Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

pajero2400

Xe tải
Cháu hỏi thợ nói là thụt trc rất sẵn để thay, khoảng hơn 7 lít 1 chiếc, cụ xem hộ cháu có ổn ko ạ?
Hôm vừa rồi em vừa thay cả cụm, đôi trước 1350k, đôi sau 1200k. Thợ đi mua. Chả biết đắt hay rẻ nữa. Tại vì bận chẳng có thời gian mà đi nghía.

Thế Ngọc bg

Xe tải
Hôm vừa rồi em vừa thay cả cụm, đôi trước 1350k, đôi sau 1200k. Thợ đi mua. Chả biết đắt hay rẻ nữa. Tại vì bận chẳng có thời gian mà đi nghía.
Bác cho e xin cái cảm nhận về xe sau khi thay thụt ạ? Về độ chắc chắn ý

phivu

Xe hơi
67campha xem có tầu ngầm này :
Hiện có 5 cụ đang nghía thớt này. (2 lái chính và 3 lái phụ)
67campha, phivu,

67campha

Xe tăng
hic!nhà chàu đi vắng mấy hôm mà có mem mới chạ biết. à mà đã phải mem mới đâu ạ? chưa đơn từ gì cả a Cé nhỉ?
cụ tranthangub đi qua Cẩm Phả nhiều chắc nhìn thấy V2 nhà cháu. mà cụ làm nghề gì mà đang ở Hải Hà ạ? tuần nào nhà cháu cũng có mặt ở đấy 2 ngày thứ 7 và Chủ nhật.

tranthangub

Xe buýt
hic!nhà chàu đi vắng mấy hôm mà có mem mới chạ biết. à mà đã phải mem mới đâu ạ? chưa đơn từ gì cả a Cé nhỉ?
cụ tranthangub đi qua Cẩm Phả nhiều chắc nhìn thấy V2 nhà cháu. mà cụ làm nghề gì mà đang ở Hải Hà ạ? tuần nào nhà cháu cũng có mặt ở đấy 2 ngày thứ 7 và Chủ nhật.
em đi qua thấy mấy em ở dưới đó . biển xanh , biến trắng có cả. không biết em nào của cụ. em làm nghề Lắp đặt thiết bị camera giám sát . đợt rồi em triển khai dự án camea cho trường tiểu học dưới đó ạ :D

LT Vietnam

Xe tải
VỀ BỘ CHIA TẨU THUÔC
Chẳng là xe em có mỗi 1 cái đầu tẩu thuốc, em cắm camera thì không cắm được xạc điện thoại, em muốn mua cái đầu chia tẩu ấy, cụ nào biết mua ở đâu chỉ giúp em với, giá rổ thế nào ợ. Hôm nay em đào bới ở chợ giời mà hổng có.

pipo_nhoc

Xe buýt
VỀ BỘ CHIA TẨU THUÔC
Chẳng là xe em có mỗi 1 cái đầu tẩu thuốc, em cắm camera thì không cắm được xạc điện thoại, em muốn mua cái đầu chia tẩu ấy, cụ nào biết mua ở đâu chỉ giúp em với, giá rổ thế nào ợ. Hôm nay em đào bới ở chợ giời mà hổng có.
Này thì link nè:

http://www.otofun.net/threads/tap-hoa-tien-ich-do-choi-cong-nghe.852997/

Theo em thì nên đấu dây cam vào bên trong anh ạ chứ để cắm hoài vậy mất thẩm mĩ quá, đấu vào dây của tẩu thuốc cũng được mà

LT Vietnam

Xe tải

bluestar2006

Xe container
Ừ nhỉ, chú nói chí lý, tại sao ta không đấu trực tiếp nhỉ. Mai anh triển luôn. Cám ơn pipo nhoc nhóe.
Đấu trực tiếp không có nghĩa là cắt dây bỏ hẳn cái đầu cắm cam đi bác LT nhé. Nó có chuyển 12V thành 5V nuôi cam đấy

Okie bác. Đầu tuần em hay họp, từ 10h trở ra là okie nhất. Có gì bác cứ bảo ông bạn nhắn tin cho em trc nhé
Ơ sao bảo hết hàng tên là Pride rồi cơ mà, om kinh thế ! :))

Vâng ợ, cụ ý bẩu đã cưới em CD5-1999 được hơn 2 năm roài, thế mờ bay giờ mới lọ mọ ra xin nhập hội.
Chú Thiệp nói thế nào ấy chứ, xin ra giúp đỡ chứ có thấy nói gì nhập hội nhập hè đâu

VỀ BỘ CHIA TẨU THUÔC
Sau đồng hồ báo giờ có cái zắc, ở đấy có cả nguồn điện sau accu và sau khoá điện....trích ra đấu thêm bộ chia tẩu.....dùng cam, xạc.....tẹt tèn ten

cucar

Xe tải
này thì off "trui"... và kết quả đây ợ...ít nhưng cũng zui và bổ "ích tâm khang"... e cảm ơn các cụ...đặc biệt à Bác "xe ôm đặc biệt" nhiệt tình, vui tính LT đã đưa e đi 1 vòng CG, e mà không tự hãm phanh chắc hnay sạch xèng các cụ ợ ...ki ki...:D
ết

Cerato-6134

Xe container
này thì off "trui"... và kết quả đây ợ...ít nhưng cũng zui và bổ "ích tâm khang"... e cảm ơn các cụ...đặc biệt à Bác "xe ôm đặc biệt" nhiệt tình, vui tính LT đã đưa e đi 1 vòng CG, e mà không tự hãm phanh chắc hnay sạch xèng các cụ ợ ...ki ki...:D
ết

Hnay em bận ko đi chợ với các bác được, cái khoen chốt cửa nó vẫn quyết vặt bác 20k một cái ah, em mua 7k, anh Yêu xe hơn bồ còn mua đc rẻ hơn ạ

cucar

Xe tải
nhà cháu bon chen các cụ ở thủ đô, kêu gọi off "trui" tại Bắc Ninh, Hưng yên.. chương trình dự kiến:
1. Tg: 24/1/2016 (Cn tuần này)
2. Đđ: Ngã tư Đông côi, thị trấn Hồ, Thuận Thành, Bắc Ninh.
3. TP: E bít là sắp tết cả nhà đều bận nhưng bác nào rảnh thu xếp về càng đông càng zui ạ
4. Nội dung:
- 7h-8h30': trà, nước đón tiếp quí các cụ
- 8h30 - 11h: chia sẻ kỹ thuật và Phẫu thuật thẩm mỹ V2 của "cucar" và "LT" (Bác sĩ chính LT, y tá phụ xin mời tất cả các cụ...) Bác LT nhớ chuẩn bị "dao kéo" đầy đủ nhé, chiều nay e đã tắm trắng V2 của e rồi, chỉ đợi CN gặp Bác thôi đấy...:D
- 11h-13h: off ẩm thực : dự kiến món gà Hồ "9 cựa" (Cucar hoa tiêu)
- 13h trở đi tổng kết...rút kin nghiệm...(nếu còn tg e mời cụ tới thăm nhà, và thưởng lãm tranh đông hồ của nghệ nhân Nguyễn Đăng Chế...)
:-c...hóng tin các cụ về thăm đất Kinh Bắc cũng như off nháp cho buổi off tất niên của PC ợ...
*( V2 e tắm trắng chờ cụ LT rồi đấy nhé, cụ mà ko về à chít với e...:(()

Chỉnh sửa cuối:

cucar

Xe tải
Hnay em bận ko đi chợ với các bác được, cái khoen chốt cửa nó vẫn quyết vặt bác 20k một cái ah, em mua 7k, anh Yêu xe hơn bồ còn mua đc rẻ hơn ạ
hi...Bác cứ yên tâm, có Bác và các cụ căn dặn rồi, nên e quyít không mua, LT lại cho e 1 cái cũ rồi, e con thiếu 2 cái nữa thôi...Với lại cụ nhắn a.e PC nhà mình nếu vào VInh Huong gặp ông trẻ tuổi mập mạp thì nên đề phòng trả giá kĩ nhé, vì hôm nay hắn báo e cái Bugi Denso 70k/ thế mà lúc hắn đi lấy nẹp kính cho e, bác trung tuổi ơ trong nhà ra tính e có 45k/cái.

LT Vietnam

Xe tải
Đấu trực tiếp không có nghĩa là cắt dây bỏ hẳn cái đầu cắm cam đi bác LT nhé. Nó có chuyển 12V thành 5V nuôi cam đấy
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, em láu táu xuống xe cắt luôn dây xạc lên đinh hàn trực tiếp vào tẩu, soi lại cái cục xạc thì ôi thôi xong con ong. Cắt mất rồi.huhu. Giờ thì em đấu vào đâu để được nguồn 5v vậy cụ ct.

Cerato-6134

Xe container
hi...Bác cứ yên tâm, có Bác và các cụ căn dặn rồi, nên e quyít không mua, LT lại cho e 1 cái cũ rồi, e con thiếu 2 cái nữa thôi...Với lại cụ nhắn a.e PC nhà mình nếu vào VInh Huong gặp ông trẻ tuổi mập mạp thì nên đề phòng trả giá kĩ nhé, vì hôm nay hắn báo e cái Bugi Denso 70k/ thế mà lúc hắn đi lấy nẹp kính cho e, bác trung tuổi ơ trong nhà ra tính e có 45k/cái.
Cu đấy là làm thuê cho ông bà chủ VH thì phải, ông bà chủ quen mặt em và e cũng chỉ mua của ông bà ý chứ cu kia nó ko biết ae PC bác ợ

Cerato-6134

Xe container
Cụ nói chuẩn ko cần chỉnh, em láu táu xuống xe cắt luôn dây xạc lên đinh hàn trực tiếp vào tẩu, soi lại cái cục xạc thì ôi thôi xong con ong. Cắt mất rồi.huhu. Giờ thì em đấu vào đâu để được nguồn 5v vậy cụ ct.

Đấu vào đây sẽ có nguồn 5v bác ạ

Thế Ngọc bg

Xe tải

Đấu vào đây sẽ có nguồn 5v bác ạ
Xe minsk e vẫn hay mua cái chân sạc usb như hình giá là 25k về chế lên xe máy để mỗi lần đi chơi có sạc dùng dọc đường đấy ạ. Bác cứ chơi điện acqui trực tiếp vào đít nó rồi lấy dây mát chơi vào ngang thân là sạc tẹt ạ.

LT Vietnam

Xe tải
nhà cháu bon chen các cụ ở thủ đô, kêu gọi off "trui" tại Bắc Ninh, Hưng yên.. chương trình dự kiến:
1. Tg: 24/1/2016 (Cn tuần này)
2. Đđ: Ngã tư Đông côi, thị trấn Hồ, Thuận Thành, Bắc Ninh.
3. TP: E bít là sắp tết cả nhà đều bận nhưng bác nào rảnh thu xếp về càng đông càng zui ạ
4. Nội dung:
- 7h-8h30': trà, nước đón tiếp quí các cụ
- 8h30 - 11h: chia sẻ kỹ thuật và Phẫu thuật thẩm mỹ V2 của "cucar" và "LT" (Bác sĩ chính LT, y tá phụ xin mời tất cả các cụ...) Bác LT nhớ chuẩn bị "dao kéo" đầy đủ nhé, chiều nay e đã tắm trắng V2 của e rồi, chỉ đợi CN gặp Bác thôi đấy...:D
- 11h-13h: off ẩm thực : dự kiến món gà Hồ "9 cựa" (Cucar hoa tiêu)
- 13h trở đi tổng kết...rút kin nghiệm...(nếu còn tg e mời cụ tới thăm nhà, và thưởng lãm tranh đông hồ của nghệ nhân Nguyễn Đăng Chế...)
:-c...hóng tin các cụ về thăm đất Kinh Bắc cũng như off nháp cho buổi off tất niên của PC ợ...
*( V2 e tắm trắng chờ cụ LT rồi đấy nhé, cụ mà ko về à chít với e...:(()
Cụ cứ thoa kem với tắm trắng cho em nó kỹ đê, chủ nhật nhà cháu đưa dàn phẫu thuật về chỉ việc là sẹo với nhuộm lông thôi ợ.