[HĐCĐ] Kinh nghiệm đi Mộc Châu M4,5 tết 2023

chuot_bach

Xe tăng
cụ cho hỏi đường vô nà ka xe con đi vô tư chứ ạ, lên mộc châu mà k vô nà ka thì hơi phí. Trước e đi lâu r thì đường hơi khó đi, giờ mới lên lại có con nhỏ nên e phi xe nhà vào thẳng đó chơi nên phải xem đường xá thế nào :D
nói đường vào Nà Ka đẹp thì ko đẹp, mà xấu cũng chẳng phải vì đường trên vùng Tây Bắc thế cũng ổn. Đường từ ngoài vào trong thung lũng thì vẫn nhỏ vậy ( có thể to hơn đường ngày trước cụ vào để 1 số đoạn 2 xe con tránh nhau được (xe 45 có thể vào được nhưng đa phần toàn né, đỗ phía ngoài để khách đi bộ vào. Còn đường đi trong thung lũng thì vẫn xấu như vậy thôi.
Cụ có thể lượn qua vườn Cam Thanh Bình nữa - cũng là 1 điểm check in tạm được - là lối đi qua đồi chè trái tim tiếp khoảng 2-3km nữa.
P.s - nếu vào thung lũng Nà Ka, ngay dưới dốc có bãi đỗ, cụ ngại đi sâu vào thì đỗ xe ở đó rồi đi bộ vào, còn nếu thích lượn vào tận từng vườn thì nói chuyện với chủ vườn chào mời ở đấy, họ sẽ dẫn vào tận vườn : trường hợp cụ muốn mua cành đào về thì nên phi xe vào để tiện việc nhờ chủ vườn chằng buộc luôn.

duythaimh

Xe tải
nói đường vào Nà Ka đẹp thì ko đẹp, mà xấu cũng chẳng phải vì đường trên vùng Tây Bắc thế cũng ổn. Đường từ ngoài vào trong thung lũng thì vẫn nhỏ vậy ( có thể to hơn đường ngày trước cụ vào để 1 số đoạn 2 xe con tránh nhau được (xe 45 có thể vào được nhưng đa phần toàn né, đỗ phía ngoài để khách đi bộ vào. Còn đường đi trong thung lũng thì vẫn xấu như vậy thôi.
Cụ có thể lượn qua vườn Cam Thanh Bình nữa - cũng là 1 điểm check in tạm được - là lối đi qua đồi chè trái tim tiếp khoảng 2-3km nữa.
P.s - nếu vào thung lũng Nà Ka, ngay dưới dốc có bãi đỗ, cụ ngại đi sâu vào thì đỗ xe ở đó rồi đi bộ vào, còn nếu thích lượn vào tận từng vườn thì nói chuyện với chủ vườn chào mời ở đấy, họ sẽ dẫn vào tận vườn : trường hợp cụ muốn mua cành đào về thì nên phi xe vào để tiện việc nhờ chủ vườn chằng buộc luôn.
vâng cảm ơn cụ review kĩ, đợt này e lên chủ yếu vào nà ka chơi là chính thôi :D

chuot_bach

Xe tăng
vâng cảm ơn cụ review kĩ, đợt này e lên chủ yếu vào nà ka chơi là chính thôi :D
em dự trong tuần này cũng lượn lên MC mà chủ yếu vào Nà Ka tìm cành đào nào đẹp để mang về. Năm ngoái đưa khách vào Na Ka kiếm được cành đào đẹp nên ông cụ nhà em mới đầu tháng 12 đã nhắc mua cành đào Mộc Châu.

duythaimh

Xe tải
em dự trong tuần này cũng lượn lên MC mà chủ yếu vào Nà Ka tìm cành đào nào đẹp để mang về. Năm ngoái đưa khách vào Na Ka kiếm được cành đào đẹp nên ông cụ nhà em mới đầu tháng 12 đã nhắc mua cành đào Mộc Châu.
ý tưởng hay cụ nhỉ, cũng coi như 1 kỉ niệm cho chuyến đi chơi, e cũng tìm 1 cành vậy :D

nq19832005

Xe buýt
tầm mùng 5 Tết lên còn hoa mận, hoa đào nhiều và đẹp không hở các cụ?

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Em đi sedan, lại có con nhỏ nên chỉ loanh quanh thị trấn thôi. Định chạy tới nà ka nhưng lúc search bức ảnh đầu tiên là cái đường mòn nên xác định xe sedan thì nghỉ :D
Homestay thì em ở Nhà Bên Suối, ngay thị trấn, xe chui vào được tận sân, chất lượng phòng cũng khá OK, Trước của phòng em người ta còn để sẵn cho 1 khoanh nhỏ để khách tự đốt lửa mà ngồi :D
Địa điểm vui chơi thì e thấy vui mỗi cái rừng thông bản áng, rộng rãi, thằng con e tha hồ chạy, có vườn hoa tam giác mạch, hoa cả cho vợ cả checkin. Còn lại thác dải yếm, cầu kính thấy cũng bt thôi, k tương xứng với số tiền vé (350k cả nhà)
Mộc châu nếu được xếp lại lịch trình thì em sẽ chỉ 2 ngày: thứ 7 đi, chủ nhật về, đi nghỉ dưỡng cuối tuần thôi, lâu hơn cũng k có gì chơi
giá thuê phòng thế nào cụ? cần đặt trước ko ạ

ngoclya

Xe buýt
E đang định cuối tuần này đi tiếp MC. check thì mường thanh với Thảo nguyên đều ko còn phòng.
Các cụ cho em hỏi có cái homestay A Tũn hay Family 64 ở có ổn không. Không có điều hòa 2 chiều thì tối có bị lạnh quá không.

E thấy bảo có điểm tham quan khá đẹp là Pá Phách. Có cụ nào qua đó cho em chút thông tin ah.

duythaimh

Xe tải
E đang định cuối tuần này đi tiếp MC. check thì mường thanh với Thảo nguyên đều ko còn phòng.
Các cụ cho em hỏi có cái homestay A Tũn hay Family 64 ở có ổn không. Không có điều hòa 2 chiều thì tối có bị lạnh quá không.

E thấy bảo có điểm tham quan khá đẹp là Pá Phách. Có cụ nào qua đó cho em chút thông tin ah.
Pá phách đẹp, vắng nhưng đường vào các vườn cải, mận,...thăm quan nhỏ và đường đất, nếu có mưa hay sương là hơi k thuận tiện đi lại sạch sẽ nhé. Ở thì mấy khu cao có thảo nguyên, mường thanh cụ check hết phòng thì xem Phonix rừng thông; homestay có house by lake, AN, Ledu lac gì gì đó,...

riding joy

Xe tải
Em đánh dấu, đang định cho trẻ con đi chơi tuần sau.

chimchich07

Xe buýt
các cụ cho em hỏi quá ăn trưa và tối ở mộc châu cho đoàn 30 người ạ

duythaimh

Xe tải
các cụ cho em hỏi quá ăn trưa và tối ở mộc châu cho đoàn 30 người ạ
Một loạt các nhà hàng cá hồi hoặc các món khác như Tuân gù, vườn đào, cá hồi 64, xuân bắc,....e thấy chất lượng giá cả đều tương tự nhau cụ ạ

SuBong2018

Xe hơi
Pá phách đẹp, vắng nhưng đường vào các vườn cải, mận,...thăm quan nhỏ và đường đất, nếu có mưa hay sương là hơi k thuận tiện đi lại sạch sẽ nhé. Ở thì mấy khu cao có thảo nguyên, mường thanh cụ check hết phòng thì xem Phonix rừng thông; homestay có house by lake, AN, Ledu lac gì gì đó,...
cụ cho hỏi ở homestay có điểm gi hay so với ở mường thanh. thank cụ

duythaimh

Xe tải
cụ cho hỏi ở homestay có điểm gi hay so với ở mường thanh. thank cụ
1 là thích có trải nghiệm lạ lẫm ở những khung cảnh mới, được trải nghiệm mấy thứ như ăn lẩu nướng tại chỗ, đốt lửa trại,...., 2 là thường nó rẻ hơn so với Mường Thanh cụ ạ. Ưu điểm Mường Thanh thì đặt phòng là ko phải lo chất lượng có như mong muốn k ( hệ thống Mường Thanh gần như nhau hết, còn đặt homestay nếu tìm hiểu k kĩ vẫn sẽ gặp phải những khu ko ưng ý như tưởng tượng )

duongkhaithach

Xe tải
Hôm trước e ở làng homestay, sát ngay chợ đêm cũng khá tiện

vkthang

Xe container
CỤ chủ thớt cho em hỏi năm ngoái cụ đi MC đợt tết có đông không? có bị tắc đường không ạ?