[Funland] Kể chuyện trời tây đã qua trải nghiệm.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ ở trời Tây xem bọn Tây nó sắp chết đói chết rét chưa, chứ e đọc còm của đống quạt Nga trong topic U tưởng châu Âu sắp đi ăn mày cả lũ, mà hỏi bà chị ở Paris thì chả thấy gì, hỏi thêm vài ng như cụ chủ kiểm chứng xem thử :))

diboduoimua

Xe tăng
Hồi xưa em có ghé qua tháp Eiffel xong đi bộ xuống lối bờ sông Sen định lướt cho nhã mà thấy mùi hương quen thuộc i đoạn bờ đê sông Hồng nhà ta nên được 1 đoạn lại ngoi lên phố cho dễ thở. Lướt xa lộ liên châu Âu thỉnh thoảng gặp đoạn đông đúc tắc đường thì thấy các anh moto cũng luồn lách đánh võng giữa các làn oto để vọt i như ở ta vậy. :D
trong các TP thuộc EU em thấy Pari nhộn nhạo nhất, giao thông, rác và cả đái bậy…

Suri15

Xe tăng
Mẽo em thấy cuộc sống của người dân khó khăn hơn trước. Người lao động phổ thông thì được 12-20$/1h làm việc, nhưng cả năm cũng chỉ bỏ ra được 4-5k usd, xác định mua được nhà rất khó. Việt Nam dân ta từ thu nhập thấp đến cao vẫn cứ vào nhà hàng ăn uống như thường, chứ Mẽo mà vào nhà hàng thì rất tốn kém.
Xăng nó rẻ nhưng 1 ngày nó chạy số km gấp nhiều lần VN. Nói chung ở VN có tiền vẫn cứ là sướng

hunggal

Xe tăng
Cái số 1, phải bán cho nhà nước là bán theo giá nào, do ai quyết định?

banmotnucuoi

Xe lăn
Hóng mợ chủ, người từng là công dân mấy châu lục

haivina

Xe điện
Hà Lan có cái nhà vệ sinh công cộng rất hay.

Phammie

Xe hơi
Em góp vui chuyện về chó Tây:
Chó nhà em có kem và bàn chải đánh răng, nước súc miệng, "kẹo" ăn thơm mồm, khỏe răng. Nhưng mồm nó vẫn thối ạ, nên em cho nó đi nha sĩ để làm sạch răng, hết đâu đó gần $400 một lần. Ở nhà em mới là đứa gặm xương còn nó xơi thịt vì nó không biết gặm. Cho nó ăn cũng phải tính toán cắt vừa miếng để tránh nó bị hóc.

Bạn của mẹ chồng em mua bảo hiểm cho chó, con gái cùa dì em chi $10K để cứu con chó nhà em ấy bị hóc quả banh tennis dù biết cơ hội sống của nó chỉ còn 20%, còn bố chồng em muốn nhân bản con chó già không còn sống được bao lâu nữa của ông nhưng người ta đòi phí $50K trong khi ông chỉ dự tính tầm $10K thôi.

Có nhiểu cặp đôi khi về ở với nhau đem theo chó của họ về chung nhà và phát sinh vấn đề khi anh chồng hoặc vợ muốn ngủ cùng với cả chó...

Ở VN phần lớn vẫn quan niệm chó cũng chỉ là chó, nhưng đối với Tây chó là "con cưng". Việc họ yêu thương, chăm sóc "con" không có nghĩa họ cũng sẽ xông xênh, rộng rãi như vậy với người xung quanh hay thậm chí là người thân trong gia đình. Việc nào ra việc đó.

Gionam72

Xe container
Em góp vui chuyện về chó Tây:
Chó nhà em có kem và bàn chải đánh răng, nước súc miệng, "kẹo" ăn thơm mồm, khỏe răng. Nhưng mồm nó vẫn thối ạ, nên em cho nó đi nha sĩ để làm sạch răng, hết đâu đó gần $400 một lần. Ở nhà em mới là đứa gặm xương còn nó xơi thịt vì nó không biết gặm. Cho nó ăn cũng phải tính toán cắt vừa miếng để tránh nó bị hóc.

Bạn của mẹ chồng em mua bảo hiểm cho chó, con gái cùa dì em chi $10K để cứu con chó nhà em ấy bị hóc quả banh tennis dù biết cơ hội sống của nó chỉ còn 20%, còn bố chồng em muốn nhân bản con chó già không còn sống được bao lâu nữa của ông nhưng người ta đòi phí $50K trong khi ông chỉ dự tính tầm $10K thôi.

Có nhiểu cặp đôi khi về ở với nhau đem theo chó của họ về chung nhà và phát sinh vấn đề khi anh chồng hoặc vợ muốn ngủ cùng với cả chó...

Ở VN phần lớn vẫn quan niệm chó cũng chỉ là chó, nhưng đối với Tây chó là "con cưng". Việc họ yêu thương, chăm sóc "con" không có nghĩa họ cũng sẽ xông xênh, rộng rãi như vậy với người xung quanh hay thậm chí là người thân trong gia đình. Việc nào ra việc đó.
Kinh khủng. Chi phí cho chó quá lớn.
Chó nhà em

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em hóng chuyện đi mua bánh bên Tây giống nhà mình mua bánh TDH ko

Phammie

Xe hơi
Ah, e nói thêm cái vụ đưa chó đi nha khoa cũng vài năm một lần thôi, chứ ko phải định kỳ. Cần lắm mới phải làm vì oánh răng cho chó cũng giống như phẫu thuật vậy, phải gây mê.

Website
www.mocconghoa.com
Cụ chủ ở trời Tây xem bọn Tây nó sắp chết đói chết rét chưa, chứ e đọc còm của đống quạt Nga trong topic U tưởng châu Âu sắp đi ăn mày cả lũ, mà hỏi bà chị ở Paris thì chả thấy gì, hỏi thêm vài ng như cụ chủ kiểm chứng xem thử :))
Bác sang thớt Uk cà mà chém cho sướng, chém không lại đội quạt Nga thì chấp nhận rút lui đi, sao còn phải cạnh khóe sang thớt khác, lôi về đây xả ấm ức?

Em cũng vào hóng mợ mì, chưa được đi tây bao giờ :)

Website
www.mocconghoa.com
Chã mở thớt đó mà, b ko update à?!
Ý em nói bác thị vệ chém về Uk, chém gì thì chém ở thớt đó thôi, chém thua đội pro Nga, ấm ức, qua thớt này (thớt đang hay) xả cái ấm ức của mình, là KHÔNG NÊN, vậy thôi