[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

KeanuR

Xe tăng
cho mấy bà đàn bà xử. đàn ông không nên ra mặt. đến nhà cu dở hơi kia làm toáng lên chứ. sợ đb rỳ !
Mấy nhà lên mắng vốn tại nhà rồi cụ ah, nhưng k ăn thua mà toàn là các mẹ lên mắng thôi, mặt cả nhà cứ trơ ra thì làm gì dc
Em vs mấy a e tòa nhà thì thực sự ko dám "ra tay". toàn mấy ông m80 nặng 8-90 kg nhỡ có đá nó 1 cái thì ko biết đi Việt Đức mấy tháng, mà mình lại thành sai
Giờ chỉ trông chờ vào chính quyền can thiệp giáo dục răn đe trc khi có hậu quả xấu xảy ra trong tương lai

Khongdanhvong

Xe điện
Em thắc mắc, có mỗi việc đơn giản là giám định tổn thương mà phải chờ chết mới làm được hay sao ạ? Tại sao lúc đầu chính LS đăng bài mô tả rõ vết thương nghi do vật tày mềm tác động mạnh vào gáy khiến tắc mạch gây phù não, giờ lại xóa. Bảo bà hàng nước nói láo thì được, chứ LS lại có tiếng tăm thì ai làm thế. Tát một cái mà ngã đập gáy vào vật mềm chứ không đập vào vật cứng, cũng chẳng đập đầu, khéo thật.

BloodOwl87

Xe điện
Chỉ là để giảm thủ tục bắt người thôi. Kết án thì tòa sẽ dựa vào thời điểm phạm tội.
Em thắc mắc, có mỗi việc đơn giản là giám định tổn thương mà phải chờ chết mới làm được hay sao ạ? Tại sao lúc đầu chính LS đăng bài mô tả rõ vết thương nghi do vật tày mềm tác động mạnh vào gáy khiến tắc mạch gây phù não, giờ lại xóa. Bảo bà hàng nước nói láo thì được, chứ LS lại có tiếng tăm thì ai làm thế. Tát một cái mà ngã đập gáy vào vật mềm chứ không đập vào vật cứng, cũng chẳng đập đầu, khéo thật.
công an HN đang điều tra và chưa có phát ngôn chính thức.

Booong

Xe tăng
Vụ này xảy ra vào chủ nhật, 17/3 nhưng phải mấy ngày sau luật sư mới biết (???) nên mới vào cuộc; nên em lo ngại nhất là không có đầy đủ chứng cứ cụ thể (video- có nhưng không/chưa đưa ra hoặc vì sự việc quá nhanh và không ai nghĩ việc nghiêm trọng vậy, nên cũng không quay; người chứng kiến ngại phiền phức nên không đứng ra làm chứng...); còn mức độ tổn thương như thế nào chắc chắn BV 108 đã có và luật sư Thơm có kinh nghiệm xly rồi. Giờ cũng chỉ chờ sự nghiêm minh của pháp luật thôi, và em mong , rất mong có sự kỳ diệu, cháu Đạt sẽ tỉnh lại, được trở về cuộc sống ngày thường.

just for fun

Xe lăn
Chưa rõ lắm về việc chậm trễ bắt giam nghi phạm, người thân không gửi đơn tố cáo lên CA à ? Còn việc điều tra vụ án thì là việc nội bộ rồi chịu...
Theo thông tin từ CA LB thì sự việc xảy ra ngày 17/3, ngày 19 gia đình tố cáo lên công an, ngày 23 gia đình cùng luật sư sang làm việc chính thức với công an LB.
Cháu nghĩ cũng phải mất 1 ít thời gian để công an họ thu thập, lấy lời khai, củng cố hồ sơ rồi mới khởi tố bắt giam được.

Mandalord

Xe điện
Cụ đang tin lời khai của thủ phạm, mà thực tế không đâu dùng lời khai của thủ phạm để kết luận đúng sai cả. Còn em đang chú ý vào tổn thương thực sự của nạn nhân,với tổn thương như thế, đấm một cú ngã trúng mỗi gáy, đầu không sao.
Lời khai thủ phạm quan trọng lắm đó cụ. Đơn giản nhất như nếu thủ phạm nói rằng lúc đấy muốn đánh nó cho nó chừa tội bắt nạt em trai, thì đó là tội cố ý gây thương tích, hậu quả là làm chết người; còn nếu thủ phạm khai rằng lúc đấy tức quá muốn đánh chết nó, kết hợp với lời khai nhân chứng rằng thủ phạm hét "Tao giết mày!" thì là tội giết người. Hình phạt khác nhau hoàn toàn.

sthd

Xe lăn
Theo thông tin từ CA LB thì sự việc xảy ra ngày 17/3, ngày 19 gia đình tố cáo lên công an, ngày 23 gia đình cùng luật sư sang làm việc chính thức với công an LB.
Cháu nghĩ cũng phải mất 1 ít thời gian để công an họ thu thập, lấy lời khai, củng cố hồ sơ rồi mới khởi tố bắt giam được.
theo quy định thì vụ án hình sự không cần phải cso đơn trình báo, công an cũng có thể khởi tố điều tra
vụ này chấn thương sọ não nặng, hôn mê suốt thời gian đó, mổ mấy lần, là án Nghiêm trọng, công an Long biên nên biết và chủ động điều tra
vụ án hình sự nghiêm trọng, thường thì công an sẽ khởi tố vụ án ngay, để có căn cứ tiến hành các nghiệp vụ điều tra. có nhiều nghiệp vụ chỉ được triển khai sư khi khở tố vụ án. việc này ở vụ này cũng khá chậm: 17/3 xảy ra vụ việc, 26/3 mới khởi tố vụ án
Khởi tố vụ “Cố ý gây thương tích” làm một học sinh lớp 8 bị thương nặng tại Long Biên - Báo Công an Nhân dân điện tử (cand.com.vn)

Khongdanhvong

Xe điện
Lời khai thủ phạm quan trọng lắm đó cụ. Đơn giản nhất như nếu thủ phạm nói rằng lúc đấy muốn đánh nó cho nó chừa tội bắt nạt em trai, thì đó là tội cố ý gây thương tích, hậu quả là làm chết người; còn nếu thủ phạm khai rằng lúc đấy tức quá muốn đánh chết nó, kết hợp với lời khai nhân chứng rằng thủ phạm hét "Tao giết mày!" thì là tội giết người. Hình phạt khác nhau hoàn toàn.
Thủ phạm nào mà khai bất lợi cho mình đâu cụ. Em chưa thấy công bố lời khai nhân chứng nào, có hay không không biết.
Mà quan trọng nhất trong luận tội là pháp y cụ nhé. Một nền pháp luật tiên tiến không ai luận tội, vô tội trên lời khai.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
theo quy định thì vụ án hình sự không cần phải cso đơn trình báo, công an cũng có thể khởi tố điều tra
vụ này chấn thương sọ não nặng, hôn mê suốt thời gian đó, mổ mấy lần, là án Nghiêm trọng, công an Long biên nên biết và chủ động điều tra
vụ án hình sự nghiêm trọng, thường thì công an sẽ khởi tố vụ án ngay, để có căn cứ tiến hành các nghiệp vụ điều tra. có nhiều nghiệp vụ chỉ được triển khai sư khi khở tố vụ án. việc này ở vụ này cũng khá chậm: 17/3 xảy ra vụ việc, 26/3 mới khởi tố vụ án
Khởi tố vụ “Cố ý gây thương tích” làm một học sinh lớp 8 bị thương nặng tại Long Biên - Báo Công an Nhân dân điện tử (cand.com.vn)
Cháu nghĩ ko ai báo án thì sao CA biết để lập án ạ?

dheIa

Xe điện
cho mấy bà đàn bà xử. đàn ông không nên ra mặt. đến nhà cu dở hơi kia làm toáng lên chứ. sợ đb rỳ !
Nói thì dễ, làm khó lắm cụ. Với người tâm thần thì người ko tâm thần chắc chắn nên thua.

Xưa nhà em xây nhà nên đi thuê tạm mấy tháng ở khu tập thể gần đấy. Trúng ngay nhà bên cạnh có thằng nhỏ tâm thần. Đàn ông thanh niên to khoẻ ko sao nhưng cứ thấy đàn bà con gái đi qua là nó nhảy ra đuổi theo động chạm. Cô với chị nào mà xinh xinh nước hoa thơm thơm nữa thì nó tiễn theo tới khi nó gặp đc người khác. Nhiều nhà cũng sang gặp phụ huynh để ý kiến nhưng cũng chẳng thay đổi đc vì chính bố mẹ nó cũng bất lực. Nhìn nhà người ta cay đắng buồn tủi vì con cái như thế rồi nên mọi người cũng dần tự tìm cách thích nghi. Là đi qua tầng nhà nó (cũng là tầng em trọ) thì ngó trước ngó sau xem có nó ko rồi mà băng nhanh qua.

May là em cũng chỉ trọ tạm đó mấy tháng thôi, chứ ko thì cũng ko biết giờ thành cái thứ gì #:-s

Chỉnh sửa cuối:

newbiess

Tháo bánh
cụ chuẩn ạ
Vụ này mẹ bạn Đạt đã có đơn (vừa phải nhìn con thập tử nhất sinh vừa phải lo làm đơn), nhưng không thấy conan động tĩnh gì. Chị Lan sau đó nghe ai đó tư vấn nên mới đến nhờ Luật sư Thơm. Khi Luật sư chia sẻ vụ việc, cộng đồng mạng dậy sóng mới thấy khởi tố

Chỉnh sửa cuối:

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nhà lên mắng vốn tại nhà rồi cụ ah, nhưng k ăn thua mà toàn là các mẹ lên mắng thôi, mặt cả nhà cứ trơ ra thì làm gì dc
Em vs mấy a e tòa nhà thì thực sự ko dám "ra tay". toàn mấy ông m80 nặng 8-90 kg nhỡ có đá nó 1 cái thì ko biết đi Việt Đức mấy tháng, mà mình lại thành sai
Giờ chỉ trông chờ vào chính quyền can thiệp giáo dục răn đe trc khi có hậu quả xấu xảy ra trong tương lai
Cụ bảo các cháu 5 10 cháu hẹn nhau quây thằng kia 1 trận[/QUOTE]

Mandalord

Xe điện
Thủ phạm nào mà khai bất lợi cho mình đâu cụ. Em chưa thấy công bố lời khai nhân chứng nào, có hay không không biết.
Mà quan trọng nhất trong luận tội là pháp y cụ nhé. Một nền pháp luật tiên tiến không ai luận tội, vô tội trên lời khai.
Thế thì cụ lại chưa nghe câu khẩu quyết của cảnh sát Mỹ "You have the right to remain silence. Anything you say can be used against you in court". Lời khai chính là bằng chứng. Nó chỉ cần phù hợp với các bằng chứng khác là được. Nếu như không còn bằng chứng nào khác thì hoàn toàn có thể dùng lời khai làm bằng chứng duy nhất nhé.

Khongdanhvong

Xe điện
Thế thì cụ lại chưa nghe câu khẩu quyết của cảnh sát Mỹ "You have the right to remain silence. Anything you say can be used against you in court". Lời khai chính là bằng chứng. Nó chỉ cần phù hợp với các bằng chứng khác là được. Nếu như không còn bằng chứng nào khác thì hoàn toàn có thể dùng lời khai làm bằng chứng duy nhất nhé.
Ý là có quyền khai hay không khai ạ, chứ không phải luận tội dựa mỗi lời khai đâu. Cụ có xem vụ gì giết người của Mỹ, không tìm được bằng chứng, hung thủ tự nhận, nhưng sau đó phản cung không nhận nữa, chịu đấy.

lerose

Xe đạp
Thương cháu lắm các cụ ạ, e cứ nghĩ đến việc mẹ con cháu vất vả, bố thì mất từ mấy năm trước, tuổi này là tuổi nhạy cảm mà hoàn cảnh cháu vậy thì thương lắm, giờ lại còn bị như này:(. Em chẳng cần theo thuyết âm mưu gì, ô cao hay ô thấp em không cần biết, em chỉ cần cái ác phải được đền tội, dù to nhỏ lớn bé, bố hay là con, chúng nó cần phải được trừng trị thích đáng. Từ qua giờ đọc còm của một số cụ nick cũng quen quen trên này lại đi đứng về phía thủ phạm, phân bua giải thích với cả giả thuyết, em sởn hết cả gai ốc ạ!

giới trẻ giờ ghê thật, đi ra ngoài là phải cúp cái pha xuống quá

sthd

Xe lăn
Thương cháu lắm các cụ ạ, e cứ nghĩ đến việc mẹ con cháu vất vả, bố thì mất từ mấy năm trước, tuổi này là tuổi nhạy cảm mà hoàn cảnh cháu vậy thì thương lắm, giờ lại còn bị như này:(. Em chẳng cần theo thuyết âm mưu gì, ô cao hay ô thấp em không cần biết, em chỉ cần cái ác phải được đền tội, dù to nhỏ lớn bé, bố hay là con, chúng nó cần phải được trừng trị thích đáng. Từ qua giờ đọc còm của một số cụ nick cũng quen quen trên này lại đi đứng về phía thủ phạm, phân bua giải thích với cả giả thuyết, em sởn hết cả gai ốc ạ!
đúng là rất đáng thương hai mẹ con nạn nhân
cũng là phụ nữ, người khác thì được nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, chỉ lo spa với làm đẹp. bà mẹ ở đây thì hàng ngày đi bán hàng rong, kiếm từng động bạc lẻ nuôi con!
cũng là thiếu niên, con nhà khác thì được cơm bưng tận nơi, nước rót tận nơi, hàng ngày bố mẹ đưa đi đón về, ăn ở đâu, học ở đâu, thích gì, tiêu tiền thế nào, đều không phải nghĩ. cháu nạn nhân ở đây thì tự ăn, tự học, tự chơi, ở nhà trọ 12m2, cái gì cũng thiếu thốn. cháu nó sống đã khổ, lại còn không được yên ổn mà sống!
cháu nó mà là dân gốc ở làng, gia đình có điều kiện, thì chưa chắc đã bị đánh.
em cũng không tin một cháu ở quê ra ở trọ mà dám đánh con một người trong làng.
người yếu thế thường thiệt thòi là thế

lerose

Xe đạp
Vâng cụ ạ, qua em có đọc 1 đoạn tin nhắn của hai bạn sao đỏ nào hay chấm chỗ lớp em Đạt nhắn cho Đạt lúc cháu gặp nạn, có đoạn các bạn kể lại cháu thấy bạn ăn cái bánh gì đó mà kiểu thèm nên ngày mai có gửi một ít tiền nhờ mua gì đó, đại loại là thế mà em ko cầm được nước mắt. Con chúng ta, những gia đình bình thường không phải là giàu có gì, nhưng thời buổi này chúng nó có bao giờ thiếu thốn hay thèm thuồng cái gì đâu, đúng là bố mẹ nâng như nâng trứng cả, cháu nó lại thiếu thốn đủ bề ở độ tuổi ăn chưa no lo chưa tới này, thật sự là xót xa. Em rất ít khi lên tiếng trong diễn đàn, chủ yếu chỉ đọc thôi, mà thấy gió thổi ngược chiều nhiều quá, cháu cũng tuổi con tuổi cháu chúng ta cả thôi các cụ ạ, phải biết xót thương người hèn, kẻ yếu…

Khongdanhvong

Xe điện
đúng là rất đáng thương hai mẹ con nạn nhân
cũng là phụ nữ, người khác thì được nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, chỉ lo spa với làm đẹp. bà mẹ ở đây thì hàng ngày đi bán hàng rong, kiếm từng động bạc lẻ nuôi con!
cũng là thiếu niên, con nhà khác thì được cơm bưng tận nơi, nước rót tận nơi, hàng ngày bố mẹ đưa đi đón về, ăn ở đâu, học ở đâu, thích gì, tiêu tiền thế nào, đều không phải nghĩ. cháu nạn nhân ở đây thì tự ăn, tự học, tự chơi, ở nhà trọ 12m2, cái gì cũng thiếu thốn. cháu nó sống đã khổ, lại còn không được yên ổn mà sống!
cháu nó mà là dân gốc ở làng, gia đình có điều kiện, thì chưa chắc đã bị đánh.
em cũng không tin một cháu ở quê ra ở trọ mà dám đánh con một người trong làng.
người yếu thế thường thiệt thòi là thế
Em hy vọng mẹ bé nếu cần tiền để thuê pháp y độc lập thì cứ kêu gọi mọi người chung tay ủng hộ ạ.

• Vodka
Reactions: avn

2congai

Xe tải
Người quen em có xuống thăm cháu ở Phú Thọ, tiền viện phí của cháu là khoảng 10tr/1 ngày. Các cụ có lòng thì giúp 2 mẹ con cháu, ck trực tiếp cho mẹ cháu. Mẹ cháu tuy khó khăn nhưng rất có lòng tự trọng, ngại nhận sự hỗ trợ của mọi người, hôm trc bạn ấy còn đăng video xin dừng quyên góp cơ tuy nhiên hiện tại rất thiếu thốn và cần tiền để lo cho cháu. Em ko tiện post stk của bạn ấy, các cụ có thể search trên fb