[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

honda78

Xe tải
VietnamAudioNetwork (nhóm VAN) và mạng/diễn đàn Trí tuệ Việt Nam là khác nhau cụ ạ. Nói chung là cũng lằng nhằng.

VAN là 1 phần mềm nghe nhạc + 1 forum chuyên về âm nhạc, đạt giải (hình như giải 3) Trí tuệ Việt Nam 2003. Sau trưởng nhóm này là Phùng Tiến Công gia nhập FPT và thành lập nhacso.net

Giải Trí tuệ Việt Nam hồi đấy là giải thưởng danh giá nhất của dân IT, đồng tổ chức bởi FPT, VTV và báo Lao Động, được tường thuật trực tiếp trên VTV vào tết dương lịch hàng năm.

Mạng TTVN online, là 1 sản phẩm của Vương Vũ Thắng (VVT), đạt giải TTVN 2001 (với tên là Vietnet), sau đó triển khai thành ttvnol

Đến 2003, VVT lại cho mấy đệ, mang phần mềm iCMS đi thi, và đạt giải Nhất. 1 năm sau, đến 2004, thì iCMS bị "diễn đàn tin học" bóc phốt là sử dụng opensource của CMS.net mà không khai báo. iCMS bị rút giải thưởng, 1 loạt các tạp chí điện tử sử dụng iCMS bị hack....

Giải thưởng Trí tuệ Việt Nam sau scandal này thì mất uy tín, và 2004 (hay 2005 gì đó) là năm cuối cùng tổ chức giải.
Vài năm sau dantri mới đưa ra giải mới, gọi là giải "Nhân tài đất Việt", mở rộng tiêu chí hơn, và tồn tại đến giờ.

(Em khoe tí là hồi ấy em cũng có tham gia làm 1 sản phẩm nhỏ nhỏ, lọt vào top 15 sản phẩm của năm 2003 :). Đọ sức cùng mấy anh tài như VAN, iCMS..., cũng được lên TV trực tiếp tối 1/1, oai phết, cơ mà chả được giải gì cả kekeke. )
---
Vậy cụ bên Fsoft dân Kỹ thuật đời đầu! Em bên HO rồi sau này bộ phận chuyển về FTG sau này (mảng Phân Phối). Bác và em làm 2 tòa nhà FPT & Zodiac cạnh nhau cùng phố Duy Tân nhưng ko biết nhau :D

Sau này, khi chuyển ra FPT, em có làm một vài Công ty, em thấy Văn Hóa FPT rất lành, nhẹ nhàng, cư xử lịch thiệp... công việc FPT ko áp lực. Bên ngoài họ mạnh bạo đột phá hơn khi chủ là cá nhân có quyền ra quyết định nhanh.

Em luôn biết ơn Môi trường làm việc FPT: các anh chị lớn chỉ bảo đoạn mới gia nhập, tư duy công việc xử lý nhanh sau khi xác định được các ẩn số là phải ra quyết định (dùng quan hệ hoặc tiền để xử lý), khối lượng làm việc nhiều nhưng bài bản phân chia rõ trách nhiệm từng khâu trên dây chuyền, hệ thống nhập liệu kiểm soát dễ dàng, nhân viên được thoải mái giờ giấc miễn hoàn thiện công việc, cách ứng xử văn minh..... Thêm nữa, những Tài sản vật chất như Nhà, xe hay vốn hiện tại .....đều được gây dựng lên từ phần tích lũy những năm làm việc tại FPT

WonJinEng

Xe tải
---
Vậy cụ bên Fsoft dân Kỹ thuật đời đầu! Em bên HO rồi sau này bộ phận chuyển về FTG sau này (mảng Phân Phối). Bác và em làm 2 tòa nhà FPT & Zodiac cạnh nhau cùng phố Duy Tân nhưng ko biết nhau :D

Sau này, khi chuyển ra FPT , em có làm một vài Công ty, em thấy Văn Hóa FPT rất lành, nhẹ nhàng, cư xử lịch thiệp... công việc FPT ko áp lực> Bên ngoài họ mạnh bạo đột phá hơn khi chủ là cá nhân có quyền ra quyết định nhanh.

Em luôn biết ơn Môi trường làm việc FPT: các anh chị lớn chỉ bảo đoạn mới gia nhập, tư duy công việc xử lý nhanh sau khi xác định được các ẩn số là phải ra quyết định (dùng quan hệ hoặc tiền để xử lý), khối lượng làm việc nhiều nhưng bài bản phân chia rõ trách nhiệm từng khâu trên dây chuyền, hệ thống nhập liệu kiểm soát dễ dàng, nhân viên được thoải mái giờ giấc miễn hoàn thiện công việc, cách ứng xử văn minh..... Thêm nữa, những Tài sản vật chất như Nhà, xe hay vốn hiện tại .....đều được gây dựng lên từ phần tích lũy những năm làm việc tại FPT
Fpt đơi đầu là nơi chắp cánh những tài năng và đại gia sau này.

MotoG

Xe tăng
Tài cái gì. Ko đạt chỉ tiêu kinh doanh và doanh số thì phải từ chức. Cộng thêm việc phát ngôn gây tranh cãi và có thể ảnh hưởng tới hình ảnh công ty nên nghỉ là đúng. Cụ so sánh với trương gia bình là khập khiễng mặc dù e cũng chả ưa gì ông ấy. Nhưng t gia bình ở một đẳng cấp rất khác quy tụ đuoecj rất nhiều anh em quanh mình xây dựng fpt tùe con số 0 đành rằng cũng lợi dụng vị thế của bố vợ nhưng fpt tồn tại qua 3 thập niên và càng lớn mạnh thì ko đơn giản. Tr gia bình mới tài và khéo. Bây giừo gần 70 tuoiir vẫn đầy nhiệt huyết và hoài bão thì ko đơn giản, bởi rất nhiều người khi đã thành công sẽ tìm cách giữ an toàn và tích luỹ tài sản ko làm gì nữa và sợ rủi ro và ăn non nhưng ông bình thì ko. Còn cậu gì kia bây giờ thế nào hoàn toàn biến mất, nếu ko phải cháu ông bình thì liệu có ai cho ngồi vào vị trí tgd fpt ko. Cho thử lửa nhưng ko đatj thì next thôi
TĐA đúng là chỉ gọi là "giỏi" trong một không gian vừa vừa, ra không gian lớn hơn là tịt ngay. Làm lãnh đạo thì kiểu phải "ba phải" mà anh này thẳng tính thì khó mà đạt được, trừ khi anh ấy có được tài và quyết tâm như anh Musk.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Làm kỹ thuật thì coi như 1 anh sĩ quan tác chiến. Làm CEO như ông tướng làm chiến lược. Sao mà giống nhau được, đẳng cấp quá khác. Mặc dù cho ông Tướng kia cầm quân đánh có khi kết quả không bằng ông sĩ quan tác chiến.
Chính thế đấy cụ.
Khổ cái dân bên mình hay ngại , nể nang, con cháu, nâng niu, tế nhị ... :D

XSim

Xe container
TĐA đúng là chỉ gọi là "giỏi" trong một không gian vừa vừa, ra không gian lớn hơn là tịt ngay. Làm lãnh đạo thì kiểu phải "ba phải" mà anh này thẳng tính thì khó mà đạt được, trừ khi anh ấy có được tài và quyết tâm như anh Musk.
Chả có công thức chung nào cho lãnh đạo thành công ngoài một cái tài chung là tài "lãnh đạo". Lãnh đạo kiểu ba phải như anh Bình, cụ Tổng đương nhiệm hay Lưu Bị ngày xưa cũng được, mà độc đoán kiểu Steve Jobs, Tập Cận Bình hay Tào Tháo ngày xưa cũng được.

cairong_2011

Xe container
Cụ nên tìm hiểu thêm ạ. Musk là 1 deep con đấy ạ, bố đẻ sở hữu hẳn 1 mỏ ngọc nam phi, mẹ siêu mẫu...con đg làm ăn ở mĩ cũng chẳng khac anh Vượng nhà mình, chỉ có gia thế thì hơn bong anh Vượng thôi. Mới khởi nghiệp còn có deep lag trùm tài chính đỡ đầu. Mọi thứ ko như media chém gió đâu. He he
Ông bố có cái đó nhưng laf dạng mỏ không đăng ký nên ko phát triển khai thác. Ông ấy kiếm đc 210K $ cho đến 1980 thì nghỉ vì Nga chế đc sản phẩm Ngọc lục bảo nhân tạo. Khi EM qua Canada ông bố cho 2000 $ dạng séc thôi, mẹ cho 2000 nữa.. Elon và ông em đã thành lập Zip2 bán đc mấy trăm triệu cho Compaq, X.com sau này là Paypal bán cho ebay đc 1,5 tỷ $ cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Giai thoại bỏ Tập 1 kéo Gái ngành về làm Tập 2. Nhân viên phía dưới cũng khinh vì ăn tạp!
Giống chuyện em nghe thằng bên Oracle nó nói bên đấy sếp là CV nên nó té :D

haivina

Xe điện
Chắc là có chút nhưng em nghĩ không nhiều đâu. Anh Tiến béo trưởng thành từ FDC buôn điện thoại, lúc đó bố chỉ là thiếu tướng thuần chiến trận đã về hưu, quan hệ không còn nhiều để giúp kinh doanh đâu.
Ối. Mẹ anh Tiến mới khủng hơn bác ơi.

Avenger

Xe máy
Nói thật với bác là em thấy cái biệt thự này nó kiểu dạng trọc phú, thừa tiền, thừa giấy vẽ voi. Đó là ý kiển cá nhân. Khoe tý là em lên Flamingo này nhiều lần, thường là một năm cũng ở đó được tầm ít nhất vài chục ngày :) :P. Tháng có thể 1-2 lần ngủ đêm trên đó. Đạp xe, đi bộ qua cái biệt thự này nhiều lần.

Nói chung theo ý em là nên bỏ đi khoảng 1/2 hoặc 1/3 số cây Tùng La Hán, bỏ đi cũng tầm đó những phiến đá phong thủy... Để cho ngôi nhà nó thoáng đãng, cái gì số lượng ít hoặc nó vừa phải nó cũng quý và thấy đẹp.

Đằng này lại là kiểu khoe của, trọc phú, nên hầu như m2 vào cũng Tùng la Hán, cũng đá phong thủy, nhìn thấy kín đặc ra, chả thấy đẹp dek gì. Ngồi phía trong nhà, hoặc phía ngoài nhìn vào, đâu cũng kín đặc Tùng La Hán và đá phong thủy, chưa kể các bàn ghế gỗ lũa, ghế chạm khắc rồng phượng bày 3-4 nơi... Nói chung là mất cả cái không gian khoáng đạt và đẹp đẽ chung của cả khu Flamigo Đại Lải đó.

Nhắc lại đó là quan điểm cá nhân của em nhé :D :P
Cụ nhận xét chuẩn. Ông này nhà nào của ông ấy cũng tạp pí lù. Ồng ấy nhồi nhét đủ các loại kiến trúc vào nhà. Ông ấy còn thuê thợ vẽ về vẽ tranh trần nữa. Nhìn chung ông này không có mắt thẩm mỹ và trọc phú.

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp
Cuộc sống thì tệ hơn ( với dân chúng, đa số), làm thì không thấy làm được gì. Toàn thấy đi tự khen mình. Đứng trước gương, tự khen. Đó là một dạng bệnh lý.
Chê cái là bị dìm: loser, thất bại...
Cụ chọn đi. =))

sắt con

Xe điện
Em cũng chỉ nhớ đc anh TĐA với lời hứa làm thủ tướng ở tuổi 40. Em cho rằng anh này ngồi nhậu chung mâm với a Quảng nổ đc, rất vui. Nhưng chỉ vui thôi.
Còn công việc thì em xin cả hai anh.

Tập Lái 2022

Xe tải
Em chơi ttvnol từ 2001, vào Sử quán (Box Lịch sử văn hoá), Vệ phủ (Box KTQS, sau 2003 tách thành KTQSNN và GDQP), Box Tâm sự, Box Phim và Box Giáo dục giới tính (Hoa Nguyệt cốc)

Em bị treo nick chủ yếu vì tội cổ súy offline trong Box Giáo dục giới tính
:D :D :D
Sư huynh đúng là Thái hoa đại đạo :)))

Diep1979

Xe điện
Mấy năm gần đây hình như fpt không có gì nổi bật/đột phá thì phải bác ạ. Em thấy có vẻ cùn dần rồi.
Mấy năm gần đây, tức là cụ đang nói đến 3 năm Covid?

Báo cáo cụ là năm 2020 Tập Đoàn nhà F chúng cháu chuyển về số 10 Phạm Văn Bạch, 03 tháp 8, 17 và 21 tầng. Trong 3 năm Covid chúng cháu không bị cắt lương, thưởng giữ nguyên.

Và trong 1 năm bình thường mới thì nhà F đang phát triển đều trở lại. Ví dụ rõ nhất là giá trị cổ phiếu luôn ổn định ở ngưỡng 80k/CP 😊

Thế hệ F1 đã và đang chuyển giao dần cho F2 và trong bối cảnh các "cá lớn" đua nhau gia nhập Juve thì nhà F chúng cháu vẫn đang hàng ngày được chào các nguyên lão trong bản ạ.

Tập Lái 2022

Xe tải
VietnamAudioNetwork (nhóm VAN) và mạng/diễn đàn Trí tuệ Việt Nam là khác nhau cụ ạ. Nói chung là cũng lằng nhằng.

VAN là 1 phần mềm nghe nhạc + 1 forum chuyên về âm nhạc, đạt giải (hình như giải 3) Trí tuệ Việt Nam 2003. Sau trưởng nhóm này là Phùng Tiến Công gia nhập FPT và thành lập nhacso.net

Giải Trí tuệ Việt Nam hồi đấy là giải thưởng danh giá nhất của dân IT, đồng tổ chức bởi FPT, VTV và báo Lao Động, được tường thuật trực tiếp trên VTV vào tết dương lịch hàng năm.

Mạng TTVN online, là 1 sản phẩm của Vương Vũ Thắng (VVT), đạt giải TTVN 2001 (với tên là Vietnet), sau đó triển khai thành ttvnol

Đến 2003, VVT lại cho mấy đệ, mang phần mềm iCMS đi thi, và đạt giải Nhất. 1 năm sau, đến 2004, thì iCMS bị "diễn đàn tin học" bóc phốt là sử dụng opensource của CMS.net mà không khai báo. iCMS bị rút giải thưởng, 1 loạt các tạp chí điện tử sử dụng iCMS bị hack....

Giải thưởng Trí tuệ Việt Nam sau scandal này thì mất uy tín, và 2004 (hay 2005 gì đó) là năm cuối cùng tổ chức giải.
Vài năm sau dantri mới đưa ra giải mới, gọi là giải "Nhân tài đất Việt", mở rộng tiêu chí hơn, và tồn tại đến giờ.

(Em khoe tí là hồi ấy em cũng có tham gia làm 1 sản phẩm nhỏ nhỏ, lọt vào top 15 sản phẩm của năm 2003 :). Đọ sức cùng mấy anh tài như VAN, iCMS..., cũng được lên TV trực tiếp tối 1/1, oai phết, cơ mà chả được giải gì cả kekeke. )
Cảm ơn cụ đã sửa lại. Em dân ngoại đạo nên nhầm ạ :(((
Nhớ mấy 4rum ngày đó quá, cụ ạ.

Dân miền núi TM

Xì hơi lốp
Mấy năm gần đây, tức là cụ đang nói đến 3 năm Covid?

Báo cáo cụ là năm 2020 Tập Đoàn nhà F chúng cháu chuyển về số 10 Phạm Văn Bạch, 03 tháp 8, 17 và 21 tầng. Trong 3 năm Covid chúng cháu không bị cắt lương, thưởng giữ nguyên.

Và trong 1 năm bình thường mới thì nhà F đang phát triển đều trở lại. Ví dụ rõ nhất là giá trị cổ phiếu luôn ổn định ở ngưỡng 80k/CP 😊

Thế hệ F1 đã và đang chuyển giao dần cho F2 và trong bối cảnh các "cá lớn" đua nhau gia nhập Juve thì nhà F chúng cháu vẫn đang hàng ngày được chào các nguyên lão trong bản ạ.
Em bảo sẽ có a nhà cụ đi đá bóng.
Cụ phủ định dc ko?;))

jany

Xe tăng
ông ý nghỉ FPT là đầu tư vào MOMO đấy, thời 2012 ở VN liệu đc mấy người hình dung ví điện tử nó là cái gì, còn giờ thế nào thì đã rõ.
Ngân lượng còn trước momo mà. Nganluong.vn em mở tài khoản đâu như từ năm 2008. Nó là ví điện tử đầu tiên của VN và được NHNN công nhận. Sau này hình như 2010, 11 gì đó có thêm bảo kim. Momo là sau nữa.

XSim

Xe container
Mấy năm gần đây hình như fpt không có gì nổi bật/đột phá thì phải bác ạ. Em thấy có vẻ cùn dần rồi.
Không nổi bật nhưng nó lại tăng trưởng rất ổn định và vững chắc, giờ vốn hóa đạt 100k tỉ rồi đấy cụ. Vingroup giờ giảm còn 160k tỉ thôi.