[Funland] Hỏi tất tần tật liên quan đến Răng Hàm Mặt

Ruarualady

Xe tăng
nhổ xg, mặt nó xưng lênh như mặt con Nở ấy, ăn sinh tố cháo, sốt nhẹ nữa nhá, nói gì đi Hà giang.

chả là em có cái răng khôn đang mọc đc 1 nửa ở bên hàm dưới bên phải , chẳng may nó mọc lệch, giờ đau quá , chả ăn uống đc gì , theo các cụ có nên nhổ ko ạ , và còn 1 vấn đề nữa là 3 ngày nữa em đi chơi xa ( hà giang ) thì nên nhổ rồi đi hay đi về xong hẵng nhổ ạ
Nếu nhổ tiện thể chắc em đá bay luôn mấy cái răng khểnh trong hàm luôn 1 lúc có đc ko ạ , vấn đề sức khỏe em hơi yếu :'(:'(:'(:'(
Cảm ơn các cụ
con Ca ve này vẩu ahhh? đi chơi về rồi dập cả hàm đi mà làm lại cho oách

Cavali

Xe điện
nhổ xg, mặt nó xưng lênh như mặt con Nở ấy, ăn sinh tố cháo, sốt nhẹ nữa nhá, nói gì đi Hà giang.

con Ca ve này vẩu ahhh? đi chơi về rồi dập cả hàm đi mà làm lại cho oách
Ko ạ
Răng em bt , nhưng 4 cái răng nanh thì như dracula ạ :77::21:

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Theo em thì cố chịu ạ, qua rồi sẽ hết thôi, đừng nhổ nguy hiểm lắm, em trước đây cũng bị, ăn uống khó khăn lắm, toàn phải uống sữa thôi, nhưng sau đó khoảng 2 tuần là hết cụ ạ.

DHT06

Xe tăng
Nhổ răng cụ cũng cầm xem xét kỹ, nên vào viện răng hàm mặt khám và kiểm tra! Đầu tiên là họ sẽ chụp pjim X-quang cho cụ cảm bộ nhá, sau đó chuẩn đoán các thành viên trong hàm của cụ. Nếu thành viên cuối cùng (răng khôn, nếu đủ thì là 4 cái, không thì sẽ ít hơn 4 cái) trong đó có cái "răng khôn" của cụ và sẽ đưa ra quyết định chính xác! Mọc lệch theo dạng nào? có cần phải nhổ hay không?
Nếu 3 ngày nữa cụ đi Hà giang thì lúc về cụ hẵng nhổ (nếu phải nhổ) còn không thì cụ phải hủy chuyến đi 3 ngày đó đấy! Cụ chuẩn bị sắc thuốc giảm đau để dùng khi cần thiết trong chuyến đi của mình!
Note: Nhổ răng là bất đắc dĩ, không nên nhổ nếu không phải nhổ hay do răng xấu, ...
Chúc cụ có quyết định sáng suốt! (b)(b)(b)

ChiePCW

Xe tăng
Cái răng số 8 chả có tác dụng gì mà lại dễ bị sâu vì bàn chải đánh răng nhiều khi không với tới. Cụ chịu đựng và uống thuốc thì nó sẽ hết đau nhưng lâu lâu nó lại tái phát đấy. Phương án tốt nhất vẫn là nhổ vì không để đấy nó sẽ làm hỏng cả răng số 7 mà nhổ đi cũng chả ảnh hưởng gì đến tình hình hòa bình thế giới cả.
Răng em cả 2 cái 3.8 với 4.8 ( 2 hàm dưới ) đều mọc lệch ~90 độ ( nằm ngang ) em đều xử cả rồi, cái món này vào Viện RHM cho nó lành ( khoa khám dịch vụ trên tầng 3 xin nhổ bác sỹ Thắng hoặc bác sỹ Dỹ là ngon nhất).

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ko ạ
Răng em bt , nhưng 4 cái răng nanh thì như dracula ạ :77::21:
Răng nanh để lại mà gặm thịt cho sướng, bây giờ bọn con gái nó thích kiểu dracula đấy:21:
mấy R số 8 ko nhổ còn định để làm bảo bối à, lúc sau nó sâu đi luôn cả răng số 7 thì mới trắng mắt ra, ko gọi là R khôn mà gọi là răng ngu mới đúng(khôn là nó mọc sau lại chả phải tham gia lao động gì):)):)):))

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
nhổ đê cave ạ.hôm nay anh cũng bị đau 1 cái số 8.buốt tận óc.** chịu đc phải đi nhổ.vẫn còn 1 cái nữa những chưa đau,đau cũng nhổ luôn

Chóng mặt chửa, ai bâu đưa lên nhờ các cụ tư vấn :21::21:

leevicky

Xe tải
Cứ nhổ đi, 1 là bị chạm dây thần kinh sinh ngớ ngẩn, 2 là ko cẩn thận thì nhiễm trùng máu. Em thấy hai người như thế rồi đây các cụ ạ. Cho nên cave muốn đổi đời thì nên cân nhắc kỹ.

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu góp tị cho ló xôm :21:
  • Răng số 8 nếu mọc lệch thì nên nhổ
  • Nếu là hàm trên thì nhổ phòng răng nào cũng được, hàm dưới nên vào viện (do chân răng nó khác nhau & nhổ hàm dưới nếu không cẩn thận sẽ ảnh hưởng đến mô sụn & búi dây thần kinh
  • Nhổ bình thường thì đau mất 2-5 ngày, nhổ khó thì có thể đau & sưng vài tuần

Meow

Xe điện
chả là em có cái răng khôn đang mọc đc 1 nửa ở bên hàm dưới bên phải , chẳng may nó mọc lệch, giờ đau quá , chả ăn uống đc gì , theo các cụ có nên nhổ ko ạ , và còn 1 vấn đề nữa là 3 ngày nữa em đi chơi xa ( hà giang ) thì nên nhổ rồi đi hay đi về xong hẵng nhổ ạ
Nếu nhổ tiện thể chắc em đá bay luôn mấy cái răng khểnh trong hàm luôn 1 lúc có đc ko ạ , vấn đề sức khỏe em hơi yếu :'(:'(:'(:'(
Cảm ơn các cụ
Em có 4 cái răng khôn mọc lệch 90độ mà bác sỹ nói là "nhổ càng sớm càng tốt".
Em đã làm được 1 cái tại RHM Việt Đức, em phải nằm lại viện và đến bây giờ đã mấy năm rồi vẫn sợ cảm giác đấy. Mấy cái còn lại còn khó hơn, thấy bác sỹ bảo em phải làm một thủ thuật tác động từ bên ngoài má mổ vào vì răng nó đâm xuống dưới xương hàm:77:. Thế nên em vẫn đang sống chung vs lũ, mỗi lần đau quá thì em dùng kháng sinh rodogyl (ngoại) và muôn vàn loại giảm đau khác. Các cụ nói cấm sai bao giờ, thứ nhất đau mắt thứ nhì giắt răng:'(
Nếu bác sắp đi chơi thì ko nên nhổ răng vội, vì sau đó sẽ sưng cả mặt lên và ko thể nói trong mấy ngày. Có thể mức độ cái răng khôn của bác mà có nên nhổ nó đi hay ko.
Chúc bác có quyết định sánh suốt vs mấy cái răng khôn nhé:69:
Em chả biết răng khôn thế nào chứ em thấy mình vẫn ngu ngơ lắm:P

dang_tim_xe

Xe điện
EM KHUYÊN THẬT LÒNG: KHÔNG NHỔ!!

Vợ cả em ngày xưa cũng bị thế, em khuyên hết lời nhưng cuối cùng vẫn đi nhổ (do mẹ đẻ ép phải đi, với lại hồi đó bọn em chưa cưới). Có tất cả 4 cái răng khôn. Sau khi nhổ xong 2 cái thì đúng là khôn ra thật: Không đi nhổ tiếp nữa (vì đau quá, mất máu nhiều, phải ăn cháo cỡ 1 tuần/1 cái răng).

Em cũng bị đau như cụ nhưng sau khi hết đau nó lại bình thường. Chứ đi nhổ răng khôn vô cùng nguy hiểm: Chảy máu nhiều, ảnh hưởng đến thần kinh,.v.v... Nếu bác đến khám, bệnh viện họ sẽ bắt bác đi làm rất nhiều xét nghiệm, đặc biệt xét nghiệm máu không đông. Và quan trọng nữa là cuối cùng bác phải ký vào một cái biên bản, đại loại là bác tự nguyện đi nhổ, .v.v.. đoạn sau thế nào chắc bác cũng đoán ra.

Okane

Xe container
Chú CAVE cho đi cả hàm luôn đi, giờ răng đang có giá, mới lại sau này khi gia mà rụng thì phí lắm.

Bung To

Xe điện
Răng số 8 hàm dưới thì nên cẩn thận vì ở đó có rất nhiều dây thần kinh và mạch máu.
Tốt nhất bác nên đi chụp phim và để bác sỹ tư vấn cho.
Nhổ ở các phòng răng vớ vẩn thì mang nợ vào người .
Cứ đến Viện RHM cho lành

Vietkid

Xe điện
Cảm ơn các cụ
Đi khám xem có nên nhổ không, nếu cần phải nhổ thì vẫn cứ phải nhổ.
Dặn cụ trước là nhổ cực đau đấy, có thể choáng nửa tiếng, người ngớ ngẩn mất 1 tuần. Nhưng mà nhổ xong là nhẹ người đấy.

Cavali

Xe điện
:77::77::77::102::102::102:
Nghe dọa xong em sợ vãi cả .....
Em thề, nghe kinh quá :'(