Hỏi cách đi cho không bị hớ đèn vàng.

Rickyman

Xe điện
Đến gần ngã tư đi chậm lại, chấp mọi tình huống

newdriver_2021

Xe hơi
Dạo này đang sốt xình xịch vụ đèn vàng, đèn đỏ. Các bác cho em học hỏi kinh nghiệm đi canh như thế nào cho ko bị quá vạch.

Ở những chỗ đèn tín hiệu mà có đồng hồ thì khỏi bàn nhưng mà những chỗ không có đồng hồ thì đau tim quá các bác ợ. Đang chạy cỡ 30-40 đến gần cỡ 1 thân xe mà nó bất thình lình chuyển sang vàng thì có đạp phanh dúi dụi. Sợ nhất là đằng sau có bác xe tải hay công, xe ấy mà húc đít thì có mà nát.

Mấy hôm rồi từ lúc phạt đèn vàng thì dù đèn xanh đến cách cỡ 100m em chỉ dám đi rà rà dưới 30 xem tình hình thế nào rồi mới dám tăng ga vọt qua nhưng nhiều khi vẫn bị hớ phanh không kịp các bác ợ (may mà chưa bị phạt).

Mà ví dụ như đến gần sát mà đèn nó bất thình lình chuyển sang vàng, lúc đó có phanh cũng ko kịp thì có bị xử phạt không hả các bác?

Các bác xử lý vụ đèn vàng này như thế nào chia sẽ cách xử lý cho em với. Cảm ơn các bác.
Em cứ đèn xanh - đỏ thôi. Vàng cứ tránh là an toàn nhất

luxury_items

Xe đạp
chuẩn luôn bác, nhiều chỗ ko có đồng hồ cũng ớn thật sự

dirty_cop

Xe hơi
Sợ nhất là đi sau xe tải to, xe bus qua ngã tư lúc đường đông. Xe trước cao nó che mất đèn gt

leminhhn

Xe buýt
vượt đèn vàng có bị phạt ko các cụ, em gg thì thấy N Đ100 thì phạt còn QC41 thì vẫn ghi quá gần vạch thì vẫn được vượt nếu dừng lại gây nguy hiểm

TOANBEO88

Xe đạp
Website
songiangelectric.com.vn
Dạo này đang sốt xình xịch vụ đèn vàng, đèn đỏ. Các bác cho em học hỏi kinh nghiệm đi canh như thế nào cho ko bị quá vạch.

Ở những chỗ đèn tín hiệu mà có đồng hồ thì khỏi bàn nhưng mà những chỗ không có đồng hồ thì đau tim quá các bác ợ. Đang chạy cỡ 30-40 đến gần cỡ 1 thân xe mà nó bất thình lình chuyển sang vàng thì có đạp phanh dúi dụi. Sợ nhất là đằng sau có bác xe tải hay công, xe ấy mà húc đít thì có mà nát.

Mấy hôm rồi từ lúc phạt đèn vàng thì dù đèn xanh đến cách cỡ 100m em chỉ dám đi rà rà dưới 30 xem tình hình thế nào rồi mới dám tăng ga vọt qua nhưng nhiều khi vẫn bị hớ phanh không kịp các bác ợ (may mà chưa bị phạt).

Mà ví dụ như đến gần sát mà đèn nó bất thình lình chuyển sang vàng, lúc đó có phanh cũng ko kịp thì có bị xử phạt không hả các bác?

Các bác xử lý vụ đèn vàng này như thế nào chia sẽ cách xử lý cho em với. Cảm ơn các bác.
E vào honda trả lời các câu hỏi tình huống để mong được cái mũ bảo hiểm mà toàn bị nhầm với sai thôi. Nên hóng các cụ cao nhân

Mss AN TÂM

Xe điện
Em bị đèn có số đếm ngược mà nhảy tưng bừng các cụ ạ (chắc hỏng, hôm sau thấy về đúng quy luật). Hôm em đi đếm ngược còn 10s, vừa nhấn thêm tý ga để vượt mà 1 phát nhảy vàng rồi sang đỏ luôn. May ko có camera và ko có các chú áo vàng. Hú hồn luôn.

New car 2023

Xe điện
vượt đèn vàng có bị phạt ko các cụ, em gg thì thấy N Đ100 thì phạt còn QC41 thì vẫn ghi quá gần vạch thì vẫn được vượt nếu dừng lại gây nguy hiểm
Nghị định 100 cũng tương tự như QC 41/2019 bác ạ: Không phạt khi đã quá gần.

Thế nào là "quá gần" thì tự bác đánh giá.

Ngược lại, cái đèn nó cũng đểu, rất là tự diễn chuyển, uỵch 1 phát là nó nhảy luôn từ Xanh lên Đỏ, tạo điều kiện tích cực cho phe Xử phạt.

Xe_dap

Xe máy
Cứ xanh hẵng đi, nhanh mấy s làm gì đâu

Luật có quy định rõ việc này mà bác: Nếu đèn vàng bật sáng mà người tham gia giao thông chưa đi quá vạch dừng, mà vẫn cố tình đi tiếp sẽ phạm lỗi vượt đèn vàng và bị xử phạt; trừ trường hợp xe vẫn chưa đi quá vạch dừng xe nhưng nếu dừng lại sẽ gây nguy hiểm cho mình hoặc cho phương tiện khác. Hoặc trong trường hợp đã đi quá vạch dừng hay quá gần vạch dừng nếu dừng lại thấy nguy hiểm thì được đi tiếp.

Trong trường hợp đèn tín hiệu không báo giây, bác vẫn đang chạy 40km/h thì vẫn cãi được ở điểm này bác nhé. Còn đang chạy <20km/h thì...

Vua Nhà Hà Nội

Xe đạp
Cám ơn cụ chủ thớt, thông tin rất hữu ích

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Luật có quy định rõ việc này mà bác: Nếu đèn vàng bật sáng mà người tham gia giao thông chưa đi quá vạch dừng, mà vẫn cố tình đi tiếp sẽ phạm lỗi vượt đèn vàng và bị xử phạt; trừ trường hợp xe vẫn chưa đi quá vạch dừng xe nhưng nếu dừng lại sẽ gây nguy hiểm cho mình hoặc cho phương tiện khác. Hoặc trong trường hợp đã đi quá vạch dừng hay quá gần vạch dừng nếu dừng lại thấy nguy hiểm thì được đi tiếp.

Trong trường hợp đèn tín hiệu không báo giây, bác vẫn đang chạy 40km/h thì vẫn cãi được ở điểm này bác nhé. Còn đang chạy <20km/h thì...
Hiện vẫn có tình trạng, thậm chí rất nhiều, Đèn không có phase Vàng, bác ạ.
Đoàng phát Xanh >>> Đỏ rực rỡ luôn.
Hậu quả phạt nóng thì có lẽ không sao.
Phạt nguội thì bác sẽ rách việc:
Lỗi vượt đèn đỏ.
Có thể bác không còn lưu trên Dash cam, khả năng này cao hơn.

Nếu còn lưu, bác cũng phải gửi vô hoặc ngự giá thân chinh từ Hà Nội vô Quảng Nam, ví dụ thế - hoặc ngược lại, để giải trình cho các đồng chí Vàng ươm.

caotuanvietdtvt5

Xe đạp
em gần như tính cái đèn vàng ngang đèn đỏ. Xanh thì đi mà vàng với đỏ thì dừng , tuy hơn chậm nhưng đỡ phải giải thích với các Anh.

Tommytep

Xe tăng
em gần như tính cái đèn vàng ngang đèn đỏ. Xanh thì đi mà vàng với đỏ thì dừng , tuy hơn chậm nhưng đỡ phải giải thích với các Anh.
cái khoảnh khắc đèn vàng là bên hướng kia còn 3s đỏ. tầm nhập nhoemj này xe máy ở cả 2 phía sẽ lao rất kinh. phía đèn vàng thì xe máy lao để tránh đỏ, phía đỏ còn 3s thì xe máy cũng lao lên. đèn vàng nên nhịn. Nếu đường thoáng, quan sát đc từ xa mà muốn vượt thì nên căn đèn xanh + tốc độ để dấn luôn từ sớm, tới nơi vừa nhảy sang vàng thì qua luôn, còn đã tà tà thì vàng là dừng luôn.