Hỏi các cụ về Ecosport

themxehoi

Xe đạp
Hi all,
Có bác nào đã thử ngồi phía sau chưa ? nếu có thì cho em xin ít cảm nhận như là : mức độ thoải mái khi ngồi 3 người, chổ để chân so với lưng ghế trước có thoải mái không. Còn một điều nữa là em ngồi thử ghế lái ở dòng tương đương là Daihatshu Terioz thì rất chật, khi đánh lái tay sẽ vướng, đụng cửa bên (em đang đi i30). Rất cám ơn vì em đang rất quan tâm em này :)

XTLN

Xe hơi
Hi all,
Có bác nào đã thử ngồi phía sau chưa ? nếu có thì cho em xin ít cảm nhận như là : mức độ thoải mái khi ngồi 3 người, chổ để chân so với lưng ghế trước có thoải mái không. Còn một điều nữa là em ngồi thử ghế lái ở dòng tương đương là Daihatshu Terioz thì rất chật, khi đánh lái tay sẽ vướng, đụng cửa bên (em đang đi i30). Rất cám ơn vì em đang rất quan tâm em này :)
Mình đã tham dự buổi giới thiệu xe về cơ bản mình nhận xét ntn:
1. Nội nhất thật sự hơi thất vọng so với ngoại thất khi đồ nhựa trông rẻ tiền, mặt điều khiển trung tâm được mạ mầu bạc theo quan điểm cá nhân trông không những không bắt mắt mà còn gây cảm giác hơi nhôm nhựa.
2. Hàng ghế sau thì ngồi tương đối thoải mái, mình cao 1m74 khi ngồi vẫn duỗi chân được (khoảng trống từ đầu gối đến ghế lái chưa chỉnh thì tầm khoảng 15-20cm rộng hơn Fiesta một chút, còn bề ngang thì do giới hạn kích thước của dòng xe nhỏ thì thế cũng là chấp nhận được.
3. Là một chiếc Mini SUV nên tầm nhìn tương đối thoáng và dễ chịu.
4. Còn tất cả trên hết là mức giá so với công năng thì cá nhân thấy tương đối chấp nhận được.
P/S trong quá trình xem xe có một bác tham gia hỏi một lãnh đạo của bên giới thiệu sản phẩm về trái tim của xe có khác gì All new fiesta không thì vị này trả là có khác đấy, có khác chút, nhưng theo em được biết con này và fiesta được dùng chung động cơ toàn cầu của Ford 1.5 Ti-VCT gì đó. Nếu đúng vậy thì em cũng khuyên chân thành các bác khi giới thiệu cho khách nên tuân thủ những gì gọi là chuẩn mực của nhà sản xuất, tránh hiểu lầm.

Chỉnh sửa cuối:

bcad

Xe buýt
Hà Nội Ford 94 Ngô Thì Nhậm đang có bản Titanium trưng bày các cụ nhé. Các cụ alo em để được giới thiệu và tư vấn thêm về xe nhé.

themxehoi

Xe đạp
Cám ơn bác nhiều !!!
1. Nội nhất thật sự hơi thất vọng so với ngoại thất khi đồ nhựa trông rẻ tiền, mặt điều khiển trung tâm được mạ mầu bạc theo quan điểm cá nhân trông không những không bắt mắt mà còn gây cảm giác hơi nhôm nhựa.
2. Hàng ghế sau thì ngồi tương đối thoải mái, mình cao 1m74 khi ngồi vẫn duỗi chân được (khoảng trống từ đầu gối đến ghế lái chưa chỉnh thì tầm khoảng 15-20cm rộng hơn Fiesta một chút, còn bề ngang thì do giới hạn kích thước của dòng xe nhỏ thì thế cũng là chấp nhận được.
4. Còn tất cả trên hết là mức giá so với công năng thì cá nhân thấy tương đối chấp nhận được.
P/S trong quá trình xem xe có một bác tham gia hỏi một lãnh đạo của bên giới thiệu sản phẩm về trái tim của xe có khác gì All new fiesta không thì vị này trả là có khác đấy, có khác chút, nhưng theo em được biết con này và fiesta được dùng chung động cơ toàn cầu của Ford 1.5 Ti-VCT gì đó. Nếu đúng vậy thì em cũng khuyên chân thành các bác khi giới thiệu cho khách nên tuân thủ những gì gọi là chuẩn mực của nhà sản xuất, tránh hiểu lầm.

LeHuuHuy

Xe buýt
Theo catalog Fiesta Titanium CS cực đại 112PS mã lực ( 6300rpm ), 140Nm ( 4400 ). Còn ecosport CS cực đại 110PS mã lực ( 6300rpm ), 142Nm ( 4400 ) không biết có chuẩn không các cụ.

kochithe

Xe hơi
Theo catalog Fiesta Titanium CS cực đại 112PS mã lực ( 6300rpm ), 140Nm ( 4400 ). Còn ecosport CS cực đại 110PS mã lực ( 6300rpm ), 142Nm ( 4400 ) không biết có chuẩn không các cụ.
Thông số chuẩn đấy bác huy. Xác ecosport khoảng 1,2 tấn, fiesta khoảng 1,1 tấn, chênh nhau độ 100kg, động cơ gần như nhau. Fiesta được khen là bốc thì ecosport k đến nỗi ì đâu các bác ạ. :D

cabin

Xe buýt
Báo cáo các cụ, hôm nay em đã tận mắt ngắm nghía, sờ mó em nó rồi. Theo cảm nhận của em là em nó quá ngon so với tầm giá: xe cao, dáng đẹp, đầy đủ đồ chơi và thiết bị an toàn, ngồi thoải mái cả hàng trên và hàng dưới. Chỉ còn mỗi cảm giác lái và tiêu thụ xăng của em nó là em chưa đc thử, nếu mọi thứ ok cả thì nó sẽ đứng đầu danh sách các xe em dự định sẽ đổi trong thời gian tới ạ

fordfiesta2013

Xe tăng
Dạ mã động cơ của 2 con là khác nhau bác ạ nhưng dùng cùng công nghệ TI-VCT

bigbigman

Đi bộ
Lắp thêm màn hình và DVD được không bác?? đi xe mà ko có màn hình nghe nhạc xem phim thì mấy người đi chung buồn lắm :D

Thu Hồng

Xe tải

nam ford

Xe máy
bác ơi giá em nissan gấp đôi thế kia cơ mà.:). em thấy trong cùng phân khúc thì em đấy quá hợp lý đấy ạ, tính năng ăn toàn cũng như trò chơi trên xe cũng có nhiều nữa.
máy 1.5 như thế là khỏe đấy cụ. cụ xem em vios cũng 1.5 mà chỉ có 104 ps thôi. Juke thì e dự là có tăng áp gì đó

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Hôm nay em đến Ford Thanh Xuân để ngắm em nó. Vào trong showroom không thấy em nó đâu cả. Em đi mãi vẫn chẳng thấy đâu,bỗng nhiên có một cụ sale đi ra. Em liền hỏi xem em nó đi đâu rồi, thì cụ ấy bảo Ford Vn đã lấy về rồi. Cụ nào biết ở đâu đang trưng bày em nó thì hú em một tiếng với. Vodka các cụ.
Em mời bác qua đại lái bên em. AN ĐÔ ford địa chỉ Tòa Ct3 - Lô C1 Đường Phạm Văn Đồng- Từ Liêm Hà Nội. Có gì bác cứ alo cho em.

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Cụ có lịch chạy thử em này chưa ạ? Em đang định quất k3 nhưng tình hình này có khi phải đợi thêm ít bữa xem anh ecosport này thế nào.
Bên em hiện nay đang có em này trong Showroom mời bác qua đây xem em đó ạ

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Em chưa có thời gian đi xem xe nên các cụ cho e hỏi con ngày ghế ngồi đủ 4 người thì cốp sau có để vừa vali du lịch ko ah?
Được bác ah. Hôm sau bác mang vali qua đây