Hỏi cách đi cho không bị hớ đèn vàng.

bdsvinhomesreal

Xe đạp
Website
vin-homes.vn
Dạo này đang sốt xình xịch vụ đèn vàng, đèn đỏ. Các bác cho em học hỏi kinh nghiệm đi canh như thế nào cho ko bị quá vạch.

Ở những chỗ đèn tín hiệu mà có đồng hồ thì khỏi bàn nhưng mà những chỗ không có đồng hồ thì đau tim quá các bác ợ. Đang chạy cỡ 30-40 đến gần cỡ 1 thân xe mà nó bất thình lình chuyển sang vàng thì có đạp phanh dúi dụi. Sợ nhất là đằng sau có bác xe tải hay công, xe ấy mà húc đít thì có mà nát.

Mấy hôm rồi từ lúc phạt đèn vàng thì dù đèn xanh đến cách cỡ 100m em chỉ dám đi rà rà dưới 30 xem tình hình thế nào rồi mới dám tăng ga vọt qua nhưng nhiều khi vẫn bị hớ phanh không kịp các bác ợ (may mà chưa bị phạt).

Mà ví dụ như đến gần sát mà đèn nó bất thình lình chuyển sang vàng, lúc đó có phanh cũng ko kịp thì có bị xử phạt không hả các bác?

Các bác xử lý vụ đèn vàng này như thế nào chia sẽ cách xử lý cho em với. Cảm ơn các bác.
Đèn vàng có phạt đâu cụ. Tuy nhiên đi bình tĩnh thôi. Nhanh chậm mấy giây không quá quan trọng đâu.

gia_bao

Xe máy
đèn vầng thì,cố làm gì chờ rồi đi cho lành

Ducthuan0446

Xe hơi
Nếu cụ thấy có đếm số thì 3s bỏ qua. Còn k số đi chậm tới điểm giao nhau đầu qua vạch đèn vàng xxx cũng k phạt được. Luật quy định chỉ với cố tình, còn nhận thấy nguy hiểm xe sau đâm đi bth k phải xoắn xxx. Ghi biên bản mạnh dạn yêu cầu ghi vượt đèn vàng.

laonongvn

Xe đạp
Giờ dừng đèn đỏ còn phải để ý xem có xe đầu kéo hoặc hổ vồ bám đuôi từ xa ko, chuẩn bị khoảng cách và phương án thoát mũi xe ko dồn toa chết dở:-&

lebachtung

Xe hơi
Ca này khó đấy các Bác, nhiều khi khó nhìn được đèn vì đi theo xe to nó chắn mất, chỉ có đi chậm thôi và quan sát 2 bên thôi bác ơi. chậm mà chắc.

ledungktxd

Đi bộ
- Hình như có tên xxx nó bảo là: Phạt là phạt lỗi vượt cố tình, còn đến vạch dừng xe đang đi mà đèn vàng bật, nếu xe đã qua quá một chút thì cứ đi thẳng, không bắt lỗi???
Em theo bằng lái quốc tế thì thấy đúng như bác xxx nói. Em đi ở Nhật đèn vàng là phải dừng, nhưng khi đến nơi đèn đang xanh mà đột ngột chuyển sang vàng mà không thể dừng kịp, nếu dừng lại gây nguy hiểm cho bản thân và phương tiện khác thì được phép đi thẳng. ( Trường hợp bất khả kháng).

Huyquynhbk1990

Xe máy
Hiện vẫn có tình trạng, thậm chí rất nhiều, Đèn không có phase Vàng, bác ạ.
Đoàng phát Xanh >>> Đỏ rực rỡ luôn.
Hậu quả phạt nóng thì có lẽ không sao.
Phạt nguội thì bác sẽ rách việc:
Lỗi vượt đèn đỏ.
Có thể bác không còn lưu trên Dash cam, khả năng này cao hơn.

Nếu còn lưu, bác cũng phải gửi vô hoặc ngự giá thân chinh từ Hà Nội vô Quảng Nam, ví dụ thế - hoặc ngược lại, để giải trình cho các đồng chí Vàng ươm.
cụ nói chuẩn quá.cái này như kiểu bẫy dân ấy. chứ nếu cứ chuẩn chỉ đếm số + chuyển lần lượt từ xanh sang vàng rồi đỏ thì chắc chắn k bị phạm luật. ở VN mình nhiều chỗ đèn hay lắm. đang xanh 14s chuyển sang vàng luôn, có chỗ thì đang đỏ có đếm số về 0 , xong nó đen xì, nhiều ng theo thói quen đi luôn dính vượt đèn đỏ. nói chung là chịu thua luôn.e đi xe máy nhiều khi cũng rén

Xedauconxang

Xe đạp
BTT10-01 GALAXY 4 - KHU ĐÔ THỊ GALAXY VẠN PHÚC
Website
takumizima.com.vn
Dạo này đang sốt xình xịch vụ đèn vàng, đèn đỏ. Các bác cho em học hỏi kinh nghiệm đi canh như thế nào cho ko bị quá vạch.

Ở những chỗ đèn tín hiệu mà có đồng hồ thì khỏi bàn nhưng mà những chỗ không có đồng hồ thì đau tim quá các bác ợ. Đang chạy cỡ 30-40 đến gần cỡ 1 thân xe mà nó bất thình lình chuyển sang vàng thì có đạp phanh dúi dụi. Sợ nhất là đằng sau có bác xe tải hay công, xe ấy mà húc đít thì có mà nát.

Mấy hôm rồi từ lúc phạt đèn vàng thì dù đèn xanh đến cách cỡ 100m em chỉ dám đi rà rà dưới 30 xem tình hình thế nào rồi mới dám tăng ga vọt qua nhưng nhiều khi vẫn bị hớ phanh không kịp các bác ợ (may mà chưa bị phạt).

Mà ví dụ như đến gần sát mà đèn nó bất thình lình chuyển sang vàng, lúc đó có phanh cũng ko kịp thì có bị xử phạt không hả các bác?

Các bác xử lý vụ đèn vàng này như thế nào chia sẽ cách xử lý cho em với. Cảm ơn các bác.
Thế cụ đi 10km/h :))