[Thảo luận] Lại vào được không ra được, em có video hầu các cụ!

Rickyman

Xe điện
Gửi các cụ "lái già". Video em đưa lên là phát vào cua thứ 4 không thành công do lấy lái quá rộng bị vướng đầu vào tường gạch. Những cụ không xem kỹ địa hình mà vội chê lái non thì cũng nên xem xét lại vì em đồ rằng có thể các cụ chưa rơi vào tình huống này bao giờ. Kính!

Vụ này theo ý kiến của riêng em là tài kém, chỉ cần lấy lái rộng ra và bảo phụ căn cho mép bánh sau sát cống là qua ngon thôi mà. Cụ tài này gặp phải mấy vụ của em thì có mà khóc thét vì có cứu hộ cũng chịu không thể kéo ra được do ngõ sâu và hẹp.
Em gặp cụ chắc cũng khót thét luôn chứ nói gì mấy bác cứu hộ :))

bazero

Xe máy
Có mỗi thế mà cũng không thoát được. Phải em thì em .....chịu\:D/

Sướng

Xe tăng
Vào được nhưng có thể ra rất khó đối với những xe thùng cao, các kụ để ý nhé: khi vào bên tài thùng thẳng tắp nhưng khi ra thì thêm lớp cánh cửa + lái xe quá cửn thựn nên lúng túng. Pha này khoai vì xe có hàng nên lái xe ko dám leo lên tấm đan bê tông, nhưng.....ko đến nỗi quá khó vì em thấy trên clip thì vẫn còn đường để lấy cua rộng (hoặc 1 tấm đan thì có thể gãy nhưng 2 tấm xếp chồng hình dấu cộng thì chắc gì đã gãy).

Túm cái váy lại là trên clip thì em thấy kụ chủ liều quá, xe có hàng đang lùi và ở vệ ruộng mà kụ cứ chạy đàng sau *ít xe thế...........liều quá. :P

Rickyman

Xe điện
Vào được nhưng có thể ra rất khó đối với những xe thùng cao, các kụ để ý nhé: khi vào bên tài thùng thẳng tắp nhưng khi ra thì thêm lớp cánh cửa + lái xe quá cửn thựn nên lúng túng. Pha này khoai vì xe có hàng nên lái xe ko dám leo lên tấm đan bê tông, nhưng.....ko đến nỗi quá khó vì em thấy trên clip thì vẫn còn đường để lấy cua rộng (hoặc 1 tấm đan thì có thể gãy nhưng 2 tấm xếp chồng hình dấu cộng thì chắc gì đã gãy).

Túm cái váy lại là trên clip thì em thấy kụ chủ liều quá, xe có hàng đang lùi và ở vệ ruộng mà kụ cứ chạy đàng sau *ít xe thế...........liều quá. :P
Chưa liều bằng mấy cháu bé trong video clip, Bác tài mà trượt côn thi bẹp như con gián. E đứng còn xa lắm ah

bvc

Xe tăng
Qua clip em nhận thấy: Bác tài xe tải tay lái non, như các cụ trước đã nói những bài trước với ngã 3 này ra ngon lành khi mở hết cua bên lái và càng dễ hơn khi là xe đầu ngắn.

micraft

Xe tải
Cụ chủ thớt đưa đoạn clip này lên rất hay nhưng em xin lỗi cụ chứ cụ quay phim chụp ảnh mà văng kinh quá, em ung hết cả thủ, chẹp chẹp, ...

santafe_9999

Xe tải
Cụ này lái non quá (chắc không phải Richkyman mà là đệ của cụ thì phải) . Cái đoạn vi đê ô cờ níp thứ hai (chỗ 4 phút 55'') kê hòn gạch vào bánh sau bên phải là ra được luôn.

tuanzs

Xe container
Chỗ đó cũng khoai nhưng lái tải chắc chắn không phải tài già
1. Vào cua không mở rộng mà bên lái còn cách rãnh quá xa
2. Cua ra đầu xe còn cách tường khá khá rộng, có thể bám sát hơn nữa (Sedan em còn bám sát hơn nhưng cũng xước sát mất một lần rồi)

bemylover

Xe hơi
Bác rickymann co thuê tài xế không? trường hợp này em qua được là cái chắc

fuxe

Xe container
Chỗ này em mà cầm vô lăng thì chắc chắn ... xước cả đầu lẫn sườn xe #:-s

hathanh8286

Xe tải
em thấy lx chắc sợ xuống ruộng sa lầy nên ko giám xuống, nếu phải em thì em xuống coi nền đất thế nào, mở rộng cua rồi lùi xuống cho thẳng xe, mất 1 đỏ là ok, nhưng nhiều tình huống cái khó bó cái khôn, các cụ thông cảm, thoát xe đc là tốt rồi

quatao

Xe tải
Em thì nghĩ là cứ tiến thẳng rồi lùi *** ra , sau đó kiếm chỗ nào rộng hơn mà quay là ổn nhất.

dapvocaydan

Xe điện
Đoạn này không phải dễ nhưng cũng chẳng khó đến mức đó. LX quá cẩn thận hoặc non

kienbinh

Xe điện
Vào chỗ cua thì mở lái rộng rộng ra.Ông lx này đến cua tương thẳng vào thế kẹt là phải

silverhair117

Xe tăng
Nhiều kụ lái già thế ! Em ra chỗ các tài non chơi vậy!
Kụ chủ thớt mở cuộc sát hạch đi, ông nào lái bằng xe ông ấy, hiện trường có thể dựng lại ở bãi đất rộng, mượn đâu ít ống cống hoặc, kiêu gạch hoặc các cuộn dây thép gai thay cho tường.
Em dự khối bác "tài già" lại ra chơi chỗ tài non cùng em :D

Rickyman

Xe điện
Tôi đã hẹn để mời rượu mà các cụ "tài già" biến mất ngay...vì trót chém rồi...^:)^
- Các cụ cứ chê bác lái xe tải non, em thì đã chứng kiến bác quay đầu ở ngõ hẹp rất ok, hơn nữa xe trọng tải 1.5T mà trong thùng xe có 5 tấn gạch hoa, chỗ hẹp như thế không è cổ mà đánh lái mới lạ. Cụ nào cần thử thách em lại mời rượu và dẫn ra tận nơi để thứ nhé!

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Sau cái thớt vào được không ra được của em đã post, em học tập được rất nhiều kinh nghiệm của các cụ khi vào ngõ nhỏ, có rất nhiều các cụ chưa gặp tình huống này cũng lao vào chém gió thành bão, hôm nay đi ăn giỗ, em gặp tình huống này không khác với tình huống của em là mấy, chỉ khác là thay xe sedan được thay bằng xe tải (xe tải đầu ngắn dễ thoát đầu hơn sedan, chiều dài và chiều ngang gân như nhau).

Các cụ xem qua sơ đồ trước khi xem video

- Nếu không có lời khuyên của em là lùi đ.i't xuống ruộng chắc cụ này cũng ngồi khóc chờ bụt ở đây!
Tinh tướng quá, may ma ruộng nó ko lún! Vào được thì lùi ra chắc chắn được, tuy nhiên phải xem ai cầm lái?!

Okane

Xe container
Vất vả nhề :-q