[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

huydang69

Xe tải
Ý cụ là ls điều hành hay gì.
ls thị trường 1 sẽ tăng dần thôi.
Nếu để tự do thì các NH đua nhau tăng ls từ cuối tháng 3 rồi. Nhưng ở đây đang kìm bằng mệnh lệnh hành chính, ông nào mót lắm thì rón rén lên 0,1%. Ls điều hành thì chưa ai dám nâng. Cho nên theo em vẫn cố giữ hết quý 2. Còn sau đó thì có trời mới biết. Hy vọng ko bị quá đà vượt tầm kiểm soát như lần trc.

BloodOwl87

Xe điện
Nếu để tự do thì các NH đua nhau tăng ls từ cuối tháng 3 rồi. Nhưng ở đây đang kìm bằng mệnh lệnh hành chính, ông nào mót lắm thì rón rén lên 0,1%. Ls điều hành thì chưa ai dám nâng. Cho nên theo em vẫn cố giữ hết quý 2. Còn sau đó thì có trời mới biết. Hy vọng ko bị quá đà vượt tầm kiểm soát như lần trc.
Nếu ko tăng ls đh, các bank có thể tự nâng ls huy động ko?

huydang69

Xe tải
Nếu ko tăng ls đh, các bank có thể tự nâng ls huy động ko?
Có trần ls huy động đấy. Ls liên ngân hàng và ls tái cấp vốn đều cao. Nếu đc tăng ls huy động để hút thêm vốn thì lợi hơn mà có dám tăng đâu. Tình hình này là keconmia, chit thì chit chung.

BloodOwl87

Xe điện
Có trần ls huy động đấy. Ls liên ngân hàng và ls tái cấp vốn đều cao. Nếu đc tăng ls huy động để hút thêm vốn thì lợi hơn mà có dám tăng đâu. Tình hình này là keconmia, chit thì chit chung.
Ls huy động chỉ có trần với kỳ hạn dưới 6 tháng thôi.
Căn bản cũng thừa vốn có cho vay được đâu.

xherox

Xe điện
Em cũng chủ quan theo ý kiến cá nhân là nên tăng lãi suất trong thời gian ngắn để bình ổn tình hình.
Còn bán USD thì hơi dở vì dự trữ đang ko khoẻ cho lắm.

Thesun1987

Xe tải
Mua vàng thì vẫn mua (để dự trữ), bán vàng vẫn bán và bán giá cao hơn giá mua để ăn lãi chứ! :D

Nói gì thì giá vàng liên thông gần nhất với tỉ giá, nếu 1 cục vàng giá 1 đô bán được 26.000 đồng thì đó chính là tỉ giá! Do đó nếu giá vàng VN cao hơn thế giới nhiều thì nên bán ra để chỉ cho cao hơn 1 tí thôi.
Mình bán vàng chủ yếu để hút tiền đồng về kho bac! nhằm kiềm tỉ giá tăng nóng ; còn vàng vẫn loanh quanh trong nước chứ có ra nước ngoài đâu vì mình cấm mang vàng ra ngoài

Go on

Xe điện
Đúng là chính sách vừa rồi chỉ cứu mấy ông bđs và giới đầu cơ bđs. Một loạt hàng tồn kho, bds để không , giờ trỗi giậy, tăng giá do người dân k muốn để tiền tk tại ngân hàng.
Bóng bđs lại tiếp tục phình căng,
Trong ngắn hạn thì việc này có thúc đẩy tăng GDP, nhưng hệ lụy là tiếp tục làm Bóng bđs lại tiếp tục phình căng, đẩy rủi ro, phát triển không bền vững về tương lai.
Để kích thích đầu tư cho sản xuất thì nhà nước phải có những đại dự án , ch trình lớn tạo hệ sinh thái xung quanh, qua đó kéo các dn nhỏ và vừa vay vốn phát triển spdv ăn theo hệ sinh thái do Đại dự án tạo ra.
Hiện nay các đại dự án do nhà nước thì k có, chỉ nói tắt đón đầu bala , bala ...chứ k dám làm tắt đón đầu, FDI thì đừng mong họ tạo hệ sinh thái.
Theo em thì cái hệ sinh thái đó tốt nhất không nên làm. Lại quả đấm thép Thái Nguyên, Vinashin, Vinaline mất. Tiền chùa, tư duy nhiệm kỳ thì khó thành công lắm. Nếu muốn hãy có chính sách giúp đỡ những Hoà Phát, hoá chất Đức Giang (làm pin), vinfast, fpt... phát triển. Để tư nhân họ làm sẽ có khả năng thành công cao hơn

BloodOwl87

Xe điện
Mình bán vàng chủ yếu để hút tiền đồng về kho bac! nhằm kiềm tỉ giá tăng nóng ; còn vàng vẫn loanh quanh trong nước chứ có ra nước ngoài đâu vì mình cấm mang vàng ra ngoài
Vàng cũng là 1 phần trong dự trữ ngoại hối mà thôi. Khác gì bán đô đâu, mà còn đang tăng giá.

Go on

Xe điện
Đúng là chính sách vừa rồi chỉ cứu mấy ông bđs và giới đầu cơ bđs. Một loạt hàng tồn kho, bds để không , giờ trỗi giậy, tăng giá do người dân k muốn để tiền tk tại ngân hàng.
Bóng bđs lại tiếp tục phình căng,
Trong ngắn hạn thì việc này có thúc đẩy tăng GDP, nhưng hệ lụy là tiếp tục làm Bóng bđs lại tiếp tục phình căng, đẩy rủi ro, phát triển không bền vững về tương lai.
Để kích thích đầu tư cho sản xuất thì nhà nước phải có những đại dự án , ch trình lớn tạo hệ sinh thái xung quanh, qua đó kéo các dn nhỏ và vừa vay vốn phát triển spdv ăn theo hệ sinh thái do Đại dự án tạo ra.
Hiện nay các đại dự án do nhà nước thì k có, chỉ nói tắt đón đầu bala , bala ...chứ k dám làm tắt đón đầu, FDI thì đừng mong họ tạo hệ sinh thái.
Theo em thì cái hệ sinh thái đó tốt nhất không nên làm. Nó lại quả đấm thép Thái Nguyên, Vinashin, Vinaline mất. Tiền chùa, tư duy nhiệm kỳ thì
Hot hot!!!
Cụ nào xác nhận giúp bà con với!!!
ĐSQ Mỹ vừa có thông báo tỷ giá khi xin visa sẽ đc tính 1usd= 26k, áp dụng từ 10/4???!!!
xử lý Mỹ về tội thao túng tiền tệ cụ nhể

huydang69

Xe tải
Cuối cùng chỉ chết các cụ về hưu tiết kiệm được mấy đồng dưỡng già thì bị huy động cứu bđs.:))
Các cụ hưu tằn tiện mấy đồng và dân nghèo ki cóp là thiệt nhất. Còn đầu tư đầu cơ cầm tiền hay cầm hàng thì nó vốn có tính chất 50-50, phát thắng phát thua quen rồi chả thiệt mấy đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Tăng trưởng lấy thành tích mà trượt giá nội tệ thì khác gì không tăng trưởng. Vốn fdi rút ra chắc.

.Bo My

Xe container
Mấy chục năm nay không sợ vàng ra nước ngoài vì giá vàng VN cao hơn thế giới. Nhưng đáng lẽ Nhà nước độc quyền nhập là để mang lợi nhuận cho Nhà nước thì trước lại cấp phép miễn phí cho 1 vài doanh nghiệp, sau lại không cho nhập nữa để cho buôn lậu vàng bùng nổ.

Thêm ông thuế không chịu theo dõi kỹ chuyện hóa đơn vàng.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
em đã bảo rồi, sẽ có những phiên tắm máu và chay tụt quần
tiếc là Short nó cứ bắt margin, nếu k thì em cũng short đấy, quan điểm e là e ko xài margin
cụ nào làm bên chứng khoán có sản phẩm phái sinh nào mà nó tương tự cơ sở ko nhỉ tức là ko dính dáng gì dến margin, giới thiệu e cái
nào ai bắt cụ margin khi short đâu
giờ vn30 đang khoảng 1200, cụ short mỗi hợp đồng thì để sẵn 120 triệu, 5 hợp đồng thì nộp sẵn 600 triệu vào, thế là không hề margin tí nào nhé
cụ có thể mở tài khoản bên tcbs em hướng dẫn tỉ mỉ luôn

Jiren198

Xe điện
Vàng sẽ lên thôi các cụ, có tăng cung chỉ giải quyết vấn đề thiếu vàng để bán thôi chứ giá vàng neo theo giá thế giới.....tiền việt nam thị mata giá tụt quần các nước đang tìm kiếm đồng tiền mới thay usd,ôm vàng càng tợn.lên chả có lya do gì để giá vàng xuống cả..e sợ còn 200tr ấy chứ

Longdientu

Xe hơi
Lãi xuất gửi giờ thấp quá. Dân chuyển wua mua BĐS nhiều làm giả đất tăng.

Em Lớn Rồi Chị Ơi

Xì hơi lốp
Để cụ Vedan điều hành kinh tế e thấy loạn loạn kiểu gì ấy
Xăng tăng nhưng vẫn thiếu xăng, thiếu diện rộng
Điện tăng vẫn cắt điện triền miên, cắt điện n nhất từ trc đến nay
Giá vé máy bay thì siêu cao. Làm ảnh hưởng du lịch trầm trọng.
Còn giá nhà đất nhảy loạn cào cào từ 2021 tới nay. Nhảy 1 cách kinh khủng nhất. Từ làng quê cho tới thành thị. Ngày xưa chỉ thành thị còn từ 2021 làng quê cũng múa may giá đất ảo
Cụ ấy nhiệt tình năng nổ nhưng ko biết có ra cơm cháo gì ko

Chỉnh sửa cuối:

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
nào ai bắt cụ margin khi short đâu
giờ vn30 đang khoảng 1200, cụ short mỗi hợp đồng thì để sẵn 120 triệu, 5 hợp đồng thì nộp sẵn 600 triệu vào, thế là không hề margin tí nào nhé
cụ có thể mở tài khoản bên tcbs em hướng dẫn tỉ mỉ luôn
Hồi 2019 e có hỏi 1 cậu broker có sản phẩm phải sinh nào cũng như cơ sở không, , tức là ôm hợp đồng ở vùng xxx, đợi đến vùng kỳ vọng thì chốt, nếu sai thì chấp nhận kẹp, không quan tâm đến khoảng thời gian bao lâu, và cũng ko xài margin
thì cậu ấy bảo không anh ạ, phái sinh là phải có margin
chắc cậu ấy không thích kiểu khách khứa như vậy nên nói vậy, và từ đó em cũng ko quan tâm phái sinh hay chơi phái sinh nữa vì cứ nghĩ phải sinh là phải xài margin
vì phái sinh phải nhảy liên tục, đảo hơp đồng liên tục thì mới có phí, cty chứng khoán môi giới mới có cái mà ăn, chứ ông nào cũng ôm hợp đồng tầm 6 tháng hay 1 năm, không nhảy liên tục, cũng ko margin vay mượn thì cty chứng khoán lấy gì ăn, sau này e có hiểu đc lý do này

còn margin vì sao em ko chơi, tại vì e đứt tay 1 lần tởn đến già rồi cụ, hồi 2011, cụ nào chơi chứng chắc còn nhớ vụ chứng khoán Kim Long (KLS) thời đó, rút khỏi sàn, rời cuộc chơi, vụ đó khiến chứng khoán đỏ lửa lao dốc, hồi đó e chưa kỷ luật như bây giờ, bắt đáy với múc bằng tiền margin, sau đó cụt hết phải cắt lỗ chạy thục mạng, lỗ khoảng 30% vì cái tội xài margin, nếu chơi tiền thịt thì còn kiểm soát đc. Sau vụ đó e nhận thấy nếu k có khả năng chơi dao, k biết chơi dao thì tốt nhất là đừng táy máy gì đến margin

cụ cứ gửi em mấy cái hợp đồng và nếu có thêm sản phẩm dạng P-Notes hay T-Notes gì thì cứ gửi e tham khảo luôn, Cụ inbox em nhé, em cám ơn cụ nhiều.

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Việc show ra để giải quyết việc gì ạ? Nếu để chứng minh là có các cổ đạt tiêu chí thì em đưa ra ví dụ DTD HAH DPR. Còn em nắm giữ hay ko thì ko liên quan.

Còn em đã phân tích đc như em nói thì cụ cũng nên tự hiểu.......
việc show ra k phải cà khịa đâu, nên cụ yên tâm :))
e hay châm chọc tạo tiếng cười cho bớt căng thẳng chứ e chẳng ghét bỏ gì hoặc có hiềm khích gì trên này
vì e thấy tư duy chọn CP của cụ cũng có một số điểm giống e, tuy nhiên e khác cụ, coi CP chỉ là phương tiện, ko yêu hay ghét CP nào, và giá chỉ là khái niệm.

mặc dù vậy, cổ tức, lợi nhuận, PE, EPS, PB, vì ngay cả đến cổ tức bằng tiền mặt, khi cụ nhận thì ngay lập tức cũng sẽ bị trừ vào thị giá phần tương ứng, chưa kể còn phải đóng 1 mớ tiền thuế thu nhập, Chơi CP ăn cổ tức thì nó ổn định bình bình, nhưng để ăn kiểu đột biến x lần tài khoản thì không có, cái này phụ thuộc vào khẩu vị của từng người.

mấu chốt để có ăn vẫn phải là thời điểm, sai thời điểm thì chấp nhận kẹp, yếu tố cơ bản (FA) là thành trì cuối cùng để tin tưởng (hoặc buộc phải tin bất đắc dĩ) để nắm giũ CP lâu dài

Thesun1987

Xe tải
Vàng cũng là 1 phần trong dự trữ ngoại hối mà thôi. Khác gì bán đô đâu, mà còn đang tăng giá.
Không khác nhưng tuồn vàng với đô ra ngoài thì đô dễ hơn! giờ hiện tại các bác mở mục vàng trong sàn hàng hoá là tốt nhất! hút tiền đồng trong dân dùng tiền đấy mua vàng cân tỉ giá nhưng lợi ích nhóm quá