Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

vanvuong

Xe điện
Thế à! em tưởng bác lên hãng thay. Thế để hôm nào mang vào gara gần nhà hỏi vậy!
Thế bác cứ nghĩ rằng hãng nó có tất phụ tùng hở giời ??
Nó cũng lao đi mua thôi bác ạ, bác thay ga ra quen (có uy tín tý) , họ lấy hàng chính hãng luôn nha bác, bao xài thoải mái ạ . :))

vanvuong

Xe điện
Báo cáo các cụ, mai em mang xe ra gara căn chỉnh lại đi Tết lun. Về sẽ báo cáo lại các bác vụ chân côn nhé. E đọc thớt thấy 1 số bác cũng bị cơ mà nhiều lý do lắm, ko bắt bệnh ngay đc.
Còn vụ cd thì báo cáo các bác là ngu phí từ gần chục năm trước. Mua xe về ty toe thay dvd, lắp màn hình bla bla... Bị thằng thợ nó tán thế là pán lun cái cd zin cho nó từ ngày đó. Đến lúc cái dvd tàu (hàng năm 2007) nó giở quẻ mới tiếc em cd zin huhu
Giờ em đang lắp tạm em cd alpine cdm 9801, hôm trước chế thêm cái jack aux vào *** em nó thôi bác ah. Cáp chuẩn aux của đầu này lùng khắp HN ko có, giờ em chế cắm vào nghe cũng tàm tạm thôi ah. Nhân tiện các bác tư vấn em cái dvd 2 din của Khựa tầm 3 củ có đầy đủ chức năng (bluetooth, đọc usb, thẻ video các định dạng) loại nào dùng ngon bác? Âm thanh nghe ổn ko, có bằng đc âm thanh cd zin ko? Bộ loa của spectra em đánh giá là khá hay, kể cả khi chạy với con đầu alpine hiện tại bây giờ, e chỉ sợ chơi dvd tàu rồi lại ko ra gì thì bùn lắm.
Trên này thấy bác vanvuong có nhiều kinh nghiệm với em spectra quá hihi. Em thì đang bị vợ cả nó bắt chia ly vợ 2 vì lý do... dáng già :( nó bảo đi morning cũng vẫn oai hơn đi con già già này. Thế có bùn em ko chứ lị :(
Bảo với vợ bác rằng, dù là Buổi sáng lướt bản full cũng 450 củ đấy chứ chả ít đâu.
Muốn đổi Mn thì tốc váy móc ra đưa đây 250 củ nữa nào ???
Rồi đi đâu xa xa mà đi 4 người thì túi ai nấy giữ (ôm trên lòng nhé) kể cả tài cũng phải ôm. :))
Em có 1 thằng bạn bán xong con Mn cừời suốt 1 tuần , không cả ngậm mồm lại được ạ (mà xe nó bản full, hồi mua đâu như hơn 5 lít hay sao ế). Nó bảo ngồi xe mày đâm ra lại êm hơn xe tao (vì Mn 3 máy chạy kêu rầm rầm ạ) =)) .

Bác nghĩ gì thế ? Hàng xịn DVD mà chạy được 7 năm thì cũng nên mổ gà ăn mừng rồi, tàu thế là bền lắm rồi mà bác còn kêu cái gì ạ.
Em mới thay con Kovan 3,6 củ vào nghe cũng tạm, oánnh giá tiếng dc 8,5/10 so với CD zin, nhưng option nhiều miên man, kết nối răng xanh nghe nhạc 9,5/10 so với cắm giắc AUX.
Màn hình nét vãi, cảm ứng full luôn, độ bền chưa biết :)) .

dinhdung87

Xe buýt
Bảo với vợ bác rằng, dù là Buổi sáng lướt bản full cũng 450 củ đấy chứ chả ít đâu.
Muốn đổi Mn thì tốc váy móc ra đưa đây 250 củ nữa nào ???
Rồi đi đâu xa xa mà đi 4 người thì túi ai nấy giữ (ôm trên lòng nhé) kể cả tài cũng phải ôm. :))
Em có 1 thằng bạn bán xong con Mn cừời suốt 1 tuần , không cả ngậm mồm lại được ạ (mà xe nó bản full, hồi mua đâu như hơn 5 lít hay sao ế). Nó bảo ngồi xe mày đâm ra lại êm hơn xe tao (vì Mn 3 máy chạy kêu rầm rầm ạ) =)) .

Bác nghĩ gì thế ? Hàng xịn DVD mà chạy được 7 năm thì cũng nên mổ gà ăn mừng rồi, tàu thế là bền lắm rồi mà bác còn kêu cái gì ạ.
Em mới thay con Kovan 3,6 củ vào nghe cũng tạm, oánnh giá tiếng dc 8,5/10 so với CD zin, nhưng option nhiều miên man, kết nối răng xanh nghe nhạc 9,5/10 so với cắm giắc AUX.
Màn hình nét vãi, cảm ứng full luôn, độ bền chưa biết :)) .
Em thì em ko ủng hộ lắp màn hình, vì đi hay xem video, tài mà ngó vào thì mất tập trung lắm.
Em là cứ chơi cái loại CD zin theo vios, usb, aux đủ cả. Mà hồi mua trên chợ zời có 800k =)))
Giờ đang kiếm con nào có " bờ lu tút" để gọi điện cho nó pờ rồ :))

Chỉnh sửa cuối:

shadow_man000

Xe máy
Ôi trời ơi bác vanvuong ơi. Ý em là em thay con dvd hồi 2007 và nó tậm tịt ngay khi hết BH. Hồi đó xe chú yếu ông già đi nên là có dùng đâu. Đến khi em đi thì e vứt nó đi và lắp tạm con alpine của thằng bạn mà. Chứ nó mà đc 7 năm thì e cũng ăn mừng lâu roài.
Em là em ko đổi xe cho đến khi đủ gạo làm con 7 chỗ hoặc e cùng phân khúc hihi
Mà báo cáo các bác vụ cần số như sau: e hèm hqua ông già em vác ra gara quen, bảo dưỡng lại cả gầm, bệ... Vụ cần số thấy bảo là bảo dưỡng thănh thiếc j đó, bạc nhựa j đó. Cơ mà gara quen nên họ khuyến mại cho ôgn già em. Em bận đi làm nên cũng tịt ko biết j hơn => ko có j báo cáo :P, chỉ biết giờ số vào ngon và chính xác, cơ mà hơi nặng chút, thợ bảo đỡ dần và trở lại như bình thường sau 1 2 tuần chạy
Còn vụ quạt gió, sau khi bảo dưỡng cảm giác nó chạy yếu đi là sao cụ, số 1 gần như ko thấy gió... cái này thợ cũng bảo a theo dõi 1 vài ngày :(

shadow_man000

Xe máy
Em thì em ko ủng hộ lắp màn hình, vì đi hay xem video, tài mà ngó vào thì mất tập trung lắm.
Em là cứ chơi cái loại CD zin theo vios, usb, aux đủ cả. Mà hồi mua trên chợ zời có 800k =)))
Giờ đang kiếm con nào có " bờ lu tút" để gọi điện cho nó pờ rồ :))
Kụ kiếm đi khi nào được báo e nhé. E cũng đang kiếm cơ mà loại này có vẻ ít. EM cũng chỉ kết mỗi bluetooth thôi, ko cần mấy vụ video. Cơ mà loại này hình như cũng chát hehe

vanvuong

Xe điện
Kụ kiếm đi khi nào được báo e nhé. E cũng đang kiếm cơ mà loại này có vẻ ít. EM cũng chỉ kết mỗi bluetooth thôi, ko cần mấy vụ video. Cơ mà loại này hình như cũng chát hehe
Cứ có đường AUX là xử được hết.
Nếu nó không có răng xanh, cụ mua cái reiceved có khoảng 300k nữa thui, về cắm vào đầu giắc AUX là xong ngay, chuẩn ADP2 nghe rõ tốt ;) .

SAMA

Xe tải
Trên này thấy bác vanvuong có nhiều kinh nghiệm với em spectra quá hihi. Em thì đang bị vợ cả nó bắt chia ly vợ 2 vì lý do... dáng già :( nó bảo đi morning cũng vẫn oai hơn đi con già già này. Thế có bùn em ko chứ lị :(
Cá nhân em thấy đi mỏning bất tiện bỏ xừ ra, về quê mua con gà quê nhét vào cốp - một là mùi, hai là có khi cóc cho được cái lồng gà vào ... bác cứ nói thế với bà cả :D :D :D

hamho

Xe tải
Em định lắp thêm quả Sup gầm ghế MBQ. em chủ yếu nghe nhạc vàng, theo các cụ liệu có nên không ạ

tamdnh

Xe tải
Em định lắp thêm quả Sup gầm ghế MBQ. em chủ yếu nghe nhạc vàng, theo các cụ liệu có nên không ạ
Em cũng vừa lắp con MBQ tem vàng sư tử cho V2, nói chung âm thanh nghe ok hơn, bass dập thịch thịch nghe phê lồi......

shadow_man000

Xe máy
Vụ bluetooth 300k là thế nào bác nói rõ hơn đc ko ah? Nếu đc bác cho em xin cái link e ngía phát bác ơi

tamdnh

Xe tải
Thớt Spectra dạo này trầm lắng quá nhỉ, xe các Cụ chỉ đổ xăng chạy thôi sao?

Fiat Doblo

Xe hơi
Báo cáo vụ tiếng kêu cọt xờ kẹt khi chở đủ tải: em đã kiểm tra và lý do là cháu giảm sóc sau đã hỏng. Em thay giảm sóc, bát bèo, cao su... tổng hết 4.5 củ ah! kính báo chi hội!

spark0378

Xe đạp
Báo cáo các cụ, em ở Quy Nhơn, 32 tuổi ạ. Sau nhiều tháng ngày theo dõi diễn đàn và gom góp em cũng đã rước được 1 em Spectra 2003 màu bạc ạ. ODO em ấy hơn 11 vạn nhưng thật tế thì em chịu:-o:-o

Mua về em thay liền 4 Bugi, 4 dây cao áp nhưng hôm qua lấy ra đi có mấy km lúc máy nóng lên là cảm giác xe nặng kinh khủng, đi trong phố em toàn phải đạp gần 2000 vòng/phút mới có thể chạy êm được, còn không nó cứ khực khực. Em đang nghĩ đến trường hợp chạy thiếu máy, có thể do dây cao áp với bugi tiếp xúc chưa tốt.
Hiện xe em đang hỏng cục cao su chân máy phía trên gần bình dầu trợ lực (hình như là cao su chân máy số 2 hay sao đó ạ.), em định thay dây coroa cao và 2 bạc tỳ luôn nhưng ở Quy Nhơn không có hàng. Em nhờ các cụ đi trước có vài lời khuyên bảo giúp em, em cảm ơn các cụ ạ

chungduclan

Xe buýt
Cụ nào có kia spectra biển thủ đô chính chủ ủy quyền, màu đen cần bán không a.? Khoe cháu tý hình, giá hoặc inbox cho cháu cũng được. Cháu cảm ơn!

vanvuong

Xe điện
Báo cáo các cụ, em ở Quy Nhơn, 32 tuổi ạ. Sau nhiều tháng ngày theo dõi diễn đàn và gom góp em cũng đã rước được 1 em Spectra 2003 màu bạc ạ. ODO em ấy hơn 11 vạn nhưng thật tế thì em chịu:-o:-o

Mua về em thay liền 4 Bugi, 4 dây cao áp nhưng hôm qua lấy ra đi có mấy km lúc máy nóng lên là cảm giác xe nặng kinh khủng, đi trong phố em toàn phải đạp gần 2000 vòng/phút mới có thể chạy êm được, còn không nó cứ khực khực. Em đang nghĩ đến trường hợp chạy thiếu máy, có thể do dây cao áp với bugi tiếp xúc chưa tốt.
Hiện xe em đang hỏng cục cao su chân máy phía trên gần bình dầu trợ lực (hình như là cao su chân máy số 2 hay sao đó ạ.), em định thay dây coroa cao và 2 bạc tỳ luôn nhưng ở Quy Nhơn không có hàng. Em nhờ các cụ đi trước có vài lời khuyên bảo giúp em, em cảm ơn các cụ ạ
Hịc,

Sao lại phung phí tiền của thế chứ hử ????
Cái cần thay thì không, cái không cần thì thay ^:)^ ^:)^^:)^

Phiền cụ đọc lại các trang trước đây, có hướng dẫn rất cụ tỷ (cụ thể và tỉ mỉ) về việc mua xe dùng rồi cần làm gì, theo các thứ tự ưu tiên.

Khực khực mà mới "nghịch ngợm" bu zi với dây cao áp thì chắc bị bỏ máy đến 90%.
Kiểm tra lại gấp.

À mà này, sao cụ moi đâu ra chú xanh ngọc rống vợ em quá thế :)) .