[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

winnghiepdu

Xe điện
Nếu không có thằng bố ở đấy chưa chắc cậu bé kia đã chết vì có thằng bố ở đấy uy hiếp tâm lý đứa bé nó không dám chống trả.

winnghiepdu

Xe điện
Có thằng bố bảo kê lên thành ra hai đứa con nó cũng máu chó hơn, gần đây có vụ phụ huynh đánh học sinh vì bắt nạt con mình đã bị khởi tố ngay vụ này nó giết người như vậy ở giữa Hà Nội mà chưa khởi tố bắt giam thì chính quyền có vấn đề.

Dân Tổ

Xe container
Nhìn cách ăn mặc và da dẻ của người trong ảnh (áo đồng phục, mặt nhiều mụn, kiểu ko được chăm sóc, điều trị về da) thì cháu vẫn ko tin là nhà đó có 500 tỷ
Không có đâu cụ, mạng mẽo FB chém vớ vẩn quá. Mà nhà thằng này cũng ko số má gì, chẳng qua là hội nhóm tí trong làng Lệ Mật thôi. Loại thằng này phải lên án cho ra nhẽ.

rotac

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cứ hy vọng nhưng thực tế là chưa khởi tố vụ án, chưa khởi tố bị can

just for fun

Xe lăn
Các cụ cứ hy vọng nhưng thực tế là chưa khởi tố vụ án, chưa khởi tố bị can
Muốn khởi tố thì phải điều tra chứ sao mà nhanh thế được ạ. Đây là 1 vụ án nghiêm trọng thì tất nhiên công an phải tiếp nhận hồ sơ, lập án điều tra rồi. Đến nay chưa thấy rò rỉ clip thì nhiều khả năng ko có clip. Phải tìm nhân chứng chứ ạ.

Vova

Xe container
Vụ này các trang cộng đồng bóng rổ đăng nhiều. Bóng rổ thực ra là môn dễ va chạm, dễ chấn thương. Có lẽ vì thế nên luật còn nghiêm hơn bóng đá. Động tẹo là trọng tài đã thổi phạt. Mâu thuẫn chút đã quay lại hành hung thế này quả thực là buồn.

• Vodka
Reactions: one

Happiness76

Xe hơi
So với các vụ ầm ĩ xã hội, có hậu quả nghiêm trọng khác thì đúng vụ này tin khởi tố bắt tạm giam hơi lâu. Hy vọng hôm nay có.

Dan du an

Xe cút kít
Giờ chưa cần bắt nhưng nhà kia sợ són đái. Kiểu cứ một hai ngày lại mời lên phục vụ điều tra. Kể cả lên chỉ để ngồi đó uống nước 2-3 tiếng rồi về cũng loạn thần rồi.

Lux.Queen178

[Tịch thu bằng lái]
Sao đến hôm nay rồi chưa thấy CA vào cuộc ? 3 bố con thằng này độc ác thật

fundraiser

Xe container
Nếu không có thằng bố ở đấy chưa chắc cậu bé kia đã chết vì có thằng bố ở đấy uy hiếp tâm lý đứa bé nó không dám chống trả.
uh, và có bố đứng đó đồng thuận nên như kích động 2 thằng con kiểu mày đánh đi có gì tao chịu nên nó đánh đấm càng hăng. Chứ nếu bình thường chắc đến mức nào đó thì dừng thôi. Và cũng như cụ nói là có bố nó đứng đó cháu kia nó sợ nên chắc chắn là ko dám phản kháng. Tâm lý trẻ con thì luôn nghĩ người lớn là đúng.

nguyenvanuoc

Xe hơi
Khổ thân cháu bé bố mẹ người lớn mà mà không có khôn, con mình xót người ta cũng xót con người ta chứ, có khi con mình sai nhưng phụ huynh bênh chán lối giáo dục của 1 số bộ phần

Finew

Xe buýt
uh, và có bố đứng đó đồng thuận nên như kích động 2 thằng con kiểu mày đánh đi có gì tao chịu nên nó đánh đấm càng hăng. Chứ nếu bình thường chắc đến mức nào đó thì dừng thôi. Và cũng như cụ nói là có bố nó đứng đó cháu kia nó sợ nên chắc chắn là ko dám phản kháng. Tâm lý trẻ con thì luôn nghĩ người lớn là đúng.
Kiểu phụ huynh này giờ hơi nhiều, mà lại toàn rơi vào những trẻ hay táy máy tay chân mới khổ. Nhìn con mình đánh đứa khác, chơi kg an toàn thì mặc kệ; Nhưng phụ huynh khác nên tiếng thì lại ra vẻ bảo kê: làm gì con, cháu tôi thế.
Tóm lại, em thấy nguyên nhân xuất phát từ gia đình. Ông bố này đồng phạm là kg hết tội, kg oan.

harrynh

Xe điện
Không cụ, vụ này chắc chắn sẽ được khởi tố vì tính chất nghiêm trọng, nếu CA xác định thằng anh trực tiếp hành hung thì nó sẽ bị khởi tố tội giết người, mức án tương ứng theo lứa tuổi của nó (em kg biết nó đã đủ 16 chưa hay vẫn ở độ tuổi 14-16). Thằng bố (nếu xác định đúng là có mặt và chứng kiến) thì theo như LS Thơm phân tích, sẽ bị khép tội đồng phạm. Chúng ta cùng mong và chờ công lý được thực thi :)
Có LS roii ko chìm đc đâu, các cụ cứ thuyết âm miu, vụ này đếu anh nào dám nhận chạy, tham họ cũng biết tùy nơi.

Mít tố nữ

Xe tăng
Tối qua em kể chuyện này cho thằng con lớp 12 của em nghe. Nó bảo sao bố con nhà kia giang hồ thế. Em bảo nhưng cái thằng cu đánh chết người kia nó chả sợ hay ăn năn gì. Con nhà em nói rồi nó sẽ biết sợ sớm thôi.
Chỉ là mâu thuẫn trong chơi thể thao, có người lớn là cha biết mà vẫn để con mình đánh người đến chết thì thật không thể tưởng tượng thằng cha nó nghĩ gì nữa.

BloodOwl87

Xe điện
Tối qua em kể chuyện này cho thằng con lớp 12 của em nghe. Nó bảo sao bố con nhà kia giang hồ thế. Em bảo nhưng cái thằng cu đánh chết người kia nó chả sợ hay ăn năn gì. Con nhà em nói rồi nó sẽ biết sợ sớm thôi.
Chỉ là mâu thuẫn trong chơi thể thao, có người lớn là cha biết mà vẫn để con mình đánh người đến chết thì thật không thể tưởng tượng thằng cha nó nghĩ gì nữa.
Cái loại dân trí thấp. Cả họ nhà nó có truyền thống thế rồi.

nadushop

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ. Khổ thân cháu bé!

nadushop

Xe điện
Mà vụ này em thấy nghiêm trọng và ảnh hưởng xấu tới xã hội nhiều hơn mà báo chí cũng ít đằng.
Qua nay từ báo chí đến diễn đàn toàn bóng với bánh.

polizia

Xe container
Ngày xưa hồi lớp 7-8 gì đó ở khu em có oánh nhau vs 1 anh hơn 2 tuổi.
Cả 2 đều là hàng xóm trong khu tập thể, bố em vs bố anh ý cùng ngành.
Chả nhớ vì sao nhưng mọi khi chơi thân vs nhau, thế mà hôm đó chơi cái gì mà cay cú quá nên lao vào oánh nhưng ông kia ko đánh lại, chỉ né xong tóm đc tay em ghì lại lôi xềnh xệch về cửa nhà em gọi bố em.
Ông già ra nghe câu chuyện xong thì mình ăn 2 cái vả, bắt xin lỗi anh lớn kia.
Hôm sau bố anh kia ngồi uống chè vs bố em còn nhăn nhở cười bảo em là tý mày ra xem tao vs bố mày đánh nhau nhé =))
Đằng này thằng bố kia chở 2 con ra ko can thì thôi còn nhìn 2 đứa nó đánh cậu kia, mà đánh đòn hiểm :|

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Muốn khởi tố thì phải điều tra chứ sao mà nhanh thế được ạ. Đây là 1 vụ án nghiêm trọng thì tất nhiên công an phải tiếp nhận hồ sơ, lập án điều tra rồi. Đến nay chưa thấy rò rỉ clip thì nhiều khả năng ko có clip. Phải tìm nhân chứng chứ ạ.
E nghe nói có clip cả bố nó đánh mà chưa đc xem