[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

xedieu

Xe cút kít
Chưa kể mấy bài sặc mùi omo nữa. Cụ nào ko tin là omo chẳng qua ít va chạm với mảng đó mà thôi - Thế cho vuông!

4banhxequay

Xe điện
Hung thủ gốc đấy nhiều họ hàng, anh em lại gấu chó nữa thì khả năng có clip hay nhân chứng rất khó. Họa chăng muốn sáng tỏ dùng hòm thư tố giác tội phạm để những người lương thiện chứng kiến an tâm tố giác để lần ra logic của sự thật đấu với hung thủ

Bemagauvn

Xe điện
Chiều qua em đi tập thể dục ở khu gần nhà - đi qua hai bác gái có tuổi nghe loáng thoáng nói về chuyện này.
Lan toả phết rồi đấy các cụ!

Covid2021

Xe buýt
Chiều qua em đi tập thể dục ở khu gần nhà - đi qua hai bác gái có tuổi nghe loáng thoáng nói về chuyện này.
Lan toả phết rồi đấy các cụ!
bài của luật sư Thơm cả, cứ cho hiệu ứng lan tỏa XH, từ kẻ yếu thế sẽ dần chiếm thế thượng phong, nhưng các lều báo có xu hướng tẩy trắng rõ rệt kể cả 1 số trang nhiều follow trên mạng XH, chắc cũng tranh thủ cá kiếm :D

Khongdanhvong

Xe điện
từ mấy cái ảnh chụp đoạn chat của hung thủ, chưa dám chắc 100%, nhưng nhiều người tin là của hung thủ. nếu không phải thì đã có cải chính rồi. từ đoạn chat đấy thì ai cũng sợ cái máu lạnh của nó.

bác sĩ nói là não chấn thương nặng do "vật tày mềm" tác động mạnh vào vùng "hốc sọ". cùng với thông tin là hung thủ có tập boxing. vậy mọi người dễ suy diễn là bị đấm bằng tay vào vùng gáy. nếu ngã đập đầu xuống nền xi măng thì không phải là "vật tày mềm", sẽ có rách da, chảy máu, vỡ xương sọ trước. thực tế không có dấu hiệu ấy. vậy mà thông tin được cung cấp thì vẫn chỉ là đấm vào mặt và ngã thôi !

kết hợp với việc chậm khởi tố, báo chí thông tin một chiều, tâm lý bảo vệ người yếu thế... dư luận suy diễn như cụ nói là dễ hiểu
Không hiểu sao ở xứ này mà lại tin tưởng cỡ đó nhỉ. Ngay việc xây dựng muốn lấn chỉ cần này kia là lấn được luôn, thì có thượng tôn pháp luật không 😄

just for fun

Xe lăn
từ mấy cái ảnh chụp đoạn chat của hung thủ, chưa dám chắc 100%, nhưng nhiều người tin là của hung thủ. nếu không phải thì đã có cải chính rồi. từ đoạn chat đấy thì ai cũng sợ cái máu lạnh của nó.

bác sĩ nói là não chấn thương nặng do "vật tày mềm" tác động mạnh vào vùng "hốc sọ". cùng với thông tin là hung thủ có tập boxing. vậy mọi người dễ suy diễn là bị đấm bằng tay vào vùng gáy. nếu ngã đập đầu xuống nền xi măng thì không phải là "vật tày mềm", sẽ có rách da, chảy máu, vỡ xương sọ trước. thực tế không có dấu hiệu ấy. vậy mà thông tin được cung cấp thì vẫn chỉ là đấm vào mặt và ngã thôi !

kết hợp với việc chậm khởi tố, báo chí thông tin một chiều, tâm lý bảo vệ người yếu thế... dư luận suy diễn như cụ nói là dễ hiểu
Cháu cũng tập tọe làm tí phản biện để tập thể dục não:
Ý 1: Từ cái ảnh lan truyền trên mạng và ko có cải chính thì cụ cho rằng đấy là tin nhắn đó của thủ phạm. Tất nhiên CÓ THỂ tin nhắn đó là của thủ phạm, nhưng cũng CÓ THỂ KHÔNG phải. Tại sao không đính chính? Ai là người đính chính? Lúc này ta có thể suy ra các khả năng như sau: Tin nhắn đó là đúng nên thủ phạm và người nhà không thể đính chính. Tin nhắn đó có thể không phải của thủ phạm nhưng không đính chính vì không ai có thể đính chính dùm. Trường hợp không đính chính có thể nhiều lý do mà cháu có thể nghĩ ra như sau:
- Quá sợ hãi nên không thể nghĩ đến việc nọ việc kia, với tâm lý thông thường lỡ tay gây ra hậu quả nghiêm trọng thì giờ phút này ai cũng hết sức sợ hãi (trừ người biến thái đâm thuê chém mướn giết người như ngóe).
-Biết có tin nhắn mạo danh như thế nhưng cũng ko biết làm thế nào để đính chính, cũng ko ai sẵn lòng dính vào cái mớ bòng bong này để đính chính hộ.
-Đã bị tạm giam, trong nhà tạm giam ko có mạng để đính chính
Do đó cư dân mạng sẽ tha hồ phỏng đoán, suy diễn theo cách nghĩ của họ, người nọ truyền tai người kia.
Ý 2: Những thông tin về thương tích của nạn nhân là nhận định của Luật sư thông qua các mô tả thương tích của nạn nhân từ bác sỹ, không phải là nhận định của bs. Nhưng hiện nay các nhận định đó của LS cũng đã bị xóa/ẩn bài nên những người đọc sau có thể không đọc lại được.

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Thương xót cho cháu và gia đình ;

tunglam2806

Xe buýt
Hung thủ gốc đấy nhiều họ hàng, anh em lại gấu chó nữa thì khả năng có clip hay nhân chứng rất khó. Họa chăng muốn sáng tỏ dùng hòm thư tố giác tội phạm để những người lương thiện chứng kiến an tâm tố giác để lần ra logic của sự thật đấu với hung thủ
Chơi ở sân đó toàn con cháu ngừoi làng. Ko liên quan chắc chắn ko 1 ai đứng ra làm chứng. Các cụ cứ đặt địa vị vào bản thân m xem có đứng ra làm chứng cho 1 việc chả liên quan j đến m ko? Đứng ra lại rách việc với gđ dân gốc đó.

just for fun

Xe lăn
Chơi ở sân đó toàn con cháu ngừoi làng. Ko liên quan chắc chắn ko 1 ai đứng ra làm chứng. Các cụ cứ đặt địa vị vào bản thân m xem có đứng ra làm chứng cho 1 việc chả liên quan j đến m ko? Đứng ra lại rách việc với gđ dân gốc đó.
Cháu tưởng trong bộ luật tố tụng hình sự có quy định về quyền và nghĩa vụ của người làm chứng. Trong đó phần nghĩa vụ như sau, do đó không thể nói là không đứng ra làm chứng mà được ạ

4banhxequay

Xe điện
Thế tôi mới bảo là hòm thư tố giác tội phạm (nặc danh). Nhà nó côn đồ sẽ nhiều người no ưa

XSim

Xe container
Thế tôi mới bảo là hòm thư tố giác tội phạm (nặc danh). Nhà nó côn đồ sẽ nhiều người no ưa
Cụ tính phức tạp thế, nhân chứng là các cháu cùng đang đang chơi ở sân lúc đó. CA chỉ cần quay một lúc là phải khai báo hết thôi, muốn không tố giác cũng không được.

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Chưa kể mấy bài sặc mùi omo nữa. Cụ nào ko tin là omo chẳng qua ít va chạm với mảng đó mà thôi - Thế cho vuông!
Cụ này làm VTC thì tôi tin 80% nhưng omo hay ViDan thì nó cũng có quy trình của nó, chứ tẩy trắng sao nổi :)) án vẫn thành án thì tẩy trắng quần áo thất bại hử=))

4banhxequay

Xe điện
Cụ tính phức tạp thế, nhân chứng là các cháu cùng đang đang chơi ở sân lúc đó. CA chỉ cần quay một lúc là phải khai báo hết thôi, muốn không tố giác cũng không được.
Các cháu phải có người giám hộ đi cùng cụ nhé. Bố mẹ nó không thích thì cứ bảo nó không để ý, không biết, đi đái lúc đó v.v.. cung khó

just for fun

Xe lăn
Các cháu phải có người giám hộ đi cùng cụ nhé. Bố mẹ nó không thích thì cứ bảo nó không để ý, không biết, đi đái lúc đó v.v.. cung khó
Khó đấy cụ, khôn ngoan ra cửa quan mới biết. Khai báo làm chứng không phải thích thì khai không thì thôi đâu.

lerose

Xe đạp
Vụ này xảy ra vài ngày mới lên báo, lại đúng chỗ không hề có camera, xung quanh sân chơi bóng rổ thì chủ yếu là các cháu bé, theo tâm lý thông thường của các bố mẹ sẽ không muốn cho con dính dáng nhiều đến sự việc phức tạp nên sợ chủ yếu các cháu sẽ lắc đầu không biết gì, đang trong năm học thì Cơ quan điều tra cũng khó mà nay hỏi cháu này mai lại lôi cháu khác lên hỏi…
Còn cụ vui vui nào bóng gió ám chỉ cháu thì mời cụ tránh cháu ra cái nhé, cứ xoay mòng mòng mọi thứ thì sự thật nó vẫn là sự thật, cụ như thế nào thì ba cái mớ lý luận lèo lá của cụ nó vẽ lên bản chất của cụ rồi😊

just for fun

Xe lăn
Vụ này xảy ra vài ngày mới lên báo, lại đúng chỗ không hề có camera, xung quanh sân chơi bóng rổ thì chủ yếu là các cháu bé, theo tâm lý thông thường của các bố mẹ sẽ không muốn cho con dính dáng nhiều đến sự việc phức tạp nên sợ chủ yếu các cháu sẽ lắc đầu không biết gì, đang trong năm học thì Cơ quan điều tra cũng khó mà nay hỏi cháu này mai lại lôi cháu khác lên hỏi…
Còn cụ vui vui nào bóng gió ám chỉ cháu thì mời cụ tránh cháu ra cái nhé, cứ xoay mòng mòng mọi thứ thì sự thật nó vẫn là sự thật, cụ như thế nào thì ba cái mớ lý luận lèo lá của cụ nó vẽ lên bản chất của cụ rồi😊
Phổ cập cho nhau tí kiến thức pháp luật thôi mà cụ. Cháu đọc về luật thì người làm chứng có nghĩa vụ khai báo trung thực. Kể cả các cháu tuổi vị thành niên và những người giám hộ đó cụ, không phải cứ lắc đầu là xong đâu. Còn chả hiểu cụ nói mớ lý luận lèo lá là lèo lá chỗ nào, cụ có thể vui lòng chỉ ra được ko ạ. Người lớn trao đổi, nói chuyện thì nó phải rõ ràng, rành mạch, có logic, có tri thức đúng chứ ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Thích Nói Phét

[Tịch thu bằng lái]
Phổ cập cho nhau tí kiến thức pháp luật thôi mà cụ. Cháu đọc về luật thì người làm chứng có nghĩa vụ khai báo trung thực. Kể cả các cháu tuổi vị thành niên và những người giám hộ đó cụ, không phải cứ lắc đầu là xong đâu. Còn chả hiểu cụ nói mớ lý luận lèo lá là lèo lá chỗ nào, cụ có thể vui lòng chỉ ra được ko ạ. Người lớn trao đổi, nói chuyện thì nó phải rõ ràng, rành mạch, có logic, có tri thức đúng chứ ạ?
Trung thực hay gian dối còn phải xét, chưa kể có trường hợp ra tòa rồi còn phản cung, thay đổi lời khai được nữa là :))

just for fun

Xe lăn
Trung thực hay gian dối còn phải xét, chưa kể có trường hợp ra tòa rồi còn phản cung, thay đổi lời khai được nữa là :))
Chuyện bình thường, và họ sẽ phải chịu trách nhiệm về lời khai của mình. Pháp luật quy định thế!
Tiện thể thì phổ cập luôn cho cụ, bộ luật hình sự quy định người làm chứng trong án hình sự phải có trách nhiệm khai báo, việc cản trở, khai báo không trung thực ảnh hưởng đến việc giải quyết nguồn tin tội phạm là vi phạm pháp luật đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kiss The Rain

Xe tải
Em thì thấy tội cho tất cả.
Con trai em mới 2 tuổi, nó sốt nó mệt mình còn xót chứ nói gì 14 tuổi bị người ta đánh chết.
Thằng cu lớp 16 tuổi kia chắc cũng chỉ vì bênh em, tuổi này đấm đá tát nhau vài cái là chuyện bình thường, ở đây chắc cũng không có ai là chưa gây lộn đánh nhau. Đen là đánh đúng chỗ hiểm, chứ thằng nhóc 16 tuổi nào lại cố ý đánh chết người khác đâu. Ông bố nhìn thằng con tương lai mịt mù cũng buồn, chưa kể áp lực dư luận, xã hội, cả nhà bị chửi rủa.
Tội !
Cụ đọc đoạn tin nhắn của thằng cứ lớp 10 học GDTX chưa? Em tin là nó cố ý đánh tới cùng, nếu chỉ nhỡ tay vào chỗ hiểm như cụ nói thì nó phải có thái độ khác.