[Cần bán] Hội những người mua nhà ở Gamuda, Yên Sở, Hoàng Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

686

Đi bộ
Vẫn có người quan tâm comment là ok rồi cụ ơi! :)

HungZoo

Xe đạp
Nghe phải hai chiều các bạn ah, sự việc là BQL thời gian qua cũng có một số vấn đề, vài cư dân bức xúc đang dìm hàng khu đô thị trên các phương tiện xã hội, để đấu tranh với BQL/CDT. Mục đích của họ là làm cho BQL tốt lên
Ông già mình ở đây thấy cũng khá hài lòng, dù cũng kêu một số điều chưa tốt của BQL, nhưng tổng thể cũng thuộc vài dự án đáng sống. Nhà mình trước định lấy Vinhome nhưng sau quyết định lấy Ga và mình cho là hợp lý rất nhiều. Ông già có mấy người bạn ở Vinhome cũng kêu ka kinh lắm, có điều Vin họ làm PR tốt nên dập được ngay thôi. Ở Ga có cái hay là sau mỗi lần cư dân nổi sóng là CDT họ cũng nghe và làm mọi thứ tốt lên, ở Vin đó cụ nào dám kêu, kêu nó cho lên gặp công an nhé.

Cảm ơn những thông tin của các cụ. Em cũng chỉ là nhân viên bán hàng, không trực tiếp sống và sử dụng dịch vụ tại khu đô thị nên sẽ có 1 số thông tin phải lắng nghe từ các cụ cư dân trên đây. Em sẽ lắng nghe ý kiến của các cụ và phản ánh lại với BQL cũng như Ban lãnh đạo công ty.
CĐT Gamuda rất lắng nghe ý kiến của cư dân và tiếp thu ý kiến khách hàng, sửa đổi những lỗi đã mắc phải để khu đô thị phát triển hơn nữa.
Các cụ đừng nhìn vào những điểm thiếu xót của BQL khu đô thị mà hắt hủi dự án, dự án nào cũng có điểm mạnh và điểm yếu riêng. Quan trọng rằng CĐT có lắng nghe ý kiến của cư dân và khách hàng để sửa đổi những điểm yếu và phát huy những điểm mạnh hay không thôi. Các cụ hãy cứ tin tưởng CĐT Ga nhé. Em cũng chỉ mong những ai đã và tương lai sẽ trờ thành cư dân ở Gamuda hãy cứ tin tưởng CĐT Ga, cùng nhau thúc đẩy Ban lãnh đạo làm việc chặt chẽ hơn để dự án ngày càng phát triển.

Mr.Thanh Tùng

Xe hơi
Các cụ nào chán ga muốn bán cắt lỗ thì để lại cho em nhé!

hadu

Xe tăng
Nghe phải hai chiều các bạn ah, sự việc là BQL thời gian qua cũng có một số vấn đề, vài cư dân bức xúc đang dìm hàng khu đô thị trên các phương tiện xã hội, để đấu tranh với BQL/CDT. Mục đích của họ là làm cho BQL tốt lên
Ông già mình ở đây thấy cũng khá hài lòng, dù cũng kêu một số điều chưa tốt của BQL, nhưng tổng thể cũng thuộc vài dự án đáng sống. Nhà mình trước định lấy Vinhome nhưng sau quyết định lấy Ga và mình cho là hợp lý rất nhiều. Ông già có mấy người bạn ở Vinhome cũng kêu ka kinh lắm, có điều Vin họ làm PR tốt nên dập được ngay thôi. Ở Ga có cái hay là sau mỗi lần cư dân nổi sóng là CDT họ cũng nghe và làm mọi thứ tốt lên, ở Vin đó cụ nào dám kêu, kêu nó cho lên gặp công an nhé.
Cụ nói khá chuẩn. Cư dân mua nhà ai chẳng muốn lời hay ý đẹp, khen khu nhà mình. Cực chẳng đã mới phải đưa ra bức xúc để CĐT biết đường mà thay đổi. Hầu như quá nửa số nhà Gamuda bán là do cư dân giới thiệu nhưng CĐT lại không quan tâm đến những vấn đề của cư dân, để tình trạng xây dựng sai phép tràn lan, an ninh, nguồn nước chưa đảm bảo,... Đỉnh điểm bức xúc là sự yếu kém của BQL với thái độ làm việc láo toét, không tôn trọng cư dân.
Mừng là CĐT sớm nhận ra vấn đề và cho thằng Trưởng Ban QL nghỉ việc chứ không thì nó còn làm tăng thêm mâu thuẫn giữa cư dân và CĐT. Thằng này không khác gì nội gián của khu khác cài vào để dìm Gamuda.
Tóm lại khu nào cũng có vấn đề nhưng để chất lượng sống thực sự tốt cho những người về ở thì cư dân phải đấu tranh mạnh mẽ. Cứ im ỉm như mấy khu khác suốt ngày chỉ khen đẹp với hay trong khi nội tình be bét mà bên ngoài không ai biết thì chỉ khổ những người ở đó thôi.

HungZoo

Xe đạp
Cụ nói khá chuẩn. Cư dân mua nhà ai chẳng muốn lời hay ý đẹp, khen khu nhà mình. Cực chẳng đã mới phải đưa ra bức xúc để CĐT biết đường mà thay đổi. Hầu như quá nửa số nhà Gamuda bán là do cư dân giới thiệu nhưng CĐT lại không quan tâm đến những vấn đề của cư dân, để tình trạng xây dựng sai phép tràn lan, an ninh, nguồn nước chưa đảm bảo,... Đỉnh điểm bức xúc là sự yếu kém của BQL với thái độ làm việc láo toét, không tôn trọng cư dân.
Mừng là CĐT sớm nhận ra vấn đề và cho thằng Trưởng Ban QL nghỉ việc chứ không thì nó còn làm tăng thêm mâu thuẫn giữa cư dân và CĐT. Thằng này không khác gì nội gián của khu khác cài vào để dìm Gamuda.
Tóm lại khu nào cũng có vấn đề nhưng để chất lượng sống thực sự tốt cho những người về ở thì cư dân phải đấu tranh mạnh mẽ. Cứ im ỉm như mấy khu khác suốt ngày chỉ khen đẹp với hay trong khi nội tình be bét mà bên ngoài không ai biết thì chỉ khổ những người ở đó thôi.
Có điều các cụ lưu ý là thông tin đó đang bị các bạn bán hàng khu khác vào dìm hàng Ga, chỉ cư dân mới hiểu tại sao lại thế. Người mới chưa qua Ga tưởng đọc qua mấy cái đó ghê lắm nhưng thực ra không phải vậy. Đã nói thì cũng nên nói cả hai, cả điểm tốt và không. Nhóm này có nhiều bạn sales, nói chung cũng nên tôn trọng nồi cơm các bạn ấy bằng cách cung cấp cả cái tốt và cái chưa tốt.

Cavaho

Xe tăng
1 dạo 2 con Gamuda mí Ao sào hót ra phết.

hadu

Xe tăng
Có điều các cụ lưu ý là thông tin đó đang bị các bạn bán hàng khu khác vào dìm hàng Ga, chỉ cư dân mới hiểu tại sao lại thế. Người mới chưa qua Ga tưởng đọc qua mấy cái đó ghê lắm nhưng thực ra không phải vậy. Đã nói thì cũng nên nói cả hai, cả điểm tốt và không. Nhóm này có nhiều bạn sales, nói chung cũng nên tôn trọng nồi cơm các bạn ấy bằng cách cung cấp cả cái tốt và cái chưa tốt.
CĐT hãy làm tốt vai trò của mình, thực hiện đúng cam kết với Cư dân thì tự khắc thông tin sẽ tốt cụ ạ. Truyền thông không có gì tốt hơn từ chính cư dân đang sinh sống. Hôm trước các cụ cư dân có thử thống kê số lượng căn mà mỗi người giới thiệu anh em, bạn bè về mua ở Gamuda. Kết quả người ít thì 2-3 căn, người nhiều 5-7 căn mà hầu như ai cũng giới thiệu. Chuyện bên khác vào dìm hàng sẽ không là gì nếu chất lượng sống được thay đổi thực sự tốt.

HungZoo

Xe đạp
CĐT hãy làm tốt vai trò của mình, thực hiện đúng cam kết với Cư dân thì tự khắc thông tin sẽ tốt cụ ạ. Truyền thông không có gì tốt hơn từ chính cư dân đang sinh sống. Hôm trước các cụ cư dân có thử thống kê số lượng căn mà mỗi người giới thiệu anh em, bạn bè về mua ở Gamuda. Kết quả người ít thì 2-3 căn, người nhiều 5-7 căn mà hầu như ai cũng giới thiệu. Chuyện bên khác vào dìm hàng sẽ không là gì nếu chất lượng sống được thay đổi thực sự tốt.
Những thông tin một chiều kiểu này làm ảnh hưởng cũng khá nhiều. Hàng xóm Ga của mình chị ấy chuyển nhà vào HCM, muốn bán nhà, chị ấy không phải lướt sóng gì, chỉ là chuyển công tác vào HCM. Những thông tin một chiều như này ảnh hưởng đáng kể. Vì thế đã nói thì các cụ nên nói cả hai tích cực và tiêu cực, nói cho sướng nhưng hậu quả nhiều người lĩnh đó. Một vài lời lưu ý để các bạn lưu ý khi viết.

T.arc

Xe tải
Gamuda hiện tại thay được BQl, bảo vệ + các nhà chịu dỡ bỏ chuồng cọp phía sau thì quá ok. Dù sao kđt xuống cấp cũng nguyên nhân là do 1 bộ phận cư dân sống chỉ biết đến nhà mình mà ko vì cái chung.

hadu

Xe tăng
Gamuda hiện tại thay được BQl, bảo vệ + các nhà chịu dỡ bỏ chuồng cọp phía sau thì quá ok. Dù sao kđt xuống cấp cũng nguyên nhân là do 1 bộ phận cư dân sống chỉ biết đến nhà mình mà ko vì cái chung.
Những thông tin một chiều kiểu này làm ảnh hưởng cũng khá nhiều. Hàng xóm Ga của mình chị ấy chuyển nhà vào HCM, muốn bán nhà, chị ấy không phải lướt sóng gì, chỉ là chuyển công tác vào HCM. Những thông tin một chiều như này ảnh hưởng đáng kể. Vì thế đã nói thì các cụ nên nói cả hai tích cực và tiêu cực, nói cho sướng nhưng hậu quả nhiều người lĩnh đó. Một vài lời lưu ý để các bạn lưu ý khi viết.
Cụ bổ xung thông tin tích cực đi. Trước e nói nhiều rồi, nhiều người còn tưởng e là sale Ga :))

686

Đi bộ
Thớt này vẫn đc quan tâm và comment là OK rồi!:)
Có cụ nào có hỉnh ảnh cập nhật Ga ko ạ?

Luu Tu Yen

Xe máy
Website
vn.myblog.yahoo.com
Em cũng định mua ở đây thấy các cụ chê quá chắc xem xét lại :(((
Đây là tình trạng chung, giằng co giữa Chủ đt và cư dân. Khi “đấu tranh” giữa hai lực lượng này lên căng thẳng thì hịch, sớ ... rất khét! Điều này đã thành quy luật, ko ông nào tránh đc vì đã nhen nhúm từ khi ký HĐ với nhiều điểm còn rất mơ hồ, luật pháp thì lỏng.
Ai đó nói Vin thì ko có cái đó, chỉ các chủ đt “lìu tìu”. Xin thưa là ở đâu cũng thối như nhau thôi, khác là làm truyền thông tốt.
Theo tôi việc của cư dân là y/c quyền lợi của mình mạnh mẽ nhưng phải dựa trên tinh thần hợp tác, xây hơn là chống , hài hoà hai bên!

NVK2011

Xe buýt
Em thì lo nhất là vấn đề chất lượng nước :" Nước là sự sống còn của cuộc sống".
Cái thứ 2 là vấn đề an ninh.
Hai Vđ này nằm trong tầm tay CĐT, đấu tranh mạnh là sẽ thay đổi thôi.

banbuongiayvnxk

Xe tải
Em thì lo nhất là vấn đề chất lượng nước :" Nước là sự sống còn của cuộc sống".
Cái thứ 2 là vấn đề an ninh.
Hai Vđ này nằm trong tầm tay CĐT, đấu tranh mạnh là sẽ thay đổi thôi.
Cư dân đang sống ở đây ko quyết liệt nên để nước như vậy. Đem mẫu nước đi xét nghiệm chỉ ra các thông số không đạt chất lượng rồi thông báo đến mấy cơ quan báo chí, Cty nước sạch Hoàng Mai thì vài bữa Ga phải đầu tư hệ thống xử lý nước sạch ngay. Bẩn hay sạch phải có số liệu cụ thể mới xử lý đc

hadu

Xe tăng
Cư dân đang sống ở đây ko quyết liệt bển để nước như vậy. Đem mẫu nước đi xét nghiệm chỉ ra các thông số không đạt chất lượng rồi thông báo đến mấy cơ quan báo chí, Cty nước sạch Hoàng Mai thì vài bữa Ga phải đầu tư hệ thống xử lý nước sạch ngay. Bẩn hay sạch phải có số liệu cụ thể mới xử lý đc
Sắp tới sẽ có kiểm định nước bác ạ. Ga có đầu tư hệ thống lọc tổng cho khu BTLK rồi. Ngay đầu cổng chính phía VĐ 3 đi vào là nhìn thấy. Nhưng không hiểu sao chưa đấu nối hay có trục trặc gì đó mà chất lượng nước vẫn kém.

tindungABBANK

Xe tải
Các cụ chán Ga mà muốn nhượng lại em thấy ối cụ vẫn muốn nhảy vào ^^

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
Căn này nhà rộng 7m mà bước vào như cái hội trường các cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng