[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

starsn

Xe điện
Mợ làm e hào hứng với chuyến đi sắp tới quá, e cũng tới 1 nơi xa lạ và đi một mình, e hi vọng ai đó đem cho e cảm giác như mợ vừa có=))
Mợ làm em cũng hào hứng với chuyến đi của mợ quá ;;) cảm xúc toàn tự nhiên bất chợt thôi nên chắc chỉ có thể chuẩn bị trái tim 💓 dễ mở :))

Nhimtiu

Xe container
Anh em ruột thì lúc nào cũng quý nhau rồi, nhưng nhà cháu được cả 2 bà chị dâu con nhà cơ bản, được giáo dục tốt nên biết sống lắm ạ
Thôi toi rồi bà thông za ơi con dâu tương lai bà lười lém chả nhờ vả đc gì đâu.:(

Smile1102

Xe container
Chị đợt này trùng hợp phải tu sửa lại nhà cửa vì ở cũng lâu rồi. Cái hệ tủ bếp tầm 3-400 củ đang làm chị mê mẩn, cộng landscape thêm cái vườn với một ngôi nhà gỗ Nhật nhỏ xinh trên tàng thượng đang rơi vào tầm ngắm.
Hồi xưa em mới mua nhà, qua bếp Thu Anh mê quá nên đặt luôn dù nghèo rớt. Mà giá Thu Anh khéo gấp 2 bên ngoài với cùng loại chất liệu. Hồi đó thấy gỗ thịt đóng bếp mới thật là đẹp mà nghe nói phải đặt trc 6 tháng tới 1 năm để họ còn phơi gỗ nên em chỉ đóng gỗ Công nghiệp. Nói chung chết vì mê quả bếp demo tỉ mẩn chứ em thì ko có thẩm mĩ nên đóng cái cũng ko quá đẹp mắt, chỉ đc cái bền tới giờ gần 10 năm dùng chưa thấy hỏng hóc xộc xệch gì, vẫn mượt như lúc đầu.

Smile1102

Xe container
Mợ học ở môi trường toàn con giai nên nhiều cơ hội ;;) à thực ra bạn ĐH của em cũng rất đông con giai, nhưng em nổi tiếng đanh đá, khó tính nên :"> giờ mới dễ ra 1 tí thì muộn rồi.

Chắc tại mợ dễ thương dễ gần á 🥰
Em đúng là dễ gần thật, tính tình vui vẻ thoải mái lại còn ham chơi nên chơi với ai cũng hợp.

prado2012

Xe điện
Có cái đặc biệt là em bảo "hợp với hẹn hò" khi chưa ai ngỏ lời gì cả, thế thôi, em ngây thơ lém haha.

Em thích xem cái tủ bếp của chị khi nào xong quá. Nhà em thì với các hạn chế của căn nhà thì bếp như hiện tại là hợp lý nhất với sở thích rồi, em mới mua cái bếp từ lò nướng (1 unit) mất 4k.
Nó không hào nhoáng đâu, nhưng là inox xịn và nhập khẩu nguyên chiếc thôi. Lý do là đồ gỗ công nghiệp không chịu đc khí hạu nóng ẩm bị mọt em ạ. Nhà chị là nhà đất lại nhiều cây cối ấy, nên đồ phải chày cối chút, chứ tủ gỗ mà ẩm mốc thì ảnh hưởng sức khoẻ.

starsn

Xe điện
Nó không hào nhoáng đâu, nhưng là inox xịn và nhập khẩu nguyên chiếc thôi. Lý do là đồ gỗ công nghiệp không chịu đc khí hạu nóng ẩm bị mọt em ạ. Nhà chị là nhà đất lại nhiều cây cối ấy, nên đồ phải chày cối chút, chứ tủ gỗ mà ẩm mốc thì ảnh hưởng sức khoẻ.
Vâng quan trọng là đồ tốt, bền, sạch sẽ, tiện dụng chứ em cũng không phải thích hào nhoáng lắm ạ. Em chả mua cái gì gỗ thật bao giờ, ví dụ bàn ghế, đã nặng, va phải đau, ngồi lại còn ê mông. Em thấy gỗ công nghiệp làm tủ bếp ở đây rất bền, gỗ công nghiệp xử lý tốt thì làm gì có mối mọt chị nhỉ.

Dream Thai

Xe điện
Mợ học ở môi trường toàn con giai nên nhiều cơ hội ;;) à thực ra bạn ĐH của em cũng rất đông con giai, nhưng em nổi tiếng đanh đá, khó tính nên :"> giờ mới dễ ra 1 tí thì muộn rồi.

Chắc tại mợ dễ thương dễ gần á 🥰
Late better than never mợ nhé :)

Cá nhân e thấy con gái mà thích chơi với con trai thì họ có cái hào sảng của con trai, cái nữ tính của con gái, nếu mà xinh nữa thì có mà hết nước chấm :)

starsn

Xe điện
Late better than never mợ nhé :)

Cá nhân e thấy con gái mà thích chơi với con trai thì họ có cái hào sảng của con trai, cái nữ tính của con gái, nếu mà xinh nữa thì có mà hết nước chấm :)
Em muốn ngày xưa dễ tính ra để kiếm chồng chứ giờ cơm cháo gì nữa cụ. Trai gái gì cũng người này người kia, em không prefer giới tính nào cả, em yêu phụ nữ nói chuyện hợp ;;) :x

Tuy nhiên bạn bè khác giới trai gái hay phức tạp vì nhiều người (dù bên trong hay bên ngoài) cứ nghĩ đến yêu đương ấy, em cũng thế luôn, nhất là với các anh đẹp giai, nên mới phải tránh :)) vì nhiều lý do em không có nhu cầu chơi với các bạn giai :))

P.S. Em không thích kiểu nói "chơi với con trai thì hào sảng", vì nó làm em nghĩ đến chơi với con gái thì sao? Ngay trong forum này nhiều chị em khoáng đạt & nhiều anh giai tính toán. Văn hoá chung (đặc biệt ở VN) dồn trách nhiệm lo toan gd vào phụ nữ etc nên tự nhiên phần đông người ta sẽ tính toán hơn, đối với em đấy là thông thái & mềm dẻo. Dù có là như vậy thì cũng chỉ là 1 dạng stereotype thôi chứ không thể gộp hết phụ nữ vào một rổ được, thế giới có cả 4 tỷ phụ nữ, ai hợp thì chơi, không nói xấu người mình không biết.

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
Em muốn ngày xưa dễ tính ra để kiếm chồng chứ giờ cơm cháo gì nữa cụ. Trai gái gì cũng người này người kia, em không prefer giới tính nào cả, em yêu phụ nữ nói chuyện hợp ;;) :x

Tuy nhiên bạn bè khác giới trai gái hay phức tạp vì nhiều người (dù bên trong hay bên ngoài) cứ nghĩ đến yêu đương ấy, em cũng thế luôn, nhất là với các anh đẹp giai, nên mới phải tránh :)) vì nhiều lý do em không có nhu cầu chơi với các bạn giai :))

P.S. Em không thích kiểu nói "chơi với con trai thì hào sảng", vì nó làm em nghĩ đến chơi với con gái thì sao? Ngay trong forum này nhiều chị em khoáng đạt & nhiều anh giai tính toán. Văn hoá chung (đặc biệt ở VN) dồn trách nhiệm lo toan gd vào phụ nữ etc nên tự nhiên phần đông người ta sẽ tính toán hơn, đối với em đấy là thông thái & mềm dẻo. Dù có là như vậy thì cũng chỉ là 1 dạng stereotype thôi chứ không thể gộp hết phụ nữ vào một rổ được, thế giới có cả 4 tỷ phụ nữ, ai hợp thì chơi, không nói xấu người mình không biết.
Em thích lối suy nghĩ nài

just for fun

Xe lăn
Thôi toi rồi bà thông za ơi con dâu tương lai bà lười lém chả nhờ vả đc gì đâu.:(
Kệ chúng nó chứ, chúng nó ngửi được nhau là okie la thôi thông za ạ, về sau mình có già cả, lẫn rồi thì tuỳ duyên, biết gì nữa đâu mà buồn :))

Nhimtiu

Xe container
Kệ chúng nó chứ, chúng nó ngửi được nhau là okie la thôi thông za ạ, về sau mình có già cả, lẫn rồi thì tuỳ duyên, biết gì nữa đâu mà buồn :))
Biết ra quán cafe ngồi và biết phân biệt mấy mầu xanh đỏ tím vàng quên màu lơ là đủ mợ nhể. :))

alceste

Xe điện
Chị đợt này trùng hợp phải tu sửa lại nhà cửa vì ở cũng lâu rồi. Cái hệ tủ bếp tầm 3-400 củ đang làm chị mê mẩn, cộng landscape thêm cái vườn với một ngôi nhà gỗ Nhật nhỏ xinh trên tàng thượng đang rơi vào tầm ngắm.
Tủ bếp rất nên đầu tư chị ạ. Dùng sướng và ko cũ đi mấy theo thời gian. Trước 2013 em làm của KitchenID đến h gần như ko cũ đi, chẳng hỏng hóc gì, thích lắm.
Chị định làm hệ của bọn Nhật Shiru.. gì đó ạ? Bọn đó em cũng thấy đẹp, thẩm mỹ.

Smile1102

Xe container
Vâng quan trọng là đồ tốt, bền, sạch sẽ, tiện dụng chứ em cũng không phải thích hào nhoáng lắm ạ. Em chả mua cái gì gỗ thật bao giờ, ví dụ bàn ghế, đã nặng, va phải đau, ngồi lại còn ê mông. Em thấy gỗ công nghiệp làm tủ bếp ở đây rất bền, gỗ công nghiệp xử lý tốt thì làm gì có mối mọt chị nhỉ.
Em lại mê gỗ tự nhiên mợ ạ, kiểu thích nhìn vân gỗ ấy. Tuy nhiên để xử lý và làm đẹp nó tốn kém hơn, hơn nữa còn khó duy trì bảo quản hơn dễ mối mọt cong vênh và bây giờ cũng ko có nhiều gỗ quý gỗ đẹp nữa hoặc quá đắt.
Tính em cũng kỳ kỳ sao đó :D

Smile1102

Xe container

Em trc chơi với các bạn trai nhiều do dòng đời xô đẩy, vì học toàn những lớp làm gì có nhiều con gái mà chơi. Giờ thì ngoài các bạn rất thân từ xưa ra thi từ hồi đi làm em toàn chơi với các bạn gái, cũng dễ thân hơi vì có thể lê la nói chuyện shopping, con cái... với nhau, đội con trai thì ko thể suốt ngày đi cùng nhau đc và các mối qtam nó cũng khác.
Trc em làm cty công nghệ em thấy đội gái còn hào sảng phóng khoáng hơn trai luôn. Các anh lại bị vợ quản tiền hay có mục tiêu lớn hay sao đó mà còn tính toán ky bo hơn đội chị em :D

Dancingwiththewind

Xe điện
Đời em chưa yêu thật sự lần nào, chưa cảm nắng bao giờ, thiệt thòi thế chứ nị =))
Nghe các mợ kể say nắng với tình yêu mà ham hố quá.

starsn

Xe điện
Đời em chưa yêu thật sự lần nào, chưa cảm nắng bao giờ, thiệt thòi thế chứ nị =))
Nghe các mợ kể say nắng với tình yêu mà ham hố quá.
Em gặp giai đẹp là mê tít nhiều lắm rồi, nên rất mê thơ Xuân Quỳnh có đoạn
"Trang nhật ký xé trăm lần lại viết
Tình yêu nào cũng tha thiết như nhau
"
=))

Nhưng mà lúc lấy chồng thì chủ yếu là vì thấy phù hợp, chả biết yêu thật sự là gì nhưng với chồng em thì chắc không viết thành tiểu thuyết lãng mạn được. Bây giờ đúng là khó để mà say sưa.

Hồi ĐH em cũng thích 1 bạn lắm lắm, chả biết có phải là "yêu thật sự" không, vì bây giờ lớn tuổi rồi nhìn lại cái gì cũng thấy pros & cons, không còn những phút ban đầu xao xuyến ấy nữa :) Mà chắc tại bạn ấy cũng chả thích em lắm, nếu bạn ấy cũng tha thiết như em thì biết đâu ;;)

MuathuHN252

Xe lăn
Em gặp giai đẹp là mê tít nhiều lắm rồi, nên rất mê thơ Xuân Quỳnh có đoạn
"Trang nhật ký xé trăm lần lại viết
Tình yêu nào cũng tha thiết như nhau
"
=))

Nhưng mà lúc lấy chồng thì chủ yếu là vì thấy phù hợp, chả biết yêu thật sự là gì nhưng với chồng em thì chắc không viết thành tiểu thuyết lãng mạn được.

Hồi ĐH em cũng thích 1 bạn lắm lắm, chả biết có phải là "yêu thật sự" không, vì bây giờ lớn tuổi rồi nhìn lại cái gì cũng thấy pros & cons, không còn những phút ban đầu xao xuyến ấy nữa :) Mà chắc tại bạn ấy cũng chả thích em lắm, nếu bạn ấy cũng tha thiết như em thì biết đâu ;;)
Mấy cái vụ yêu nhau thắm thiết lắm kia về sau dễ toang lắm ạ. Cứ phù hợp+ yêu nhẹ nhàng thôi lại dài lâu

starsn

Xe điện
Mấy cái vụ yêu nhau thắm thiết lắm kia về sau dễ toang lắm ạ. Cứ phù hợp+ yêu nhẹ nhàng thôi lại dài lâu
Không phải đâu em, người ta tự nhiên hợp nhau, quý nhau là dễ dàng bỏ qua cho nhau nhiều thứ. Bạn chị cũng tử tế chứ không phải dạng linh tinh, bây giờ cũng có cs gd hp.