Hỏi ngu các cụ đừng cười :D

nhimkute

Xe buýt
Cái em khoanh vàng là đèn gì đấy hả các cụ? Lúc mới bật chìa khóa điện thì nó đỏ choét, lúc đi thì chuyển thành màu xanh lè
(ảnh em mượn tạm con Porsche bên box Bán xe để tỏ ra nguy hiểm thôi ạ :D)

anhtho

Xe ngựa
Cái em khoanh vàng là đèn gì đấy hả các cụ? Lúc mới bật chìa khóa điện thì nó đỏ choét, lúc đi thì chuyển thành màu xanh lè
(ảnh em mượn tạm con Porsche bên box Bán xe để tỏ ra nguy hiểm thôi ạ :D)
Nó là cái đèn báo nhiệt độ két nước. Lúc xe chạy bình thường, nó phải không được sáng đỏ (hoặc mầu xanh). Còn khi mở chìa khóa (chưa đề), nó phải sáng để cụ còn biết nó nằm ở đâu.
Khi chạy xe mà bị sáng đỏ đèn này là nhiêu khê lắm, phải dừng lại ngay, kiểm tra két nước. Cẩn thận kẻo bỏng, nhiều thớt bàn về vấn đề này rồi.

mr_be0

[Tịch thu bằng lái]
K có gì là buồn cười mới thôi mà cụ/......

nhimkute

Xe buýt
Thank các cụ ạ ~o) Em đang ngồi đọc mấy vụ "cái két nước" cũng vỡ ra nhiều thứ phết :D

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ kiểm tra lại xem. Đây là cái hình cần điều khiển gạt mưa của xe Huyndai:

Từ vị trí OFF (tắt), gạt lên trên là làm nhát một. Gạt xuống dưới 1 nấc (INT) là gạt chậm (có 6 nấc chậm, chỉnh bằng vòng xuyến (hình B).. Gạt thêm nữa là gạt trung bình (LO) và gạt sâu nữa là rất nhanh (HI).

Còn đây là hình minh họa phần gạt mưa sau:

Xoay 1 nấc là gạt, còn xoay thêm nấc nữa là phun nước.

Nếu xe cụ khác thì cụ phải tự tìm hiểu thôi, nhưng chắc chắn nó chỉ loanh quanh cái cần bên phải. Cái này phải làm ngay bởi vì đi trời khô, gạt làm việc là chẳng mấy chốc kính xước hết, và nghe tiếng gạt cũng bực mình lắm.

Nếu cụ muốn mọi người tư vấn kỹ thì có thể chụp cái hình cần gạt và mấy núm trên taplo rồi pót lên.

hôm nay em mới có dịp kiểm tra lại, tình hình là ko thể được, cái gạt sau cứ vài giây lai gạt 1 cái
Có 1 bác xe y hệt em, bác í chỉ cho cách gạt cái cần về phía ngực minh , 1 lần thì nó xịt nước, lần nữa thì đứng im, nhưng vẫn bị
chắcp phải mang ra Ford :((

Mà hôm qua em đi bât điều hòa cứ ngửi thấy mùi xăng là thế nào hả các cụ nhỉ

anhtho

Xe ngựa
hôm nay em mới có dịp kiểm tra lại, tình hình là ko thể được, cái gạt sau cứ vài giây lai gạt 1 cái
Có 1 bác xe y hệt em, bác í chỉ cho cách gạt cái cần về phía ngực minh , 1 lần thì nó xịt nước, lần nữa thì đứng im, nhưng vẫn bị

Bật điều hòa là xe hút gió từ hộc maý vào, nếu có mùi xăng, cụ mở nắp capo xem có nặng mùi không, nếu mùi xăng nhiều thì phải đi ktra ngay.

nunachuoi

Xe tăng

Cái gạt sau có 2 nấc cụ ạ, xoay 1 nấc thì thỉnh thoảng gạt 1 phát, xoay thêm nấc nữa thì gạt liên tục. Cái vụ điều hòa bị mùi xăng thì trước khi kiểm tra sửa chữa cụ xem để chế độ lấy gió ngoài hay trong, lấy gió ngoài, đi 1 lúc có mùi xăng là phải rồi.

thinhkieuphong

Xe điện
Cái gạt sau có 2 nấc cụ ạ, xoay 1 nấc thì thỉnh thoảng gạt 1 phát, xoay thêm nấc nữa thì gạt liên tục. Cái vụ điều hòa bị mùi xăng thì trước khi kiểm tra sửa chữa cụ xem để chế độ lấy gió ngoài hay trong, lấy gió ngoài, đi 1 lúc có mùi xăng là phải rồi.
cái cần gạt mưa ko xoay được cụ ạ, chỉ có gạt lên thì nó gạt cần trước, còn kéo về phía mình nó gạt cần sau
em loay hoay mãi ko được.

Còn mùi xăng thì em đi cùng người nhà (5 người nữa, em lái, có trẻ con :D) mà chỉ mình em ngửi thấy mới lạ chứ
Điều hòa thì em bật như hình dưới : bấm nút AC. bấm thêm nút giữa ở chỗ có 2 màu xanh đỏ (xanh là mát đỏ là nóng)
Còn chỗ gió và tốc độ quạt thì như hình dưới

Chỉnh sửa cuối:

hakkinen

Xe tải
cái cần gạt mưa ko xoay được cụ ạ, chỉ có gạt lên thì nó gạt cần trước, còn kéo về phía mình nó gạt cần sau
em loay hoay mãi ko được.

Còn mùi xăng thì em đi cùng người nhà (5 người nữa, em lái, có trẻ con :D) mà chỉ mình em ngửi thấy mới lạ chứ
Điều hòa thì em bật như hình dưới : bấm nút AC. bấm thêm nút giữa ở chỗ có 2 màu xanh đỏ (xanh là mát đỏ là nóng)
Còn chỗ gió và tốc độ quạt thì như hình dưới

Nếu em nhìn k nhầm thì nút giữa xanh và đỏ là nút sấy kính sau, không hiểu cụ bật làm gì?

thinhkieuphong

Xe điện
Nếu em nhìn k nhầm thì nút giữa xanh và đỏ là nút sấy kính sau, không hiểu cụ bật làm gì?
em mới lái nên cũng ko rõ lắm. cứ bật ầm ĩ lên thôi ;)). Cuối tuần em sẽ thử lại và post lên nhờ các bác tiếp :D

kiencun

Xe đạp
Hoan nghênh tinh thần của chủ thớt. Không biết thì học hỏi, từ từ rồi sẽ biết

gocart

Xe cút kít
em mới lái nên cũng ko rõ lắm. cứ bật ầm ĩ lên thôi ;)). Cuối tuần em sẽ thử lại và post lên nhờ các bác tiếp :D
Cái nút sấy kính sau mà cụ cứ bật lên khi trời không có mưa thì dễ tèo giấy dán kính sau đấy. Cái điều chỉnh nóng lạnh là vòng tròn xanh đỏ, xoay sanh xanh là lạnh, xoay đỏ là nóng.

Chỉnh sửa cuối:

lambienoto

Xe đạp
số 1 là Ac công tắc mới và tắt lốc lanh số 2 sấy kinh ơ vn không cân bật số 3 lây gió ngoài xe và trong xe số 4 điều chinh lanh và nong khi bật điều hoà nong thí không cân bật Ac số 5 công tắc quat gió to nho số 6 công tắc điều chinh cuả gió. ......thôi nhé máy em hết bin...

mn2t

Xe điện
Lại hỏi ngu các cụ về việc xác định phương hướng bánh xe.

Thông thường những lúc cần lùi và xoay trở nhiều (kiểu như lùi chuồng hoặc ghép xe song song ở không gian hẹp), em cứ quay quay lượn lượn lên xuống một hồi thì chả còn biết bánh xe nó đang ở hướng nào nữa :D nhả chân côn ra cho di chuyển tí để xác định thì mất luôn vị trí ngon rồi, lại ra ngoài lượn lại từ đầu khổ vãi =)) Có những lúc tư thế chuẩn rồi, thằng trông xe đứng ngoài hô cứ trả thẳng lái mà lùi lại, ai dè bánh xe đang quay trọn 1 vòng, nó vừa quay đi phát quay lại đã thấy em lùi ra giữa đường rồi --> cáu quá hét ầm lên đến khổ =))

Các cụ có kinh nghiệm gì để xác định phương hướng bày cho em với ? Tất nhiên có thể ngồi im 1 chỗ đánh lái chết kịch 1 bên rồi lại trả ngược lại nhưng như thế thì hại xe quá
Bác đừng đánh lái nhiều lạc hướng, khi lùi giữ nguyên tắc là lùi thật chậm. Bắt đầu lùi thì nên đưa kịch về 1 bên xem quỹ đạo thế nào, sau đó trả lái từ từ đến quỹ đạo phù hợp. Cố gắng ko đánh nhiều, vì có lúc chẳng biết nó ở đâu như bác nói (lúc đó chỉ còn cách cho kịch về 1 bên thôi).

Còn lùi chuồng mãi cũng quen ý mà, có nhiều tài liệu hướng dẫn lắm, làm đúng thì chỉ 1 đường là vào.

lucky_money

Xe hơi
Cụ này ham học quá. Chúc cụ lái xe tốt,an toàn.

virecorp

Xe tải
Đúng là mới lái thì ai cũng như cụ chủ, nhưng em vodka tinh thần dám làm dám chịu trách nhiệm của cụ chủ.