[Funland] Khủng hoảng tuổi trung niên

TorienT

Xe container
Về kinh tế thì lận lưng lo cho người phụ thuộc như cụ nói là quá tốt rồi, càng nhiều càng tốt, còn bệnh thì nếu đính đến ung thư thì cá nhân e chắc sẽ chuẩn bị sẵn Mocphin và thuốc chuột. Lo nhất là đột quỵ mà không chết, sống thực vật làm khổ vợ, khổ con.
=)) Thuốc chuột đau lắm sếp. Làm một chai 21 năm với thuê một cái thuyền ra biển, ngồi tựa mạn tàu mà tu hết chai đấy là xong, nhẹ nhàng.

Thì thời gian chơi ở server Trái đất hết rồi logout nhảy sang server khác thôi sếp.
Thì thế nên e mới phải viết lên đây để Admin lưu tâm chuẩn bị sẵn cái OF phiên bản âm phủ.

=)) Thuốc chuột đau lắm sếp. Làm một chai 21 năm với thuê một cái thuyền ra biển, ngồi tựa mạn tàu mà tu hết chai đấy là xong, nhẹ nhàng.
Úi giời, ko ổn, e biết bơi.... ha ha ha .

1 chai 21 năm kia kìa, dốc một hơi thì bơi thế nào được :D Sếp đọc "Đèn không hắt bóng" chưa.
Tàu e có rồi, chai 21 kia e cũng đã chuẩn bị, giờ e sẽ nghe lão đọc nốt "Đèn không hắt bóng".

BDS68

Xe cút kít
Người OF
E thì thấy ở tuổi này gần đây chết nhiều quá, nào là ung thư, nào là đột quỵ, chả hiểu sao cá nhân e đếch cảm thấy sợ, và nghĩ rằng sớm muộn gì thì cũng đến lượt mình thôi. Vậy các cụ đã có chuẩn bị gì cho việc này chưa?
Em thì chưa chuẩn bị gì cụ ah, thôi thì nước đến đâu vén quần đến đấy. Nói chung tầm tuổi em thì đa phần cha già mẹ héo như chuối chín cây, bạn bè thì cũng vơi đi ít nhiều. Con cái của các bạn em cũng đã dựng vợ, gả chồng nhiều mỗi nhà em là con còn nhỏ nên vẫn phải còng lưng gánh tạ :((

HungThuy7699

Xe buýt
Về kinh tế thì lận lưng lo cho người phụ thuộc như cụ nói là quá tốt rồi, càng nhiều càng tốt, còn bệnh thì nếu đính đến ung thư thì cá nhân e chắc sẽ chuẩn bị sẵn Mocphin và thuốc chuột. Lo nhất là đột quỵ mà không chết, sống thực vật làm khổ vợ, khổ con.
Chã mâu thuẫn quá, đã chuẩn bị thuốc chuột vơi mocphin thì đột quỵ có khác gì với ung thư đâu 😁

Amethyst2020

Xe buýt
Hehe cụ hay nhờ, đến chết còn có khung cảnh lãng mạn thế này. Cụ có xem phim nhiều ko thế?

alceste

Xe điện
Haizza, cụ đừng suy nghĩ tiêu cực thế, ung thư mà phát hiện và điều trị sớm thì chẳng sao hết. Mẹ em bị từ 2012 kìa, cũng xạ, cũng truyền, đến h vẫn khỏe mạnh mọi thứ trở lại bình thường.
Còn để giảm nguy cơ đột quỵ thì mình giảm nguyên nhân thôi. Kiểu triệt tận gốc, nó cũng giảm tránh được nhiều. Xong làm thêm cái bảo hiểm nhân thọ tốt, gói bảo hiểm y tế cao. Thêm mức cao nữa là lễ tết giỗ chạp rằm mùng 1 thắp hương khấn các cụ cho con luôn khỏe mạnh. Đúng chuẩn Đông Tây y kết hợp cúng bái, Tây gọi là kiểu vừa prevention vừa mitigation vừa adaptation.

alceste

Xe điện
Vâng em sẽ cân nhắc ạ. Cơ mà còn phải rủ rê bạn bè nữa, vì nhà em đợt đó ai cũng bận,mỗi em đi chơi đc thôi.
Cua lông cũng ngon ạ, em ăn trong lần đi Nam Kinh mấy năm trc.
PS: Họ nhà em hiện tại là gốc Hán luôn, rất hiếm ở VN, cơ mà em ko biết gốc gác nhà em có phải họ này ko nữa. Hai ông anh em mắt 1 mí, hai bạn nhà em cũng mắt 1 mí đây :(
Mợ ở mạn Hoài Đức, Thạch Thất, vậy chắc họ Khuất hoặc họ Triệu ạ?

Haizza, cụ đừng suy nghĩ tiêu cực thế, ung thư mà phát hiện và điều trị sớm thì chẳng sao hết. Mẹ em bị từ 2012 kìa, cũng xạ, cũng truyền, đến h vẫn khỏe mạnh mọi thứ trở lại bình thường.
Còn để giảm nguy cơ đột quỵ thì mình giảm nguyên nhân thôi. Kiểu triệt tận gốc, nó cũng giảm tránh được nhiều. Xong làm thêm cái bảo hiểm nhân thọ tốt, gói bảo hiểm y tế cao. Thêm mức cao nữa là lễ tết giỗ chạp rằm mùng 1 thắp hương khấn các cụ cho con luôn khỏe mạnh. Đúng chuẩn Đông Tây y kết hợp cúng bái, Tây gọi là kiểu vừa prevention vừa mitigation vừa adaptation.
Cụ dạy phải, có lẽ e cũng châm cứu dần mấy cái BH nhân thọ.

Smile1102

Xe container
Chính xác mợ ạ :)
Dân "da đen" như tụi mình hưu có nghĩa là ko đóng bảo hiểm xã hội chính thống nữa, à ko chơi kiểu sói gửi chân nhé :D
Chứ còn hưu thật như các cụ ọp phơ ở đây có mà nhàn mồm ngay. Nhàn mồm mẹ thì được vì mẹ cũng ko cần ăn nhiều nữa, nhưng nhàn mồm con thì khổ thân chúng nó,
Em chuẩn bị đi đón thằng cu về cho nó ăn trưa đây :)
Vâng, giờ em làm 3 jobs, job chính là làm thuê cũng thu nhập đều và cao nhất 2 jobs phụ thì tháng mất 2-3 ngày thôi. Nên em plan tới 50 tuổi ko làm job chính nữa, hi vọng lúc đó job phụ vẫn ra tiền để em túc tắc, hoặc em tìm việc theo project based thôi.
Em năm nay con lớn học 12, nghĩa là 4-6 năm nữa sẽ còn tốn kém hơn bây giờ mợ ạ.
Con trai thấy quấn mẹ thế, mợ lại happy rồi, nói về nấu cơm mà giọng phấn khởi quá 😂

Smile1102

Xe container
E thì thấy ở tuổi này gần đây chết nhiều quá, nào là ung thư, nào là đột quỵ, chả hiểu sao cá nhân e đếch cảm thấy sợ, và nghĩ rằng sớm muộn gì thì cũng đến lượt mình thôi. Vậy các cụ đã có chuẩn bị gì cho việc này chưa?
Tuổi em thì bố mẹ mất nhiều, hai tuần vừa rồi em về đi 2 đám bố bạn cấp 2 mất. Chồng em cứ kêu em sao về quê suốt :(
Em thì có tí sợ vì con em còn bé, mong mình mạnh khỏe để nuôi chúng nó học đại học đã.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Tuổi em thì bố mẹ mất nhiều, hai tuần vừa rồi em về đi 2 đám bố bạn cấp 2 mất. Chồng em cứ kêu em sao về quê suốt :(
Em thì có tí sợ vì con em còn bé, mong mình mạnh khỏe để nuôi chúng nó học đại học đã.
Em thì bố mẹ cũng đã mất nên con gấu nhà em giờ nó đúng là chúa tể rừng xanh, không biết khái niệm mẹ chồng - nàng dâu là gì :))

Ai chả mong muốn như vậy mợ ơi!!! Thậm chí còn hơn thế rất nhiều, nào là dựng vợ, gả chồng, công ăn việc làm co các con...., sau còn cháu nó lớn, trưởng thành, đi hỏi vợ cho nó...... rồi mới chết, nhưng dường như càng ngày cái sự mong ước ấy càng trở nên khó khăn.