[CCCĐ] Lên đỉnh Ngũ Chỉ Sơn - ngọn núi đẹp nhất vùng Tây Bắc

Sau_ruou

Xe tải
Cảm ơn các cụ động viên em, em đã post cập nhật ở số #56 và #57 rồi nhé.

Bắt đầu chuyến đi rồi, hấp dẫn quá, tiếp đi cụ nhé.
Đáng để trải nghiệm !

Cụ không đóng dấu ảnh à ?
Dấu ảnh em nghĩ chưa cần, vì đây mới khởi đầu câu chuyện mà, những gì đẹp nhất, tinh túy nhất của chuyến đi là khi lên đỉnh cơ cụ ơi. Lên đỉnh bao giờ cũng sướng lắm í. EM THỀ!

Hay đây. Nhưng mà e ứ thích đi cùng nam:D
THế cụ là nữ à? :P Đi trek thế này, cụ chỉ đủ sức nghĩ bậy thôi, muốn cũng không làm bậy được đâu!

Ngồi hóng vụ trek NGũ Chỉ Sơn của bác. Đến đoạn hay rùi đây
Em xin kê dép hóng cụ với em địa danh này hơi lạ, ngưỡng mộ tinh thần và đam mê của cụ.
Cảm ơn cụ!

Như cảnh thần tiên, ở Việt Nam đúng là có rất nhiều cảnh đẹp cần được khám phá các cụ nhỉ
Em đã trả lời ở trên rồi! Ngũ Chỉ đẹp vô cùng tổ quốc ta ơi, những ảnh đẹp nhất chưa hề xuất hiện ạ.

Tranh thủ cụ chủ đang nghỉ em thuê trực thăng lên đó trước đây. Em cắm trại chờ cụ nhá:))
Vâng!

Cụ nhắc em mới xem lại ảnh thứ 3 , quả đúng là có 2 hình người cụ nhể
Em tưởng tượng ra mặt vị thần cụ ạ.

Nhiều nhân tài ẩn dật quá
em vẫn đang đợi cụ viết tiếp ạ,đọc hấp dẫn quá
Em mỏi tay quá, typing nhiều phết, hôm nay đã thế các cụ nhỉ! Mai em hầu chuyện tiếp ạ.

Em dự định phần sau có tiêu đề: "Lạc đường trên núi khỉ và khách sạn (năm) ngàn sao lưng trời"

bau67

Xe container
Cực kỳ cảm phục niềm đam mê và nghị lực của các Bạn !

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
iem cũng đam mê phượt, cũng làm đc 1 2 chuyến lên phía Bắc mà chửa đi leo Phan lần nào, thấy giờ nhiều địa điểm leo trèo quá mà càng đọc càng thèm thui

Sau_ruou

Xe tải
Em cũng cập nhật cái mục lục ở Post #2 rồi ạ. Sorry các cụ, mai em sẽ dành thời gian biên tập tiếp ạ.

kentdju

Xe điện
Đang vào hồi hấp dẫn thì ngừng, hóng tiếp vậy.

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ 1 ly
Em đặt cục gạch ở đây hóng tiếp ợ.

paybackvcb

Xe điện
Câu chuyện càng ngày càng hấp dẫn, ngồi hóng nghe tiếp hồi sau của cụ.

xe vợ mua

Xe tăng
Chuyến đi của cụ tuyệt quá, văn lại hay nữa. Cụ làm 1 ly lấy sức post tiếp nhé

Sau_ruou

Xe tải
Cụ này thử up ảnh thì up giúp em cái đẹp đẹp tí, chứ up cái out nét này xấu hết topic của em :P
Cụ test xong rồi thì xóa đi giùm em nhé.

Hôm nay ngồi ở VP, không mang máy xách tay theo nên không up bài tiếp hầu các cụ được, vì ảnh ọt để hết ở nhà.

Thôi thì em xin bật mí với các cụ chút về chuyến đi của mình: Em sẽ đi qua một thứ trông như ở phía đằng xa xa kia.

Thiên nhiên Tây Bắc vô cùng kỳ thú, đã ban tặng cho chuyến đi của em những khoảnh khắc không ngờ!

Chỉnh sửa cuối:

Sau_ruou

Xe tải
Về chuyện Sinh đi lấy nước mãi không về, thực ra kết quả như sau: (Em dừng lại tí cho các cụ hồi hộp, nhưng càng vào sâu càng lắm chuyện hay, hề hề...)

...Hóa ra em toàn lo hão các cụ ạ, được một lúc gã thợ đi rừng bản xứ mò về với vài lít nước trên tay, gần như nằm vật ra trên bạt vì mệt. Hóa ra cu cậu đi lên đường trên rồi mò tiếp sâu xuống một cái khe, ở đó nước chảy tí tách từng giọt nên mãi mới hứng được mấy lít mang về. Em thở phào nhẹ nhõm, vấn đề an toàn trong rừng đêm không nói trước được điều gì. Vậy là tận gần 10h đêm ba anh em mới được ăn bữa tối sau khi đã gần như nhịn bữa trưa mà chỉ nạp năng lượng bằng đồ ăn vặt và nước pha đường gluco. Đồ ăn tối khá ngon lành với chân giò xông khói, giò bò, canh rau chua đóng gói nấu với mỳ tôm và thoải mái thịt hộp các loại. Hôm nay chẳng có thời gian đâu để anh em hái rau rừng mặc dù có khá nhiều thứ ăn được trên đường đi. Sau vài tuần rượu, thứ rượu do chính em mang đi với cái tên mỹ miều được anh em yêu mến tặng cho: "Nhất niên hạ thổ giọt gianh" giấc ngủ êm ấm trong túi ngủ, cạnh bếp củi lách tách đến khá nhanh.

Em lại chụp thiếu mấy bức ảnh về đồ ăn tối, thôi em hứa sẽ dành nguyên 1 post để nói về chuẩn bị trước chuyến đi.

buffalo car

Xe điện
Tuyêt hay! Đi thế mới gọi là trải nghiệm. Em chỉ biết cảm phục cụ Sâu riệu là người đam mê, kinh ngiệm và đầy nghị lực. Em cũng là dân DL nhưng chả có được cái đam mê ''Du Tiên'' như của cụ!
Mời cụ chén riệu OF và lót dép hóng tiếp ợ!

benq

Xe điện
Theard cụ hay quá, quả thực Tây Bắc còn vô vàn kỳ thú cần khám phá, tuổi trẻ như cụ mà đam mê như Thái Sơn

Sâu Chít

Xe buýt
:)) dạo này các "Sâu" toàn đi chơi trong rừng.

trau keo

Xe tăng
có lẽ đây mới đúng là khía niệm của từ " phượt"

Sau_ruou

Xe tải
Tuyêt hay! Đi thế mới gọi là trải nghiệm. Em chỉ biết cảm phục cụ Sâu riệu là người đam mê, kinh ngiệm và đầy nghị lực. Em cũng là dân DL nhưng chả có được cái đam mê ''Du Tiên'' như của cụ!
Mời cụ chén riệu OF và lót dép hóng tiếp ợ!
Cụ ơi, du "văn hóa" như cụ hay "du ẩm thực" như cụ Sâu Chít mới là hoành tráng, em còn non lắm, chỉ trải nghiệm bản thân thôi ạ.

Cụ toàn làm em phải đợi lâu quá...
Em đã xin lỗi không mang labtop rồi mà, hẹn các cụ tối nay 9h em post bài tiếp.

Theard cụ hay quá, quả thực Tây Bắc còn vô vàn kỳ thú cần khám phá, tuổi trẻ như cụ mà đam mê như Thái Sơn
Trờiii, cụ quá khen. Năm nay em cũng 35 cái mùa khoai rồi ạ.

:)) dạo này các "Sâu" toàn đi chơi trong rừng.
:)) Chả hiểu có duyên đi cùng cụ không nhỉ!

có lẽ đây mới đúng là khía niệm của từ " phượt"
Dạ, em vốn tránh từ "phượt", vì lẽ nó đang bị dùng tràn lan, đâu cũng phượt tử. Cũng vì thương cho Ngũ Chỉ Sơn mà em chọn OF để chia sẻ thay vì phuot.vn

kieuviethuy

Xe hơi
xin rót riệu mời kụ, em ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá :)