Hội xa xứ Hướng dẫn cho Newbie cách chụp ảnh đẹp với ngôn từ dễ hiểu

Kenket

Xe điện
Cám ơn cụ CL nhé, rất cảm phục cụ !!!
Cụ thật là đa tài, khoa học nhưng rất nghệ sỹ.

mới lái

Xe tải
Ngưỡng mộ cụ thật, đi nhiều nơi post nhiều bài, người đọc xong cũng có cảm giác như đã được đễn qua

35N1169

Xe điện
@9:

Bên Canon cũng có 1 siêu phẩm ra trước mấy tháng đó là 1DX, cấu hình mạnh same D4
Nói chung nó là dòng Pro, đừng có post ra đây
Ở đây toàn cho vỡ lòng và Entry level thôi ;)
Xưa nay toàn dùng cái bao diêm, bây giờ cứ lượn lờ vào đây học mợ Dims với cụ CL, chắc mai kia phải kiếm cái để thực hành.

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Xưa nay toàn dùng cái bao diêm, bây giờ cứ lượn lờ vào đây học mợ Dims với cụ CL, chắc mai kia phải kiếm cái để thực hành.
Em cũng thế,nhưng sắm máy Pro mà ko có time để chụp choạch thì phí lắm,nhưng có kiến thức cũng ko thừa cụ ạ mình cũng có thể áp dụng vào máy bỏ túi hoặc máy bán tự động cụ ạ,cám ơn cụ CL và mợ Dim!

chuotlang

Xe lừa
Em cũng thế,nhưng sắm máy Pro mà ko có time để chụp choạch thì phí lắm,nhưng có kiến thức cũng ko thừa cụ ạ mình cũng có thể áp dụng vào máy bỏ túi hoặc máy bán tự động cụ ạ,cám ơn cụ CL và mợ Dim!
Có kiến thức rồi thì chụp máy gì cũng tốt thôi ạ, thiết bị nó chỉ hỗ trợ mình tốt hơn, nhanh hơn thôi mà ;)

Vả lại máy nhỏ nó lấy nét chậm hơn nên chụp trẻ con chán lắm, dễ trượt nét

Đa phần tuổi chúng ta mua máy về là chụp cho con cái là chính, rồi mới tính phong cảnh sau. Cho nên bao diêm loại thường chưa kịp lấy nét chúng nó đã chạy mất rồi chứ có ngồi yên cho mình chụp đâu

Nói chung làng nhàng thì làm LX3, LX5, Canon G là ổn
Hơn tý thì có X100, Sony Nex
Ko thì lên DSLR

Tùy mức độ yêu ảnh của bác nó thấm vào máu thôi ;)

Chỉnh sửa cuối:

Bó mạ tụt

Xe buýt
Cảm ơn nhiều về những điều chia sẻ cụ Quang nhé !

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em cảm ơn cụ.
Em muốn làm chữ ký như "Chuotlang's photo" như trong ảnh của cụ thì làm thế nào ạ?

supersoi

Xe tải
nhà chuột viết đọc cũng dẽ hiểu nhất là mợ Dims, kiểu này phải cày thêm 1 đứa để thực hành ;)

muadem

Xe cút kít
Em dân amater chính hiệu, cứ xếp viên gạch vào đây hóng, bao giờ dài cổ ra thể nào cũng ra được mấy cái "tàm tạm" ;))

CỬU VĂN LONG

Xe container
@chuột : Đang đọc từng lời thầy dậy đây, thú vị phết, tiếc là ông giời chưa cho súng nó phát tướng hic

@Dims: Ko ngờ mợ có ae họ hàng - ông bà già lại ở Toronto hết. Bà bác em cũng vừa mới tiễn bay về trời Toronto đây, bà bác em kể sống bên đó phê lắm, muốn đi chơi từ Toronto đi sang Mẽo nhanh và dễ, từ Toronto đến Mỹ qua thác Niagara thác đẹp nhất thế giới có nửa tiếng rồi đến thành phố Buffalo của Mẽo, nghe mà em cũng thèm sang nhưng phải lấy một cô Canada mới sang được, mà cô dâu Canada như thế thì chưa có - khổ thế hic ....mợ có điều kiện cho cháu sang đó định cư là ổn nhất, đầu tư cho F1 là món hời và lãi nhất đấy (b)

Một số hình ảnh em mới tiễn ra ga quốc tế Tân Sơn Nhất đây :

vé đi Toronto Canada, chả biết Eva air là hãng gì, hình như là hàng Đài thì phải :)

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Em đợi Chuotlang viết hết về kỹ thuật, đến phần kinh nghiệm e viết ạ.

@ Cửu: vầng nhà em họ hàng ở bển hết, mỗi mình em ở lại VN, ruột thịt chạ còn ai. Nên nhiều lúc thấy mình ở quê hương mà cứ như ở xứ người ý.

chuotlang

Xe lừa
Em đợi Chuotlang viết hết về kỹ thuật, đến phần kinh nghiệm e viết ạ.

@ Cửu: vầng nhà em họ hàng ở bển hết, mỗi mình em ở lại VN, ruột thịt chạ còn ai. Nên nhiều lúc thấy mình ở quê hương mà cứ như ở xứ người ý.
Dims cứ viết đê, mấy hôm nữa về VN nên mấy hôm nay bận rộn ít việc, chả có time viết đâu, chắc để qua tết
Mà sang ít phần 7 rồi, chỗ trước đủ cho Beginner luyện dài dài ;)

Dims nỡ rời xa những cảnh đẹp của Châu Á sao ;)

Chỉnh sửa cuối: