Làm sạch và bôi trơn xích-líp

huyetanhtuxd

Xe tăng
Hết chai rp7 e order thử chai của bác nhé. E dùng dầu ngoài hàng xe đạp họ bán thôi
Vâng. Em cảm ơn Cụ.
Em cũng muốn biết các Cụ đang dùng loại nào để update thông tin.

NgocFreedom

Xe đạp
Hết chai rp7 e order thử chai của bác nhé. E dùng dầu ngoài hàng xe đạp họ bán thôi
Dầu của bác chủ thớt e chưa dùng nên chưa biết, nhưng bác phang rp7 vào là không ổn đâu bác ạ, nó có tính axít và tính ăn mòn tương đối mạnh đối với thép, nó có thể làm bong cả lớp mạ crom trên thép nữa cơ. Xe đạp thì e cũng mới nhưng e chơi súng hơi, em đã từng tèo 1 cái nòng Đức 7tr vì cái rp7 này rồi. Nếu phệt vào xích, líp với độ ma sát cao thì em e là sẽ rất nhanh gião mặc dù sẽ rất sạch. Bác nên thay bằng WD40,hoặc dầu bác chủ đang quảng cáo (tiện làm chuột bạch luôn :)).

WD40 dùng cho xe đạp khá sạch và ít bám bẩn. Nhưng nếu nhỡ tay phệt vào lốp mà không rửa ngay đi thì chỉ vài hôm sau là phải thay lốp (rp7 chắc cũng tương tự). Wd40 phệt vào sơn không việc gì có khi còn làm nó bóng và đẹp hơn nữa.

Không biết dầu của bác chủ phệt vào lốp có sao không.

Em lại lọ mọ viết bài về sản phẩm bên em đang cung cấp. Em đã trực tiếp sử dụng nên thấy khá hài lòng. Em sử dụng 2 sản phẩm này để làm vệ sinh và bôi trơn cho xích-líp thấy khá tốt nên viết vài dòng vừa là quảng cáo và cũng là đưa thêm một sản phẩm giúp các Cụ đơn giản hơn trong việc vệ sinh xích-líp xe đạp thân thương của mình.

[FONT=&quot]1. [/FONT]Vệ sinh xích-líp với bình xịt Bizol Universal Cleaner

[video=youtube;1rFLtWUewDk]http://www.youtube.com/watch?v=1rFLtWUewDk[/video]

Rất đơn, lắc đều bình và xịt thẳng vào vị trí cần làm sạch tới khi đạt hiệu quả như mong muốn. Sản phẩm giúp:
[FONT=&quot]- [/FONT]Loại bỏ các vết bẩn trên các bộ phận kim loại và trên nhiều loại nhựa khác nhau nhưng không ăn mòn, không dẫn điện.
[FONT=&quot]- [/FONT]Loại bỏ dầu, mỡ, vết mực nhanh chóng
[FONT=&quot]- [/FONT]Bay hơi nhanh và không để lại cặn lắng

[FONT=&quot]2. [/FONT]Bôi trơn xích-líp với bình xịt BIZOL Chain Grease

[video=youtube;MCPojHg4kn8]http://www.youtube.com/watch?v=MCPojHg4kn8[/video]

Sau khi đã làm sạch xích-líp, các Cụ dùng mỡ bôi trơn này. Sản phẩm giúp:
[FONT=&quot]- [/FONT]Bảo vệ chống ăn mòn và chống hút ẩm
[FONT=&quot]- [/FONT]Bôi trơn hoàn hảo cho xích không được bảo vệ
[FONT=&quot]- [/FONT]Ngăn chặn mài mòn và bám dính

Đơn giản, và nhanh gọn các Cụ nhỉ!
cụ cho báo giá nhé

29l1_33940

Xe buýt
Dầu của bác chủ thớt e chưa dùng nên chưa biết, nhưng bác phang rp7 vào là không ổn đâu bác ạ, nó có tính axít và tính ăn mòn tương đối mạnh đối với thép, nó có thể làm bong cả lớp mạ crom trên thép nữa cơ. Xe đạp thì e cũng mới nhưng e chơi súng hơi, em đã từng tèo 1 cái nòng Đức 7tr vì cái rp7 này rồi. Nếu phệt vào xích, líp với độ ma sát cao thì em e là sẽ rất nhanh gião mặc dù sẽ rất sạch. Bác nên thay bằng WD40,hoặc dầu bác chủ đang quảng cáo (tiện làm chuột bạch luôn :)).

WD40 dùng cho xe đạp khá sạch và ít bám bẩn. Nhưng nếu nhỡ tay phệt vào lốp mà không rửa ngay đi thì chỉ vài hôm sau là phải thay lốp (rp7 chắc cũng tương tự). Wd40 phệt vào sơn không việc gì có khi còn làm nó bóng và đẹp hơn nữa.

Không biết dầu của bác chủ phệt vào lốp có sao không.
Uày nghe bác nói e haiz quá. Wd40 mua đâu bác

DoKhanh

Xe tải
Cụ chủ cho xin cái báo giá và địa chỉ liên lạc nhé Em cũng muốn làm chuột bạch xem sao.

vy2011

Xe hơi
Cũng xin 1 cái PM để châm cứu

tuannbb

Xe điện
cảm ơn cụ, để tham khảo hay đây

artmedia5881

Xe container

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ chủ cho xin cái báo giá và địa chỉ liên lạc nhé Em cũng muốn làm chuột bạch xem sao.
Cụ kiểm tra hộp thư giúp em nhé.
Cũng xin 1 cái PM để châm cứu
Cụ kiểm tra inbox giúp em nhé.
Chợ giời thẳng tiến bác ơi. Hay bác mua của bác chủ đi song về làm quả review luôn em cũng đang tò mò :) , e ở Việt Trì thành thử k tiện mua lắm
Bên em có chi nhánh ASC Việt Trì. Cụ cần thì ới em. Em chuyển lên chi nhánh Việt Trì rồi Cụ qua đó lấy cũng được ạ.

huyetanhtuxd

Xe tăng

tuannbb

Xe điện
Vâng, có gì em alo cho cụ!

hoangtump3

Xe hơi
Cụ cho em xin cái PM ạ. Đa tạ cụ trước.

huyetanhtuxd

Xe tăng

Hungkaax1

Xe tăng
Rm đang chơi rp7 vs dầu chuyên dụng cho xích. Xịt rp7 vào xích r lấy bàn chải oánh. Sau đấy lấy khăn khô lau chuốt sạch lại. Đợi khô tí thì nhỏ dầu xích vào. Vừa đủ thôi k nhiều quá. R lấy khăn lau lại phát nữa. Thế là ok con dê
Chả mấy chốc mà cụ phải thay xích đâu ạ. RP7 đặc tính của nó là ăn mòn kim loại để tẩy rỉ, không phải để bôi trơn hay đánh tan dầu mỡ. Riêng với xích thì chỉ nên là dầu hỏa hoặc xà phòng rửa bát.
Không phải chỉ mỗi xích là xongm cụ cần rửa sạch dầu mỡ, cát, trên xích, líp, đĩa, để khô rồi tra dầu xích, lấy khăn lau lại. Lượng dầu bẩn, cát bám trên líp và đĩa là rất nhiều, không làm sạch thì rửa xích đôi hôm lại thấy đen xì, đi lạo xà lạo xạo