Hỏi kinh nghiệm du lịch Quảng Bình

CSLT30P

Xe buýt
CCCM chỉ dẫn giúp em đường đi HN-QB (Đồng hới) bây giờ nên đi như thế nào nhé. Em đi cách đây khéo 5 năm rồi

Phí cao tốc khoảng bao tiền (1 chặng) các cụ mợ nhỉ?

Cảm ơn các cụ mợ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Các Cụ cho em hỏi, dịp này mộ Bác Giáp có mở cửa cho ND vào thắp hương ko nhỉ
Vẫn bình thường bác ạ
Cách đây 3 tuần thì không cho vào cụ nhé. Em hỏi thì bảo đóng của tu sửa còn lâu mới xong. Cụ đi khi nào mà nói “bình thường” ? Bọn em đi xe 45, “nhờ vả” gãy lưỡi mới được vào 5 phút nhưng không được lên hẳn bên trên, chỉ vái vọng vào thôi.

Hulkvn

Xe tăng
bên em làm tour hay thuê xe của nhà xe Hưng Long, xe mới, tài xe chạy điềm đạm và phục vụ khá ok. số điện thoại thì cụ có thể search trên mạng hoặc inbox em cho số. Các điểm chơi thì các cụ trong này đưa ra khá ổn rồi, cụ có lên lịch trình thì mọi người góp ý nữa thôi.
Sau khi tham khảo 1 số nhà xe về chỗ, giờ đi đên, giá, ... em đã chọn Hưng Long. Cảm ơn cụ

sakai_yo

Xe lăn
Sau khi tham khảo 1 số nhà xe về chỗ, giờ đi đên, giá, ... em đã chọn Hưng Long. Cảm ơn cụ
Cụ đi về nhớ review nhé. Em 9/7 cũng đi - đợi mấy đứa cháu thi xong mà. Em đi tàu QB1, về thì đi mb, ở Mường Thanh.
E nằm vùng gr review QB trên fb mấy tuần rồi. QB có gà đồi ngon đấy cụ ạ, chỉ là em k biết quán nào ngon nhất thôi:
- Gà mẹt nhị nguyễn
- gà Lưu an
- Hải sản thì nhiều hàng ngon.

CXP

Xe buýt
Em thích món cua (bể) gạch nấu bí xanh, ăn ở mấy nhà hang nổi khu vực gần tượng đài mẹ Suốt. Nhưng món này khá nặng bụng.

Hulkvn

Xe tăng
Cụ đi về nhớ review nhé. Em 9/7 cũng đi - đợi mấy đứa cháu thi xong mà. Em đi tàu QB1, về thì đi mb, ở Mường Thanh.
E nằm vùng gr review QB trên fb mấy tuần rồi. QB có gà đồi ngon đấy cụ ạ, chỉ là em k biết quán nào ngon nhất thôi:
- Gà mẹt nhị nguyễn
- gà Lưu an
Em lại 0 biết vụ gà đồi nên 0 ăn ở đây.

Hulkvn

Xe tăng
Cảm ơn cccm đã giúp đỡ. Em hoàn thành chuyến đi 4 ngày QB cũng tàm tạm gọi là đặt tạm dấu chân. Vẫn còn nơi phải đến nữa mà thời gian ko cho phép. Hẹn lần sau vậy

Hulkvn

Xe tăng
Hải sản ăn ok không cụ? Về chất lượng và giá cả ý.
Hải sản ăn được, tuy nhiên phải chọn quán. Em được giới thiệu dân bản địa thường ăn ở các quán tại ven biển, giá hợp lý hơn các nhà hàng mà vẫn tươi như vậy. Còn so với các nơi khác thì em cũng ko rõ vì cũng ít phải đi chợ. Cụ cứ chọn quán nào có bể nuôi tại chỗ là ổn

Hulkvn

Xe tăng
Em nghỉ Công Đoàn vì :
Công Đoàn ở đâu thì đó là bãi tắm đông nhất
Phòng ko sang chảnh nhưng luôn cao rộng vì thế giá thấp hơn
Cccm tìm quán ăn ven biển nào có bể chứa hải sản tươi sống nhé. Ra đây mà ăn đông lạnh thì ai gọi đi biển :)
Xe điện ở đây cứ lăn bánh là 50k, thêm đoạn cũng 50k nữa, xe ôm 0 có, taxi mở cửa 25k. Cạnh Công Đoàn có siêu thị nhưng 0 đầy đủ. Tóm lại giao thông đi lại hơi bất tiện vì trời nắng, phương tiện ít và giá cả
Nhà em thuê xe 16 chỗ đi động Thiên Đường & Phong Nha 1800k đi trong ngày
Định up ít ảnh hầu cccm mà máy báo ko được vì kích cỡ lớn quá

Chỉnh sửa cuối:

sakai_yo

Xe lăn
Hải sản ăn được, tuy nhiên phải chọn quán. Em được giới thiệu dân bản địa thường ăn ở các quán tại ven biển, giá hợp lý hơn các nhà hàng mà vẫn tươi như vậy. Còn so với các nơi khác thì em cũng ko rõ vì cũng ít phải đi chợ. Cụ cứ chọn quán nào có bể nuôi tại chỗ là ổn
Cụ cho e xin vài cái tên quán với. E có 7 bữa chính, chắc ăn hải sản 3 bữa thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Em nghỉ Công Đoàn vì :
Công Đoàn ở đâu thì đó là bãi tắm đông nhất
Phòng ko sang chảnh nhưng luôn cao rộng vì thế giá thấp hơn
Nhà em thuê xe 16 chỗ đi động Thiên Đường & Phong Nha 1800k đi trong ngày
Cụ có ăn ở Minh Lưu gần ks CĐ không ạ?
Cụ thuê được xe giá tốt quá, cho e xin số nhà xe nhé. Hôm nọ có đội báo em 2.400K

Hulkvn

Xe tăng
Cụ cho e xin vài cái tên quán với. E có 7 bữa chính, chắc ăn hải sản 3 bữa thôi.
em chi ăn ở 2 quán :
Minh Lưu ở trước mặt KS Công Đoàn.
Quàn Oanh Đỉnh cách Công Đoàn 2km bên trái, 2 Quán này có bể nuôi. Khi cụ gọi món thì cứ nhìn thấy con gì thì gọi. Còn họ phải đi lấy nơi khác thì yêu cầu phải sống đến khi nhìn tháy họ làm mới tin

Hulkvn

Xe tăng
Cụ có ăn ở Minh Lưu gần ks CĐ không ạ?
Cụ thuê được xe giá tốt quá, cho e xin số nhà xe nhé. Hôm nọ có đội báo em 2.400K
Em ăn MInh Lưu mấy bữa thấy giá ok so với MB xung quanh. Số của lái xe đây cụ 0918915365. Chú em này mua xe đóng và công ty. Em qua công ty nên giá đó. Có thể cụ LH trực tiếp lại được giá tốt hơn. Chú này trẻ ngoài 20 thôi, ngoan hiền

Chỉnh sửa cuối:

Doublegreen

Xe tải
Cụ đi Phong Nha hỏi lái xe địa phương, em vào 1 quán ăn gà luộc và cá trình nướng ngon lắm mà quên tên quán. Ngoài ra thêm bát canh mồng tơi cua bể với cà là chuản ngon luôn.
Quảng Bình mùa này mực ngon, cụ gọi các món về mực: mực hấp, mực chiên mắm, .... Bữa tối thì ăn ở Chang Chang, có món cơm rang ròn ngon đặc biệt luôn, em cứ tiếc vì không quay lại ăn lần nữa :D Cụ nhớ yêu cầu phòng riêng trên tầng 3 nhé,ở tầng 1 đông rất ồn.
Quảng Bình khá nhiều địa điểm đẹp: Phong Nha, Suối Mọc, Bãi đá nhảy, Cồn Cát ... Em mới đi về thấy khá ấn tượng mấy địa điểm này, ăn uống ở Quảng Bình cũng rẻ và ngon.

Chỉnh sửa cuối:

Quangminhvt9

Xe hơi
- Gà mẹt nhị nguyễn
- gà Lưu an
Em vừa ở QB về đây. Có vài thông tin cho cụ:
Về chỗ ở: Cụ nên đặt ks trước ở Mường Thanh, Cao Minh,..... giá hợp lý cạnh biển và có ăn sáng. Nên ăn sáng tại Ks đỡ mất thời gian đi lại và hợp khẩu vị với nhiều người vì nó là ăn Buffet. Em thì vote cho Cao Minh và đây là lần thứ 2 em ở đó.
Về chơi: Cụ nên chơi ở 3 điểm là Đồi Cát ( thời gian từ 17h và 4h30). Suối mooc và Động Thiên Đường. Nếu chưa đi Động Phong Nha thì có thể đi . Nhà em đi rồi nên ko đi và trẻ con cũng ko thích đi Phong Nha.
Về ăn uống: như đã nói ở trên mình nên ăn sáng tại ks. Còn các bữa chính thì nên ăn ở các nhà hàng dọc bờ biển đoạn gần Đồi Cát em thấy rất nhiều xe ô to của địa phương ăn ở đây và em cũng đã từng ăn ở đây 5 năm trước. Nhưng năm nay em phải lái xe nên chọn nhà hàng Hải Sản Lá Cọ Beach gần ks em ở nền đi bộ ra ăn rất tiện uống bia rượu thoải mái ko lo phạt nồng độ cồn.

sakai_yo

Xe lăn
Về chỗ ở: Cụ nên đặt ks trước ở Mường Thanh, Cao Minh,..... giá hợp lý cạnh biển và có ăn sáng. Nên ăn sáng tại Ks đỡ mất thời gian đi lại và hợp khẩu vị với nhiều người vì nó là ăn Buffet. Em thì vote cho Cao Minh và đây là lần thứ 2 em ở đó.
Về chơi: Cụ nên chơi ở 3 điểm là Đồi Cát ( thời gian từ 17h và 4h30). Suối mooc và Động Thiên Đường. Nếu chưa đi Động Phong Nha thì có thể đi . Nhà em đi rồi nên ko đi và trẻ con cũng ko thích đi Phong Nha.
Về ăn uống: như đã nói ở trên mình nên ăn sáng tại ks. Còn các bữa chính thì nên ăn ở các nhà hàng dọc bờ biển đoạn gần Đồi Cát em thấy rất nhiều xe ô to của địa phương ăn ở đây và em cũng đã từng ăn ở đây 5 năm trước. Nhưng năm nay em phải lái xe nên chọn nhà hàng Hải Sản Lá Cọ Beach gần ks em ở nền đi bộ ra ăn rất tiện uống bia rượu thoải mái ko lo phạt nồng độ cồn.
Cảm ơn cụ, em đặt các thứ từ giữa tháng 5 rồi ạ.

dsan

Xe hơi

Race Dead

Xe điện
Giá phòng Cao Minh và MT thế nào hả cụ ?
Cụ nào có số của KS Cao Minh cho em xin luôn với ạ

Chỉnh sửa cuối: