Chi hội Kia Sportage: kinh nghiệm sử dụng, sửa chữa và bảo dưỡng

batmancar

Xe điện
Cụ ra hãng hon đa mua hai cái mắt mèo phản quang tròn hay chữ nhạt gắn vào như xe em ý!

Cuong.Tv

Đi bộ
Đèn đóm thế này ổn chưa các bác :>

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Đèn đóm thế này ổn chưa các bác :>
Đẹp tóa cụ à.

e vẫn chưa qua đó đc cụ ah :(, nhưng nhìn ảnh cụ đẹp như vậy thì chắc e phải thu xếp qua đó sớm thôi :)
còn 2 cái lỗ gắn biển ở đằng sau e vẫn đang để toang hoác, các cụ có cao kiến gì để trang trí 2 cái lỗ đó thì cho e copy ý tưởng nhá :D
Của em đây cụ à. Chủ xe trước làm chứ em không làm nên em không biết tư vấn ntn. Sâu ảnh lên các cụ tham khảo :D

DH_Altis07

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Cuong.Tv

Đi bộ
Xe cụ nguyên bản đấy, xe cụ là bản gì đấy ? dải đèn liền kia chắc là bản GDI ạ?
Xe e bản nhập tùy chọn TLX thôi . Thiếu ghế chỉnh điện , làm mát ghế , cái đèn suơng mù thì gắn thêm dải led cho nó đợp . E thấy sportage cũng có 1 loại đèn suơng mù nhưng nó nhỏ hơn nhé ko dài như bản e . Ko hiểu có phải bản do TH nhập k ?

trxbach

Xe tải
Em biết là vậy nhưng quan trọng là có cách khắc phục ko ?
Ở xe của em khi kéo tấm che đến gần kịch thì thấy nó hơi mút chặt lại, cụ xem lại ở xe của cụ có bị mất (lỏng) cái lẫy hãm đấy ko?, hoặc cụ dán (chêm) thêm miếng nhựa mỏng vào cuối ray dẫn rèm là được thôi mà!

DH_Altis07

Xe tải
Xe e bản nhập tùy chọn TLX thôi . Thiếu ghế chỉnh điện , làm mát ghế , cái đèn suơng mù thì gắn thêm dải led cho nó đợp . E thấy sportage cũng có 1 loại đèn suơng mù nhưng nó nhỏ hơn nhé ko dài như bản e . Ko hiểu có phải bản do TH nhập k ?
Xe em đèn gầm quả xoài, cụ làm đèn ở đâu đấy và giá rổ thế nào ạ? E đang châm cứu làm đèn gầm led dài như của Cụ nhưng chưa biết làm ở đâu cho yên tâm, em sợ nhất mấy khoản điện đóm này.

Cuong.Tv

Đi bộ
Xe em đèn gầm quả xoài, cụ làm đèn ở đâu đấy và giá rổ thế nào ạ? E đang châm cứu làm đèn gầm led dài như của Cụ nhưng chưa biết làm ở đâu cho yên tâm, em sợ nhất mấy khoản điện đóm này.
đèn gầm bác khi xi nhan có bật thêm 1 cái đèn nữa để mở rộng tầm nhìn ko ?còn bộ led này e mua của bác chủ cũ đã độ sẵn rồi :> nhìn ưng nên e mới mê mệt e này =P~ về e độ thêm bộ xenon thôi bác à :>

DH_Altis07

Xe tải
đèn gầm bác khi xi nhan có bật thêm 1 cái đèn nữa để mở rộng tầm nhìn ko ?còn bộ led này e mua của bác chủ cũ đã độ sẵn rồi :> nhìn ưng nên e mới mê mệt e này =P~ về e độ thêm bộ xenon thôi bác à :>
Cụ lắp xenon loại nào? Ở đâu và giá rổ thế nào chỉ đường e mới. Thanks cụ

btpaul

Xe đạp
các cụ cho em hỏi bản nội địa nhập có câtlogue bằng tiếng Hàn à?

btpaul

Xe đạp
bản T-GDI của các cụ là 260HP? đời năm nào vậy ạ?

Cuong.Tv

Đi bộ
Cụ lắp xenon loại nào? Ở đâu và giá rổ thế nào chỉ đường e mới. Thanks cụ
e lắp ở nhà ng quen . cũng nể nể nên lắp thôi . bảo là đồ đài loan nhưng e nghĩ là tàu :( nhưng vì e chỉ lắp đèn cos trắng đi tối cho đẹp thôi nên nghĩ cũng chả cần xịn lắm làm j . Vs cả sportage đèn pha lại là dạng chóa nên e nghĩ cũng ko cần lắp xenon cho fa trừ khi ai muốn độ lên bi . Bác thích lắp thì e thấy mấy cái thớt độ đèn đóm nhiều phết đấy giá cũng cao hơn e lắp nhiều nên chắc hàng ngon . tiện đây e hỏi cái khi bật cos xe bác có ra 1 đường kẻ dọc ko ? xe e nó bị lỗi bi hay sao ý ko thẳng lại còn bị chéo chéo @@

mati

Xe buýt
các cụ cho em hỏi bản nội địa nhập có câtlogue bằng tiếng Hàn à?
Xe nội địa Catalog toàn tiếng Hàn thôi,bác có cần tiếng Anh thì gửi qua e -mail cho,hoặc bác vào trang:www:kia.ca tải về.

Chỉnh sửa cuối:

mati

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

DH_Altis07

Xe tải
e lắp ở nhà ng quen . cũng nể nể nên lắp thôi . bảo là đồ đài loan nhưng e nghĩ là tàu :( nhưng vì e chỉ lắp đèn cos trắng đi tối cho đẹp thôi nên nghĩ cũng chả cần xịn lắm làm j . Vs cả sportage đèn pha lại là dạng chóa nên e nghĩ cũng ko cần lắp xenon cho fa trừ khi ai muốn độ lên bi . Bác thích lắp thì e thấy mấy cái thớt độ đèn đóm nhiều phết đấy giá cũng cao hơn e lắp nhiều nên chắc hàng ngon . tiện đây e hỏi cái khi bật cos xe bác có ra 1 đường kẻ dọc ko ? xe e nó bị lỗi bi hay sao ý ko thẳng lại còn bị chéo chéo @@
Cụ chụp cái ảnh lên xem cho chính xác, xem cụ thể thế nào ròi anh em mình châm cứu.

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe này bây giờ của TH là xe nhập hay là lắp trong nước ạ? Em chỉ biết là máy 2.0 còn chả rõ là xăng hay dầu, T-GDI là máy dầu hả các cụ?

trxbach

Xe tải
Các cụ cho em hỏi xe này bây giờ của TH là xe nhập hay là lắp trong nước ạ? Em chỉ biết là máy 2.0 còn chả rõ là xăng hay dầu, T-GDI là máy dầu hả các cụ?
Xe của TH vẫn là nhập nguyên chiếc, máy xăng, 1 hoặc 2 cầu.
Xe ngoài salon có thêm bản Turbo T-GDI (động cơ tăng áp phun xăng trực tiếp).
Đấy là những thông tin em biết khi tìm mua xe năm 2011, bây giờ chắc vẫn thế :)