[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

Tuấn 3s

Xe tăng
Tình cảm của con trẻ cứ trong veo cụ nhỉ. Câu chữ đơn giản thôi mà lúc đọc mắt cứ rưng rức.
Em cũng có 1 đứa bạn gần nhà từ hồi tiểu học, rồi học cùng cấp 2, cùng cấp 3, đi tắm sông, đá bóng, thả diều, đánh khẳng, câu cá, v.v... với nhau suốt, dù ko phải là bạn thân nhưng cũng đủ nhiều tình cảm. Đợt học ĐH thì nghe tin bạn ấy mất vì bệnh, lúc đó cảm xúc cũng nhói lên 1 cái, kỷ niệm ào về trong 1 khoảng, lúc sau mới dứt suy nghĩ ra được. Nên em hiểu phần nào những câu chữ trong bức thư tay kia.

vunt6996

Xe máy
Lót dép hóng kết quả, xem luật pháp VN xử vụ này như nào

phuongan

Xe điện
Vâng cụ ạ, qua em có đọc 1 đoạn tin nhắn của hai bạn sao đỏ nào hay chấm chỗ lớp em Đạt nhắn cho Đạt lúc cháu gặp nạn, có đoạn các bạn kể lại cháu thấy bạn ăn cái bánh gì đó mà kiểu thèm nên ngày mai có gửi một ít tiền nhờ mua gì đó, đại loại là thế mà em ko cầm được nước mắt. Con chúng ta, những gia đình bình thường không phải là giàu có gì, nhưng thời buổi này chúng nó có bao giờ thiếu thốn hay thèm thuồng cái gì đâu, đúng là bố mẹ nâng như nâng trứng cả, cháu nó lại thiếu thốn đủ bề ở độ tuổi ăn chưa no lo chưa tới này, thật sự là xót xa. Em rất ít khi lên tiếng trong diễn đàn, chủ yếu chỉ đọc thôi, mà thấy gió thổi ngược chiều nhiều quá, cháu cũng tuổi con tuổi cháu chúng ta cả thôi các cụ ạ, phải biết xót thương người hèn, kẻ yếu…
Đọc lá thư tay này rớt nước mắt. Thương cậu bé, thương người mẹ. Cầu mong con trai có sức hồi phục diệu kỳ, mong người cha đã khuất âm phù dương trợ cho con tỉnh lại được.

Mít tố nữ

Xe tăng
Thương cháu lắm các cụ ạ, e cứ nghĩ đến việc mẹ con cháu vất vả, bố thì mất từ mấy năm trước, tuổi này là tuổi nhạy cảm mà hoàn cảnh cháu vậy thì thương lắm, giờ lại còn bị như này:(. Em chẳng cần theo thuyết âm mưu gì, ô cao hay ô thấp em không cần biết, em chỉ cần cái ác phải được đền tội, dù to nhỏ lớn bé, bố hay là con, chúng nó cần phải được trừng trị thích đáng. Từ qua giờ đọc còm của một số cụ nick cũng quen quen trên này lại đi đứng về phía thủ phạm, phân bua giải thích với cả giả thuyết, em sởn hết cả gai ốc ạ!
Đọc những bài viết về bé mà thấy đau lòng. Thương bé, thương mẹ bé.
Cứ nghĩ cảnh mẹ goá con côi nương tựa nhau thuê nhà sống giữa tp này cuộc sống chả dễ dàng gì. Sáng nó còn khỏe mạnh chiều đã nằm im không trả lời. Rồi mỗi ngày chăm con trong viện, mỗi ngày thấy bệnh con nặng hơn, mỗi ngày được biết sức sống đang rời bỏ con, lòng mẹ đau như thế nào....
Và nhức nhối nhất là cái gia đình thủ phạm được lên báo như người cha mẫu mực, sống chan hoà với làng xóm, thủ phạm thì ngoan kia chưa thấy phát ngôn một câu công khai nào xin lỗi nạn nhân và xin mẹ của nạn nhân tha thứ.

minh.nt

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bác thông cảm:

- PL ở nhà ai đó mà nó thẳng và sắc như gươm thì nhân dân (trong đó có tôi) đã ko phải zồ lên như thế. Nhân dân sẽ yên tâm uống trà đợi công lý đc thực thi ạ... Phải zồ lên như thế cũng là đặng chẳng đừng, là vì sợ thôi. Nỗi sợ của những người yếu thế trước rất nhiều những sự vụ trong thực tế mà ở đó luật mềm và dẻo như múa lụa...

- Ở tai bên kia, chuyện mà nhân dân nghe đc là bố con nhà này gọi nhau đi giải quyết "vấn đề".. nó có truyền thống rồi ạ. Với câu động viên cửa miệng của anh bố là "tội vạ đâu tao chịu"!

Nhân vụ việc đau lòng này, các bậc phụ huynh mà hèn như em thì cũng phải rút kinh nghiệm. Lỡ con mà bị bắt nạt thì cứ bài chạy cho nhanh mà dạy con đầu tiên đã. Sau rồi muốn học thêm cái gì thì học. Chứ như cái cháu lớp 8 kia thì dại quá. Ai lại đứng im để bị đánh đến chết như thế :|

Exit: Em quên chưa khen, Văn là Người, bác mới là kẻ "đức cao vọng trọng" ạ #:-s
Tại sao lại ko chạy nhỉ, vì trốn chạy là bản năng khi yếu thế hơn đối phương mà" Hay là ko lối thoát như film hành động Mẽo ấy cụ nhỉ

Tuấn 3s

Xe tăng
Tại sao lại ko chạy nhỉ, vì trốn chạy là bản năng khi yếu thế hơn đối phương mà" Hay là ko lối thoát như film hành động Mẽo ấy cụ nhỉ
Ngày xưa em bị đánh, có lần chạy và cũng có lần ko chạy, nó như này:
- Chạy: bị đánh phủ đầu đau quá ko chịu đc, vùng chạy; đối phương đông quá ko đánh lại đc, thôi chạy; đối phương có "tay to" nên ko dám đánh lại, kiểu như các anh lớn đi theo để bênh, thôi chạy
- Ko chạy: thấy đánh đc nên máu c.hó ở lại đánh; đối phương vây xung quanh ko chạy đc nữa, ôm đầu chịu trận đến khi xô ra ngoài đc; thấy có "anh lớn" bảo kê, dù chạy thì hôm khác lại sẽ bị oánh nên thôi ở lại chịu trận rồi xin cho xong; hoặc bị giữ cặp, giữ xe giữ đồ, chạy là sẽ mất nên ko chạy đc.
Ấy là suy nghĩ nhất thời lúc đó (theo em nhớ), chứ còn việc đánh đc hay ko, ăn nhiều đòn ko thì hên xui ạ :)) Về cơ bản là em bị ăn tẩn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe lăn
Bỏ chút tiền ra là loài báo liếm ngay có j đâu mà cần quan hệ cụ. Nhiều tiền nũa có hẳn 1 ekip chạy cho hẳn mọi thứ. Nên khó có thể nói "a thợ ảnh" lấy đâu quan hệ nhở vả đc.

E nói thế này sẽ có cụ chởi e thậm tệ nhưng xin lỗi chứ e chưa thấy đứa nào học gdtx lại ngoan cả. Từ cái thời e học cách đây hơn 30 năm đến h cũng thế thôi.
Cụ nói chuẩn, những đứa mà dgtx thì chả qua là không có cái trường nào nó chứa chấp cả.

holland

Xe tăng
Nói thì dễ, làm khó lắm cụ. Với người tâm thần thì người ko tâm thần chắc chắn nên thua.

Xưa nhà em xây nhà nên đi thuê tạm mấy tháng ở khu tập thể gần đấy. Trúng ngay nhà bên cạnh có thằng nhỏ tâm thần. Đàn ông thanh niên to khoẻ ko sao nhưng cứ thấy đàn bà con gái đi qua là nó nhảy ra đuổi theo động chạm. Cô với chị nào mà xinh xinh nước hoa thơm thơm nữa thì nó tiễn theo tới khi nó gặp đc người khác. Nhiều nhà cũng sang gặp phụ huynh để ý kiến nhưng cũng chẳng thay đổi đc vì chính bố mẹ nó cũng bất lực. Nhìn nhà người ta cay đắng buồn tủi vì con cái như thế rồi nên mọi người cũng dần tự tìm cách thích nghi. Là đi qua tầng nhà nó (cũng là tầng em trọ) thì ngó trước ngó sau xem có nó ko rồi mà băng nhanh qua.

May là em cũng chỉ trọ tạm đó mấy tháng thôi, chứ ko thì cũng ko biết giờ thành cái thứ gì #:-s
Có con bệnh tật họ cũng khổ lắm, có sung sướng gì đâu cơ chứ. Nhìn con cái nhà khác khôn ngoan, con nhà mình như vậy, vừa tủi hổ, vừa lo lắng cho tương lai con cái và đau đớn khi bị mắng nhiếc. CCCM nên thông cảm cho cháu nếu cháu bị tăng động (1 dạng của tự kỷ).

LeoMessi85

Xe buýt
Người quen em có xuống thăm cháu ở Phú Thọ, tiền viện phí của cháu là khoảng 10tr/1 ngày. Các cụ có lòng thì giúp 2 mẹ con cháu, ck trực tiếp cho mẹ cháu. Mẹ cháu tuy khó khăn nhưng rất có lòng tự trọng, ngại nhận sự hỗ trợ của mọi người, hôm trc bạn ấy còn đăng video xin dừng quyên góp cơ tuy nhiên hiện tại rất thiếu thốn và cần tiền để lo cho cháu. Em ko tiện post stk của bạn ấy, các cụ có thể search trên fb
Hôm trước e đọc trên face, có thông tin stk và sđt của mẹ bạn ý. Các cụ có thể check xem chuẩn thông tin không ạ :

Xolabaque

Xe tăng
đừng đùa.
xách ma tóe còn được công nhận là vô tình, không biết đấy là ma tóe!
chả cần Con, chỉ cần xa xa thôi, là đơn giản ngay
Không ai có thể ngồi xổm lên pháp luật được cụ ạ, đó có lẽ đó cũng là một trong những nguyên nhân dẫn đến việc phải trả giá, dù nhanh hay muộn đều không làm thay đổi bản chất vấn đề của luật nhân quả...

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phải lấy được camera có hình ảnh là tốt nhất không thì những bé chơi bóng rổ cùng phải khai ra thì mới ép được nhà kia chịu tội, ngoài ra dư luận cũng phải hùng hậu vào theo đến cùng mới đòi được công lý ah.
Phải kêu gọi cộng đồng mạng mạnh mẽ để có thêm vật chứng. Thời đại thông tin, thế nào cũng có clip quay cảnh đánh nhau.

vnhn

Xe tăng
Đọc những bài viết về bé mà thấy đau lòng. Thương bé, thương mẹ bé.
Cứ nghĩ cảnh mẹ goá con côi nương tựa nhau thuê nhà sống giữa tp này cuộc sống chả dễ dàng gì. Sáng nó còn khỏe mạnh chiều đã nằm im không trả lời. Rồi mỗi ngày chăm con trong viện, mỗi ngày thấy bệnh con nặng hơn, mỗi ngày được biết sức sống đang rời bỏ con, lòng mẹ đau như thế nào....
Và nhức nhối nhất là cái gia đình thủ phạm được lên báo như người cha mẫu mực, sống chan hoà với làng xóm, thủ phạm thì ngoan kia chưa thấy phát ngôn một câu công khai nào xin lỗi nạn nhân và xin mẹ của nạn nhân tha thứ.
Em thấy con phóng viên nó cũng là phụ nữ,cũng là mẹ mà sao nó ko thấy thương xót gì cho bạn nhỏ kia hay sao mà vẫn đi phỏng vấn hàng xóm rồi lên bài có những câu chữ như tẩy trắng như vậy. Nếu là một người có tình nhân ái, thương xót cho hoàn cảnh mẹ con bạn nhỏ kia thì chắc chắn ko thể nghĩ ra những bài viết có nội dung như thế lên trên mặt báo được.

sthd

Xe lăn
Em thấy con phóng viên nó cũng là phụ nữ,cũng là mẹ mà sao nó ko thấy thương xót gì cho bạn nhỏ kia hay sao mà vẫn đi phỏng vấn hàng xóm rồi lên bài có những câu chữ như tẩy trắng như vậy. Nếu là một người có tình nhân ái, thương xót cho hoàn cảnh mẹ con bạn nhỏ kia thì chắc chắn ko thể nghĩ ra những bài viết có nội dung như thế lên trên mặt báo được.
mà cũng lạ là cả ekip không ai nghĩ ra việc xin lỗi nạn nhân một câu.