[Thảo luận] làm ơn tư vấn điểm đỗ xe HN

xeruabo2

Xe điện
Sắp tới em có việc phải đi HN , các cụ ở HN làm ơn chỉ cho em cách đi từ Pháp Vân vào chợ Đồng Xuân & điểm đỗ xe gần nhất để vào chợ đc ko a ? Nhà em ở NĐ chưa vào nội thành bằng oto lần nào !:-??

tqppmpc

Xe buýt
bác đi từ Pháp Vân thì ko nên đi vào phố, bác đi từ Pháp Vân, chay ra Nguyễn Tam Trinh - Minh Khai , lên đê, qua bến xe Lương Yên, qua Bác cổ, đến tận chân cầu Long Biên , bác rẽ trái vào Trần NHật Duật, có bãi gửi xe ngay đó, bác gửi rồi đi bộ qua đường, vào phố Hàng Khoai là đến chợ ngay, chúc bác vui vẻ, ko nên đi vào phố, ngoắt ngéo lại dễ bị vặt vì lạ nước lạ cái

xeruabo2

Xe điện
Cho em hỏi thêm tí ...

Rẽ phải ngay gầm cầu cạn Pháp Vân là đ.Tam Trinh phải ko a ? Cảm ơn nhiều & chúc Bác lái xe an toàn !

DDK foter 2011

Xe hơi
Rẽ phải ngay gầm cầu cạn Pháp Vân là đ.Tam Trinh phải ko a ? Cảm ơn nhiều & chúc Bác lái xe an toàn !
đấy là Lĩnh Nam không phải Tam Trinh. Mà rẽ Lĩnh Nam cũng được đằng nào chẳng ra Cầu Mai Động. Mà có cụ nào đổi tên đường đấy??? Làm gì có đường Nguyễn Tam Trinh??? Tam Trinh thôi cụ ơi.

DuongNV

Xe buýt
Đi đường Tam Trinh vòng vèo lắm, cụ cứ chạy thẳng vào Giải Phóng > Đại Cồ Việt > Phố Huế > Hàng Bài > Đinh Tiên Hoàng > Hàng Ngang > Hàng Đào > Hàng Đường > Hàng Giấy > Chợ Đồng Xuân rồi hỏi chỗ gửi xe.

PhuongDong

Xe tăng
Đi đường Tam Trinh vòng vèo lắm, cụ cứ chạy thẳng vào Giải Phóng > Đại Cồ Việt > Phố Huế > Hàng Bài > Đinh Tiên Hoàng > Hàng Ngang > Hàng Đào > Hàng Đường > Hàng Giấy > Chợ Đồng Xuân rồi hỏi chỗ gửi xe.
Cụ ấy ở tỉnh về sợ đi vào chỗ Hàng ngang, Hàng Đào đông lắm. Cụ gửi xe ngay bờ hồ rồi đi tăc xi lên chợ đồng xuân cho lành, loay hoay quay ở chợ va quệt hoặc gặp xxx thì tiêu.
Cụ đi như này : Giải Phóng > Đại Cồ Việt > Phố Huế > Hàng Bài > Đinh Tiên Hoàng > điểm đỗ xe ngay bờ hồ luôn. Nhìn thấy một đống xe bên tay trái sát hồ.

vietran

Xe ba gác
Bãi đỗ xe bờ hồ cửn thựn k còn chỗ đâu

DVG

Xe điện
Theo lộ trình này cũng được nhưng bác chú ý 2 điểm các nô bộc hay chộp:
1/ Lối rẽ Giải phóng sang Đại Cồ Việt - lỗi xi nhan hoặc không để ý đèn hiệu.
2/ Đại Cồ Việt - phố Huế - bác chú ý đèn đỏ ở 2 cột tạm bên đường nếu nó vàng or đỏ thì bác phải dừng ngay cho dù đèn rẽ trái đi phố Huế còn xanh.
Còn các đường khác bác cứ đi đúng làn, và từ tốn là ok.
GL

freigh

Xe tải
tqppmpc nói:
bác đi từ Pháp Vân thì ko nên đi vào phố, bác đi từ Pháp Vân, chay ra Nguyễn Tam Trinh - Minh Khai , lên đê, qua bến xe Lương Yên, qua Bác cổ, đến tận chân cầu Long Biên , bác rẽ trái vào Trần NHật Duật, có bãi gửi xe ngay đó, bác gửi rồi đi bộ qua đường, vào phố Hàng Khoai là đến chợ ngay, chúc bác vui vẻ, ko nên đi vào phố, ngoắt ngéo lại dễ bị vặt vì lạ nước lạ cái
Theo e cụ đi theo lộ trình này ổn hơn vì:
1. Ko phải đi vào phố chính vừa đông vừa dễ tắc
2. Ko lo bãi đỗ xe hết chỗ
3. Từ chỗ đỗ xe đến chợ rất gần: chỉ từ 200-500m tùy vị trí cụ đỗ xe (vì bãi trông xe này rất dài chạy dọc phố cơ)

tiger-indochina

Xe buýt
Em thấy chỉ dẫn cho cụ chủ đi đường này là yên tâm nhất, không bị tắc đường và sai làn:
Từ QL1 (Cầu Giẽ-Pháp Vân) cụ rẽ phải vào đường vành đai 3 (hướng đi cầu Thanh Trì) đến gần đầu cầu Thanh Trì sẽ có biển rẽ phải để xuống đường Lĩnh Nam, đến Lĩnh Nam cụ rẽ phải ra cuối đường Lĩnh Nam, rẽ trái lên Đê Thanh Trì , đi thẳng về Cầu Long Biên (qua Lương Yên-Chương Dương) rẽ trái gần gầm cầu Long Biên và gửi xe tại Bãi Trần Nhật Duật rồi đi bộ vào chợ Đồng Xuân.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Khổ thân cụ trủ, Tham gia giao thông mà cứ như chơi trò ma trận vậy. Cụ đi theo cụ tqppmpc + tiger-indochina chỉ dẫn là ổn nhất đấy ạ.

Dễ đi, ít ngã 3 ngã tư ít bẫy, bám sát bờ đê, cũng chẳng dài hơn nhau bao nhiêu.

Bạn bè em ở tỉnh vào 1 là gửi xe ở ngoài rồi đi taxi 2 là em phải áp tải ra mãi ngoài.

Thôi cứ mạnh dạn thăm thủ đô văn vật mà trải nghiệm cụ ạ.
http://www.otofun.net/members/52929-tiger-indochina

thienphuc

Xe điện
ở tỉnh vào mà các bác bảo đến 2 điểm đón tiếp đó mang tiếng hà lội lắm.em dí xe vào chủ bãi nói luôn 40k/h k vé k gửi đánh đí cho khách để anh còn cho xe khác vào.
điểm trên TNDuật 30k.bác chịu khó đi cố lên 1 tý có bãi free ghi trên tường ý.