[Funland] Hyundai Stargazer X giảm giá kịch sàn thế này

HANOICity

Xe điện
Cụ đùa xe nào ko biết chứ CRV đòi ăn đc Forester e chịu thua cụ. Kể cả đi phố thì awd của Sub vẫn ngon chán. Đầy cụ chạy Xtrail , CRV vẫn thích bản 2 cầu đấy ạ. Hệ awd của Sub chạy ngon. Mà Sub nhìn già thôi chứ tàm quan sát nó rất thích , nói chung thực dụng đấy.
Về con Ngắm sao này e lái thử rồi. Có cái là cột A lớn quá và vòng quay vô lăng nhiều, còn đây cũng ổn mà. E vốn dĩ ghét cột A to từ thời civic , và vòng quay vô lăng nhiều , cái này là ý thích cá nhân thôi ạ. Còn chạy dịch vụ e thấy cứ rẻ nhanh về vốn. Thấy ae kêu ca vụ đèn Hyundai Star ko hợp lý nữa ạ
Cụ trên nói cũng đúng đấy. Subaru for đi phố thì tốn xăng và awd thần thánh khi đó chả để làm cái gì ngoài tốn xăng hại xe. Còn subaru for ra đường trường thì lại ì ạch tốn xăng nữa y như cái dáng hình của nó. Chưa kể đến vô số vấn đề từ động cơ cho đến tiện ích. Nói khá chính xác thì nó như 1 chiếc xe toyota từ cảm giác lái đến mọi thứ khác.

tamchenlenxe

Xe buýt
Cụ trên nói cũng đúng đấy. Subaru for đi phố thì tốn xăng và awd thần thánh khi đó chả để làm cái gì ngoài tốn xăng hại xe. Còn subaru for ra đường trường thì lại ì ạch tốn xăng nữa y như cái dáng hình của nó. Chưa kể đến vô số vấn đề từ động cơ cho đến tiện ích. Nói khá chính xác thì nó như 1 chiếc xe toyota từ cảm giác lái đến mọi thứ khác.
E ko thần thánh gì Subaru , nhưng e thấy các cụ hơi khắt khe với em nó quá chăng ? Nhu cầu dùng xe mình đa phần là hỗn hợp , xtrail cx5 out đều có bản cao cấp nhất chạy awd / 4wd ae vẫn mua chạy bt mà.
Cái e ko hài lòng nhất với Subaru là nó bị ngáo giá , thiếu tôn trọng tt VN nên ế. Cứ giảm 20% nữa đi e nghĩ rất ổn he he

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thực ra gọi là giảm giá cũng không đúng vì đây được gọi là thế hệ 2024, nhưng thôi e cứ gọi là giảm giá vì bản chất đúng là như thế, so với bản cũ, giá này giảm và phải nói kịch sàn luôn, có vẻ như TC quyết tâm khô máu với Xpander rồi. Hiện tại thì Stargazer là xe có giá thấp nhất phân khúc, bản tiêu chuẩn giá 489 triệu, trong khi giá Suzuki Ertiga từ 538 triệu đồng còn Mitsubishi Xpander có giá tới 560 triệu đồng.

Nói riêng về bản Stargazer X thì đây là một phiên bản có yếu tố crossover của Stargazer, dài, rộng và khoảng gầm đều hơn 35 mm, có cả giá nóc. Đỉnh cao là có cả SmartSense trong khi đôi thủ chẳng xe nào có =)) Thế này mà không bán được nữa thì khai tử thôi chứ còn gì nữa cccm nhỉ =))

làm con cty đi thì mượt các cụ nhể

tung1311 .

Xe điện
Nó là 7 chỗ hay 5 chỗ ạ?

hieuht87

Xe máy
không biết độ bền bỉ và tiết kiệm nhiên liệu thế nào chứ ngoại hình thì tùy gu từng người.

tquang

Xe tăng
Cá nhân cháu thấy thiết kế hơi khác thường chút nhưng cũng đang cân nhắc mua nên có xem ít review trên ytb. Hạ thêm tí nữa để múc ạ :$

toansong

Xe tải
Một trong những con xe mà e nhớ đến bởi quá xấu.

aaathanh

Xe tải
Ơ, các cụ nhiều tiền cứ chê em nó xấu. Xe thiết kế theo ngôn ngữ các bác thợ buôn xe : Quan trọng là giá!

Politeboy

Xe buýt
Ơ, các cụ nhiều tiền cứ chê em nó xấu. Xe thiết kế theo ngôn ngữ các bác thợ buôn xe : Quan trọng là giá!
Thế theo cụ thì nó cố tình làm xấu để bán rẻ, hay vì xấu quá mà đành bán rẻ?
(Lưu ý cụ là giá thành sx cho thiết kế xấu và đẹp là như nhau nhé, cùng lượng vật tư, chỉ khác kiểu dáng.)

moonlife

Xì hơi lốp
E ko thần thánh gì Subaru , nhưng e thấy các cụ hơi khắt khe với em nó quá chăng ? Nhu cầu dùng xe mình đa phần là hỗn hợp , xtrail cx5 out đều có bản cao cấp nhất chạy awd / 4wd ae vẫn mua chạy bt mà.
Cái e ko hài lòng nhất với Subaru là nó bị ngáo giá , thiếu tôn trọng tt VN nên ế. Cứ giảm 20% nữa đi e nghĩ rất ổn he he
Subaru là dòng xe cực ngon của Nhật, thuộc dạng đỉnh cao hơn hẳn các con xe Nhật khác. Ngta chỉ cân nhắc Bim với Subaru hay Porche thôi chứ ko ai đi cân nhắc với xe cỏ. Tiếc là nó ra con forester giá rẻ, rẻ tiền quá nên phải gạn giá từng tý, dẫn đến thành con xe kém hơn cả các con xe cùng mâm Nhật/Hàn. Hộp số cũng phải gạn giá dùng CVT. 1 thằng con nhà giầu, quen xông xênh rồi thì làm sao vét giá giỏi bằng bọn nhà nghèo vốn quen cạnh tranh nhau gạn từng $ được.
Con Outback của nó vẫn là con ngon, subaru vẫn xứng đáng là dòng xe thể thao, xe đua, mang lại cảm giác hoàn toàn khác biệt. (Trừ con forester). Phân khúc 2 tỏi khẳng định ko có con nào ăn đc outback về cảm giác lái khi đi đua.

Chỉnh sửa cuối:

BuiAnhTu

Xe buýt
Không ngờ Hyundai lại làm đc con ngon như thế này, chạy nhanh nhất pk, tiết kiệm xăng hơn Xpander tầm 20%, 2 dàn lạnh không như 1 dàn lạnh của Xpander, ngồi rộng rãi nhất pk, giá rẻ nhất pk, lăn bánh số tự động có 495tr

moonlife

Xì hơi lốp
Không ngờ Hyundai lại làm đc con ngon như thế này, chạy nhanh nhất pk, tiết kiệm xăng hơn Xpander tầm 20%, 2 dàn lạnh không như 1 dàn lạnh của Xpander, ngồi rộng rãi nhất pk, giá rẻ nhất pk, lăn bánh số tự động có 495tr
Sốp có giá lăn bánh chưa ạ? Dưới 500 lăn bánh thì nó tiễn vong xpander luôn. Xpander 600tr còn chưa đc con số sàn.

BuiAnhTu

Xe buýt
Sốp có giá lăn bánh chưa ạ? Dưới 500 lăn bánh thì nó tiễn vong xpander luôn. Xpander 600tr còn chưa đc con số sàn.
Huyndai vừa có bảng giá hôm qua rồi đấy. Cuối năm ngoái xả hàng đại lý bán có 440 cho bản base số tự động

sthd

Xe lăn
xấu với những người không có nhu cầu thôi. Không có nhu cầu nên đánh giá hời hợt.
về đường nét thì Stargazer hơn hẳn Xpander với mấy đường nét móp méo.

về kiểu dáng thì Stargazer có vẻ đơn điệu với một đường cong từ trước ra sau. bên sườn là một nét thẳng.
nhưng nó lại là thiết kế thực dụng nhất, tối đa hóa không gian bên trong . phân hạng, kích thước thì nó dưới Xpander nhưng không gian bên trong thì không kém.

chất liệu thì chắc không kém vì xpander là kém nhất rồi
động cơ khung gầm Hyundai thì cũng được khẳng định rồi.

lần đầu mua xe để thỉnh thoảng về quê thì không hợp. chứ đơn giản là sắm cái xe làm phương tiện, cần yên tâm, hiệu quả, nhỏ gọn để tiện đi trong phố mà vẫn có không gian bên trong rộng rãi, thì stargazer hợp lý đấy

tamchenlenxe

Xe buýt
Huyndai vừa có bảng giá hôm qua rồi đấy. Cuối năm ngoái xả hàng đại lý bán có 440 cho bản base số tự động
Khét phết cụ nhỉ. Nhẽ e múc 1 con cho thằng em chạy dịch vụ ;))
Cơ mà bản base về cũng phải đắp thêm tí chứ ko hơi bùn

BuiAnhTu

Xe buýt
Khét phết cụ nhỉ. Nhẽ e múc 1 con cho thằng em chạy dịch vụ ;))
Cơ mà bản base về cũng phải đắp thêm tí chứ ko hơi bùn
Bản base cũng có đề nổ, chìa khóa thông minh, lazang đúc, về lắp màn android 360, ghế da tổng 15tr là ngon