[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

just for fun

Xe lăn
Hôm nay chia sẻ với các cụ mợ nhà mình một thông tin nữa là học bổng đại học và sau đại học Hàn quốc có vẻ khá dễ kiếm. Bên đó đang bị tình trạng thiếu sinh viên vì tỷ lệ sinh thấp.
Mợ có thông tin gì về ngành công nghệ sinh học bậc thạc sỹ ko ạ?

Thành Thị 1

Xe điện
cháu thì dạo này đang thích TQ.
Các mợ cày xong bộ Thành phố của cô ấy chưa? Cậu zai yêu thầm bà chị Ngải Anh nhìn đẹp zai nhỉ :D
cháu quạt Lưu Đào, nên thỉnh thoảng hay cày đêm phim của bả, nội dung thì đúng là **** mà chả hiểu sao cày đc. Đợt rồi vừa cày cái phim j mà nó nêu lên tình trạng phi công máy bay, chú già gặm cỏ non, ly dị cũng là bình thường. Chắc tình hình bên TQ h thế.
chắc cô đường cũng xinh như Lưu Đào nhể!!!

just for fun

Xe lăn
cháu quạt Lưu Đào, nên thỉnh thoảng hay cày đêm phim của bả, nội dung thì đúng là **** mà chả hiểu sao cày đc. Đợt rồi vừa cày cái phim j mà nó nêu lên tình trạng phi công máy bay, chú già gặm cỏ non, ly dị cũng là bình thường. Chắc tình hình bên TQ h thế.
chắc cô đường cũng xinh như Lưu Đào nhể!!!
Lưu Đào đóng trong bộ Hoan Lạc Tụng cũng rất hay

prado2012

Xe điện
Mợ có thông tin gì về ngành công nghệ sinh học bậc thạc sỹ ko ạ?
Em hỏi bên trường kgs ( korean global school ) và có thông tin như vậy. Trường này có hiệu trưởng nguyên giáo sư Tiếng Việt bên Hàn ( bác nói tiếng Việt tốt) nên có gì mợ hỏi bên đó ( cô giáo vụ rất helpful).
Về kgs đây là trường cho trẻ Hàn dạy IB đầu ra cấp 3, tuy nhiên theo yêu cầu của Bộ gd moet thì gần đây mở thêm suất cho trẻ Việt với mức học phí hợp lý, rẻ nhất hn nếu học IB.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Em hỏi bên trường kgs ( korean global school ) và có thông tin như vậy. Trường này có hiệu trưởng nguyên giáo sư Tiếng Việt bên Hàn ( bác nói tiếng Việt tốt) nên có gì mợ hỏi bên đó ( cô giáo vụ rất helpful).
Về kgs đây là trường cho trẻ Hàn dạy IB đầu ra cấp 3, tuy nhiên theo yêu cầu của Bộ gd moet thì gần đây mở thêm suất cho trẻ Việt với mức học phí hợp lý, rẻ nhất hn nếu học IB.
Cảm ơn mợ xinh đẹp

rotac

Xe tải
cháu thì dạo này đang thích TQ.
Các mợ cày xong bộ Thành phố của cô ấy chưa? Cậu zai yêu thầm bà chị Ngải Anh nhìn đẹp zai nhỉ :D
Du học trung mà diện miễn học phí thì quá ngon, giờ tiếng trung rất có giá

rotac

Xe tải
Mình cũng từng tuổi này, nhưng cho bạn 1 lời khuyển rằng hãy biết vui với cuộc sống của mình. Tiền tài thì cứ cố gắng làm ăn nó sẽ tự theo bạn.
Em thì lo nhất khoản xxx, tuần 2 lần hơi....đuối, trước đây tuần 3 lần ngon
41 tủi, quý hợi.

just for fun

Xe lăn
Du học trung mà diện miễn học phí thì quá ngon, giờ tiếng trung rất có giá
Chi phí ăn ở cũng ko đắt lắm ạ, phòng cháu có 1 hạn học Bắc Đại về, phòng khác có liên quan có 1 bạn học Thanh Hoa về, chúng nó giỏi lắm luôn.

my.eb

Xe điện
Dạo này các chị đi đâu hết nhỉ, nhà cửa vắng vẻ quá,
Các cụ mợ nhà mình có biết/hoặc hỏi giúp em về cái bệnh dị ứng (ngứa nổi mề đay) được ko ạ. Đợt trước em có đi khám, bs bảo bị chứng da vẽ nổi (cơ địa dị ứng)/Hội chứng tăng IgE. Họ cho thuốc uống 1 tháng, em uống thuốc thì êm ru, nuột như ko có chuyện gì. Hết thuốc phát là lại ngứa điên cuồng.
Chả nhẽ em cứ phải uống thuốc dị ứng cá đời hay sao huhu. Mà uống thuốc dị ứng nhiều thế có hại gan thận gì ko ạ,

prado2012

Xe điện
Các cụ mợ nhà mình có biết/hoặc hỏi giúp em về cái bệnh dị ứng (ngứa nổi mề đay) được ko ạ. Đợt trước em có đi khám, bs bảo bị chứng da vẽ nổi (cơ địa dị ứng)/Hội chứng tăng IgE. Họ cho thuốc uống 1 tháng, em uống thuốc thì êm ru, nuột như ko có chuyện gì. Hết thuốc phát là lại ngứa điên cuồng.
Chả nhẽ em cứ phải uống thuốc dị ứng cá đời hay sao huhu. Mà uống thuốc dị ứng nhiều thế có hại gan thận gì ko ạ,
Chị cũng bị dị ứng thời tiết đây. Mỗi khi đổi mùa như mùa này rất khổ. Chị chỉ bôi kem ngoài da khi bị nổi mẩn, cố gắng uống nhiều nước và di chuyển khỏi vùng hà nội thì đỡ hẳn, hiu hiu. Có nước đỗ đen em đun uống thay nước rất tốt. Lười thì có trà đỗ đen của Nhật .

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
MÓn dị ứng này khó lắm ạ.

my.eb

Xe điện
Chị cũng bị dị ứng thời tiết đây. Mỗi khi đổi mùa như mùa này rất khổ. Chị chỉ bôi kem ngoài da khi bị nổi mẩn, cố gắng uống nhiều nước và di chuyển khỏi vùng hà nội thì đỡ hẳn, hiu hiu.
Ôi vậy hả chị. Em cũng nghĩ do môi trường hoặc cách sinh hoạt (có thể ăn uống thiếu chất hoặc uống chưa đủ nước,...) nhưng đi khám thì bs cứ bảo là do cơ địa này khác, rồi uống thuốc cả tháng mà ko khỏi nên em hoang mang style quá,
Em chưa chuyển ra khỏi HN được chị ơi,

my.eb

Xe điện
MÓn dị ứng này khó lắm ạ.
Vậy là xong em rồi :(
Sáng nay nó nổi đỏ cả cánh tay như bọ nẹt đốt, em vội vàng bỏ vào mồm 1 viên thuốc (bé như cái đầu bông tăm), mà một lúc sau tay lại trắng trở lại như ko hề có chuyện gì,
Ko có thuốc, đêm nó ngứa mất ngủ mệt lắm mợ Just ạ :(

prado2012

Xe điện
Ôi vậy hả chị. Em cũng nghĩ do môi trường hoặc cách sinh hoạt (có thể ăn uống thiếu chất hoặc uống chưa đủ nước,...) nhưng đi khám thì bs cứ bảo là do cơ địa này khác, rồi uống thuốc cả tháng mà ko khỏi nên em hoang mang style quá,
Em chưa chuyển ra khỏi HN được chị ơi,
Uống nước đỗ đen hoặc trà đỗ đen nhé.