[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

khanhnguyen09

Xe container
Chết mất! Lại còn “trong tù toàn người quen cả” với lại không thiếu tiền. Đây lẽ nào là ngôn ngữ của một đứa học lớp 10? Sự tự tin này chả biết lấy đâu ra? Nếu đây là tin nhắn của hung thủ thật thì các chú công an điều tra vụ này mà đọc được nghĩ sao nhỉ?
Xã hội xuống cấp thì nó thế, nén bạc đâm toạc tờ tiền.

DeislerX

Xe tải
Bạn nhìn nhận ở góc độ phát xét hoặc ra vẻ thượng đẳng, chẳng lẽ phải nói "giờ nghĩ lại, tôi cũng ân hận lắm" thì mới là cao đẹp ?

Bài viết trên tôi quote 1 bác có nói là ở các trường điểm thì tệ nạn sẽ có tỷ lệ thấp hơn - tôi nghĩ là đúng nhưng vấn đề là con mình sẽ chọn bạn nào để mà chơi và xử lý khi va chạm như thế nào? Bởi lẽ dù trường tốt đến mấy cũng sẽ có một tỷ lệ học sinh cộm cán nhất định. Nhân đó, tôi có kể lại câu chuyện cũ nhưng liên quan đến hiện tại. Chắc bác biết cụ CXD là hiệu trưởng trường cấp 3 nào ở Hà Nội trước khi lên làm cán bộ trên Thành phố chứ ?

Thế cho nên cụ chửi thầy đó già đầu rồi vẫn khôn mà cứ tưởng mình hay, thầy còn chửi thì chả thế.

khanhnguyen09

Xe container
Đúng là trẻ con. Không biết trời cao đất dày là gì.
nhà ở Lệ mật thì không thiếu tiền ăn xôi thôi, chứ thiếu nhiều để đi qua cầu Chương Dương đấy cháu.
tù thì có hàng chục trại, mỗi trại hàng trăm phòng. cháu có bao nhiêu người quen?
ngồi trong làng Lệ mật thì cháu thấy cái gì cũng Chạy được thôi. ra ngoài thì không chắc đâu
Chắc ông tướng này ở làng quen chém rắn rồi.:))

BloodOwl87

Xe điện
Bạn nhìn nhận ở góc độ phát xét hoặc ra vẻ thượng đẳng, chẳng lẽ phải nói "giờ nghĩ lại, tôi cũng ân hận lắm" thì mới là cao đẹp ?

Bài viết trên tôi quote 1 bác có nói là ở các trường điểm thì tệ nạn sẽ có tỷ lệ thấp hơn - tôi nghĩ là đúng nhưng vấn đề là con mình sẽ chọn bạn nào để mà chơi và xử lý khi va chạm như thế nào? Bởi lẽ dù trường tốt đến mấy cũng sẽ có một tỷ lệ học sinh cộm cán nhất định. Nhân đó, tôi có kể lại câu chuyện cũ nhưng liên quan đến hiện tại. Chắc bác biết cụ CXD là hiệu trưởng trường cấp 3 nào ở Hà Nội trước khi lên làm cán bộ trên Thành phố chứ ?
Luận sự không luận nhân. Tôi thấy cụ có vẻ hả hê khi thầy mình vào tù, và tự hào khi chửi thầy. Và cụ nghĩ mình không sai, đó là sự phán xét của cụ đấy. Thế cụ chửi thầy là đúng hay sai tôi hỏi thế thôi.
Ai cũng có sự đánh giá của mình cụ ạ.
Cụ phát ngôn như thế rồi nghĩ người khác không được đánh giá ư, và chả có gì là thượng đẳng ở đây cả, tôi chê cụ thôi.

KUBIKA

Xe tải
Nạn nhân chết hẳn thì tội khác
Nạn nhân chết não, thủ phạm rút ống thở lại khác
Nạn nhân chết não, người nhà bệnh nhân rút ống thở khiến nạn nhân chết hẳn lại khác.
Có cụ nào am hiểu pháp luật cho ý kiến, chứ em nghĩ cơ quan điều tra không thể ra quyết định rút ống thở nạn nhân được.
Đều can tội cố ý giết người hết cụ.

DeislerX

Xe tải
Dù sao thì diễn đàn cũng là 1 xã hội thu nhỏ nên một khi đã đăng bài thì phải chấp nhận sẽ có ít nhiều nhiều góc độ và ý kiến khác nhau tùy thuộc vào cách nhìn, background, tâm lý,hoàn cảnh cuộc sống hiện tại (mặc dù nghe văn cụ có vẻ hơi hằn học và thích chỉ trích). Dù sao thì Nhất quỷ nhìn ma, chuyện cũ kể lại và tôi xác định sẽ có nhiều ý kiến giống Cụ. Cuộc sống mà, vẫn cứ vẫn diễn ra hàng ngày nên thôi... kệ Cụ!

Chúc vui!

Luận sự không luận nhân. Tôi thấy cụ có vẻ hả hê khi thầy mình vào tù, và tự hào khi chửi thầy. Và cụ nghĩ mình không sai, đó là sự phán xét của cụ đấy. Thế cụ chửi thầy là đúng hay sai tôi hỏi thế thôi.
Ai cũng có sự đánh giá của mình cụ ạ.

BloodOwl87

Xe điện
Dù sao thì diễn đàn cũng là 1 xã hội thu nhỏ nên một khi đã đăng bài thì phải chấp nhận sẽ có ít nhiều nhiều góc độ và ý kiến khác nhau tùy thuộc vào cách nhìn, background, tâm lý,hoàn cảnh cuộc sống hiện tại (mặc dù nghe văn cụ có vẻ hơi hằn học và thích chỉ trích). Dù sao thì Nhất quỷ nhìn ma, chuyện cũ kể lại và tôi xác định sẽ có nhiều ý kiến giống Cụ. Cuộc sống mà, vẫn cứ vẫn diễn ra hàng ngày nên thôi... kệ Cụ!

Chúc vui!
Chính xác. Chửi thầy khi thầy không sai thì tôi sẽ chỉ trích, tôi không phủ nhận. Cụ thấy mấy thằng học sinh chửi thầy thì cũng thế thôi phải không nào.
cụ thanh minh phân bua rất nhiều nhưng chả bao giờ nhận lỗi cả, cứ phát huy thế đi.

namson229

Xe điện
Có LS roii ko chìm đc đâu, các cụ cứ thuyết âm miu, vụ này đếu anh nào dám nhận chạy, tham họ cũng biết tùy nơi.
án điểm, chết trẻ em, lên mạng xã hội... e nghĩ ko chạy dc; thương cháu bé quá; kiểu như con mình non, yếu thế dễ bị bắt nạt; gặp thằng cổ xúy cho con mình đánh người khác; giờ chắc tè ra quần rồi, trên mạng (ko rõ thật hư, thấy thằng 16 tuổi đánh chết cháu bé 14 í, chát với bạn, vẫn ngổ ngáo lắm)

án điểm, chết trẻ em, lên mạng xã hội... e nghĩ ko chạy dc; thương cháu bé quá; kiểu như con mình non, yếu thế dễ bị bắt nạt; gặp thằng cổ xúy cho con mình đánh người khác; giờ chắc tè ra quần rồi, trên mạng (ko rõ thật hư, thấy thằng 16 tuổi đánh chết cháu bé 14 í, chát với bạn, vẫn ngổ ngáo lắm)
Bọn trẻ đó nó sống trong môi trường gia đình hổ báo cáo chồn, nó nghĩ cứ phanh ngực ra là sống được với đời. Mà thực tế thì cuộc đời nó mới đi được 1 đoạn ngắn. Giờ thì từ bố tới con cũng thấm rồi,.. hổ báo thì nấu cao, cáo chồn thì nấu rựa mận.

Nạn nhân chết hẳn thì tội khác
Nạn nhân chết não, thủ phạm rút ống thở lại khác
Nạn nhân chết não, người nhà bệnh nhân rút ống thở khiến nạn nhân chết hẳn lại khác.
Có cụ nào am hiểu pháp luật cho ý kiến, chứ em nghĩ cơ quan điều tra không thể ra quyết định rút ống thở nạn nhân được.
Em theo dõi bên ls Thơm thì cháu bé thân thể đã hoại tử dần dần, đưa về bệnh viện Phú Thọ để gần gia đình và gia đình có thời gian chuẩn bị hậu sự cho cháu. Đồng thời sau khi cháu mất cũng khám nghiệm tử thi để biết nguyên nhân cái chết của cháu.

tykhanguyenn18

Xe hơi
Rồi nhà nó cũng nát thôi, sau vụ này còn đâu danh tiếng để làm ăn? Xã hội coi như súc vật thì sống cũng chả để làm gì.

BloodOwl87

Xe điện

Nhà này có đc 2 tỷ dư dật em cũng ạ luôn, châm muốn nói là 1 tỷ.
Chắc mấy ông nhẫn nghe mấy voz hay xàm kêu 500 tỷ rồi tin như thánh truyền. Nói thật nhìn cái nhà thế kia thì giàu hơn nổi ai ở đất hn này.

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không biết nói sao nữa, thật sự rất đáng buồn và cần trị nặng những trường hợp này. Vấn đề BLHD vẫn chưa thể giải quyết được .....

winnghiepdu

Xe điện
Chả thấy hội bảo vệ trẻ em đâu các cụ nhỉ.