[Funland] Lãi suất có khả năng tăng

BloodOwl87

Xe điện
Không khác nhưng tuồn vàng với đô ra ngoài thì đô dễ hơn! giờ hiện tại các bác mở mục vàng trong sàn hàng hoá là tốt nhất! hút tiền đồng trong dân dùng tiền đấy mua vàng cân tỉ giá nhưng lợi ích nhóm quá
Cái đó là vàng đô trong dân chứ ko phải dự trữ ngoại hối quốc gia. Theo ncuu thì Vn có 2000 tấn vàng, đô chắc ít hơn nhiều.

.Bo My

Xe container
hôm nay xem Shopee thấy được cả vị trí ông giao hàng đang ở đâu. Thương mại điện tử hơn 1 tỉ đô mỗi tháng tức là hơn 12 tỉ đô 1 năm, không lạ gì mấy mô hình cửa hàng, siêu thị truyền thống ế khách, không thay đổi thì chết thôi.

Vài năm trước vào FPT Shop thấy 1 em chân dài với vài anh đẹp trai và bảo vệ, trưng bày điện thoại máy tính. Giờ vào thì chỉ thấy duy nhất 2 anh ngồi ngáp ruồi, cửa hàng thì như cái kho bán đủ thứ hàng bách hóa như nồi cơm điện, cây lau nhà..

khanhnguyen09

Xe container
Để cụ Vedan điều hành kinh tế e thấy loạn loạn kiểu gì ấy
Xăng tăng nhưng vẫn thiếu xăng, thiếu diện rộng
Điện tăng vẫn cắt điện triền miên, cắt điện n nhất từ trc đến nay
Giá vé máy bay thì siêu cao. Làm ảnh hưởng du lịch trầm trọng.
Còn giá nhà đất nhảy loạn cào cào từ 2021 tới nay. Nhảy 1 cách kinh khủng nhất. Từ làng quê cho tới thành thị. Ngày xưa chỉ thành thị còn từ 2021 làng quê cũng múa may giá đất ảo
Cụ ấy nhiệt tình năng nổ nhưng ko biết có ra cơm cháo gì ko
Nhiệt tình quá nhưng năng lực có hạn thì cũng không hay lắm đâu.;))

Thesun1987

Xe tải
Cái đó là vàng đô trong dân chứ ko phải dự trữ ngoại hối quốc gia. Theo ncuu thì Vn có 2000 tấn vàng, đô chắc ít hơn nhiều.
Dân dầu cơ; đầu tư vàng chỉ cần số liệu nắm giữ qua app giống như mọi loại hàng hoá; cổ phiếu khác ! còn tiền thật được nhà nước thu về mua vàng cất dự trữ

Hơn chục năm nay, đã ổn định tương đối đc tỷ giá và vàng, dù nhìn có sự chênh lệch giữa thế giới và Vn, bank và chợ đen. Nhưng giờ vì cứu bds, mà ghim ls quá thấp thả tỷ giá, thì dễ dẫn đến nguy cơ đô la hóa và vàng hóa, hệ lụy sẽ rất khủng khiếp. Em làm ăn kd sx thôi, nhưng nhìn các bác cò buôn bds, thì chạnh lòng quá, nản chả muốn làm nữa. Đợt khủng hoảng trước, dù ls bank rất cao, nhưng sx ko khó như bây giờ.

xherox

Xe điện
Thấy nâng trần tỷ giá, hình như định thả nổi tỷ giá ah các cụ.

huydang69

Xe tải
Hơn chục năm nay, đã ổn định tương đối đc tỷ giá và vàng, dù nhìn có sự chênh lệch giữa thế giới và Vn, bank và chợ đen. Nhưng giờ vì cứu bds, mà ghim ls quá thấp thả tỷ giá, thì dễ dẫn đến nguy cơ đô la hóa và vàng hóa, hệ lụy sẽ rất khủng khiếp. Em làm ăn kd sx thôi, nhưng nhìn các bác cò buôn bds, thì chạnh lòng quá, nản chả muốn làm nữa. Đợt khủng hoảng trước, dù ls bank rất cao, nhưng sx ko khó như bây giờ.
Thân bất do kỷ. Mình chưa có quyền lực tuyệt đối như bác TCB hàng xóm để điều chỉnh xã hội theo hướng công nghiệp công nghệ. E nghe đồn đại là phải nghe ý kiến của tập đoàn nn j đó thì các cụ k phải tđ cứ xếp sau đi.

DIT

Xe điện
Thấy nâng trần tỷ giá, hình như định thả nổi tỷ giá ah các cụ.
Mỹ ko gõ thì cứ thả từ từ thôi, ko là cạnh tranh ko lại với TQ. Với lại dxy và lợi suất trái phiếu CP mỹ đang tăng dựng đứng, nên có tăng ls cũng ko giữ dc tiền rút đâu
Anh fed lại mới phát biểu ntn. Có vẻ kinh tế TG phải suy thoái mới đạt dc mục tiêu của fed

Chỉnh sửa cuối:

PlaStork

Xe buýt
hôm nay xem Shopee thấy được cả vị trí ông giao hàng đang ở đâu. Thương mại điện tử hơn 1 tỉ đô mỗi tháng tức là hơn 12 tỉ đô 1 năm, không lạ gì mấy mô hình cửa hàng, siêu thị truyền thống ế khách, không thay đổi thì chết thôi.

Vài năm trước vào FPT Shop thấy 1 em chân dài với vài anh đẹp trai và bảo vệ, trưng bày điện thoại máy tính. Giờ vào thì chỉ thấy duy nhất 2 anh ngồi ngáp ruồi, cửa hàng thì như cái kho bán đủ thứ hàng bách hóa như nồi cơm điện, cây lau nhà..
Sắp tới còn kinh khủng nữa cụ ợ, dấu hiệu là hàng TQ bán về VN với cước vận chuyển rẻ hơn hàng nội, và nhanh hơn ship giữa các tỉnh. Đầu tiên cửa hàng cửa hiệu mặt phố sẽ dẹp dần, nhà mặt phố giảm giá dần. Tiếp theo các làng nghề sản xuất hàng tiêu dùng sẽ mất dần. Sẽ có một đợt khủng hoảng thừa lao động làng quê, nhờ đó tăng nguồn cung lao động cho các KCN gia công xuất khẩu.

Em nhớ trước cụ Hồ có nói câu gì gì mà em quên
Cụ Lê Nin, thầy của cụ Hồ, có nói: nhiệt tình + ngu dốt bằng phá hoại

huydang69

Xe tải
Anh fed lại mới phát biểu ntn. Có vẻ kinh tế TG phải suy thoái mới đạt dc mục tiêu của fed
Nghi đội kền kền này lắm. Vớ vỉn mình lại thành 1 trg những con dê béo giống TL 97.

DIT

Xe điện
Sắp tới còn kinh khủng nữa cụ ợ, dấu hiệu là hàng TQ bán về VN với cước vận chuyển rẻ hơn hàng nội, và nhanh hơn ship giữa các tỉnh. Đầu tiên cửa hàng cửa hiệu mặt phố sẽ dẹp dần, nhà mặt phố giảm giá dần. Tiếp theo các làng nghề sản xuất hàng tiêu dùng sẽ mất dần. Sẽ có một đợt khủng hoảng thừa lao động làng quê, nhờ đó tăng nguồn cung lao động cho các KCN gia công xuất khẩu.

Cụ Lê Nin, thầy của cụ Hồ, có nói: nhiệt tình + ngu dốt bằng phá hoại
Mấy cửa hàng bán đồ mặt tiền, chợ bán quần áo chết từ sau đợt covid rồi. Covid làm thay đổi thói quen người tiêu dùng, giờ mọi người mua quần áo giày dép toàn mua online

MrTomCangTo

Xe buýt
E cũng như cụ, sản xuất nho nhỏ thôi, tạo công ăn việc làm cho 3 chục con người, lúc lên lúc xuống, nhưng nhìn ae ôm đất này kia thì đúng là nản thật. Có những lúc còn bị mấy ông người nhà chửi ngu, vì dòng tiền ngon thế thì đi vay mà xúc đất có phải giàu to rồi ko. Xong giờ nhìn lại thấy mình vẫn ổn, tiền đều, tuy ko giàu nhưng cũng gọi là có của ăn của để, con cái được đầu tư học hành tử tế, còn mấy ông đất cát kia thì đang ngập trong nợ, nhìn cuộc sống quay quắt khổ vl. Cái trò buôn đất thì bao nhiêu cho đủ. E mua bds là phải hòm hòm đến 80-90%, thậm chí có 10 chỉ mua 7,8 xong kệ, quên đi. Tự an ủi mỗi người mỗi phận. :D.

Mc Bia

Xì hơi lốp
TS mấy anh chuyên gia. Hút không được thì phải tăng. Không thì cân tiền lên bán giấy vụn à ?

DIT

Xe điện
Nghi đội kền kền này lắm. Vớ vỉn mình lại thành 1 trg những con dê béo giống TL 97.
VN thì ko phải lo. Thị trường ngoại hối vn kiểm soát chặt chẽ hơn TL nhiều. Quan trọng là mục tiêu của CP là giữ giá đô hay tăng trưởng GDP