Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

29u9456

Xe tải
Em đáng tính cưới em kia speactra 2005 cho nhân viên lái đi dịch vụ sửa máy thêu quanh mấy tỉnh gần hà nội.
Em xin ý kiến các cụ vụ chất lượng xe lành hay không, vận tư tiêu hẩo chữa có dễ kiếm không, đi trong ngày khoảng 200km co sợnawmf đường không ạ? Va cho em xin giá tham khảo để cưới dc em nó ạ.
Cám ơn các cụ nhé.

cerato8139

Xe máy
Em đáng tính cưới em kia speactra 2005 cho nhân viên lái đi dịch vụ sửa máy thêu quanh mấy tỉnh gần hà nội.
Em xin ý kiến các cụ vụ chất lượng xe lành hay không, vận tư tiêu hẩo chữa có dễ kiếm không, đi trong ngày khoảng 200km co sợnawmf đường không ạ? Va cho em xin giá tham khảo để cưới dc em nó ạ.
Cám ơn các cụ nhé.
xin thưa với bác,em chạy nó có ngày phải 800km chạy thông,mà thấy nó vẫn thế.đồ thì ới cái là có.còn nếu cụ cho nhân viên đi thì xe nào nó cũng nhanh hỏng thôi,tính ra đến giờ e cũng gắn bó với nó 10 năm ròi,mà mới nằm đường đúng có 3 lần.

29u9456

Xe tải
xin thưa với bác,em chạy nó có ngày phải 800km chạy thông,mà thấy nó vẫn thế.đồ thì ới cái là có.còn nếu cụ cho nhân viên đi thì xe nào nó cũng nhanh hỏng thôi,tính ra đến giờ e cũng gắn bó với nó 10 năm ròi,mà mới nằm đường đúng có 3 lần.
Vâng, em thì cưỡi forte 5 năm rồi. Mà speactra em chưa dc ngồi lên lần nào nên em mù tịt ạ.xe 2005 giá bao nhiêu thì hợp lý cụ nhỉ? Em cưới về để tham gia hội speactra cùng các cụ ạ.

vanvuong

Xe điện
Xe ngon (máy nguyên bản, hơi hám tốt), điện đóm còn gin, gầm bệ chắc, không đâm đụng, bơi lội, lộn tùng phèo làm xiếc các cụ ấy bán chắc giá trên 200 cả.
Còn mấy bác mua 160-170 thì thấy về làm lại mất vài chục nữa mà vẫn thấy không ổn mấy ( lên kêu suốt, db có cụ còn chiên da cứ nhè buổi trưa là nhè em gọi điện, khiến em phải loc số cụ í lại....).
Cụ chịu khó kiếm, biết đâu vớ xe ngon, máy chất, giá rẻ ạ :).
Hồi em đi mua cũng trày da tróc vảy với nó, khi đăng tin 1 đàng, đến xem xe thì 1 nẻo, cơ khổ !

vanvuong

Xe điện
À, còn con này cực lành.
Vì nó chỉ có cái máy với 4 cái bánh, có cái gì đâu mà hỏng cụ. :))
Chạy vô tư luôn.

cerato8139

Xe máy
Vâng, em thì cưỡi forte 5 năm rồi. Mà speactra em chưa dc ngồi lên lần nào nên em mù tịt ạ.xe 2005 giá bao nhiêu thì hợp lý cụ nhỉ? Em cưới về để tham gia hội speactra cùng các cụ ạ.
bác cứ tìm con nào nguyên bản tầm 200 củ là ok rồi,chứ cụ đừng mua con nào rẻ,là xe có vấn đề.nói chung là cụ chạy ngon,và bền đến lúc hỏng.con xe của em chạy ra cao tốc 5b em toàn cho mấy bác fote ngửi khói và hít bụi......

29u9456

Xe tải
Vân
bác cứ tìm con nào nguyên bản tầm 200 củ là ok rồi,chứ cụ đừng mua con nào rẻ,là xe có vấn đề.nói chung là cụ chạy ngon,và bền đến lúc hỏng.con xe của em chạy ra cao tốc 5b em toàn cho mấy bác fote ngửi khói và hít bụi......
vâng, trong đó có cả forte của em nữa ạ :)

29u9456

Xe tải

Thoitrangls

Xe đạp
Em mới thay đôi giảm sóc sau lái,khi chạy đi thì bình thường nhưng khi dừng xe lại thi nghe thấy tiếng cục khá to
,em đoán là do lò xo kêu thì phải nhưng cũng không chắc lắm
Bác giúp em bệnh này kêu ở chỗ nào để em thay luôn ạ!

cerato8139

Xe máy
Em mới thay đôi giảm sóc sau lái,khi chạy đi thì bình thường nhưng khi dừng xe lại thi nghe thấy tiếng cục khá to
,em đoán là do lò xo kêu thì phải nhưng cũng không chắc lắm
Bác giúp em bệnh này kêu ở chỗ nào để em thay luôn ạ!
lò xo thì k thể có tiếng cục dc.cái này nhiều phần la do ốc của bác siết chưa chặt......bác kiểm tra lại xem

vanvuong

Xe điện
Kêu là bệnh khó đoán.
Trc xe em đang đj ngon lành thì mở càng chữ a kiểm tra mấy cục cao su.
Lúc lắp lại mấy chú thợ nhầm 1 con ốc, ôi thôi kêu lục cục cựu khó chịu, tìm 2 ngày mới ra !

putin5709

Đi bộ
Bác vanvuong ở sg ah, bác cho xin số có j a e giao lưu, tôi ở Mỹ tho định mua 1 chiếc kia spectra ở sg đời 2003 kêu 140tr, có ng quen làm kỹ thuật kia giới thiệu, nói rẽ, có 1 vài chổ mục cần làm lại, mọi ng thấy giá này được ko?

toanks14b

Xe tải
Xe e mấy hôm nay tự nhiên kim báo tốc độ cứ nhẩy nhẩy khi mới chạy và báo thấp hơn tốc độ thực. Chạy một lúc thì lại ổn định. Bác nào biết bệnh ji bảo em với, cảm ơn các bác

gashv

Xe máy
Có cụ nào biết chỗ nào ở hà nội bán đoạn ống xả như hình dưới thì giới thiệu em để em thay, xe e bị kêu ở vách này, kính các cụ vài chén

tranluan0412

Xe đạp
Chào các bác! Em mới tham gia OF và tìm thấy hội mình. Em chạy Kia Spectra đã 2 năm. Xe em mua lại, chạy đến nay cũng hơn 12 vạn km. Từ khi mua nó đến giờ em cũng thay vài thứ và còn rất nhiều điều muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác. Em chưa đọc hết bài trong thớt vì tới 129 trang rồi. Vừa rồi xe em suýt nữa là nằm đường vì hư máy phát điện, phải thay hết 1,5 tr (hàng nghĩa địa). Giờ thì tạm ổn nhưng còn một vấn đề đang cần chỉ giúp, cụ thể như sau:
Hiện nay xe em có tiếng kêu lạ trong khoang máy. Khi đề máy xong thì phát ra tiếng kêu "rột rột" ở phía bên tài. Không phải dây curoa. tiếng kêu phát ra không liên tục, khi đạp côn thì hết, nhả côn kêu lại; và nếu chạy được một đoạn (nóng máy) thì cũng không kêu nữa. Em định đua xe đến gara kiểm tra nhưng sợ bị chém mà không đúng bệnh (em bị rồi) nên cần các bác giúp đỡ. Bác nào gặp trường hợp này thì tư vấn em cách khắc phục với ạ.
À. Em ở Miền trung (Ninh Thuận) rất hân hạnh được làm quen với các bác.

cerato8139

Xe máy
Chào các bác! Em mới tham gia OF và tìm thấy hội mình. Em chạy Kia Spectra đã 2 năm. Xe em mua lại, chạy đến nay cũng hơn 12 vạn km. Từ khi mua nó đến giờ em cũng thay vài thứ và còn rất nhiều điều muốn học hỏi kinh nghiệm của các bác. Em chưa đọc hết bài trong thớt vì tới 129 trang rồi. Vừa rồi xe em suýt nữa là nằm đường vì hư máy phát điện, phải thay hết 1,5 tr (hàng nghĩa địa). Giờ thì tạm ổn nhưng còn một vấn đề đang cần chỉ giúp, cụ thể như sau:
Hiện nay xe em có tiếng kêu lạ trong khoang máy. Khi đề máy xong thì phát ra tiếng kêu "rột rột" ở phía bên tài. Không phải dây curoa. tiếng kêu phát ra không liên tục, khi đạp côn thì hết, nhả côn kêu lại; và nếu chạy được một đoạn (nóng máy) thì cũng không kêu nữa. Em định đua xe đến gara kiểm tra nhưng sợ bị chém mà không đúng bệnh (em bị rồi) nên cần các bác giúp đỡ. Bác nào gặp trường hợp này thì tư vấn em cách khắc phục với ạ.
À. Em ở Miền trung (Ninh Thuận) rất hân hạnh được làm quen với các bác.
bác đề xong mà nge có tiếng như thế,vả lại đạp côn nó hết thì khả năng cao là bi T của bác bị hỏng rồi,lúc nóng máy nó sẽ hết kêu,bác chạy khoảng nửa tháng và để ý nếu nó hết kêu thì thôi,k hết thì bac nên đi bảo dưỡng,thiệt hại khoảng tầm 1t2 là ok.

tranluan0412

Xe đạp
Cảm ơn bác cerato8139! nhưng bác có thể nói rõ cho em hiểu được không ạ. Em chưa rành lắm. Cụ thể "bi T" là gì vậy? nó nằm ở vị trí nào?. Hiện tại thì nó kêu cũng được 2 tuần nay rồi. Nếu để lâu thì có ảnh hưởng như thế nào ạ. Mong bác chỉ giáo thêm.

cerato8139

Xe máy
Cảm ơn bác cerato8139! nhưng bác có thể nói rõ cho em hiểu được không ạ. Em chưa rành lắm. Cụ thể "bi T" là gì vậy? nó nằm ở vị trí nào?. Hiện tại thì nó kêu cũng được 2 tuần nay rồi. Nếu để lâu thì có ảnh hưởng như thế nào ạ. Mong bác chỉ giáo thêm.
bi T là vòng bi nằm ở cạnh bàn ép lá côn,bác đề máy sẽ có tiếng kêu,bác đạp con vào là nó lại hết.bác nên đi thay bi T và thay luôn bi bánh đà.cái này phải hạ hộp số,bác để lâu no càng kêu gắt khó chịu,nếu vỡ có thể gây kẹt côn,k vào dc số........dễ nằm đường.