[Funland] Idol 1 thời Trương Đình Anh bây giờ ở đâu nhỉ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Không nổi bật nhưng nó lại tăng trưởng rất ổn định và vững chắc, giờ vốn hóa đạt 100k tỉ rồi đấy cụ. Vingroup giờ giảm còn 160k tỉ thôi.
Nhưng mà sản phẩm ko so với Vin đc cụ.
Măc dù sp Vin em ko rõ là cômg nghệ lõi đc nhiêu hay bao nhiêu là mua về dán nhãn.

XSim

Xe container
Nhưng mà sản phẩm ko so với Vin đc cụ.
Măc dù sp Vin em ko rõ là cômg nghệ lõi đc nhiêu hay bao nhiêu là mua về dán nhãn.
Sản phẩm Vin toàn bị chê là có ngu mới dùng mà, kể ra ngại lắm =))

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Mấy năm gần đây hình như fpt không có gì nổi bật/đột phá thì phải bác ạ. Em thấy có vẻ cùn dần rồi.
FPT chuyển sang thiết kế chip và đầu tư giáo dục mà cụ. Khả năng FPT sẽ sớm là công ty bán dẫn hàng đầu VN và khu vực.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Sản phẩm Vin toàn bị chê là có ngu mới dùng mà, kể ra ngại lắm =))
Em nói cụ đừng giận
Em bên điện tử nhá
Cái câu cụ nói về Vin nó cũng đúng với FPT đấy ạ
:D

Mrquickdn

Xe tải
Các cụ tên Anh đều có mộng làm thủ tướng nhỉ? TĐA thì tự mình mơ làm thủ tướng tuổi 40, còn quả gì gì Anh bão lũ ấy có giai đoạn lại được các mợ bắt phải làm thủ tướng mới chịu kia.

nickthu2

Xe tải
cụ TĐA nói thế này thì hơi đụng chạm các cụ nhể.
Quan điểm vậy thì startup ngay và luôn.

“Nhiều năm sau, tôi kinh nghiệm rằng không bao giờ nên tin mình có thể trồng trọt và thu hoạch lâu dài trên một mảnh đất do người khác đứng tên”

xe đạp Japan

Xì hơi lốp

Hy vọng ở nơi phương xa, cụ ấy vẫn thành công.

nickthu2

Xe tải
Giờ moi lại đc bài này lên có vẻ nội bộ FPT lúc đó cũng loạn xị ngậu lắm. Cá tính của cụ TĐA giúp cụ ấy nhiều nhưng cũng cản trở rất nhiều thì phải. ... Mà có vẻ hơi quá rồi.
Nhà cháu bình luận, ko có ý gì các cụ F nha.

Một vị Phó Chủ tịch Hội đồng quản trị của FPT nhận xét về Trương Đình Anh: ”Số lượng người ghét Trương Đình Anh trong FPT nhiều không kém số người thích anh ta”.

Khi hỏi ý kiến cá nhân của mình về Trương Đình Anh, ông này nhận xét: ”Trên đời này có 2 loại người không ra gì: Một là loại người không chú ý gì tới cái lý, hai là loại người không chú ý gì đến cái tình. Trương Đình Anh là loại người thứ hai.”. Chúng tôi xin miễn bình luận thêm về nhận xét này. Một lãnh đạo cấp phòng của FPT thì nhận xét về Trương Đình Anh :”Người ta có thể rất thích hoặc ghét cay ghét đắng Trương Đình Anh nhưng không thể không quan tâm tới hắn”.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

Câu này chuẩn quá còn gì.

MotoG

Xe tăng
Chả có công thức chung nào cho lãnh đạo thành công ngoài một cái tài chung là tài "lãnh đạo". Lãnh đạo kiểu ba phải như anh Bình, cụ Tổng đương nhiệm hay Lưu Bị ngày xưa cũng được, mà độc đoán kiểu Steve Jobs, Tập Cận Bình hay Tào Tháo ngày xưa cũng được.
Đại loại 2 có kiểu lãnh đạo:
Loại 1 thực sự có tài, có chí hướng thì vươn lên như đầu tầu cho mọi người noi vào, loại này thì độc đoán.
Loại 2 thì trình độ vừa vừa nên "ba phải" để thành trung tâm của các phe.
TĐA như e đánh giá cũng tài - gọi là khôn thì đúng hơn, lại mang tính cách của nhóm 1 nên cũng chỉ thành công trong không gian vừa phải.

nickthu2

Xe tải
FPT Elead, trc chỗ nhà cháu cũng có 1 2 chiếc tới năm 2012 mới bỏ.

XSim

Xe container
Em nói cụ đừng giận
Em bên điện tử nhá
Cái câu cụ nói về Vin nó cũng đúng với FPT đấy ạ
:D
Hồi đầu những năm 2000 em có nghe đến máy Elead của FPT nhưng chưa bao giờ dùng thử, vì hồi đó em thường tự mua các thứ theo sở thích rồi tự ráp lại thành máy của mình.

Không rõ máy Elead của FPT chạy thế nào, bán nhiều chắc chạy cũng ngon. Khả năng trong máy Elead thì FPT làm cái mainboard + case, làm được case thì đơn giản nhưng làm được mainboard cũng ác chiến rồi.

114hangbong

Xe lăn
Tài cái gì. Ko đạt chỉ tiêu kinh doanh và doanh số thì phải từ chức. Cộng thêm việc phát ngôn gây tranh cãi và có thể ảnh hưởng tới hình ảnh công ty nên nghỉ là đúng. Cụ so sánh với trương gia bình là khập khiễng mặc dù e cũng chả ưa gì ông ấy. Nhưng t gia bình ở một đẳng cấp rất khác quy tụ đuoecj rất nhiều anh em quanh mình xây dựng fpt tùe con số 0 đành rằng cũng lợi dụng vị thế của bố vợ nhưng fpt tồn tại qua 3 thập niên và càng lớn mạnh thì ko đơn giản. Tr gia bình mới tài và khéo. Bây giừo gần 70 tuoiir vẫn đầy nhiệt huyết và hoài bão thì ko đơn giản, bởi rất nhiều người khi đã thành công sẽ tìm cách giữ an toàn và tích luỹ tài sản ko làm gì nữa và sợ rủi ro và ăn non nhưng ông bình thì ko. Còn cậu gì kia bây giờ thế nào hoàn toàn biến mất, nếu ko phải cháu ông bình thì liệu có ai cho ngồi vào vị trí tgd fpt ko. Cho thử lửa nhưng ko đatj thì next thôi
Em thấy mỗi cụ nói đúng trong cả cái thớt này.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Hồi đầu những năm 2000 em có nghe đến máy Elead của FPT nhưng chưa bao giờ dùng thử, vì hồi đó em thường tự mua các thứ theo sở thích rồi tự ráp lại thành máy của mình.

Không rõ máy Elead của FPT chạy thế nào, bán nhiều chắc chạy cũng ngon. Khả năng trong máy Elead thì FPT làm cái mainboard + case, làm được case thì đơn giản nhưng làm được mainboard cũng ác chiến rồi.
Mainboard thì đặt sản xuất OEM ở Bên kia thì in và đóng Logo BIOS tên tuổi gì cũng được Cụ ạ. Còn cái vỏ case muốn dập được dày dặn, chắc chắn thì cũng có thể làm được nhưng giá thành cũng khó cạnh tranh, ít lợi nhuận nên nếu cần thì cũng OEM nốt cũng được. Đưa thương hiệu vào chiếm thị trường là ngon rồi.

114hangbong

Xe lăn
Có một chuyện mà các cụ ít biết là TĐA có 1 cậu con trai cùng tên
Và cụ TĐA nói là 40 tuổi Trương Đình Anh sẽ làm thủ tướng
cậu con trai của TĐA chưa đén 40 tuổi nên điều này chưa có gì để bàn cả
Nhà bạn ấy cả 4 cậu con trai đều đặt tên thế để nối chí bố chứ không phải 1 đứa.

tungna414

Xe tăng
Nhà bạn ấy cả 4 cậu con trai đều đặt tên thế để nối chí bố chứ không phải 1 đứa.
Không phải đâu mơ!
Thứ tự từ cả đến út nhà TĐA là:
Trương Đình Anh, Trương Quốc Anh, Trương Vũ Anh và Trương Hiếu Anh.

114hangbong

Xe lăn
Không phải đâu mơ!
Thứ tự từ cả đến út nhà TĐA là:
Trương Đình Anh, Trương Quốc Anh, Trương Vũ Anh và Trương Hiếu Anh.
Ui, khiếp cụ nhớ thế. Em chỉ nhớ mang máng thấy bọn bạn bảo 4 đứa đều đặt tên là Anh thôi.