[Funland] Hỏi tất tần tật liên quan đến Răng Hàm Mặt

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩa là nhờ Tomduy thì cụ Quangdzung nhai thịt gà nó tự tin hẳn lên, cười chúm chím :41::41::41::41::41:
Cảm ơn cụ. Bác xử lý bộ nhá chỉ vì mỗi thịt gà thôi à :)

Cú Vọ

Đi bộ
Nếu nhà cụ gần khu Cầu Giấy thì cụ đèo bà cụ qua nhà em xem giúp cho ạ.
Nha Khoa Bảo Việt
117 Trần Đăng Ninh

Nhà cháu không biết OF có cho phọt trang web lên không. Cụ cứ gõ tiếng Việt không dấu rồi thêm cái chấm com nữa. Cụ vào đấy để đặt hẹn trước cho khỏe ạ.

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Hình như chỗ Tôm Duy đang có chương trình khuyến mại: chữa răng ở đấy thì được nhổ một cái miễn phí :21::21::21:
Các Cụ đã chữa răng ở chỗ Tomduy rồi quay lại nhận khuyến mại nhé!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
:)

Sáng nay em vừa đưa và cụ nhà em ra chỗ cụ TOMDUY xong, đang chữa tủy cho cụ, sau đó phương án nào tốt nhất thì phải nhờ cụ TOMDUY tư vấn để theo, vì em cũng rành về mấy khoản này.

tuannv

Xe máy
Website
www.netxe.vn
Chia sẻ với bác! Với 6 triệu đồng mà làm như bác miêu tả là ok rồi. Cần phải làm cái cầu đó vì như thế nó mới có thể giữ được cho 2 cái răng giả thật sự kia vững. Chất liệu thì bằng sứ là ok nhất vì nó có màu sắc khó có thể phân biệt với răng thật. ( Giả như thật) đồng thời nó không gây hôi miệng và có thể đánh răng 1 cách bình thường, tuổi thọ của nó khá cao ( khoảng 10 năm ).
Bác chỉ nên quan tâm chỗ bác làm răng cho bà cụ có uy tín không thôi!
Làm như vậy là ok rồi bác ạ!

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chia sẻ với bác! Với 6 triệu đồng mà làm như bác miêu tả là ok rồi. Cần phải làm cái cầu đó vì như thế nó mới có thể giữ được cho 2 cái răng giả thật sự kia vững. Chất liệu thì bằng sứ là ok nhất vì nó có màu sắc khó có thể phân biệt với răng thật. ( Giả như thật) đồng thời nó không gây hôi miệng và có thể đánh răng 1 cách bình thường, tuổi thọ của nó khá cao ( khoảng 10 năm ).
Bác chỉ nên quan tâm chỗ bác làm răng cho bà cụ có uy tín không thôi!
Làm như vậy là ok rồi bác ạ!

Bác cho em hỏi thêm tí, đó là sau khi làm răng giả xong, thì định kỳ có phải đến bác sĩ răng kiểm tra lại không? và có nguy cơ gây viêm lợi răng không?

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Bác cho em hỏi thêm tí, đó là sau khi làm răng giả xong, thì định kỳ có phải đến bác sĩ răng kiểm tra lại không? và có nguy cơ gây viêm lợi răng không?
Cứ 6 tháng gặp Nha sỹ 1 lần nhé:21:
Đeo dị vật trong miêmgj nguy cơ gây viêm lợi là rất cao nếu vệ sinh ko tốt và kỹ thuật làm R giả của nha sỹ tồi:))

Cavali

Xe điện
Răng khôn mọc lệch , có nên nhổ hay ko ạ

chả là em có cái răng khôn đang mọc đc 1 nửa ở bên hàm dưới bên phải , chẳng may nó mọc lệch, giờ đau quá , chả ăn uống đc gì , theo các cụ có nên nhổ ko ạ , và còn 1 vấn đề nữa là 3 ngày nữa em đi chơi xa ( hà giang ) thì nên nhổ rồi đi hay đi về xong hẵng nhổ ạ
Nếu nhổ tiện thể chắc em đá bay luôn mấy cái răng khểnh trong hàm luôn 1 lúc có đc ko ạ , vấn đề sức khỏe em hơi yếu :'(:'(:'(:'(
Cảm ơn các cụ

Cuabien

Xe điện
Nhổ cái răng khôn đó là hết khôn luôn đấy cụ Cav ạ ! :21:

Cái răng đó lệch thỉnh thoảng cũng đau thật nhưng nhổ đi rồi răng rất hay bị xô và yếu hàm lắm, em cũng bị 2 cái ở cả 2 bên nhưng mà không nhổ. Để vậy thỉnh thoảng còn ăn cháy gặm xương ! :21:

bebi

Xe tải
chả là em có cái răng khôn đang mọc đc 1 nửa ở bên hàm dưới bên phải , chẳng may nó mọc lệch, giờ đau quá , chả ăn uống đc gì , theo các cụ có nên nhổ ko ạ , và còn 1 vấn đề nữa là 3 ngày nữa em đi chơi xa ( hà giang ) thì nên nhổ rồi đi hay đi về xong hẵng nhổ ạ
Nếu nhổ tiện thể chắc em đá bay luôn mấy cái răng khểnh trong hàm luôn 1 lúc có đc ko ạ , vấn đề sức khỏe em hơi yếu :'(:'(:'(:'(
Cảm ơn các cụ
Nhổ luôn cụ ạ, nhưng đi về hãy nhổ. Tôi đây này, không nhổ răng số 8(răng khôn) mọc lệch, thế là vài năm sau nó làm cho răng số 7(ngay cạnh đấy) lung lay luôn. Khi phát hiện nhổ cái số 8 đi với hy vọng cái số 7 sẽ Ok nào ngờ cái số 7 vẫn lung lay và cuối cùng phải nhổ nốt. Thật tai hại!!! Khuyên cụ thêm tý nữa là phải đi khám răng định ký nhé(6 tháng/ lần thì tốt). Chúc cụ vui!!!

CAP_bl

Xe điện
Ngày trước em cũng tiếc, chịu đựng răng số 8, mặc dù được nhiều bác sỹ khuyên nhổ. Mấy tháng nay, nhổ xong, thấy thoải mái hẳn. Nên nhổ :69:

OKLEY

Xe buýt
E cũng nhổ lâu rồi,nhổ xong thoải mái hẳn e khuyên bác đi về xong hãy nhổ(b)

tran_thuat_lai

Xe lăn
hok nên, nhổ đi rồi nó ...không khôn hơn nữa thì seo ? :))

hieuhic

Xe điện
Cụ thì bẩu nhổ, cụ thì bẩu không nên. Nghe ai bây giờ ???:102::102::102: