[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

vihali

Xe container
Hiện nay bạn này đang nằm hôn mê, chưa biết hậu quả cuối cùng thế nào thì kết luận tội sao các cụ nhỉ? Nói dại, nếu bệnh nhân không qua khỏi thì tội thằng đánh phải nghiêm trọng hơn chứ???

sthd

Xe lăn
Nên điều tra theo hướng ông bố là chủ mưu. Không trực tiếp đánh, nhưng có thể xúi giục con đánh. Khi có hậu quả thì khai theo hướng có lợi cho bản thân. Vì không ai kiểm chứng đc. Trừ 2 đứa con khai ra.
Nếu con cái đã tập các môn võ như boxing, tán thủ, muaythai, mma thì ông bố là ng rõ nhất con mình có thể làm gì.
Một đòn đấm đủ lực, đúng kỹ thuật, không đeo găng của các môn này đều có thể lấy mạng 1 ng bình thường.
ông bố không thể vô can được.
biết con đi đánh nhau mà thả ở đấy rồi đi về?
biết con mình lớn hơn, có học boxing, đánh thì chắc chắn sẽ có khả năng đánh gục nạn nhân, và không can ngăn?

trẻ con không võ vẽ gì nó lại biết sợ, tránh đánh nhau.
võ sư bản lĩnh cao cường thì giỏi nhưng biết kiềm chế.
nguy hiểm nhất là loại trẻ trâu, biết đánh đấm, biết đánh thế nào để hạ gục đối thủ, hay hung hăng ngứa nghề, thiếu hiểu biết để cân nhắc đúng sai. vậy là hậu quả xảy ra

_MQ_

Xe tăng
Giang cư mận bảo nhà ku đó tài sản 500 tỏi đó mợ ây
cụ thấy nhà nào tài sản 500 tỏi mà phải đi làm nghề chụp ảnh studio không ?
Hiện nay bạn này đang nằm hôn mê, chưa biết hậu quả cuối cùng thế nào thì kết luận tội sao các cụ nhỉ? Nói dại, nếu bệnh nhân không qua khỏi thì tội thằng đánh phải nghiêm trọng hơn chứ???
cháu nó chết não được hơn tuần rồi. bh là sống thực vât, rút máy móc là cháu nó tèo.

Ba Ngơ

Xích lô
cụ thấy nhà nào tài sản 500 tỏi mà phải đi làm nghề chụp ảnh studio không ?

cháu nó chết não được hơn tuần rồi. bh là sống thực vât, rút máy móc là cháu nó tèo.
Hy vọng có phép thần kỳ:

“Trưa nay, người nhà kể lại những ngày trước con không có phản xạ nhưng hôm nay khi mẹ tác động vào chân, tay, con có biểu hiện rụt lại”

Mít tố nữ

Xe tăng
Em thì thấy tội cho tất cả.
Con trai em mới 2 tuổi, nó sốt nó mệt mình còn xót chứ nói gì 14 tuổi bị người ta đánh chết.
Thằng cu lớp 16 tuổi kia chắc cũng chỉ vì bênh em, tuổi này đấm đá tát nhau vài cái là chuyện bình thường, ở đây chắc cũng không có ai là chưa gây lộn đánh nhau. Đen là đánh đúng chỗ hiểm, chứ thằng nhóc 16 tuổi nào lại cố ý đánh chết người khác đâu. Ông bố nhìn thằng con tương lai mịt mù cũng buồn, chưa kể áp lực dư luận, xã hội, cả nhà bị chửi rủa.
Tội !
Cha mẹ nuôi con ai rành tính nó bằng mình, nếu biết nghĩ cho tương lai của con đã hành xử khác. Em đã từng bình luận là em không tưởng tượng được thằng cha nghĩ gì lúc đó.

Xep

Xe tăng

Thích Nói Phét

Xe điện
đừng đùa.
xách ma tóe còn được công nhận là vô tình, không biết đấy là ma tóe!
chả cần Con, chỉ cần xa xa thôi, là đơn giản ngay
Đừng nói như thế... vụ mấy em tiếp viên là oan 100% nhé, còn vụ này có oan thị mầu:))

Thích Nói Phét

Xe điện
Hà nội tv vừa đưa tin...

Mandalord

Xe điện
Vụ này đương nhiên về mặt tình cảm thì nhiều cụ mong muốn xử nặng, nhưng em cũng nói luôn để các cụ không cảm thấy bất công khi vụ này được toà kết án.

Thứ nhất là vụ này chỉ là cố ý gây thương tích thôi, không chứng minh được giết người đâu. Khung hình phạt chỉ là 7-14 năm.

Thứ 2 là người phạm tội dưới 18 tuổi thì chỉ nhận mức án thấp nhất trong khung thôi. Đối với hình phạt tù có thời hạn thì chỉ nhận 75% mức phạt, tức là từ 5 năm 3 tháng đến 10 năm 6 tháng.

Thứ 3 là nếu có chủ động bồi thường đền bù tổn thất, nhân thân sạch, phạm tội lần đầu v.v thì còn giảm kịch khung nữa đó ạ. Có điều là chắc sẽ không giảm xuống đến mức miễn truy cứu trách nhiệm hình sự.

Cá nhân em đoán kết án chỉ tầm 5-6 năm thôi.

Về ông bố, đây là người trong làng, họ hàng hang hốc nhiều, sợ là sẽ không có mấy ai ra làm chứng chống lại người làng bảo vệ người ngoài.

AnhViVu

Xe điện
Hy vọng có phép thần kỳ:

“Trưa nay, người nhà kể lại những ngày trước con không có phản xạ nhưng hôm nay khi mẹ tác động vào chân, tay, con có biểu hiện rụt lại”

mong có phép màu cho cháu bé.
Không biết ai đúng ai sai thế nào, tội vạ xử ra sao, nhưng mạng người là trên hết. Cháu mà qua khỏi thì là phúc cho cả 2 gia đình.

Thích Nói Phét

Xe điện
Vụ này đương nhiên về mặt tình cảm thì nhiều cụ mong muốn xử nặng, nhưng em cũng nói luôn để các cụ không cảm thấy bất công khi vụ này được toà kết án.

Thứ nhất là vụ này chỉ là cố ý gây thương tích thôi, không chứng minh được giết người đâu. Khung hình phạt chỉ là 7-14 năm.

Thứ 2 là người phạm tội dưới 18 tuổi thì chỉ nhận mức án thấp nhất trong khung thôi. Đối với hình phạt tù có thời hạn thì chỉ nhận 75% mức phạt, tức là từ 5 năm 3 tháng đến 10 năm 6 tháng.

Thứ 3 là nếu có chủ động bồi thường đền bù tổn thất, nhân thân sạch, phạm tội lần đầu v.v thì còn giảm kịch khung nữa đó ạ. Có điều là chắc sẽ không giảm xuống đến mức miễn truy cứu trách nhiệm hình sự.

Về ông bố, đây là người trong làng, họ hàng hang hốc nhiều, sợ là sẽ không có mấy ai ra làm chứng chống lại người làng bảo vệ người ngoài.
Ân xá, giảm án thì đi 1 cái tết là về;)

user06032024

[Tịch thu bằng lái]
Ông em, bạn em nhà ở Viet Hưng
Gần Lệ Mật
Ỏ đấy thì lại như nhau
Tuyền ngụ cư

Hương Vi

Xe máy
Website
giaydantuonghanquoc.net.vn
Vụ này không biết xử sao các bác nhỉ, em mới nghe vtv1 đưa tin, nhưng không biết cụ thể chính xác là thế nào, nghe nói người đánh là mới gần 16 tuổi, vậy theo luật thì dưới 16 tuổi có bị hình sự không các bác . Thương cái em lớp 8 quá, trẻ con cả chúng nó còn bồng bột non nớt lắm, bây giờ mong có phép màu cho em ấy trở lại . Thương quá ạ

newbiess

Tháo bánh
nguy hiểm nhất là loại trẻ trâu, biết đánh đấm, biết đánh thế nào để hạ gục đối thủ, hay hung hăng ngứa nghề, thiếu hiểu biết để cân nhắc đúng sai. vậy là hậu quả xảy ra
Đáng sợ hơn nữa là cái loại trẻ trâu không những biết đánh đấm mà còn được dạy dỗ rằng : 16 tuổi thì cứ giét người cũng không lo đi tù đó cụ.

vụ này không xử nghiêm minh thì hậu quả tai hại không những cHo cả một thế hệ mà còn cho cả xã hội.

Mong những lời của nhà báo Trần Đăng Tuấn có thể đến tai đội Conan đang xử lý vụ việc này

"...Vụ em học sinh lớp 8 bị một học sinh khác học lớp 10 đánh khiến chết não tại đình Lệ Mật (Long Biên- Hà Nội) phải được điều tra thật cặn kẽ kỹ càng, làm rõ thật thuyết phục hành vi của từng đối tượng thời điểm đó: Bố của kẻ hành hung, bản thân kẻ hành hung là học sinh, kể cả có hay không những tin nhắn của đứa học sinh này. Những tin nhắn này có thể không phải là những chi tiết có ý nghĩa trong xử lý vụ án hình sự, nhưng nếu có thật, nó là báo động khủng khiếp cho thực trạng đạo đức xã hội. Cần phải nhìn thẳng vào nó để thấy nguy hiểm đã đến mức nào.

Ai cũng có con có cháu và chăm bẵm cho con cháu. Những người điều tra vụ này, những người chứng kiến, những người theo dõi…đều có hoặc sẽ có con cháu. Hãy vì con cháu của chính mình mà đi đến cùng vụ việc.

Ai có thể yên lòng khi con cháu ra ngoài đường mà ở đó có những đứa trẻ có thể được bố chở đến để đấm chết trẻ khác, và đứa trẻ làm tội ác đó (có dấu hiệu là) với niềm tin tiền sẽ giải quyết được mọi chuyện?

..."

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện

Cụ ngây thơ quá. Còn camera xung quanh, còn lời khai của những người liên quan. Tiền đút lót từ khi nào k có bằng chứng mà các anh còn lần ra được nữa là đứa con nít và thằng chủ tiệm áo cưới ở làng. Quay cho lúc có mà khai tuốt. Đợi xem.

dalink

Xe điện
Đáng sợ hơn nữa là cái loại trẻ trâu không những biết đánh đấm mà còn được dạy dỗ rằng : 16 tuổi thì cứ giét người cũng không lo đi tù đó cụ.

vụ này không xử nghiêm minh thì hậu quả tai hại không những cHo cả một thế hệ mà còn cho cả xã hội.

Mong những lời của nhà báo Trần Đăng Tuấn có thể đến tai đội Conan đang xử lý vụ việc này

"...Vụ em học sinh lớp 8 bị một học sinh khác học lớp 10 đánh khiến chết não tại đình Lệ Mật (Long Biên- Hà Nội) phải được điều tra thật cặn kẽ kỹ càng, làm rõ thật thuyết phục hành vi của từng đối tượng thời điểm đó: Bố của kẻ hành hung, bản thân kẻ hành hung là học sinh, kể cả có hay không những tin nhắn của đứa học sinh này. Những tin nhắn này có thể không phải là những chi tiết có ý nghĩa trong xử lý vụ án hình sự, nhưng nếu có thật, nó là báo động khủng khiếp cho thực trạng đạo đức xã hội. Cần phải nhìn thẳng vào nó để thấy nguy hiểm đã đến mức nào.

Ai cũng có con có cháu và chăm bẵm cho con cháu. Những người điều tra vụ này, những người chứng kiến, những người theo dõi…đều có hoặc sẽ có con cháu. Hãy vì con cháu của chính mình mà đi đến cùng vụ việc.

Ai có thể yên lòng khi con cháu ra ngoài đường mà ở đó có những đứa trẻ có thể được bố chở đến để đấm chết trẻ khác, và đứa trẻ làm tội ác đó (có dấu hiệu là) với niềm tin tiền sẽ giải quyết được mọi chuyện?

..."

Vụ tin nhắn em nghĩ 99% là fake.

toyennha

Xe lăn
Thường thì cứ nộp đủ các khoản phí thường niên của phường là sẽ được nhận xét như vầy.:))
Cụ dùng từ "Phí Thường Niên" y như em luôn nói ba tao
Thằng lớp 8 solo được thằng lớp 10, thì thằng lớp 6 cũng có thể solo được thằng lớp 8, sao cụ lại vứt nó đi ko thèm chấp?
Ko đâu cụ bọn cấp 2 qua 1 kỳ hè là # hẳn.
Tại sao lại ko chạy nhỉ, vì trốn chạy là bản năng khi yếu thế hơn đối phương mà" Hay là ko lối thoát như film hành động Mẽo ấy cụ nhỉ
Nên giờ "nó" đang điều tra xem có đồng phạm hay ko? Nhưng khi ko quyết liệt thì chắc sẽ .....