Kinh nghiệm du lịch Khoang Xanh Suối Tiên

Dana

Xe đạp
Em quyết định đi Ba Vì các bác ạ. Và cụ thể là đi khoang xanh. Em cũng ko cần cảnh đẹp lắm. Chỉ cần có chỗ nghỉ dưỡng cho em với Ng yêu em nghỉ tý thôi ạ :D.
Các bác có kinh nghiệm và lưu ý nào chỉ em với ạ. E định đi 1 ngày 1 đêm ạ.
Chỗ đó chém ghê ko ạ. E đi vào 2/9 này. Ăn uống ngủ nghỉ ở đấy có rẻ ko các bác? Em tìm nhà nghỉ bình dân thôi ạ. Các bác có nhà nghỉ nào giá rẻ cho em ít thông tin với ạ.
Em cảm ơn các bác ạ
P/s: nếu đi xe khách hoặc bus thì từ bến xe long biên đi kiểu j ạ. Em đang tính đi xe máy nhưng vừa mất xe xong, nên nếu mượn dc xe mới đi xe máy ạ.

bhphuc2000

Xe hơi
Khuyên Bác không nên đi chỗ này. Chố này xuống cấp lắm rồi, cảnh quan thì chả có gì. Bác nên đi Thiên Sơn Suối Ngà thì hơn.

Dana

Xe đạp
Thiên sơn suối ngà chặt chém ghê không hả bác?

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Khoang Xanh Suoi Tien

Copy cho bác bài về Khoang Xanh trên báo điện tử này :D

http://dulich.vnexpress.net/tin-tuc/viet-nam/ha-noi/nghi-duong-tai-khu-du-lich-khoang-xanh-suoi-tien-2864436.html

Thứ tư, 14/8/13, 10:00 GMT+7
Nghỉ dưỡng tại khu du lịch Khoang Xanh - Suối Tiên
Phong cảnh tự nhiên với dáng vẻ hoang sơ, man mác của một miền sơn cước đem lại trải nghiệm thú vị cho du khách.
Khoang Xanh - Suối Tiên nằm giữa thung lũng của dãy núi Ba Vì, ở độ cao 400m so với mực nước biển. Khí hậu mát mẻ quanh năm, mây trắng lãng đãng bao phủ trên đỉnh núi khiến người ta có cảm giác êm ái và yên ả như ở giữa Đà Lạt mộng mơ. Khu du lịch được bao bọc bởi núi rừng trùng điệp, có dòng suối Tiên nằm ngay dưới chân núi Tản huyền thoại. Phía trên thượng nguồn là những dòng thác đẹp như thác Mơ, thác Hoa, thác Tràn, thác Mâm Xôi… ngày đêm đổ xuống từ trên núi tạo ra những âm thanh du dương.

Những thác nước liên tiếp nhau.

Khu dịch vụ bùn khoáng nóng lớn nơi đây được thiên nhiên ưu ái ban tặng nguồn nước khoáng nóng ngầm dưới độ sâu 215m. Nguồn nước khoáng quý này không chỉ có lợi cho sức khỏe mà còn có tác dụng dưỡng da rất tốt cho chị em phụ nữ. Nắm được lợi thế ưu việt trên, anh Phạm Quang Lợi, Giám đốc khu du lịch Khoang Xanh đã xây dựng bể bơi khoáng nóng và bể tắm bùn khoáng lớn nhất Việt Nam với nhiệt độ trong bể luôn ở 37 độ C, tạo được điểm nhấn thu hút du khách đến nghỉ dưỡng. Quy trình tắm bùn khoáng tại Khoang Xanh - Suối Tiên tại đây

Hồ tạo sóng biển nhỏ trên núi.

Ngoài ra, khu du lịch còn có hệ thống nhà hàng, khách sạn, phòng hội thảo tiện nghi. Trong đó, khách sạn Khoang Xanh với gần 200 phòng đầy đủ tiện nghi, sang trọng; hệ thống nhà hàng, hội trường hiện đại có thể phục vụ hội họp liên hoan, hội nghị...

Bể bơi khoáng nóng lớn nhất Việt Nam.

Du khách muốn hòa mình cùng thiên nhiên có thể trải nghiệm không gian nhà sàn. Khoang Xanh - Suối Tiên có hai hệ thống nhà sàn A và B với không gian rộng rãi, sạch sẽ mang đến cho du khách một không gian nghỉ ngơi yên bình và ấm cúng. Ngoài ra, nơi đây còn có khu thể thao trên núi khiến người chơi được tiếp xúc với mây trời...

Thích Sờ Tai

Đi bộ
Em quyết định đi Ba Vì các bác ạ. Và cụ thể là đi khoang xanh. Em cũng ko cần cảnh đẹp lắm. Chỉ cần có chỗ nghỉ dưỡng cho em với Ng yêu em nghỉ tý thôi ạ :D.
Các bác có kinh nghiệm và lưu ý nào chỉ em với ạ. E định đi 1 ngày 1 đêm ạ.
Chỗ đó chém ghê ko ạ. E đi vào 2/9 này. Ăn uống ngủ nghỉ ở đấy có rẻ ko các bác? Em tìm nhà nghỉ bình dân thôi ạ. Các bác có nhà nghỉ nào giá rẻ cho em ít thông tin với ạ.
Em cảm ơn các bác ạ
P/s: nếu đi xe khách hoặc bus thì từ bến xe long biên đi kiểu j ạ. Em đang tính đi xe máy nhưng vừa mất xe xong, nên nếu mượn dc xe mới đi xe máy ạ.
Nếu bạn có rất nhiều tiền thì đi Thiên Sơn cũng được :D Giá cả bên Thiên Sơn luôn là đắt đỏ nhất trong các khu ở Ba Vì trong khi cảnh quan thì bình thường, chả có gì nhiều, đường dốc và ít chỗ chơi. Thiên Sơn cũng là khu du lịch thích tăng giá nhất :)) Biết đâu đến 2/9, giá vào ở Thiên Sơn đã là 400k/2 người ấy chứ

0914885262

Xe đạp
Thiên sơn suối ngà chặt chém ghê không hả bác?
Bạn cứ tìm hiểu xem những phản hồi của người khác ntn :D Về cơ bản thì Thiên Sơn Suối Ngà đắt so với đồng tiền bỏ ra bạn ạ :))

Tôi đến Khoang Xanh sau 1 ngày mưa tầm tã, ko biết là vui hay buồn, ko có ánh nắng chứa chan núi rừng nhưng bù lại tôi được hít thở cái ko khí trong lành mát mẻ đến kjnh ngạc mà Hà Nội ồn ào ko bao giờ có được. Con suối no nước sau trận mưa dồn dập thôi thúc chảy, đâu đâu cũng có dòng nước làm mát dịu ko khí, hoà lẫn tiếng gió, tiếng chim, tiếng lá cây xào xạc, mùi núi rừng nồng đượm trong từng hơi thở. Lẩn quất trong dãy núi Ba Vì, Khoang Xanh ẩn hiện kỳ bí như chính huyền thoại nơi đây. Nơi núi rừng giao hoà, suối thác ngập tràn đến mê người.

Thầm thán phục người đã phát hiện và phát triển nơi đây. Núi rừng kỳ vĩ, cây xanh toả bóng ngợp đường đi, uốn lượn bao quanh là dòng Suối Tiên hoang sơ, đan xen những con suối nhỏ róc rách ngày đêm. Lên cao 1 chút, đi từ khu trung tâm, thác Mơ, thác Hoà Lan, thác Tràn nối tiếp nhau, từng dòng chảy trong vắt trườn bò trên những khuôn đá tảng hùng vĩ, thật tuyệt. Có những chỗ thác đổ từ trên cao xuống, đẹp lãng mạn như 1 tầm rèm nước. Thiên nhiên xen từng bước chân, từng kẽ đá cây hoa, những khóm hoa rừng, những dải dây leo, những đài phun nước nhân tạo, cứ hoà vào nhau như nhịp nhàng như 1 bản nhạc đầy âm tiết vui tươi, nên thơ và vô cùng hùng vĩ.

Tôi mải miết đi dọc con đường trồng rất nhiều sấu, xà cừ và những thảm cỏ xanh. Nghe người hướng dẫn viên giới thiệu từng khu tham quan, từng dịch vụ. Vậy là Khoang Xanh được khai thác từ năm 1993, hơn cả tuổi em gái tôi. Sau bao nhiêu năm, con người nơi đây vẫn giữ được vẻ hoang sơ tuyệt vời đến vậy. Xây dựng bất cứ thứ gì cũng rất chú trọng đến việc gìn giữ thiên nhiên, cảnh quan và màu sắc. Hồ nước nhân tạo xanh ngắt, có thể bơi thuyền, đạp vịt, có thể câu cá chèo xuồng. Tiếp nối là hồ tạo sóng ì ùm ngày đêm. Cảm giác những con sóng đập vỗ vào bờ, như bước 1 bước đến biển xanh. Ngoài ra còn có khu trượt nước, bể vầy cho trẻ em, xung quanh những con thú khổng lồ vô cùng thú vị.

Ngay bên cạnh là khu trò chơi, nào tàu lượn, nào đu quay sao chổi, nào phi ngựa, trượt patin....Trò chơi ngày cành được bổ sung thêm phong phú. Khu “nhà ma” nằm chính giữa con dốc, rất to và huyên náo, vô cùng kích thích người xem. Nếu bạn muốn thư giãn, cao cấp hơn 1 chút, bạn có thể sử dụng dịch vụ tắm khoáng, tắm bùn. Khoang Xanh đã xây dựng bể khoáng được công nhận là lớn nhất miền Bắc, hơn 1000m2, lấy nguồn khoáng nóng từ chính trong lòng núi sâu. Chạm khắc những khu nước dội như trong hang động, trong nhà mà như ở ngoài trời. Bơi lội thư giãn chán chê, bạn có thế tắm bùn, quả thực là rất tốt cho da, sục nước bằng khí hơi, tắm thuỷ liệu, xông hơi massage. Ngoài ra còn khu tắm thuốc bắc và dịch vụ massage cao cấp với tay nghề được đào tạo bài bản,đảm bảo khiến bạn hài lòng.

Nhà hàng Suối Tiên lúc nào cũng sẵn sàng phục vụ nhu cầu ăn uống của khách du lịch, với 2 nhà ăn rộng rãi hoành tráng, đáp ứng được các đoàn thể, cơ quan đi với số lượng rất lớn. Với các món ăn núi rừng, giá cả rất vừa phải, cùng 1 đội ngũ nhân viên đông đảo phục vụ nhiệt tình chu đáo. Ngoài ra, Khoang Xanh còn có 1 hệ thống sân khấu với ánh sáng và âm thanh chuyên nghiệp, nhà thi đấu lớn phục vụ các đoàn thể hội nghị. Giữa núi rừng hội họp đốt lửa trại, đàn hát còn gì thú vị hơn.

Ngay sau khu trung tâm là khách sạn Khoang Xanh, với các loại phòng và khu nhà sàn sẵn sàng đáp ứng mọi yêu cầu của khách tham quan muốn nghỉ ngơi. Nằm ngủ giữa núi rừng giữa ko khí trong lành mát rượi, nghe tiếng suối róc rách và tiếng cây thầm thì. Tôi đã trở lại Khoang Xanh rất nhiều lần sau đó, nhưng cái ấn tượng của lần đầu tiên ko hề phai nhạt. Tôi đã thực sự yêu cái trong mát nơi đây mất rồi.

Dana

Xe đạp
Dạ. Thế em đi khoang xanh ạ. Em lo chỗ nhà nghỉ ý các bác. Có nhà nghỉ nào tầm 350-400k trở xuống ko ạ

Thích Sờ Tai

Đi bộ
Dạ. Thế em đi khoang xanh ạ. Em lo chỗ nhà nghỉ ý các bác. Có nhà nghỉ nào tầm 350-400k trở xuống ko ạ
Nếu bạn đi sớm thì mới có phòng bởi vì ngày 2/9, lượng khách đổ về các khu du lịch sẽ rất đông, khu nào cũng kín phòng thôi. Chưa kể chất lượng phục vụ sẽ ko được như ngày thường :(

Nếu xác định đi ngày lễ thì phải chuẩn bị sẵn tâm lý ko thuê được phòng và ko gọi được món nhà hàng :))

Bạn cứ mang sẵn đồ ăn đi, vào đấy leo thác lên tít trên cao ấy. Trên đấy ít người, nước trong, nhiều tảng đá to có thể ngồi được :D Ăn và nghỉ tại bờ suối luôn, càng khoái

Le phuc an

Xe máy
Cụ chịu khó đi thêm 30km nữa, sang Thành thủy - phú thọ mà chơi, khu Đảo Ngoc xanh nhé, hợp lý đấy

Dudido

Xe đạp
Nếu bạn đi sớm thì mới có phòng bởi vì ngày 2/9, lượng khách đổ về các khu du lịch sẽ rất đông, khu nào cũng kín phòng thôi. Chưa kể chất lượng phục vụ sẽ ko được như ngày thường :(

Nếu xác định đi ngày lễ thì phải chuẩn bị sẵn tâm lý ko thuê được phòng và ko gọi được món nhà hàng :))

Bạn cứ mang sẵn đồ ăn đi, vào đấy leo thác lên tít trên cao ấy. Trên đấy ít người, nước trong, nhiều tảng đá to có thể ngồi được :D Ăn và nghỉ tại bờ suối luôn, càng khoái
ko thuê dc phòng xử lí sao bác ơi, bọn em hôm này cũng định đi đây.
mà trong khu khoang xanh ko có, ta ra khu ngoài thuê xa ko bác?

Thích Sờ Tai

Đi bộ
Cụ chịu khó đi thêm 30km nữa, sang Thành thủy - phú thọ mà chơi, khu Đảo Ngoc xanh nhé, hợp lý đấy
http://www.otofun.net/threads/509241-hoi-ve-khu-du-lich-dao-ngoc-xanh/page3

Bạn vào link trên mà xem, bên Đảo Ngọc Xanh bị chê kinh lắm.

ko thuê dc phòng xử lí sao bác ơi, bọn em hôm này cũng định đi đây.
mà trong khu khoang xanh ko có, ta ra khu ngoài thuê xa ko bác?
Không thuê được phòng thì chịu thui vì mình chậm chân hơn khách du lịch khác bạn ạ :( Hôm đó cứ mang đồ ăn rồi mang tít lên trên suối ấy, nếu không thì mình nghĩ bạn nên đi hum khác :( Đi ngày 2/9 thì đông lắm, gặp chuyện bực mình lại kết tội khu du lịch thì oan lắm :))

gatronggia

Xe máy
Website
www.salevin.com
Đi khoang xanh lại nhớ ngôi nhà ma ,F1 nhà mình cứ đòi vào chơi ...rồi tè hết ra quần

Mr Hoàng Hà

Xe hơi
Nếu bạn có rất nhiều tiền thì đi Thiên Sơn cũng được :D Giá cả bên Thiên Sơn luôn là đắt đỏ nhất trong các khu ở Ba Vì trong khi cảnh quan thì bình thường, chả có gì nhiều, đường dốc và ít chỗ chơi. Thiên Sơn cũng là khu du lịch thích tăng giá nhất :)) Biết đâu đến 2/9, giá vào ở Thiên Sơn đã là 400k/2 người ấy chứ
Bác vào Ressot Flamingo ở Ba vì chưa vậy, vé vào cổng 250k/người....và....1 cốc nước chanh có giá 104 ngàn VND đới ạ =))

Excavator

Xe hơi
Em không khoái vào đây lắm, Tản Đà ngay gần đấy thấy hay hơn

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

xetho77

Xe tăng
Em thấy chỗ này mới nên nếu đi vào ngày lễ thì chỉ có mệt thôi (vì cái gì nó cũng mới nên chậm lắm), cứ ở nhà là ổn nhất

xetho77

Xe tăng
http://www.otofun.net/threads/509241-hoi-ve-khu-du-lich-dao-ngoc-xanh/page3

Bạn vào link trên mà xem, bên Đảo Ngọc Xanh bị chê kinh lắm.

Không thuê được phòng thì chịu thui vì mình chậm chân hơn khách du lịch khác bạn ạ :( Hôm đó cứ mang đồ ăn rồi mang tít lên trên suối ấy, nếu không thì mình nghĩ bạn nên đi hum khác :( Đi ngày 2/9 thì đông lắm, gặp chuyện bực mình lại kết tội khu du lịch thì oan lắm :))
Cho các cụ số điện thoại của cụ Sales Manager của Khoang Xanh mà book phòng nè, Nam: 0983626736. Ngoài ra khu Ba Vì các cụ cần quan hệ với ai em cung cấp cho luôn :D