Chi hội Hội BMW - Hẹn hò, chia sẻ vui buồn và kinh nghiệm.

tonydao

Xe tải
mình xin chia sẻ 1 chút về BMW hay mọi người hay gọi là BIM, về cơ bản dòng xe này là xe hạng sang và thiết kế nặng về phần tính năng và độ an toàn cao, công nghệ mang tính chất hiện đại, có thể xe đời thấp hoặc cao thì nó cũng toát lên 1 điều như vậy, việc mà sử dụng BIM tại việt nam thực chất là về khí hậu chưa thuận lợi và 1 số lý do khác vì vậy nó hay hắt hơi nghẹt mũi là vì thế, mình đã đi khá nhiều dòng xe của các hãng và gần đây là đi và nghiên cứu dòng xe BIM này, nếu thực sự chúng ta chỉ cần sử dụng đúng qui cách của nhà sản xuất thôi thì xe đã đỡ hỏng vặt rất nhiều, còn về chi tiết thì có lẽ không thể nói hết ở đây được vì vậy em nghĩ cũng nên có hội BIM để anh em trao đổi chi tiết hơn, em lấy 1 ví dụ như thế này, năm 2005 em đi 1 con 525 đời 2003, hỏng gạt mưa vào hãng hỏi thì được hãng thông báo phải thay mất 8 củ, em giật hết cả mình vì bình thường nếu that gạt mưa như xe toy hoặc DW thì vài chục đến vài trăm là cùng , tìm hiểu mới biết là BIM phải thay cả củ điện đến cần gạt, vì thế mí đắt, em không thay đi về nghiên cứa cùng thằng em nó chuyên về điện, nó học ở bách khoa đang đi làm ở xưởng, 2 anh em nghiên cứa 4 ngày thì đi lùng đồ trên chợ về làm như zin hoạt động bình thường ( tổng chi phí mua đồ mất 2 củ ) cho thằng em 500k uống nước thế là thoát được 5.5 củ ( đó các cụ thấy không nếu anh em lập hội mỗi người 1 kinh nghiệm thì đỡ biết bao nhiêu) em thì không giỏi nhưng với kinh nghiệm cũng sử dụng mấy con BIM rồi nên có tí kinh nghiệm nếu các cụ không chê cứ alo em biết đến đâu em mách đến đó, riêng em cứ 6 tháng em lại thay vợ mới, bây giờ kết dòng BIM rồi nên chỉ thích BIM thôi, trong đội em chơi có khoảng 12 ông đang đi BIM và tennis mí nhau, bác nào muốn tham gia hoặc chao đổi kinh nghiệm cứ alo em nhé
Cac cụ hội nhóm BIM ở đâu nhỉ?cho e DK> e tìm mãi mà chưa thấy

tonydao

Xe tải
Em nói thật là em chưa từng thấy 1 cái box nào buồn .. ngủ như box nhà mình. Các mem thì tha thiết muốn trao đổi giao lưu, gặp gỡ, còn các cụ chánh thì biến đâu mất tiêu hết. Em mạn phép tổng hợp số đt của 1 vài thành viên, rồi cuối tuần em nhắn tin rủ các cụ đi cafe chém gió 1 bữa chứ em nản cái vụ chờ duyệt đơn với cả chờ được bố trí off rồi. Mong các cụ BMW và Mec vào đây ủng hộ em luôn nhé. Cụ nào tham gia thì post em cái số lên đây nhé:

1. Hoàng Trung Kiên
phone: 0916881111

PS cả làng là số em là 0983066999 các cụ cứ liên lạc (trước khi gọi thì nhắn tin em cái, vì tính chất công việc em không bao giờ nhấc số lạ ạ).

OFF nhớ PM e với nhé. e TonyDao 094 876 4 666