Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng thực tế Fadil - Lắp đặt phụ kiện, đồ chơi gì?

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Đấy là bác lắp loại xịn, nhiều tiền thôi, chứ mình lắp tiết kiệm chi phí thì pha led, gầm biled là đủ
Bi gầm tầm 3tr có cặp ngon rồi, rẻ hơn bi pha nhiều. Tuy nhiên đặt ở thấp nên cho góc chiếu sáng không bằng bi pha được. Thêm 1 vấn đề quan trọng nữa là nó không chỉnh được cao thấp. Khi xe chở hành khách phía sau, chắc chắn bi gầm nó ngỏng ngược lên, khá dở.

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Em đã cập nhật thêm một số món phụ kiện, đồ chơi em đã lắp cho Fadil ở trang 1. Mời các cụ thẩm.

Bi gầm tầm 3tr có cặp ngon rồi, rẻ hơn bi pha nhiều. Tuy nhiên đặt ở thấp nên cho góc chiếu sáng không bằng bi pha được. Thêm 1 vấn đề quan trọng nữa là nó không chỉnh được cao thấp. Khi xe chở hành khách phía sau, chắc chắn bi gầm nó ngỏng ngược lên, khá dở.
Fadil mình đèn gầm thấp mà bác. Ngóc lên đc bao nhiêu đâu bác. Như mấy xe tải thì đèn gầm có khi cao bằng đèn pha mình rồi. Còn mấy ông SUV gầm cao thì cũng bi gầm 3 inches các kiểu. E đi đường gặp mấy bố SUV gầm cao mà nhiều khi đèn gầm cũng thấy chói

Gừng

Xe container
Xe hạng A mà các bác cứ muốn rộng thì rộng làm sao. Tùy gia đình và cách sắp xếp sao cho hợp lý thôi. Bác nào chạy đường trường nhiều thì làm bộ cc, lim yên tâm chạy rất nhàn. Còn đồ đạc nâng cấp thì tùy khả năng và nhu cầu. Đèn pha bác nào ngại thì chơi đèn gầm cũng đủ sáng để đi tối, tất nhiên ko thẻ ngon như bi pha nhưng cải thiện rất nhiều so với đèn zin

cụ ngồi thử con Wigo xem

nos rộng gấp đôi fadil

cụ ngồi thử con Wigo xem

nos rộng gấp đôi fadil
Con wigo thì chả rộng nhất phân khúc còn j bác. Kể cả thời lúc fadil mới ra, thì cái rộng rãi ở wigo cũng k thèm chấp fadil. Rộng nhì như e thấy chắc có ông celerio của suzuki

Gừng

Xe container
Đấy là bác lắp loại xịn, nhiều tiền thôi, chứ mình lắp tiết kiệm chi phí thì pha led, gầm biled là đủ

thật sự là cái đèn xe và lốp xe, phanh nó liên quan đến yếu tố an toàn thì tính toán gì vài ba triệu cụ ơi
cái pha led cũng là giải pháp tình thế thôi,ko thể bằng bi led dc

À. Các cụ cho e hỏi về 1 thuật ngữ này. E thấy các đèn biled thường hay ghi cấu hình Chipled 6+3 hoặc 6+1+1...Vậy cơ nghĩa là j ạ? Cao nhân nào chỉ giáo e cái ạ

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
À. Các cụ cho e hỏi về 1 thuật ngữ này. E thấy các đèn biled thường hay ghi cấu hình Chipled 6+3 hoặc 6+1+1...Vậy cơ nghĩa là j ạ? Cao nhân nào chỉ giáo e cái ạ
Nó kiểu 6 chip led ở chóa phản xạ chính cho chế độ cos, 3 chip ở chóa phụ. 3 Chip phụ sáng khi bật fa, tăng cường độ sáng cho đèn khi bật fa

Dustin85

Đi bộ
Em xem trên Shopee có nhiều loại bi gầm chỉ khoảng 700 800/ bi có cụ nào lắp loại này chựa ạ 😃

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Em xem trên Shopee có nhiều loại bi gầm chỉ khoảng 700 800/ bi có cụ nào lắp loại này chựa ạ 😃
Giá chỉ riêng bi thì cũng chỉ tầm đó thôi. Còn lại công lắp nữa, lắp bi gầm cũng khá mất công vì phải chế lại cả dưỡng nữa.
Cụ cứ tham khảo nhiệt màu phù hợp là ok

Dustin85

Đi bộ
Xe em mua lại em check đăng kiểm thì đc gia hạn thêm 6 tháng. Phí đường bộ nợ hơn 1 năm rồi cấc cụ cho em xin ý kiến là em nên đi đăng kiểm lại hay ra nộp phí đường bộ ạ. Em cám ơn các cụ

Xe em mua lại em check đăng kiểm thì đc gia hạn thêm 6 tháng. Phí đường bộ nợ hơn 1 năm rồi cấc cụ cho em xin ý kiến là em nên đi đăng kiểm lại hay ra nộp phí đường bộ ạ. Em cám ơn các cụ
Tự dưng cụ đi đăng kiểm lại làm gì. Phí. Còn nộp phí bảo trì đường bộ thì cụ nộp trc thì sau ko phải truy thu hoặc truy thu ít đi

nguyentoan.uct

Xe điện
Em đã cập nhật thêm một số món phụ kiện, đồ chơi em đã lắp cho Fadil ở trang 1. Mời các cụ thẩm.
Xe cụ lắp tương đối đầy đủ rồi nhỉ. Có cái Gập gương thì cụ ko lắp luôn loại gập gương lên xuống kính. Xem em còn sơ đẳng lắm, chưa lắp gì thêm nhiều.

Dustin85

Đi bộ
Chào các cụ hôm nay em đi rửa xe không để ý bên rửa xe họ làm rơi cái anten trên nóc xe em ra. Em lắp vào thấy nó ko chặt cho lắm. Có cụ nào bị như vậy ko ạ? Em cám ơn

Chào các cụ hôm nay em đi rửa xe không để ý bên rửa xe họ làm rơi cái anten trên nóc xe em ra. Em lắp vào thấy nó ko chặt cho lắm. Có cụ nào bị như vậy ko ạ? Em cám ơn
Ôi anten rơi đc ra cơ hả cụ? Hay cụ cho vào hãng xem họ gắn cho mình

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Xe cụ lắp tương đối đầy đủ rồi nhỉ. Có cái Gập gương thì cụ ko lắp luôn loại gập gương lên xuống kính. Xem em còn sơ đẳng lắm, chưa lắp gì thêm nhiều.
Em hiếm khi hạ kính, đi trong phố thì bụi, cao tốc thì ồn. Khi xuống xe cũng hay quan sát qua 1 lượt. Nên lúc lắp chỉ mỗi tự gập gương