụ.
xe của cụ xe gì ah? đồng hồ vòng tua máy liên quan đến cảm biến trục cơ. mà cảm biến trục cơ điều khiển đánh lửa, nếu xe vẫn nổ bình thường thì cảm biến trục cơ không hỏng mà sẽ hỏng do đường dây về bảng đồng hồ taplo,hợac đồng hồ taplo có vấn đề. cụ có thể mang qua chỗ em, em check cụ thể cho ah

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
vâng em làm lại, thợ thay 2 cái van gì đấy hết 300k, công 300k, ga 300k, em thấy cũng lạnh rồi nên cứ để đi xem thế nào đã ạ
thay 1 van tiết lưu và 1 van xả lốc ( van đuôi lốc) phải không ah (like)(like)(like)

leanhtuanhp

Xe hơi
vụ của cụ cụ tả làm em loạn hết cả lên nên chưa trả lời cụ được ah. nhưng khả năng lớn nhất là bơm trợ lực kêu và cảnh báo cụ là em đã làm nhiều xe hỏng bơm không biết có đi hỏng luôn cả thước lái ah. trên diễn đàn cũng có 1 bài về thuốc lái CDX cụ tham khảo lại ah
Co nghiem trong khong cu?cach khac phuc ntn ah?em quay volang la no keu roi chu ko fai la danh kich tay lai dau cu nhe...Ma` cu hinh dung tieng keu ay cu kieu nhu cai guong chieu hau no tu xoay de mo rong tam quan sat cua minh ay ah...hay de hieu hon nua la giong tieng luc cu nhet cai dia CD vao o ay ah,re re rat nhe nhang,fai that chu y moi nghe dc
ps xin loi cu nhe may em hong VK

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
xe em có tiếng kêu xè xè khi quay lái sang phải, sang trái không bị. Nhưng lại khong kêu gì khi đang giữ lái phía phải, nhưng hễ quay sang phải là kêu. Nó không kêu nữa khi xe chạy đi được sau khỏang 4-5km. Vậy nó có thể là vấn đề gì ạ? Bạn em nó đi nói là càng A và rotuyn bên lái hơi dơ rồi, thay giờ hết 1,7 hoặc 2,7tr. Vậy nếu cứ để thế đi có them được 2-3 tháng không.(Vì hiện kinh phí sửa chưa có ngay)

BMW_X7

Xe điện
Cụ để ý xem có hạng mục dầu lạnh ko nhé, ko thì lốc cũng sớm toi đấy.
Trước xe em lốc kêu lọc cọc ở vòng tua garanti, em cho đi bảo dưỡng toàn bộ, nạp ga mới, dầu lạnh đầy đủ... chạy êm hẳn.
ơ rm lại ko biết vụ có dầu lạnh này, nên em cũng trả hỏi được thợ, thế để sau sửa còn biết để kêu cụ ạ
thay 1 van tiết lưu và 1 van xả lốc ( van đuôi lốc) phải không ah (like)(like)(like)
dạ vâng hình như đúng rồi cụ ạ,em thấy thợ bải 2 van của GM, giá 300k, ko biết thật ko nữa

Naviman

Xe tăng
ơ rm lại ko biết vụ có dầu lạnh này, nên em cũng trả hỏi được thợ, thế để sau sửa còn biết để kêu cụ ạ
Em e là cụ để đến lần sau thì đã muộn rồi. Cụ hỏi sớm đi ko là toi lốc đấy. Mà trong cái danh mục thanh toán nó ko ghi à? Hay lúc thanh toán chỉ tính nhẩm bằng mồm thôi phải ko cụ :D?

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
rất nghiêm trọng đấy ah. nếu mở nắp capo lên mà nghe thấy tiếng này ngay cả khi chưa đánh lái thì nhất định phải thay ah
Co nghiem trong khong cu?cach khac phuc ntn ah?em quay volang la no keu roi chu ko fai la danh kich tay lai dau cu nhe...Ma` cu hinh dung tieng keu ay cu kieu nhu cai guong chieu hau no tu xoay de mo rong tam quan sat cua minh ay ah...hay de hieu hon nua la giong tieng luc cu nhet cai dia CD vao o ay ah,re re rat nhe nhang,fai that chu y moi nghe dc
ps xin loi cu nhe may em hong VK

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cái này còn tuỳ nó đã bị dơ nhiều hay dơ ít ah. nếu đẫ nặng rồi thì thay càng sớm càng tốt ah
xe em có tiếng kêu xè xè khi quay lái sang phải, sang trái không bị. Nhưng lại khong kêu gì khi đang giữ lái phía phải, nhưng hễ quay sang phải là kêu. Nó không kêu nữa khi xe chạy đi được sau khỏang 4-5km. Vậy nó có thể là vấn đề gì ạ? Bạn em nó đi nói là càng A và rotuyn bên lái hơi dơ rồi, thay giờ hết 1,7 hoặc 2,7tr. Vậy nếu cứ để thế đi có them được 2-3 tháng không.(Vì hiện kinh phí sửa chưa có ngay)

Mrbinbs

Xe hơi
"Bệnh Viện xe hơi VOV Auto - 18 Dương Đình Nghệ. Cụ Mrbinbs cần tư vấn GẤP về xe thì alo em theo SĐT: 0943 628 388"
lượn trên này nhìu cũng đã ngửi thấy mùi của cụ Tuấn_Anh_2019, hẹn cụ 1 ngày gần nhất (chắc sang tháng 6) e ra HN đưa Cruze này cho cụ khám: nó đang hơi lọc xọc khi đi đường lọc cọc ở bên lái trước ạ, và hơi tốn xăng 2000 đ/1km -lazazang 17 ạ

leanhtuanhp

Xe hơi
rất nghiêm trọng đấy ah. nếu mở nắp capo lên mà nghe thấy tiếng này ngay cả khi chưa đánh lái thì nhất định phải thay ah
Báo cáo cụ hôm qua nghe cụ nói thế em kiểm tra rất kĩ,và em phát hiện cái tiếng rè rè ấy ko phải khi đánh lái mà nó phát ra khi em đạp vào chân phanh ạ...lên xe nổ máy,đạp vào phanh nó kêu rè rè,nhấc chân ra nó cũng kêu như vậy....Khi đi thì chẳng thấy gì nữa ạ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
vâng ok cụ ah! hẹn gặp cụ vào tháng 6 ah
"Bệnh Viện xe hơi VOV Auto - 18 Dương Đình Nghệ. Cụ Mrbinbs cần tư vấn GẤP về xe thì alo em theo SĐT: 0943 628 388"
lượn trên này nhìu cũng đã ngửi thấy mùi của cụ Tuấn_Anh_2019, hẹn cụ 1 ngày gần nhất (chắc sang tháng 6) e ra HN đưa Cruze này cho cụ khám: nó đang hơi lọc xọc khi đi đường lọc cọc ở bên lái trước ạ, và hơi tốn xăng 2000 đ/1km -lazazang 17 ạ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Báo cáo cụ hôm qua nghe cụ nói thế em kiểm tra rất kĩ,và em phát hiện cái tiếng rè rè ấy ko phải khi đánh lái mà nó phát ra khi em đạp vào chân phanh ạ...lên xe nổ máy,đạp vào phanh nó kêu rè rè,nhấc chân ra nó cũng kêu như vậy....Khi đi thì chẳng thấy gì nữa ạ
Hệ thống trợ lực phanh của xe lac nhập có 2 đường đoa là đưồng chân không vào cổ hút động cơ đường thứ 2 là đường bơm điện. tiếng kêu này là do cái bơm điện tạo ra ah

BMW_X7

Xe điện
Em e là cụ để đến lần sau thì đã muộn rồi. Cụ hỏi sớm đi ko là toi lốc đấy. Mà trong cái danh mục thanh toán nó ko ghi à? Hay lúc thanh toán chỉ tính nhẩm bằng mồm thôi phải ko cụ :D?
vâng chỉ tính nhấm bằng mồm cụ ạ, thế thay dấu lạnh gì đó thì lại phải tháo lốc, lại phải xả hết ga điều hòa ra à cụ? thế là lại mất tiền lần nữa ạ hixxxx?

Naviman

Xe tăng
vâng chỉ tính nhấm bằng mồm cụ ạ, thế thay dấu lạnh gì đó thì lại phải tháo lốc, lại phải xả hết ga điều hòa ra à cụ? thế là lại mất tiền lần nữa ạ hixxxx?
Dầu lạnh phải được cho vào trước lúc bơm ga cụ ạ. Cụ xem cho kỹ nếu lốc còn ngon thì phải làm sớm để bảo vệ lốc, còn nếu lốc sắp tèo hẳn rồi thì chờ nó die rồi làm luôn thể ạ. Hic.., ấy là em cứ nói thật lòng thế, cụ đừng giận :D.

Xin lỗi cụ Tuấn Anh nhà cháu cứ múa may trên thớt của cụ :D.

nvk010112

Xe máy
Các bác làm ơn cho em hỏi: xe em cruze ls khong có rơ le máy lạnh nên vừa rồi thợ có gắn thêm cho 1 cái thermalstat gì đó. Nhưng e thấy nó hoạt động ko bình thường, cứ đóng ngắt lốc liên tục chừng 30giây/lần. Máy vẫn lạnh b.thường. nếu cứ để vậy lâu thì có tác hại gì ko ah? Cám ơn các cụ.

BMW_X7

Xe điện
Dầu lạnh phải được cho vào trước lúc bơm ga cụ ạ. Cụ xem cho kỹ nếu lốc còn ngon thì phải làm sớm để bảo vệ lốc, còn nếu lốc sắp tèo hẳn rồi thì chờ nó die rồi làm luôn thể ạ. Hic.., ấy là em cứ nói thật lòng thế, cụ đừng giận :D.

Xin lỗi cụ Tuấn Anh nhà cháu cứ múa may trên thớt của cụ :D.
có gì đâu mà em giận cụ ạ,cám ơn cụ còn chưa xong nữa là, nên đây để học hỏi các cụ có kinh nghiệm mà, em thấy những thông tin đấy rất quý giá cho em ạ, để em hỏi lại bọn thợ xem thế nào, chứ giờ mới nạp ga mới mà xì ra thì hơi phí ạ hixxxx. lốc em thì cũng lốc theo xe từ ngày xưa, kể cũng đến lúc thay rồi nhưng kinh tế em chưa cho phép ạ, thôi em hỏi thợ xem thế nào rồi tính ạ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
cai này do thợ chỉnh mức độ lạnh và thời gian đóng ngắt lốc không chuẩn thôi ah. cái này đóng ngắt nhanh quá thì hiệu quả làm mát lém + việc tấn suất hoạt động cao dẫn tới không tốt thôi ah
Các bác làm ơn cho em hỏi: xe em cruze ls khong có rơ le máy lạnh nên vừa rồi thợ có gắn thêm cho 1 cái thermalstat gì đó. Nhưng e thấy nó hoạt động ko bình thường, cứ đóng ngắt lốc liên tục chừng 30giây/lần. Máy vẫn lạnh b.thường. nếu cứ để vậy lâu thì có tác hại gì ko ah? Cám ơn các cụ.

phanhuanoto

Xe đạp
95 Nguyễn Hữu cầu, P.Tân Định, Q.1, TP.HCM
Chào Bác nvk010112. với dòng xe cruze của mình thì nó thường bị trục trặc ở hệ thống lanh, ví dụ như hoạt động của cảm biến nhiệt độ giàn lạnh bị hư sẽ làm cho hệ thống của mình gặp vấn đề, còn bác gắn thêm thermalstat thì dư mất rồi vì dòng cruze nó có cảm biến nhiệt độ giàn lạnh điều khiển đóng ngắt ly hợp máy nén