Hỏi kinh nghiệm du lịch Quảng Bình

Hulkvn

Xe tăng
Chào cccm, 2 năm trước em lên đây hỏi về Thiên Cầm. Nhờ cccm chỉ đường dẫn lối, em đã được 1 chuyến đi mãn nguyện. Năm nay em quyết định tiến xa thêm chút vào đến Quảng Bình. Nhà em vẫn chục người, đi 3-4 ngày với chi phí tiết kiệm nhất có thể. Tính đi xe giường nằm vào đó. Phương châm nhà em là đi đây đó là chính, nên chỉ tắm biển 1-2 ngày thôi ạ. Sau đó đi xe khách đến 1 số nơi vừa thăm quan vừa khám phá văn hóa ẩm thực dân dã trong đó, thưởng thức đặc sản vùng miền. Em nhờ cccm gợi ý giúp em :

Nhà xe nào uy tín? Xuất phát từ Hà Nội ~19h tối để 6h sáng hôm sau tới Quảng Bình là vừa. Vào đó sớm quá các cháu nhỏ sẽ vất vả. Trả khách ở bãi nào? Nhân tiện em hỏi bãi biển nào đẹp mà giá cả dịch vụ phải chăng ?

Vào đấy đi những địa điểm nào tham quan ngắm cảnh? Ăn gì? ở đâu?

Nhờ cccm ạ

Skin268

Xe đạp
Em cũng rất thích Quảng Bình nên có vài ý kiến như sau với bác:

1. Nhà có trẻ con thì nên đi tàu hỏa, chọn giường nằm. Tối lên tàu ngủ 1 giấc, sáng hôm đến nơi vừa khỏe vừa an toàn hơn so với đi xe khách.

2. Ở Quảng Bình có rất nhiều tour đi các hang động, viếng mộ tướng Giáp trong ngày, bác có thể google tìm hiểu trước hoặc đến nơi rồi đặt qua khách sạn hay các VP du lịch ở đó cũng được.

3. Nhà em thì trước vào đó vẫn ở Mường Thanh, ưu điểm là giá vừa phải, có bể bơi và ăn sáng thích hợp với trẻ nhỏ nhưng đi bộ khoảng 5 - 10 phút mới ra đến bãi tắm đông người.

4.Hải sản mấy năm trước em đi ăn thấy rẻ lắm, nhưng tuần trước em họ em vừa đi thì thấy bình thường, có vẻ ngang với Nha Trang rồi. Đến QB bác nhớ ăn bánh bột lọc. Có mấy chỗ ăn cơm niêu cũng nổi tiếng nhưng em thấy ngon bình thường mà giá khá chát, được cái có điều hòa mát mẻ nên coi như mua chỗ ngồi.

cat_nobita

Xe buýt
A. Gửi Cụ một số nơi ăn, uống......
1. Ăn sáng
Phở 99 – 36 Lê Quý Đôn
Bánh Canh Cá lóc – 284 Lý Thường Kiệt; có Bún Bò, giò, chả
Bún Thịt nướng Ly Ly – 24 Hai Bà Trưng
Chị Ngạnh – 18 Hoàng Diệu, Lươn, hàu….
2. Ăn chính
Công Ngân Quán – Vũng Chùa – Hòn La
NH Bình Yên – Điểm cuối sông Nhật Lệ - Sóng Thần
Hải sản Mệ Toại – 185 Trương Pháp
NH Gà đồi – 134 Lý Thường Kiệt
Cơm niêu cổ truyền – 79 Phùng Hưng
Quán Cơm Bà Hiền – Phan Chu Trinh
KoKi BBQ - Phạm Văn Đồng
Lẫu Cá Khoai – Đường Thống Nhất
NH Bình Minh – Lộc Đại – Lộc Ninh
NH Sơn Đoòng – Phong Nha – Bố Trạch
NH Suối Moọc – Phong Nha – Bố Trạch
3. Ăn vặt, uống…..
Bánh Khoái Tứ Quý – 17 Cô Tám – Hải Đình
Ốc Cây Xoài – 16 Ngõ 26 Hải Đồng – Hà Thanh
The Ayatt Coffee – 22 Phạm Văn Đồng, có Phở HN, Bánh cuốn, Mỳ Ý……
CoCo’s Coffee – 57 Nguyễn Hữu Cảnh
B. Các điểm vui chơi:
1. Đồi Cát
2. Động Phong Nha; Động Thiên Đường; Suối Nước Moọc; Hang Tối (tắm bùn và có nhiều trò chơi mạo hiểm)....vvv

Binhhidecc

Xe buýt
Cụ xin số cụ itime đi, mọi ngóc ngách tại Quảng Bình đều có câu trả lời

dexom

Xe ba gác
1. Ăn sáng
Phở 99 – 36 Lê Quý Đôn
2. Ăn chính
KoKi BBQ - Phạm Văn Đồng
3. Ăn vặt, uống…..
B. Các điểm vui chơi:
1. Đồi Cát
2. Động Phong Nha; Động Thiên Đường; Suối Nước Moọc; Hang Tối (tắm bùn và có nhiều trò chơi mạo hiểm)....vvv
Hay đấy cụ

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
đầu tuần sau E qua Quảng Bình, hải sản QB khá là ngon, mực cảm thấy ngọt hơn nơi khác. à món cháo hàu nữa

Ryan848

Xe container
Em đặt gạch hóng các cụ chia sẻ ạ.
Cung đường Quảng Bình sáng xuất phát từ HN là chiều tối tới nơi rồi, có thể nghỉ ở trc Biển Nhật Lệ hôm đầu, nhưng em mới đi qua trên đường tới Tây Nguyên chứ chưa ghé thăm thú.

Hulkvn

Xe tăng
1. Ăn sáng
Phở 99 – 36 Lê Quý Đôn
2. Ăn chính
KoKi BBQ - Phạm Văn Đồng
3. Ăn vặt, uống…..
B. Các điểm vui chơi:
1. Đồi Cát
Cụ xin số cụ itime đi, mọi ngóc ngách tại Quảng Bình đều có câu trả lời
đội ơn hai cụ.

Ngoalong7499

Xe đạp
Chào cccm, 2 năm trước em lên đây hỏi về Thiên Cầm. Nhờ cccm chỉ đường dẫn lối, em đã được 1 chuyến đi mãn nguyện. Năm nay em quyết định tiến xa thêm chút vào đến Quảng Bình. Nhà em vẫn chục người, đi 3-4 ngày với chi phí tiết kiệm nhất có thể. Tính đi xe giường nằm vào đó. Phương châm nhà em là đi đây đó là chính, nên chỉ tắm biển 1-2 ngày thôi ạ. Sau đó đi xe khách đến 1 số nơi vừa thăm quan vừa khám phá văn hóa ẩm thực dân dã trong đó, thưởng thức đặc sản vùng miền. Em nhờ cccm gợi ý giúp em :

Nhà xe nào uy tín? Xuất phát từ Hà Nội ~19h tối để 6h sáng hôm sau tới Quảng Bình là vừa. Vào đó sớm quá các cháu nhỏ sẽ vất vả. Trả khách ở bãi nào? Nhân tiện em hỏi bãi biển nào đẹp mà giá cả dịch vụ phải chăng ?

Nhờ cccm ạ
Mình đang ở Quảng Bình, lại là Nissan fan, nên cũng có vài gợi ý:
Hành trình HN-QB và ngược lại thì đi xe giường nằm của nhà xe Hưng Long, 338 Trần Khát Chân hoặc ở Mỹ Đình, có khoang VIP, ngủ 1 đêm là đến.
KS thì tùy, nhưng theo tiêu chí "tiết kiệm nhất có thể" thì KS Minh Quang là khá hợp lý. Lý do là gần sông, gần biển, mới xây xong 3 tháng nên sạch sẽ, có thang máy, yên tĩnh, gần chổ cafe, ăn sáng... giá thì đương nhiên là chấp nhận được ( 400k/P 2 giường cho 2 người lớn và 2 trẻ em, và/nếu thêm 1 người lớn là 50k). Hơn nữa, khi đi du lịch thì các bác đi cả ngày, chỉ tối về ngủ thôi nên cần rẽ, yên tĩnh và sạch sẽ là được.
Về phương tiện đi lại phục vụ đi tham quan thì nên thuê xe 7 chổ, giá tầm 1mil/ngày gồm cả tài xế, phục vụ cả ngày và đêm.
Nơi đi chơi thì 2 Động (Thiên Đường và Phong Nha), gần đó thì có suối nước Mooc, hang Tám Cô. Ngoài ra còn có mộ Bác Giáp, biển Nhật Lệ, đồi cát..., Nên sắp xếp đi 2 ngày cho đỡ mệt.
Ăn uống thì có bác trên kia tư vấn rồi.
Mình thứ 7 có đám cưới ở Huế, tối mới về, sđt 0886508566, cần gì hổ trợ thêm thì các bác call hoặc nt nhé!

Hulkvn

Xe tăng
Mình đang ở Quảng Bình, lại là Nissan fan, nên cũng có vài gợi ý:
Hành trình HN-QB và ngược lại thì đi xe giường nằm của nhà xe Hưng Long, 338 Trần Khát Chân hoặc ở Mỹ Đình, có khoang VIP, ngủ 1 đêm là đến.
KS thì tùy, nhưng theo tiêu chí "tiết kiệm nhất có thể" thì KS Minh Quang là khá hợp lý. Lý do là gần sông, gần biển, mới xây xong 3 tháng nên sạch sẽ, có thang máy, yên tĩnh, gần chổ cafe, ăn sáng... giá thì đương nhiên là chấp nhận được ( 400k/P 2 giường cho 2 người lớn và 2 trẻ em, và/nếu thêm 1 người lớn là 50k). Hơn nữa, khi đi du lịch thì các bác đi cả ngày, chỉ tối về ngủ thôi nên cần rẽ, yên tĩnh và sạch sẽ là được.
Về phương tiện đi lại phục vụ đi tham quan thì nên thuê xe 7 chổ, giá tầm 1mil/ngày gồm cả tài xế, phục vụ cả ngày và đêm.
Nơi đi chơi thì 2 Động (Thiên Đường và Phong Nha), gần đó thì có suối nước Mooc, hang Tám Cô. Ngoài ra còn có mộ Bác Giáp, biển Nhật Lệ, đồi cát..., Nên sắp xếp đi 2 ngày cho đỡ mệt.
Ăn uống thì có bác trên kia tư vấn rồi.
Mình thứ 7 có đám cưới ở Huế, tối mới về, sđt 0886508566, cần gì hổ trợ thêm thì các bác call hoặc nt nhé!
Nhà em định tuần sau mới đi ạ. Giờ hỏi sớm được nhiều thông tin:)

chuot_bach

Xe tăng

Nhờ cccm ạ
bên em làm tour hay thuê xe của nhà xe Hưng Long, xe mới, tài xe chạy điềm đạm và phục vụ khá ok. số điện thoại thì cụ có thể search trên mạng hoặc inbox em cho số. Các điểm chơi thì các cụ trong này đưa ra khá ổn rồi, cụ có lên lịch trình thì mọi người góp ý nữa thôi.

Hulkvn

Xe tăng
bên em làm tour hay thuê xe của nhà xe Hưng Long, xe mới, tài xe chạy điềm đạm và phục vụ khá ok. số điện thoại thì cụ có thể search trên mạng hoặc inbox em cho số. Các điểm chơi thì các cụ trong này đưa ra khá ổn rồi, cụ có lên lịch trình thì mọi người góp ý nữa thôi.
Em cảm ơn cụ

Doublegreen

Xe tải
Đoàn nhà em 12 người cả người lớn và trẻ em đi tàu 5am đã tới ga Đồng Hới, khách sạn Vin thì sớm nhất 1pm mới được check in. Các cụ gợi ý cho em nên thuê xe không ? đi ăn sáng, ăn trưa và chơi ở đâu gần khách sạn để đến giờ là check in ? Cảm ơn các cụ.

Mít - Mật

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi, dịp này mộ Bác Giáp có mở cửa cho ND vào thắp hương ko nhỉ

Ngoalong7499

Xe đạp
Đoàn nhà em 12 người cả người lớn và trẻ em đi tàu 5am đã tới ga Đồng Hới, khách sạn Vin thì sớm nhất 1pm mới được check in. Các cụ gợi ý cho em nên thuê xe không ? đi ăn sáng, ăn trưa và chơi ở đâu gần khách sạn để đến giờ là check in ? Cảm ơn các cụ.
Đoàn khoảng ấy người mà đi loanh quanh trong thành phố thì nên đi xe điện, vừa rẽ lại vừa mát.
Ăn thì trên kia có bác đã nói rồi, chổ chơi để đợi lấy phòng thì hay nhất có lẽ là Vincom Plaza, nhiều món trẻ em thích và có điều hòa mát nữa. Còn nếu không thì ra bãi biển, kiếm cái quán nào có võng rồi sau khi ăn xong nằm đu dưa hứng gió biển cũng thích lắm!