[Thảo luận] Kênh VOV - Giao thông 91Mhz

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Kênh VOV- giao thông nếu phát sóng thêm 1 số tỉnh miền Bắc có những tuyến QL chính đi qua thì hay quá, để các kụ OF nhà ta nếu phát hiện có xxx bắn tốc độ ở những địa điểm nào thì sẽ thông báo cho nhà đài, sau đó nhà đài sẽ thông tin rộng rãi cho mọi ng tham gia giao thông dc biết. cho xxx móm luôn các kụ nhể::69:
Cụ hài hước quá đi thôi :21::21::77::77:
Nhưng hiện tại thì em thấy cũng có điểm hay đấy ạ, là ngồi tại trung tâm nhìn thấy hết khu vực 4 xung quanh một số Ngã tư đường phố, em chỉ tự hỏi là khi dẫn chương trình mà nói rõ một trường hợp nào đó đã bị bắt vì vi phạm thì chắc chắn chủ xe đó phải ra kho bạc rồi :^)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Em đang nghe kênh này , phải nói là rất hay , chắc kênh đã được đầu tư nhiều và đáp ứng được một phần nhu cầu thông tin nóng của mọi người .

Kô biết kênh có cần thông tin về các vụ TNGT, vụ xe hỏng xảy ra trong ngày để mọi người rút kinh nghiệm không .

Nhà em đóng đô ở ngã 3 Pháp Vân , tắc 1 phát là biết ngay .

Vừa thấy bảo tối nay Hải KAR lên giao lưu trực truyến trên VOV 21h...trở đi , hay nhể

Chỉnh sửa cuối:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Nhà Kar đang tâm sự trên VOV - Giao thông đấy ạ, các Bác thử nghe xem nhà Kar có nói gì đến chuyện hôn nhân với người dẫn chương trình Trung Tuyến không nhé..

kar

Xe điện
Khờ, nhà em vừa về. Gớm chuyện khó quá cơ. Mà may hình như không bác OF nào nghe thì phải hé hé (nghe lại bảo chuyện như mư't :)) )

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Cám ơn các ý kiến đóng góp của các Bác và rất mong muốn nhận được nhiều ý kiến của các bác càng nhiều càng tốt, sáng nay kênh đã điểm danh trên Đài các ý kiến mà các bác OFer đóng góp rồi đấy ạ ..(b)(b)

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Mời các bác nghe toàn bộ cuộc hội đàm giữa Trung Tuyến và Hải Kar đêm qua
trong mục Bạn Đọc Viết, chủ đề cuối cùng

http://trungtamtin.tnvn.vn

khoaibong

Xe hơi
Em thay kênh này quá được. Sáng nay định đi lên Nhổn, nghe bản tin, ở nhà luôn... gọi điện xin lỗi đối tác thì đối tác cũng đâng tắc đường, chưa đến được cơ quan,:21::21:

tailieu

Xe tăng
Theo tôi các bác nên thay đổi như sau:
1. Về CTV: Nên chủ động liên lạc với CTV thường xuyên rồi tập hợp lại thành bản tin (có nhắc đến nguồn cung cấp của CTV nào). Điều này nhằm tránh người nghe phải nghe nhiều từ e a ề à, bởi CTV cũng khó có người có khả năng ăn nói, biết tập hợp tình hình, có thể gây khó chịu cho người nghe.
2. Các bản tin nên được nhắc đi nhắc lại nhiều lần vì mục đích chính của kênh này là cung cấp thông tin về tình hình GT trên toàn TP. Có thể phát xen kẽ các bản tin thời sự, kinh tế, ca nhạc… như đã làm, nhưng cũng có thể ngắt bản tin bất cứ lúc nào để nhắc lại hoặc cập nhật tình hình mới. Không quá cứng nhắc phân định thời gian giữa bản tin khác với bản tin chính. Không nên để kéo dài quá lâu bản tin xen kẽ, ca nhạc…
3. Cung cấp thêm thông tin về tình hình ATGT, tai nạn GT trên toàn quốc (tập hợp các báo mạng, AE trên OF…). Điều này cũng rất quan trọng để các đối tượng tham gia GT nắm được tình hình, có tính răn đe cao hơn.
4. Tranh thủ phổ biến luật giao thông và kêu gọi mọi người thực hiện: Đi đúng làn, nhận biết và tôn trọng biển báo… (như đã làm). Nhiều người VN mình tham gia GT nhưng có biết luật GTĐB là gì đâu…

VOV-Giaothong

Đi bộ
Cám ơn các ý kiến đóng góp của các Bác, các ý kiến tại đây sẽ được kênh giao thông luôn luôn lắng nghe - và thay đổi trong điều kiện cho phép để xứng danh là người bạn của tất cả mọi người tham gia giao thông .. :41::41:
Giảm thiểu phần nào những bất cập trong giao thông và góp phần nâng cao ý thức của người tham gia giao thông ..

danhvong

Xe máy
Cám ơn bác chủ thớt, thông tin rất hữu ích ạ...
Em góp ý là hình như kho âm nhạc của Đài còn ít nên một số bài hát không đáp ứng được ngay, chất lượng của một số bài hát chưa cao - hay tại cái loa xe em nó còi ...:^)
Phần tin tức cũng chưa được đặc sắc - vì chủ yếu bọn em cần thông tin về đường sá lúc tắc và những tin tức thời sự nóng hổi khi đường phố thông, âm nhạc mà nghe đi nghe lại cũng không thấy hứng lắm.
Một số anh chị em bỡ ngỡ khi dẫn chương trình có lẽ do hiểu về thông tin giao thông và luồng đường còn kém, em nghĩ chắc rồi dần dần các anh chị ấy sẽ quen :5:
Không hiểu các anh chị ấy có lướt OF thường xuyên không nhỉ... Bác chủ thớt nên luôn luôn cập nhật thông tin này đến chương trình...

Chỉnh sửa cuối:

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đề nghị bác có nick online để anh em cập nhật luôn. Nhiều khi đi đường ko thể gọi điện thoại, về đến cơ quan bật máy tính gửi thông báo cho tiện.

Với lại bác cho em nó lên Internet luôn để mọi người trên mạng nghe luôn nhé.

lekhoa78

Xe tải
Hôm qua bắt đầu nghe VOV 91 - rất hoan nghênh sự ra đời hữu ích của kênh này. Mặc dù mới ra nên dẫn chương trình còn chưa được chuẩn lắm nhưng em cam đoan kênh 91 này sẽ trở thành 1 kênh ko thể thiếu cho các bác đi xe. Thanks đài tiếng nói VN!(b)

Winstorm07

Xe container
Sáng nay có cụ nào nghe bài hát HN mùa vắng cơn mưa và lời nhắn của em tới các cụ không ạ????
Em nhắn từ 7h mà đến văn phòng lúc 8h vẫn chưa thấy phát.
Em lên vp kô nghe đài được nữanên kô biết là có được nhắn hay không!!! *-)*-)

Winstorm07

Xe container

lucent

Xe buýt
Từ hôm khai trương kênh này sáng nào đi làm em cũng bật, hữu ích ra phết đấy ạ.(b)

The Beatles

Xe buýt
Sáng nay, lần đâu tiên em nghe 91Mhz vào giờ cao điểm, xin có 1 số nhận xét thế này:
- Thông tin hữu ích nên chắc chắn chương trình sẽ được ủng hộ và phát triển.
- Kịp thời phê phán mọi đối tượng tham gia vào hoạt đông lưu thông (công an, trật tự phường, người tham gia giao thông) nên sẽ có tác dụng rất tốt.
Tuy nhiên cũng xin có 1 số góp ý
- Không hiểu sao, tín hiệu kênh 91Mhz hơi kém, có thể do công suất phát chưa cao?
- Người tham gia giao thông rất cần tin tức cập nhật nên trong thời gian trước mắt phát thanh viên chưa nên bình luận trực tiếp (do chưa quen) và nên cung cấp nhanh thông tin về những điểm ùn tắc. Ví dụ, trong khi chờ đợi PTV bình luận xong về nút tắc A, B, C thì em đã kịp chui vào nút tắc D rồi :(( trong khi nội dung bình luận về các nút tắc kia vẫn còn màu sắc "tả cảnh"! - Nên cung cấp tin theo dạng: "Đường A có đám cháy tắc, dồn ứ 200m; đường B không có người điều hành GT tắc 500, dự kiến 1h chưa thông;..."
- Tin của cộng tác viên không nhất thiết phải đưa trực tiếp cho khán giả nghe (kéo dài thời gian) mà nên qua 1 bộ phận biên tập nhanh, chuyển cho PTV lên sóng. Ví như sáng này tin 1 chiéc xe bê tông quay đầu ở đường 70 dẫn đến tắc đường nhưng PTV và CTV mất nhiều thời gian để hỏi nhau xem đường đó, giờ đó xe bê tông có được phép chạy hay không (đương nhiên là đường 70 ko cấm)
- Về cộng tác viên cũng nên thống nhất cách mô tả tuyến đường sao cho dễ hiểu - ví dụ: cách gọi đường Trường Chinh sáng nay em nghe và phải mất 1 lúc định thần xem chương trình đang mô tả đoạn đường nào, hướng nào, nên gọi theo cách thống thường là Cầu vượt Ngã tư Vọng (ai cũng biết)
- Ngoài "phóng viên chiến trường" Chương trình cũng nên hợp tác với i) CSGT; ii) Một số hộ kinh doanh hai bên đương và iii) người tham gia giao thông.
- Vào giờ cao điểm, nên tăng tần suất cung cấp thông tin; xen vào đó là những bài hát ngắn; đoạn quảng cáo ngắn thì hiệu quả sẽ cao hơn.

Đây là ý kiến của riêng em.
Chúc chương trình phát triển vững chắc (b)