<Linh tinh chuyện> Người nổi tiếng trên OF

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Có những người nổi tiếng trên OF sau một sự kiện đặc biệt nào đó, đó có thể là hoạt động online hoặc offline.

Đơn cử trong thời gian vừa qua, việc đấu giá biển số OF (ảo) nhưng đã được nhiều thành viên quan tâm, ủng hộ và tham gia đấu giá. Chốt lại có 4 cụ đã thắng cuộc đấu giá và đã ủng hộ hết mình (tiền thật, nhiều triệu VND) để quyên góp cho quỹ từ thiện. Qua chương trình này, các cụ như Transporter2, Monitor1, Sumakho và Kuphuong đã được tôn vinh như những tấm gương một người vì mọi người. Đây là những việc không phải ai cũng làm được, và trên các diễn đàn trên toàn cõi Internet, đây cũng là các hành động đầu tiên và duy nhất, tính tới thời điểm này.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ý kụ Thông là "gương mặt" phải không ạ?
Chứ "khuôn" thì nhiều kụ rống nhau nắm :D
Không, ý em là khuôn mặt. Vì đơn giản gương mặt tức là phải có cái gương để soi vào, tức là thông qua một cái gì đó để phán ánh. Hình thức có thể giống nhau, nhưng khác nhau ở cách hành xử trên OF cũng như ở ngoài đời.

red ferrari

Xe đạp
đến trang thứ 16, tính bài của em nữa là 154 mà bác chủ thớt vẫn chưa đưa ra đc danh sách những ng nổi tiếng (em có đọc sót bài nào ko nhỉ?)

KhuongDuy

Xe điện
Không hẳn đâu cụ ơi, các cụ kỳ cựu của OF vẫn đều đặn viết bài, tuy nhiên không còn chinh chiến trên nhiều mặt trận như trước đây.

Đồng thời trong những năm trở lại đây, có nhiều khuôn mặt mới xuất hiện gây được tiếng vang trên OF.

Theo cụ có những khuôn mặt nào cần nhắc tới?
Nhà em nhận thức còn hạn chế, tầm nhìn có hạn nhưng nếu liệt kê ra đây các cụ/mợ xuất hiện gây tiếng vang (chưa kể các cụ đã thành danh) thì thớt này phải dài chín ngàn chín trăm trang

đến trang thứ 16, tính bài của em nữa là 154 mà bác chủ thớt vẫn chưa đưa ra đc danh sách những ng nổi tiếng (em có đọc sót bài nào ko nhỉ?)
Cụ là 1 người nổi tiếng , em thề em mà nói sai trời phạt lấy 3 vợ

KhuongDuy

Xe điện
Không, ý em là khuôn mặt. Vì đơn giản gương mặt tức là phải có cái gương để soi vào, tức là thông qua một cái gì đó để phán ánh. Hình thức có thể giống nhau, nhưng khác nhau ở cách hành xử trên OF cũng như ở ngoài đời.
Thiển nghĩ nhà em khuôn hay gương thì cũng như nhau cả, sự việc gì con người thì cũng đều có hai mặt-Có mặt thành danh và có mặt bị ban

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Bắc Âu

Xe điện
Người nổi tiếng thì không vào cái thớt này đâu các cụ ạ. Theo em người nổi tiếng là người cả cuộc đời không bao giờ xuất hiện trước công chúng nhưng khi đã xuất hiện thì...:-$

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đã nhắc tới những người nổi tiếng mà chỉ nhìn vào điểm tích cực mãi cũng chán, xem những ai nổi tiếng tiêu cực nhỉ.

Thời điểm mua xe còn rất khó của những năm trước, khi mà xe phải đặt hàng trước hàng nửa năm và đội sales (trên OF hay gọi là sâu) còn cành cao, thì những ai có xe bán ngay trở thành ngôi sao. Nhiều người vì muốn mua xe nhanh chóng mà bị ép phải lắp thêm vài nghìn tiền đồ hoặc là phải trả tiền chênh lệch.

Thời kỳ đó có một chú sâu tên là hungdung một ngày đăng ký hàng chục nick vào OF để quảng cáo bán xe trong hàng loạt box chuyên môn. Chú sâu này trở thành nỗi ám ảnh của BĐH vì cứ diệt là lại mọc nick mới. Câu nói nổi tiếng của chú sâu này là "phải có xe mới nói chuyện phải trái được". Câu nói này cũng rất nổi tiếng, nổi tới mức nhiều người về sau vẫn còn bắt chước chú áp dụng vào các trường hợp khác nhau. Thời đó một OFer đã phải viết riêng một phần mềm chuyên dùng để chặn chú này đăng ký nick mới và post bài quảng cáo. Phải một thời gian rất dài mới diệt được hẳn chú.

Một OFer đã phát minh ra câu nói "lái xe bằng đầu" mà em đang sử dụng trong chữ ký. Nick của OFer này hiện tại đang đi an dưỡng nên cũng không cần phải nhắc lại làm gì. Tuy nhiên với thái độ không mấy thiện chí, OFer này phát biểu câu nói trên trong box xe Vịt sau một lần đi offroad cùng CLB phá xe OF đã làm dấy nên phong trào phản đối và ném đá. Hải Kar adua cổ vũ OFer này và quay lại chê bai hội offroad làm cho mối quan hệ tình cảm của Kar già và Gay trở nên rạn vỡ. Từ đây người ta không còn thấy Kar và Gay đi cùng một xe và hay nắm tay nhau như ngày xưa.

chauchau

OF vì cộng đồng
bồi thêm tý bút với nhà Giao thông

Sales=sâu / copy rights by vietvoiz (???)

nhà này sở hữu nhiều patent trên OF phết

Tien_TCFC

Xe điện
Đơn giản là vì Cụ ý cũng nổi tiếng trên một số lĩnh vực mà :)

Đã nhắc tới những người nổi tiếng mà chỉ nhìn vào điểm tích cực mãi cũng chán, xem những ai nổi tiếng tiêu cực nhỉ.

Thời điểm mua xe còn rất khó của những năm trước, khi mà xe phải đặt hàng trước hàng nửa năm và đội sales (trên OF hay gọi là sâu) còn cành cao, thì những ai có xe bán ngay trở thành ngôi sao. Nhiều người vì muốn mua xe nhanh chóng mà bị ép phải lắp thêm vài nghìn tiền đồ hoặc là phải trả tiền chênh lệch.

Thời kỳ đó có một chú sâu tên là hungdung một ngày đăng ký hàng chục nick vào OF để quảng cáo bán xe trong hàng loạt box chuyên môn. Chú sâu này trở thành nỗi ám ảnh của BĐH vì cứ diệt là lại mọc nick mới. Câu nói nổi tiếng của chú sâu này là "phải có xe mới nói chuyện phải trái được". Câu nói này cũng rất nổi tiếng, nổi tới mức nhiều người về sau vẫn còn bắt chước chú áp dụng vào các trường hợp khác nhau. Thời đó một OFer đã phải viết riêng một phần mềm chuyên dùng để chặn chú này đăng ký nick mới và post bài quảng cáo. Phải một thời gian rất dài mới diệt được hẳn chú.

Nhà em chỉ đọc bài, ít spam nhưng cũng có nghe đồn về vụ này ạ. Nghe đâu cụ này có nick là ha man hay hawoman gì đó, tác giả của 1 loạt logo OF Limited bằng đồng mà ối cụvaanx đính sau *** xe phải ko ạ?

Nhà em chỉ đọc bài, ít spam nhưng cũng có nghe đồn về vụ này ạ. Nghe đâu cụ này có nick là ha man hay hawoman gì đó, tác giả của 1 loạt logo OF Limited bằng đồng mà ối cụvaanx đính sau *** xe phải ko ạ?
Không phải, Hamann còn sau bác đấy nhiều, nhưng lượng âm binh của Hamann thì chắc gấp 4 lần :D

chanhchua

Xe tải
ngày ở chợ Đồng Xuân - Bắc Qua - tối về Sư Tử quận
từ ngày em biết thêm diễn đàn OF này thì em thấy có một số bác một số mợ nổi tiếng - em xin đề cử ở đây mợ Thông xem có ưng 0 nhé :

1. Bác Haman : bác này nổi tiếng cho ra đời 1 loạt seri logo đồng Limited cùng với sự quan hệ khăng khít với mấy bác toà án cùng mấy bác hoả lò ngoài xã hội =))

2. Bác Việt vòi : bác này nổi tiếng với những chiêu thức đánh bóng ga ra Thành Tâm và giờ đây hình như ga ra này sắp lại nằm trong tay bác ý, ngoài ra bác còn một loạt thớt gây hot cho người đọc cũng như gây khoái trí cho các thần chém gió nhưng cái em yêu quý nhất ở bác ý là ở cái avatar hình một giống chó chihuahua mà không phải ai cũng có niềm đam mê như bác ý là để treo lên làm thần tượng :P

3. Bác King pín : bác này nổi tiếng với sự trên thông thiên văn dưới tường địa lý cái gì bác ý cũng biết ngoại trừ chuyện trong nhà em thì bác ý không thể nằm gầm giường nhà em mà biết được :D

4. Bác Sơn Bọ : bác này nổi tiếng có nhiều âm binh cùng với những lời viết chân tình chân thành nhất trên diễn đàn mà không phải ai cũng đủ bản lĩnh để mà nói và viết ra, ngoài ra bác này cũng hàng cao thủ thượng thừa khi số lần bị trảm ban nick có lẽ là max nhất diễn đàn :D

5. Bác banbuoi : bác này em yêu em quý và mãi mãi không thể nào quyên được khi cái nick của bác ý làm bao nhiêu mem nữ hồi hộp chờ đợi và ngỡ ngàng trên OF trong đó có em và cũng gây bất ngờ cho đấng mày râu khi bác ý vào OF chỉ để thăm bác Hùng mầu nhờ bác ý chăm sóc cho thớt bán bưởi của mình, để tý nữa bao nhiêu chị em OF tự tử vì cái nick này =))

6. Bác quangna : bác này đã làm 1 trận kinh thiên động địa khi cùng với một bác nữa bên motoHN và cũng có nick trên diễn đàn mình tỷ thí võ công từ bằng mồm rồi cho đến bằng ngòi bút để so tài cao thấp đả nhau đến nỗi tí trọng thương làm quần hùng bữa đó lấy làm đắc chí :))

7. Bác thienphuc : bác này ngoài đời trắng trẻo đẹp zai có một chất giọng thỏ thẻ cực kỳ đáng yêu và bác ý cũng đã đạt đến mực võ công thượng thừa khi sinh nhật OF lần thứ 4 vừa rồi bác ý cũng được xướng lên :))

8. Mợ Lee vic ky : mợ này đã làm cả quần hùng OF yêu quý khi trong mùa vô lăng vàng 2009 mợ ý với bản lĩnh cao cường đã dám kéo thừng tả xung hữu đột giữa hàng nghàn cao thủ võ lâm của giới ọp rốt làm cả quần hùng được bữa trầm trồ thán phục rồi đến SN lần thứ 3 cứ tưởng mợ ý chào các bác em đi thật khi sấm động nam vang cả với ma ma tổng quản nhưng không gạt qua mọi mặc cảm tự ti mợ ý vẫn đến để biểu diễn cho toàn thể quần hùng màn mua quằn quại đầy gợi tình trên nóc xe bác tom cun :))

9. Mợ Jojo : mợ này ở ngoài đời quan hệ bạn bè vốn hiền lành đến thế nhưng khi ọp line giao lưu các cao thủ với nhau mợ ý đã để lại cả một gót giầy kỷ niệm để đến nỗi tí mama tổng quản cho đăng đàn lên báo :))

10. Kar : bác Hải kar này nghe cái danh đã thấy khủng màn đang yêu đáng nhớ nhất của bác ý là bác ý dám sách súng kíp từ bản Mai Châu về thủ đô văn vật vã tìm tình địch của mình khi bác ý bị nó cho cắm sừng :))

11. Pha Lê : giang hồ thường gọi là Phi Lê khi mợ này có đôi chân được cho là dài miên man và đấm đá giỏi nhất OF, mợ ý đã làm bao nhiêu con tim đấng mày râu phải chết ngất không chỉ với vẻ ngoài xinh đẹp của mình mà bởi cả lời nói tỏ ra quá thảo mai thông minh của mình :))

12. Đauroi : bác này vốn con nhà võ 3 đời nên được mệnh danh là đầu rơi đại hiệp, mỗi lần bác ý xuất hiện là cả quần hùng đều yêu quý và ngưỡng mộ, ngoài tài ăn nói kinh thiên động địa thì cách hành xử của bác ý còn đáng yêu hơn nữa khi bác chuẩn bị cho ra lò một trang trại tầm 1 nghìn ông ba mười độc nhất vô nhị trên TG cùng với một tổng thể nhà thiên đàng đẹp miên man nằm dưới lòng đất mà có lẽ nếu bác Bush ở bên trời Mẽo có được thêm một nhiệm kỳ nữa chưa chắc có thể làm được - càng nhắc đến bác ý em càng yêu bác ý quá cơ (l)

13 có cái bác này em đã nghĩ ra nhưng giờ đang bị bannick nếu mợ Thông hứa trả nick cho bác ý thì em mới dám nói - em thề (l)

14.............................

thôi giời đang oi bức em cứ tạm ghỉ bán nốt cái mẻ hàng mắm tôm này cái đã rồi em lại hầu mợ Thông thêm - chúc mợ Thông tìm được người hot nhất trên cõi OF này nhé (b)

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Khiếp, "chị Chanh" chua ơi là chua :))
túm váy hơi bị đầy đủ đấy :P

Tien_TCFC

Xe điện
Em quý nhất là Mợ Phương Nhi Trần. Mợ ý thật sự là một tiên cô giáng trần ạ (l)

anhdangve

Xe buýt
Để bầu chọn cho em các bác nhanh tay soạn tin : bocphet gửi 8700 các bác nhá.

toiyeuI30cw

Xe tải
13 có cái bác này em đã nghĩ ra nhưng giờ đang bị bannick nếu mợ Thông hứa trả nick cho bác ý thì em mới dám nói - em thề (l)

thôi giời đang oi bức em cứ tạm ghỉ bán nốt cái mẻ hàng mắm tôm này cái đã rồi em lại hầu mợ Thông thêm - chúc mợ Thông tìm được người hot nhất trên cõi OF này nhé (b)
Miềng nể bạn Cửu rồi đấy\:D/