[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

BloodOwl87

Xe điện
Đó chỉ là câu chuyện để chiêm nghiệm vui 1 chút về cuộc đời, bác đừng đề cao quá. Tuổi trẻ ai cũng có lúc bồng bột chưa chín chắn.

Cụ nói "bác đó đen thôi" vậy nếu "đỏ" thì sao ?
Thì già cụ già rồi vẫn nhắc lại chuyện chửi thầy vì dám can thiệp học sinh đánh nhau đó thôi. Còn việc đen đỏ của thầy Chử không liên quan.

Mít tố nữ

Xe tăng

Em ké hình này nữa. Thói côn đồ quen với mấy thằng báo trước rồi.
Chết mất! Lại còn “trong tù toàn người quen cả” với lại không thiếu tiền. Đây lẽ nào là ngôn ngữ của một đứa học lớp 10? Sự tự tin này chả biết lấy đâu ra? Nếu đây là tin nhắn của hung thủ thật thì các chú công an điều tra vụ này mà đọc được nghĩ sao nhỉ?

BloodOwl87

Xe điện
Chết mất! Lại còn “trong tù toàn người quen cả” với lại không thiếu tiền. Đây lẽ nào là ngôn ngữ của một đứa học lớp 10? Sự tự tin này chả biết lấy đâu ra? Nếu đây là tin nhắn của hung thủ thật thì các chú công an điều tra vụ này mà đọc được nghĩ sao nhỉ?
Phải tôi tôi cho nó biết thế lào là...

Mss AN TÂM

Xe điện
Tuổi trẻ giờ dã man và manh động thật. Em già hơn cả phụ huynh của chúng mà vẫn phải im khi ra đường chúng đã đi sai còn quay lại chửi mình luôn

sthd

Xe lăn
Đúng là trẻ con. Không biết trời cao đất dày là gì.
nhà ở Lệ mật thì không thiếu tiền ăn xôi thôi, chứ thiếu nhiều để đi qua cầu Chương Dương đấy cháu.
tù thì có hàng chục trại, mỗi trại hàng trăm phòng. cháu có bao nhiêu người quen?
ngồi trong làng Lệ mật thì cháu thấy cái gì cũng Chạy được thôi. ra ngoài thì không chắc đâu

Felix Navi

Xe máy
Kể cũng khó nhỉ, e cũng chỉ thích cho bọn trẻ chơi những bộ môn cá nhân.
Nhưng như thế thì nó sẽ nhàm chán và không có tình thần làm việc theo nhóm.
Em nghĩ cụ hơi nhầm một chút giữa các hoạt động mang tính "cá nhân" và hoạt động "có rủi ro va chạm, chấn thương" ạ. Có rất nhiều môn có thể chơi đồng đội nhưng tương đối an toàn và ít rủi ro chấn thương nặng như bóng bàn, cầu lông, bơi lội, tennis, đánh golf, đá cầu, bi da, thậm chí thể thao điện tử. Rất nhiều gia đình trí thức đều định hướng cho con cháu chơi các môn kiểu như vậy để vẫn phát triển thể chất mà xác suất hỏng người cũng thấp hơn. Nhiều môn chơi như chạy bộ, khiêu vũ, thể hình, aerobic, leo núi trong nhà, bắn cung, bắn súng thể thao cũng khá an toàn nếu người tập kiểm soát mức độ tập luyện vừa phải và sử dụng thiết bị bảo hộ đầy đủ. Chỉ có một số bộ môn mang tính đối kháng nặng và dễ dàng chấn thương như thi đấu võ thuật, đá bóng, bóng rổ, bóng bầu dục, khúc côn cầu thì tần suất bị thương luôn cao và đại đa số các gia đình coi trọng hậu duệ đều không khuyến khích con cái dấn vào sự nghiệp này.

Riêng tai nạn của em trai trong sự việc này thì em nghĩ vấn đề không nằm ở bộ môn bóng rổ mà nằm ở sự thiếu văn hoá trong cư xử của gia đình nọ, kiểu như nhiều cụ đã nói là nhà dột từ nóc ấy ạ. Cái loại đấy nếu không phải chơi bóng rổ mà chơi bóng bàn thì em nghi ngờ là cũng hành xử hệt thế thôi.

hamcuare!

Xe container
Đúng là trẻ con. Không biết trời cao đất dày là gì.
nhà ở Lệ mật thì không thiếu tiền ăn xôi thôi, chứ thiếu nhiều để đi qua cầu Chương Dương đấy cháu.
tù thì có hàng chục trại, mỗi trại hàng trăm phòng. cháu có bao nhiêu người quen?
ngồi trong làng Lệ mật thì cháu thấy cái gì cũng Chạy được thôi. ra ngoài thì không chắc đâu
:)) cc of nhạy cảm qá cụ nhỉ!
Cháu nó bé vs cả chỉ chạy quanh làng mà đầu làng cuối xóm là con chú con bác nên chưa hiểu sự đời là phải.
Vụ này cũng sẽ có qđ khởi tố sớm thôi… việc các cháu vs bm các cháu k tỏ ra ăn năn sớm thì cũng là 1 động lực để xh vs các đơn vị có thẩm quyền mong muốn làm nghiêm để răn đe.
Gđ có thằng bố hổ báo thì mấy thằng con cũng khó mà tử tế đc.

Tom80

Xe buýt
Thực sự thương tâm.
Không biết vụ này sẽ xử như thế nào.

BloodOwl87

Xe điện
Cháu nó bé vs cả chỉ chạy quanh làng mà đầu làng cuối xóm là con chú con bác nên chưa hiểu sự đời là phải.
Vụ này cũng sẽ có qđ khởi tố sớm thôi… việc các cháu vs bm các cháu k tỏ ra ăn năn sớm thì cũng là 1 động lực để xh vs các đơn vị có thẩm quyền mong muốn làm nghiêm để răn đe.
Thật dăm bà thằng dân làng tuổi gì đòi đứng trên luật pháp. Kể cả có người lách được cũng không phải mấy thằng dân làng bán áo cưới ở long biên, ếch ngồi đáy giếng rồi nó nghĩ nó cao. Cho kịch khung.

hxduong

Xe lăn
Nó hỏng từ những suy nghĩ đầu tiên mà cụ.

BloodOwl87

Xe điện
Nhà thằng này có mứt mà có 500 tỷ, toàn ông nghe hơi nồi chõ phán linh tinh. Sợ mấy ông cũng chả quen ai( có số đt) của người tài sản cỡ đó đâu. 500 tỷ to lắm.

Sorento1234

Xe máy
Cụ có tin hồi cấp 3 có bác Hiệu phó mới về nhận công tác tại trường em "dám" can thiệp vào chuyên riêng của bọn em, bị ăn chửi xong bảo "Chúng mày sau vào tù hết".

Đến hiện tại thì bác Hiệu phó đang nằm bóc lịch trước bọn em. Tên bác là Chử Xuân Dũng.
Thấy bác có vẻ tự hào vì chửi giáo viên vì “dám” can thiệp vào chuyện riêng???
Nhà em có vài người công tác trong ngành giáo dục, cụ thể là giáo viên và hiệu trưởng trường cấp 3, bác biết điều gì là đáng sợ nhất của giáo viên dành cho học sinh ko? Đó là sự bỏ mặc, ko quan tâm đấy ạ. Còn mắng, còn nhắc nhở… tức là còn có sự quan tâm, để ý… là còn tốt, con cháu còn có khả năng nên người. Đã từng có t/h phản ứng, chửi bới lại giáo viên… sau đó hs đó gần như bị bỏ rơi… đi học muộn ko ai nhắc, ngủ trong lớp ko ai nhắc, ko làm bài ko ai nhắc, tự do chép bài kt của bạn, chỉ sau 1 năm, do ko đc uốn nắn, nghĩ rằng ai cũng sợ, ko ai dám làm gì, thằng bé đó vp pl và phải đi giáo dưỡng. Tương lai mờ mịt.

BloodOwl87

Xe điện
Thấy bác có vẻ tự hào vì chửi giáo viên vì “dám” can thiệp vào chuyện riêng???
Nhà em có vài người công tác trong ngành giáo dục, cụ thể là giáo viên và hiệu trưởng trường cấp 3, bác biết điều gì là đáng sợ nhất của giáo viên dành cho học sinh ko? Đó là sự bỏ mặc, ko quan tâm đấy ạ. Còn mắng, còn nhắc nhở… tức là còn có sự quan tâm, để ý… là còn tốt, con cháu còn có khả năng nên người. Đã từng có t/h phản ứng, chửi bới lại giáo viên… sau đó hs đó gần như bị bỏ rơi… đi học muộn ko ai nhắc, ngủ trong lớp ko ai nhắc, ko làm bài ko ai nhắc, tự do chép bài kt của bạn, chỉ sau 1 năm, do ko đc uốn nắn, nghĩ rằng ai cũng sợ, ko ai dám làm gì, thằng bé đó vp pl và phải đi giáo dưỡng. Tương lai mờ mịt.
Thế cho nên cụ chửi thầy đó già đầu rồi vẫn khôn mà cứ tưởng mình hay, thầy còn chửi thì chả thế.

kilo11

Xe máy
dân LM thì kinh rồi, có đợt em sang khu đó chơi được ông anh rủ đi xem giao lưu bóng đá với đội bóng LM 1, cầu thủ LM 1 ông nào cũng bôi mực với trông ngạo ngễ như anh hùng lương sơn bạc vậy, có tí va chạm thôi mà cả đội nó quây vào đánh cầu thủ đội bạn, thế nên có việc em cũng không dám đi qua làng LM , nhỡ xảy ra gì là cả làng nó ra đánh thì khổ.

giahoi

Xe hơi
Chắc họ chờ nạn nhân thực sự tử vong rồi tiến hành khám nghiệm để khởi tố 1 thể cụ ah. Cháu bé đc đưa về quê và gđ cũng xác định c.bị sẵn hậu sự rồi. Vấn đề là chờ thêm vài ngày nữa thôi.
Nạn nhân chết hẳn thì tội khác
Nạn nhân chết não, thủ phạm rút ống thở lại khác
Nạn nhân chết não, người nhà bệnh nhân rút ống thở khiến nạn nhân chết hẳn lại khác.
Có cụ nào am hiểu pháp luật cho ý kiến, chứ em nghĩ cơ quan điều tra không thể ra quyết định rút ống thở nạn nhân được.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em nghĩ cụ hơi nhầm một chút giữa các hoạt động mang tính "cá nhân" và hoạt động "có rủi ro va chạm, chấn thương" ạ. Có rất nhiều môn có thể chơi đồng đội nhưng tương đối an toàn và ít rủi ro chấn thương nặng như bóng bàn, cầu lông, bơi lội, tennis, đánh golf, đá cầu, bi da, thậm chí thể thao điện tử. Rất nhiều gia đình trí thức đều định hướng cho con cháu chơi các môn kiểu như vậy để vẫn phát triển thể chất mà xác suất hỏng người cũng thấp hơn. Nhiều môn chơi như chạy bộ, khiêu vũ, thể hình, aerobic, leo núi trong nhà, bắn cung, bắn súng thể thao cũng khá an toàn nếu người tập kiểm soát mức độ tập luyện vừa phải và sử dụng thiết bị bảo hộ đầy đủ. Chỉ có một số bộ môn mang tính đối kháng nặng và dễ dàng chấn thương như thi đấu võ thuật, đá bóng, bóng rổ, bóng bầu dục, khúc côn cầu thì tần suất bị thương luôn cao và đại đa số các gia đình coi trọng hậu duệ đều không khuyến khích con cái dấn vào sự nghiệp này.

Riêng tai nạn của em trai trong sự việc này thì em nghĩ vấn đề không nằm ở bộ môn bóng rổ mà nằm ở sự thiếu văn hoá trong cư xử của gia đình nọ, kiểu như nhiều cụ đã nói là nhà dột từ nóc ấy ạ. Cái loại đấy nếu không phải chơi bóng rổ mà chơi bóng bàn thì em nghi ngờ là cũng hành xử hệt thế thôi.
Thì vấn đề nó nằm ở sự va chạm trong quá trình chơi thể thao với nhau, thậm trí xung đột xẩy ra còn chả cùng trận mà chỉ cùng khu vực đó.
Để hạn chế thì chỉ tìm những môn mà chơi cá nhân và không ở nơi tập chung nh người.
Tuy nhiên như em nói thì chơi thể thao như thế sẽ rất nhàm chán.

--Lamborghini--

Xe lăn
Yên tâm đi cụ, gớm thằng dân thường lại là thằng trẻ ranh nó chưa ra khỏi cái giếng nghĩ trời chỉ như cái vung. Đến các quan tiền đè chết cả họ nó, quan hệ thì thừa dình lao lý còn vãi đái ra.
Thôi thì gđ không dậy được thì để các anh trong đó dậy cho nên người.

transsvy195

Xe máy
Trẻ con mâu thuẫn nhau mà ra tay tàn độc thật.
Thời buổi giờ t tuy già nhưng ra đường vẫn sợ mấy thằng nhóc loi nhoi mới lớn, nó đâm mình k suy nghĩ là tàn đời mình luôn. nên thôi né, còn trong trường hợp này thì cho nó đi cải tạo, đủ 18 tuổi xét đi tù vài năm cho nó bớt cái thói côn đồ