[Funland] Kiên quyết không thổi không kí.

first

Xe tăng
Trước cũng có vụ anh cán bộ xxx cũng không thổi, không kí, chấp nhận phạt kịch khung.
Có phải ra lỗi nồng độ cồn thì về cơ quan sẽ bị kỉ luật nặng hơn không mà các anh ấy kiêng quyết thế nhỉ?
Anh này đi CX-5 và không muốn lộ đi đâu với ai hay là sao ạ?

xe đạp Japan

Xe tăng
Chứng tỏ gọi gđ CA tỉnh vẫn được à ?
Mấy năm trước gọi vẫn được, nhưng phải là con. Còn cháu ruột vẫn bị xử lý nhưng cho sang lỗi khác nhẹ hơn. Giờ thì không biết còn gọi kiểu này đối với lỗi thổi nồng độ không.

kienvinh

Tháo bánh
Em thề luôn. Ngay bàn bên cạnh em ngồi có bố béo ục vào. Ngồi xong em thấy nó cởi bộ quần áo grap ra lộ nguyên hình quần sooc áo phông ngồi bú bia tỳ tỳ, còn bảo độc chiêu này abc nếu tý về chở thằng bạn say mèm ngồi sau thì yên tâm toàn tập vì qua chốt ai cũng nghĩ bố ngồi sau say nên bắt grap chở về. Nào ngờ chính thằng grap kia mới là bợm nhậu =))
Chiêu này chính ra có từ mấy năm trước, thanh niên đi đêm về muộn lấy áo grab ra mặc đỡ bị cơ động hỏi.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nói chung cũng bất tiện cụ ah. Tứ xứ về chứ có phải loanh quanh làng quê đâu mà đi cùng được hả cụ. Tốt nhất là ko uống thôi, mà bạn bè thủa chăn trâu gặp nhau nên cũng hay đưa đẩy tý rượu rồi bốc lên. Mà có để xe ở nhà dưới quê đi grap đến thì chiều tối hoặc sáng hôm sau đi gặp chốt thổi vẫn dính, ko đi xe về mà đi taxi thì cũng lục tốn phết đấy cụ. T7 tuần trước em có ông bạn bên LB rủ làm tý cháo lòng ở Bồ Đề mà cả đi về hết gần 700k cho mấy miếng lòng với bát cháo, đắt kinh :))
Hôm trước e họp lớp sau để xe ở nhà hàng 2 ngày liền vì chiều tối hom trước nhậu xong sáng và trưa hôm sau lại nhậu tiếp :D.
Bọn Em họp dựng khoảng hơn chục cái xe trước cửa quán, xxx huyện chắc mẩm kiểu gì thổi cũng đc vài xe.

cucnguyen2186

Xe hơi
Em vẫn chưa hiểu lắm, các ông ấy thiếu tiền à, mà phải tự lái xe đi về sau khi uống thế ? Sao không đi taxi về ? Em vẫn bảo chồng em nếu có phải tiếp khách thì đi taxi mà về ? Tốn có vài trăm . Việc gì phải rước vạ vào thân ?

Em xin lỗi nếu có động chạm vào cụ nào ở trong này, nhưng mà nếu mà đã làm đến chức nọ chức kia, mà uống rồi vẫn máu lái xe đi về, thì trong đầu hẳn là có vấn đề về nhận thức và không có ý thức đối với người khác, và phải xem lại chính bản thân mình.

Gionam72

Xe container
Em vẫn chưa hiểu lắm, các ông ấy thiếu tiền à, mà phải tự lái xe đi về sau khi uống thế ? Sao không đi taxi về ? Em vẫn bảo chồng em nếu có phải tiếp khách thì đi taxi mà về ? Tốn có vài trăm . Việc gì phải rước vạ vào thân ?

Em xin lỗi nếu có động chạm vào cụ nào ở trong này, nhưng mà nếu mà đã làm đến chức nọ chức kia, mà uống rồi vẫn máu lái xe đi về, thì trong đầu hẳn là có vấn đề về nhận thức và không có ý thức đối với người khác, và phải xem lại chính bản thân mình.
Lúc tỉnh thì tính toán được hết. Nhưng có rượu vào là nó khác ngay. Mọi quyết tâm mọi lời hứa bay theo hơi thở luôn.

Mà cái vụ xxx gt với biên phòng đấu nhau cuối cùng thế nào các cụ nhỉ, có ông nào sai ko hay hoà cả làng thế ạ? :)

Ha Cong Anh

Xe điện
Kiên quyết không uống nếu còn phải lái xe mới là bản lĩnh!

NTLT

Xe tăng
Em thề luôn. Ngay bàn bên cạnh em ngồi có bố béo ục vào. Ngồi xong em thấy nó cởi bộ quần áo grap ra lộ nguyên hình quần sooc áo phông ngồi bú bia tỳ tỳ, còn bảo độc chiêu này abc nếu tý về chở thằng bạn say mèm ngồi sau thì yên tâm toàn tập vì qua chốt ai cũng nghĩ bố ngồi sau say nên bắt grap chở về. Nào ngờ chính thằng grap kia mới là bợm nhậu =))
Em nghĩ cũng tùy tình huống thôi cụ. 2-3 tháng nay chỗ ngã 4 gần nhà em các anh lập chốt chỉ vẫy khách quán bia cách đó 500m, em đi qua ko bị vẫy bao giờ nên chắc chắn có giám sát ở gần quán. Trường hợp này cụ mặc Grab, Bee hay gì cũng toang thôi.

printer05

Xe điện
Là trường hợp nào đấy cụ

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Đây là trường hợp dùng hồ sơ giả để thoát án nhưng kết cục của lão này cũng chẳng ra gì

minhmo

Xe cút kít
Đây là trường hợp dùng hồ sơ giả để thoát án nhưng kết cục của lão này cũng chẳng ra gì
Em lại nghĩ khác. Lão này cãi ác và tội lớn nhất là không coi ai ra gì. Không ngờ hơn chục năm sau mới có kết quả. :D